Trên tay thùng gắn yên GIVI Xstream XS313 20lt: đi xa khoẻ, đựng được khoảng 3 ngày quần áo

su béo béo
22/6/2020 4:53Phản hồi: 66
Trên tay thùng gắn yên GIVI Xstream XS313 20lt: đi xa khoẻ, đựng được khoảng 3 ngày quần áo
Vừa qua mình có đi tour với em Honda CBR500R theo hành trình Sài Gòn - Phan Rí - Đà Lạt. Thứ để mình mang theo để đựng đồ của chuyến đi này đó chính là Givi Tail Bag XS313 20lt. Đây là một chiếc túi ràng phía sau yên cho những anh em đi xe 1 mình.

Chiếc túi này có tên là GIVI Xstream XS313 20lt, giá bán hiện tại khoảng hơn 1,5 triệu đồng tại GIVI Point hoặc những cửa hàng có bán sản phẩm của GIVI. Đây là một chiếc túi dùng để ràng phía sau xe máy khi anh em đi xa với thể tích đựng đồ 20 lít. Thiết kế thùng hình thang, anh em lưu ý phần đáy nhỏ sẽ nằm ở đuôi xe nha, phần đáy lớn sẽ nằm ngay lưng của anh em. Khi đặt vị trí như vậy sẽ giúp xe nhìn đẹp hơn.

Chiếc thùng này có 3 ngăn chính: 1 ngăn lớn đựng đồ và 1 ngăn nhỏ dùng để đựng những đồ vật nhỏ khác. Khoang lớn mình đựng quần áo và những vật dụng cá nhân, còn ngăn nhỏ mình để dây sạc, thẻ nhớ,...

Khoang để đồ lớn có một dây rút ở phía trên để cố định đồ bên trong không bị rớt ra ngoài khi mở túi ra. Anh em cứ bỏ hết đồ vào sau đó rút dây cố định lại là xong.

Chiếc túi yên sau GIVI Xstream này còn có thể tăng không gian để đồ bằng cách mở dây kéo ở phần thân ra. Mình đi 3 ngày đường, mang cũng kha khá đồ cho nên phải mở ra luôn cho đã. Còn anh em nào đi đựng ít đồ thì không cần phải mở lên.

Mùa này đang là mùa mưa, chiếc túi yên sau này có thêm 1 cái áo mưa đi kèm được cất dưới đáy thùng. Nó được gắn chặt với thùng bằng 1 dây co dãn chứ không gỡ ròi được. Với màu xanh lá tươi thế này mình nghĩ sẽ nổi bật để người phía sau nhìn thấy trong mưa. Tuy nhiên nó cũng sẽ rất dễ thấy vết dơ vì màu sắc tươi quá.

Phụ kiện theo thùng sau Xstream 20lt này có 4 sợi dây ràng và 1 sợi dây dùng để đeo vai. Mình sẽ nói về phần dây ràng trước. Đây là sợi dây dùng để cố định cho chiếc túi ở trên xe. Dưới thùng là một sợ dây bắt ngang để anh em nhét dưới yên. Sau đó sử dụng những sợi dây còn lại cố định vào những phần được cho là chắc chắn trên xe. Thường thì mình sử dụng 3 sợi thôi, 1 sợi ràng qua phần biển số, 2 sợi còn lại cố định vào 2 bên gác chân xe. Sự chắc chắn của chiếc thùng này thể hiện qua loại khoá Double-D, anh em cứ ràng vào là nó sẽ nằm im ở vị trí đó thôi.

Quảng cáo

Món phụ kiện còn lại là dây để đeo trên vai. Lúc mình không sử dụng nữa, thay vì xách đi tới đi lui hơi vướng víu thì mình gắn quai đeo vai vào và đi thôi. Túi nhỏ nên cũng không bị cồng kềnh lúc anh em đi ăn hay vào mấy khu vui chơi đâu.

Mình đã sử dụng nó suốt 800 km chuyến đi và cảm thấy rất hài lòng với chiếc thùng này. Nó đủ nhỏ gọn để ràng trên xe cũng như đeo đi tới đi lui. Ngoài ra nó cũng không làm xấu đi chiếc xe của mình vì nhìn rất liền lạc với xe. Chiếc thùng GIVI Xstream này tiện lắm, mình đỡ phải mang balo bị mỏi vai. Mình đựng đầy thùng được 3 bộ quần áo và 1 bộ đồ đi mưa, nói chung là ổn.

Tuy nhiên, nó vẫn có 1 số cái bất tiện cho những anh em đi xe khi đổ xăng phải mở yên. Lúc đó phải gỡ dây ràng gây mất thời gian 1 chút, còn với mấy xe phân khối lớn bình xăng ở phía trước sẽ tiện lợi hơn.

