Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đây là cách Apple Watch đẩy nước ra sau khi đi bơi, nhúng nước

Didu
19/6/2020 4:21Phản hồi: 123
Đây là cách Apple Watch đẩy nước ra sau khi đi bơi, nhúng nước
Từ Watch Series 2 đã có tính năng khóa nước để ngăn nước không xâm nhập vào bên trong đồng hồ sau quá trình ngâm hoặc sử dụng ở môi trường nhiều nước. Hôm nay, kênh YouTube của Slow Mo Guys cho chúng ta thấy cách tính năng này hoạt động, thông qua một video siêu chậm và cách nước bị đẩy ra khỏi loa ngoài.

Do có loa ngoài nên cơ chế rất đơn giản, khi tính năng được kích hoạt, đồng hồ sẽ phát ra những dải âm thanh tần số thấp và rung động của màng loa giúp đẩy nước ra ngoài. Bạn có thể kích hoạt tính năng khóa nước từ trung tâm điều khiển, hoặc sau quá trình đi bơi thì đồng hồ sẽ tự đưa vào chế độ khóa nước, bạn vặn núm tròn để đẩy nước ra ngoài.

Mình hay đi bơi với Watch và thấy tính năng này hiệu quả, cần thiết, giúp đẩy nước ra khỏi loa và xung quanh đồng hồ. Tuy nhiên, nếu bơi trong thời gian dài (mình là khoảng 1 tiếng) thì sau khi lên bờ và kích hoạt tính năng này thì âm thanh phát ra từ loa ngoài vẫn bị dè chút, mất một thời gian mới trở lại bình thường, nhưng không đáng lo.

