Đã có Adobe Photoshop Camera miễn phí trên Android và iOS

tangminh.tt
11/6/2020 17:0Phản hồi: 174
Đã có Adobe Photoshop Camera miễn phí trên Android và iOS
Sau bao chờ đợi thì cuối cùng anh em đam mê chỉnh ảnh đã có thêm một sự lựa chọn để thoả sức sáng tạo, ngay cả bằng chiếc điện thoại thông minh khi Adobe Photoshop Camera đã sẵn sàng trên cả các thiết bị Android lẫn iOS. Mời anh em tải về và trải nghiệm.

Như anh em đã biết, ứng dụng Adobe Photoshop đã quá quen thuộc với anh em làm việc với hình ảnh trên PC. Và lần này là một ứng dụng khác ngay trên điện thoại thông minh, kết hợp chụp và xử lý nhanh hình ảnh bằng AI để nhận dạng đối tượng trong ảnh và sau đó tự động cung cấp các bộ lọc phù hợp với chủ thể. Ngoài ra, nếu cần thiết anh em có thể xử lý hình ảnh ngay khi chụp mà không phải đợi sau đó.

Adobe Photoshop Camera được tạo ra để người dùng dễ sử dụng nhất có thể

Theo nhà phát triển, ứng dụng được thiết kế để đơn giản hoá việc chỉnh sửa hình ảnh, người dùng không phải mất quá nhiều công đoạn thủ công phức tạp để có được một bức ảnh ưng ý. Thông qua 80 bộ lọc có sẵn như Portrait, Studio Light, Pop Art, Food, Decorations, Natural Sky và nhiều lựa chọn khác, anh em sẽ không lo bị cạn ý tưởng.

Hơn nữa, nếu anh em đã là dân chỉnh sửa hình ảnh chuyên nghiệp, anh em hoàn toàn có thể điều chỉnh thủ công các thông số như highlight/shadows, độ phơi sáng,... Còn nếu anh em giống mình, không phải là một người dùng Photoshop thực thụ, việc anh em cần làm chỉ là chọn bộ lọc mình yêu thích, sau đó đăng ngay lên mạng xã hội, đơn giản mà "ăn ngay" phải không nào!

Như vậy ngoài các ứng dụng như Instagram, Snapchat,... anh em đã có thêm một sự lựa chọn để có thể chỉnh sửa hình ảnh đơn giản, nhanh chóng, hiệu quả. Với lượng dữ liệu khổng lồ thu thập được qua từng năm, không khó để Adobe tạo ra một công cụ biết cách chỉnh một bức ảnh tự động cần những bước nào. (Mình trích lời Mod P.W)

Ngoài ra, anh em còn có biết ứng dụng chỉnh sửa hình ảnh nào thú vị khác, mời anh em chia sẻ bên dưới phần bình luận để mình và mọi người được biết nhé! Cảm ơn anh em. Bây giờ, anh em có thể tải về và chia sẻ trải nghiệm, mình sẽ để link cho anh em dễ tìm.

Anh em dùng Android mời tải về tại đây.
Anh em dùng iOS mời tải về tại đây.
APKMirror miễn phí tại đây.