Quảng cáo

Mình đang mang đồng hồ sử dụng dây da Khắc Tên. Sử dụng dây da sẽ đã hơn, đẹp hơn dây kim loại zin của chiếc đồng hồ Casio này. Anh em mua đồ da ở Khắc Tên có thể nhập mã xetinhte2020 để được giảm 15% nha. 😁

Thêm hình ảnh chiếc túi này cho anh em xem:

66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hợp với AE nào hay đi phượt, như mình nếu đi xa toàn chọn 4 bánh cho an toàn 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@ste7en9x91 Ý là an toàn hơn so với đi xe máy đó 🤓
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 4b mà chỉ mỗi mình cầm lái thì chặng tầm 200km là thấy oải rồi chứ nói gì xe máy))) bởi z muốn chơi xa toàn phải gạ kèo thêm tài đi cùng 😂
@Khù_Khờ Vậy càng vui & càng thêm an toàn, quan trọng tìm được cạ hợp là ổn 👍
Đeo đồng hồ dây da đi trời nắng ra mồ hôi khó chịu thấy mồ mà còn quảng cáo cho Cuhiep.
N.B.Dũng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@harryposter m thấy dây đó mưa nắng gì cũng fail hết bác, chỉ ngồi mát làm nhẹ là đc thôi
iKaris
CAO CẤP
4 năm
@harryposter Tùy người có ra mồ hôi tay nhiều hay k nữa, thằng em mình dùng mãi sợi dây vẫn mới toanh.
@harryposter quảng cáo sượng quá ấy mà
NamNgT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@harryposter Dây 300 mấy đeo dc 1 năm đứt. Nát kkkk
Mình thấy đi 3 ngày trở lên, vali 7kg có vẻ phù hợp hơn
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@macintosh16in đảm bao cái túi này sẽ thiếu đồ luôn
iKaris
CAO CẤP
4 năm
@Vi_Thang Túi này để mấy đồ lặt vặt thì đc chứ quần áo đủ 2 bộ đi chơi vs 1 bộ ngủ là cùng.
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@HuynhDacY oh chắc luôn còn nhiếu thứ linh tinh lặt vặt lắm
longt61
TÍCH CỰC
4 năm
@macintosh16in Đó là bác đi du lịch, chứ đi phượt người ta gọn nhẹ mà.
NamNgT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vi_Thang Thiếu thì mở cốp xe hơi cho vào bác ơi. Ba cái trò ma này chỉ dành cho mấy ông đi đó đây đồ gọn nhẹ thôi.
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
khá ok
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
ok
MustDie
TÍCH CỰC
4 năm
Rảnh, đeo cái ba lô để dây dài 1 chút thả xuống yên thì chả gánh tí nào mà mỏi vai.
Dây da dành cho dân công sở, hay ngồi điều hòa. Đi phượt đeo dây da, gặp mưa ướt hay mồ hôi tuôn thì vừa ẩm vừa hôi. Đeo dây kim loại nguyên bản cho xong.
@MustDie 'đeo cái ba lô để dây dài 1 chút thả xuống yên thì chả gánh tí nào mà mỏi vai ' :khi chạy ,balo sẽ xê dịch ,ảnh hưởng trọng tâm ,ảnh hưởng việc po cua ,cạ gối

'Đi phượt đeo dây da, gặp mưa ướt hay mồ hôi tuôn thì vừa ẩm vừa hôi ' :đợt Dalat trail vừa rồi ,Cuhiep đeo okay .lão nói dây này cân đc mồ hôi .chắc là dòng da pha ,ko fai genuine
MrChick2711
ĐẠI BÀNG
4 năm
bác này chọn đồ thoáng mát dữ, em 3 ngày mặc 2 cái túi này mới đủ quá..
Mình mà đi phượt xa với gia đình thì 2 balo to mới chứa nổi tất cả đồ đạc, dụng cụ, cái túi này không ăn thua 😁
@hnadov haha, nếu đi với gia đình nhiều đồ đúng rồi bác ơi. Mình đi 1 mình nên túi này là đủ, chứ nếu đi với nàh sẽ đi xe hơi cho phẻ
Này Su ơi liệu có khi nào chơi xe là 1 tiền gà ba tiền thóc không, phải sắm cả phụ kiện đồ chơi bảo hộ, chưa kể đồ chơi trang bị cho xe nữa?
@P.W 1 tiền gà 5 tiền thóc mới xứng với mấy chiếc mô tô em ơi 😆
ChillaGuy
TÍCH CỰC
4 năm
@P.W Gắn nhiều xe lên xe là bình thường.
@P.W dạ cũng đúng á anh, mua này mua kia lặt vặt từ từ mà ra quá trời tiền luôn 😆
@su béo béo Thôi thì "người đàn ông không lớn, chỉ có đồ chơi..." à thôi lố rồi
xe mình thùng để đc 1 tuần quần áo, đồ ăn uống , lều trại, bàn ghế, loa...