Nguồn: Apple Insider
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ruiz
CAO CẤP
4 năm
MiUI có từ 30 năm trước rồi
umumti
CAO CẤP
4 năm
@Johnny Đạt Phú ví dụ bạn đưa, về kỹ thuật là ad-hoc, nên không nhiều người có thể trả lời được câu hỏi của bạn đâu
@Ruiz bác xạo l quá bác ạ
@Ruiz Hảo hán đây rồi!
@iCừu 01 Ừ, còn thằng cuồng tàu khựa thì mang tàu về tế như tế ông cố!
phanbao
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cách thông thường để đẩy nước xịt ra là bóp bóp kéo ra kéo vô một chút là xong. đâu cần dùng loa phát tầng số?
umumti
CAO CẤP
4 năm
@phanbao Mút mút, tuột tuột nữa, ..
elgato
TÍCH CỰC
4 năm
@phanbao 1 chút là xong, chắc là ai cũng sẽ không vui vẻ gì. 😁
@phanbao 😃
Anonymox
TÍCH CỰC
4 năm
@phanbao Có âm thanh vẫn dễ ra "nước" hơn chứ?
Sao lại để cho nước chui vào rồi lại phải tìm cách đẩy ra?
@tuan 95 😆)
@iminvisible Ko phân biệt dc chưa làm dc với ko làm dc hả bạn, tư duy của bạn tốt vậy thì có giải thích chắc cũng ko ai hiểu rồi 😁
@Thành Viên Dấu Tên Đừng suy bụng ta ra bụng người thế chứ bạn. Bạn đọc hiểu còn không sõi thì lấy cái gì ra để nhận xét 😆. Ở đây chán chả ai muốn tiếp chuyện người hiểu biết kém như bạn thôi.
@iminvisible Thì sự thật rõ ràng là tôi bảo chưa làm dc, bạn lại nói thành ko làm dc còn chối cãi nữa sao? Tư duy kiểu bạn thì đỉnh quá rồi 😁
baotk95
ĐẠI BÀNG
4 năm
bật khoá nước sau hay trước khi bị vào nc thì có vấn đề khác nhau ko nhỉ
@baotk95 Không bác, chắc năng đó chủ yếu để disable màn cảm ứng khi xuống nước thôi, chứ xuống nước mà quên bật nước vẫn không vào được đâu
@baotk95 bạn ko cần quan tâm, nó sẽ tự động bật
@Didu nó không tự bật nhé bác. trừ khi bác bật chức năng đo bơi lội hoặc bác bơi 1 hồi AW nó phát hiện ra bác đang bơi nó sẽ hỏi "có muốn theo dõi bơi lội không? lúc đấy nó mới tự bật cái chức năng đẩy nước đấy.
FirstLove4U
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhớ là tinhte có bài viết về việc này rồi.
@FirstLove4U Mình nhớ chưa có
@Ma Vương _ MT ôn lại đi bác
@Ma Vương _ MT Có nhưng ko có video quay chậm thoy
vola3075627
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nói nhỏ thôi. Hãng s nghe và làm giống bây giờ
kamikaz
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vola3075627 Hãng s có rồi bác ạ, mình đang sài đồng hồ hãng s đây
@vola3075627 ngoài hãng A ra làm gì có ai đẩy được nước bằng màng loa nữa mà bắt chước
@vola3075627 Những người dùng A thì không bao giờ biết cái gì khác ngoài cái rốn vũ trụ A
@xuantuyendt Vì bị A hút máu quá ko còn tiền để trải nghiệm những thứ tốt đẹp khác trên đời .
Hay nhỉ
Tiện thể rửa mặt trong màn loa luôn.
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
@guardianknight hợp lí
dùng seri 3 gần 2 năm, tắm rửa tẹt bộ và chả bao giờ bật tính năng này (trừ mấy hôm đầu mới mua :v).
Đến giờ vẫn phà phà nhưng pin thì giảm một ít. Trước được 2 ngày, giờ chỉ ngày rưỡi.
@songoku_1206 Mình cũng S3 được 2 năm rồi. Tắm bơi thoản mái luôn.
Nhiều người vẫn theo tư duy con cáo và chùm nho.
Ở đây cụ thể là các bạn "cuồng" bao gồm cuồng idevice và android device.
Nguyenlkm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Từ lúc đeo awsr4 tới bây h chưa khi nào đi mưa hoặc đi bơi mà tháo đồng hồ ra. Nói chứ dụ này thấy nhà táo làm ổn. Trong máy có nước là có báo.
@Nguyenlkm đi bơi đeo làm gì vậy b
kusanghi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@caffeinezzZ Thống kê chứ làm gì b, pool swim
Erix
TÍCH CỰC
4 năm
@caffeinezzZ bơi nói riêng và thể thao nói chug, k đeo để tính thành tích à...đồng hồ thông minh k mang liên tục mua lam gì
Nguyenlkm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@caffeinezzZ Đi bơi, đi bộ, tập gym, nói chung hoạt động thì mình mang để theo dõi tim, xem tình hình. Một trong số Chức năng chính của đồng hồ mà.
yilka
TÍCH CỰC
4 năm
Phương thức đơn giản & hiệu quả, clip hay! Thông minh!
có mấy bác cứ cãi nói bật cái này trước khi xuống nước sẽ chống nước. nhưng thiệt sự bản thân cái AW nó đã chống nước rồi, cái này chỉ là để đẩy nước ra khỏi loa, mình đi bơi chả bật, chỉ khi bơi xong mới bật để tống nước ra
namhy
TÍCH CỰC
4 năm
Đã có trên Miui của Xiaomi.
lamhuythanh5
ĐẠI BÀNG
4 năm
@namvnn ??? cái gì có trên miui của xiaomi cơ ?
namhy
TÍCH CỰC
4 năm
@lamhuythanh5 Đẩy nước ra ngoài bằng cách phát âm qua loa.
a2tanhtuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
xem bài này lại thêm đau lòng , con watch active 2 vừa hư loa do đi mưa, cạch mặt SS
Đó là cả 1 công nghệ.
Apple Watch bị nôn mửa
chienfz
TÍCH CỰC
4 năm
Những con cừu 🐏🐏 . những tin này sao post nhanh thế ? . những tin về android hay về công nghệ cứ phải chậm 2-3 hôm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019