Nguồn: XDA Developers
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xì mát
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới tải về xài thử chiều nay, hay ho phết
@Xì mát Tớ thích cái hiệu ứng bầu trời mây trôi và màu sắc đồ ăn quá ^^
Xì mát
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tangminh.96 Ps làm tốt thật 😆
@Xì mát tay mơ như mình dùng cái này hay phết. chụp xong cái nó tự động đẹp, lưu lại thôi. Ngon!
Xì mát
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuandung204 Hình như là nếu dùng Al thì càng chụp nhiều Al sẽ chỉnh càng đẹp 👌
Tks mod, để lát tải thử coi sao 👍
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Thôi toàn dùng Lr
iKaris
CAO CẤP
4 năm
@Q.Dragon Lr blend vs sync màu thôi bác, hậu kỳ thêm pts nữa mới đủ.
@Q.Dragon Mình chủ yếu dùng Photoshop và Camera RAW thay thế cho LR
@HuynhDacY Nhu cầu của mình thế là đủ
iKaris
CAO CẤP
4 năm
@Hoang Long. Bác thử edit hình chụp tiệc cưới 500-700 tấm là biết tại sao Lr lại được ra đời.
đen nhỉ
Screenshot_20200612-091335_Google Play Store.jpg
baodng
TÍCH CỰC
4 năm
@thienvk App dùng ColorManagement system của Google, những đt nó custom dùng của hãng nó tức nhiên ko thể cài, có down app về cố cài thì có 2 cases:
1/Crash
2/Một số feature hoạt động ko đúng.
Cái số 2 nguy hiểm hơn, đặc niệt mấy vụ color.
Sing_1975
TÍCH CỰC
4 năm
@thienvk Min: Android 9.0 (Pie, API 28)
Target: Android 10 (Q, API 29)
merinoka
TÍCH CỰC
4 năm
@thienvk Mình ấn tải bt mà
@thienvk bạn có thể lên đây để tải file apk về cài nè
https://apkfreedownload.net/2020/06/12/adobe-photoshop-camera/
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
4 năm
thiết bị không hỗ trợ nên khỏi
@barrettroyal Vậy ko JB thì có cài file ngoài dc như Android ko, xài Ip đâu phải ai cũng muốn JB
@Khoa Monster CÀI ĐC KO SAO ? CẤP QUYỀN LÀ CHƠI ĐC CÁI FTIOS
black80
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Chiến HN Pixel 2,ko hỗ trợ
TUẤN.N.Đ
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không phải máy nào cũng xài được 😔
@tuan171 Mình có để link file APKMirror, không hỗ trợ trong CH Play, tải về bằng cách này dùng bình thường đó bạn 👍
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trải nghiệm ngày hôm qua rồi. App chất lượng thật.
Cứ free là kéo về. K dùng để đấy
@Akay Nhím Free mãi mãi mà. Cứ lo bò trắng răng.
copee
TÍCH CỰC
4 năm
@Akay Nhím App đa số ng tư định hướng là free r thì mãi mãi như thế, ko ai rảnh là lên trả phí đâu 😁
Tốt nhất là dùng AI để tự chỉnh sửa ảnh, vì đại đa số người dùng không hề biết về cách chỉnh thủ công này. Như oppo vừa ra mắt tính năng phục hồi ảnh cũ nhờ AI, mình đánh giá cao chức năng này.
iKaris
CAO CẤP
4 năm
@bucom2486 Đã là sáng tạo thì cần gì AI bác.
@bucom2486 Mình cùng quan điểm. Mình chụp ảnh bằng điện thoại thông minh cần xử lý đơn giản mà vẫn đẹp để up nhanh lên mạng xã hội luôn 😄
hoang_1434
ĐẠI BÀNG
4 năm
S8 Plus mà báo ko phù hợp, vậy máy nào mới hợp nhỉ?
bustalyme
TÍCH CỰC
4 năm
@John Chris Thương máy ip5 của mình 😔
@John Chris Đọc Cmt mà tức đến nỗi đăng nhập vào rep luôn ấy. S8 plus thì sao bác. bác kiếm hộ em con máy nào trong tầm giá của S8 plus ngon hơn nó hộ em cái ạ. Nc khinh người dã man
@hoang_1434 Em Pixel 3XL tải được nè.
black80
ĐẠI BÀNG
4 năm
@the last dragon Vậy mà pixel 2 nó ko cho cài mới đau!
Đã tải về, khá hay ho
Sao lại không tương thích rồi.
App chỉnh sửa ảnh mà cũng phân biệt máy này máy kia á?
nht1989vn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Huawei Nova không tương thích.
Thế này là sao mọi người nhỉ
Của em LG V40 Android 10
@sontrangvnvt tải từ APKmirror đi bạn. V30 9.0 của mình dùng ok
V40 Android 10 của bạn update qua OTA hay dùng ROM ngoài vậy?
@illusion N fiction OTA bạn ơi
Tính tải cho iPhone X mà té ngửa vì dòng đầu tiên, đang khoá chết OS ở 11.4.1 để giữ JB. Thử tiếp với Key2 thì bị báo mục cần tải ko tương thích với thiết bị, bạo gan thử tiếp với Nova 3i cũng gặp tình trạng y chang rứa, số có cần đen đến mức vậy ko ta? 😭
@donquijote Ko dám nhận đại gia, tiền ko có nhiều nên vẫn phải mua hàng 2nd thôi E. Mà đại gia với tiểu gia thì liên quan gì đến JB? A thích vọc vạch thì JB thôi, có vẻ như E hơi bé cái nhầm nhỉ? 🤓
@donquijote 😄
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Ngon
ngtrdai146
ĐẠI BÀNG
4 năm
Pixel 2 không xài được nhỉ.

Xu hướng

Bài mới