4 bánh cho thảnh thơi, thấy phượt phượt 2 bánh mà mắc mệt
@SieuBanana cũng tuỳ bác ơi, bác thích đi 4 bánh cho thảnh thơi, mình thì thích đi 2 bánh cho thoả thú vui của mình. Mỗi người mỗi sở thích bác ạ 😁
ahxdtngh
TÍCH CỰC
4 năm
Đi exciter thì mua bộ nào để gắn thế các bác?
@ahxdtngh nhét dây ngang dưới yên, sau đó lấy dây ràng cố đinh các góc lại. Tuy nhiên, lúc đổ xăng phải gỡ ra nên có hơi cồng kềnh tí nha bác.
Biết là thùng vải không bền như thùng nhựa, nhưng nhìn thùng vải xịn hơn nhựa, mà size có vẻ hơi hạn chế
@thanhtung6868 có size to hơn nha sốp, nhưng to quá lại hong đẹp haha
Chia sẽ hay, thks
Lúc thì thùng lúc thì túi -_-
Nói rõ nó là cái túi cho rồi.
dangtu4444
TÍCH CỰC
4 năm
Mình thấy khỏe là khi có người đi cùng ( nhất là gái xinh ngồi sau ôm ) trò chuyện lúc vắng người ,giao thông không đông đúc , quãng đường nó đỡ xa xăm mệt mỏi. Chứ đi 1 mình dù gần cũng cảm thấy cô độc xa xôi lắm.
Đi phượt hay đi về thăm quê cũng vậy, có ai trò chuyện trao đổi quãng đường nó trở nên ý nghĩa và đỡ mệt mỏi đi rất nhiều.
N.B.Dũng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dangtu4444 đi 1 mình đúng cảm giác chán, gặp cái gì hay hay cũng ko nói với ai đc, ko lẽ dừng lại chụp hình chia sẻ =))
@dangtu4444 Phải rồi, đi 1 mình cứ thui thủi ý
@dangtu4444 haha, bác chia sẻ cũng đúng. Nhưng mình lại thích cảm giác lâu lâu đi 1 mình hơn, như kiểu cần 1 không gian riêng đó bác. Bao lâu mới được 1 lần, nếu như thấy gì đẹp sẽ quay video hoặc chụp ảnh về khoe lại với bạn gái sau.
túi nhỏ gọn gàng
@Lê Huyền Vân nhỏ như em vậy đó 😆
@su béo béo e để ý rồi đó nha 😃
Thien Quoc
TÍCH CỰC
4 năm
Mình vẫn trung thành với Madfox. Mấy loại túi của Givi chỉ mang tính giải trí thôi, dính mưa lớn, nước đổ (đậu xe dưới mái hiên bị nước mưa xối xuống chẳng hạn) là toi luôn. Đặc biệt, có lần đi miền Tây, chạy sát ruộng nuôi tôm bị trượt xuống ao. Tha lên, cái túi Givi (loại nhỏ để hít bình xăng ấy) nước vô hết trong khi con Madfox cột sau thành cái phao đỡ đuôi xe lên.
@Thien Quoc cho mình xin thêm info đc ko bồ .tks 😁
bishamoon
TÍCH CỰC
4 năm
@kixx https://fanfan.vn/vi/ba-lo-biker-da-nang-madfox-tourer-50-2019-tan
Hoặc search gg túi chống nước treo xe để có nhiều loại khác hơn, cái madfox ngon nhưng thiết kế nhìn rườm rà quá.
Ngâm cứu 1 cái mới được
Đi phượt thì gắn cái thùng lên là ổn nhất.
@Lê văn zyx Nhưng móc dây đeo vào và mang thùng vào quán ăn hay khu du lịch như mod nói thì có vẻ không văn minh lắm. Chưa kể đôi khi bị hiểu lầm nữa.
bishamoon
TÍCH CỰC
4 năm
@lenhhodaihiep Thùng xách vô làm gì, thùng có khoá, chả lẽ trộm nó dám bẻ khoá thùng ngay trước quán à? Lúc nào ngủ ks thì xách thùng lên, hoặc lấy đồ ra thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019