#WWDC20: Bọn mình đã thức đêm chuẩn bị cho sự kiện Apple WWDC ra sao

Mikeknowsme
23/6/2020 10:25Phản hồi: 123
#WWDC20: Bọn mình đã thức đêm chuẩn bị cho sự kiện Apple WWDC ra sao
Sự kiện WWDC năm nay được Apple tổ chức livestream, Tinh tế bọn mình cũng tất bật chuẩn bị để có thể livestream ngay trên diễn đàn cho anh em xem. Ngày hôm qua (22/06) và rạng sáng (23/06) bọn mình đã có một ngày làm việc tuy mệt nhưng chính vì cảm xúc vui vẻ làm việc với nhau và hóng Apple như hóng Tết nên ít nhiều đã quên đi sự căng thẳng.

Này là anh Huy @huy.th - lúc này anh đang bận rộn chuẩn bị cho livestream, kiểm tra đường mạng có ổn định hay không, lo âm thanh, camera,... mình bảo anh cười chụp tấm ảnh mà không cười nổi 😁

Anh Thông - quay phim của Tinh tế, đang ngồi canh góc và set up ánh sáng cho 2 người livestream.

wwdc_tinhte_1.jpg Mod @Trung Dt đành thể hiện cảm xúc cười qua miếng sticker, tối nay anh cũng là host chính buổi livestream trên Tinh tế cùng mod Đan Anh @Chill With Dan

Mod @Trần Hoàng Long. đang đội chiếc mũ dành cho dân chạy bộ, giá 1 triệu 2 gì đó, anh sẽ có bài trên tay giới thiệu sớm. Còn về cảm xúc cho WWDC thì anh rất háo hức xem watchOS 7 có gì hot.

Mod @Lê Huyền Vân khá vui, đây là lần đầu tiên Vân đón sự kiện Apple cùng Tinh tế.

Trong khi đó dưới bếp thì có Đan Anh @Chill With Dan, Nhung - editor và mod @MinhTriND đang tranh thủ ăn gà và vịt, cũng là buổi ăn tối luôn tuy lúc này đã hơn 22 giờ rồi.

Anh quay phim đang tập trung bắn một trận PUBG cái làm quen, giải toả căng thẳng.

Bọn mình quyết định mở chiếc TV QLED 8K siêu đỉnh của Samsung để cùng xem sự kiện Apple WWDC.

Quảng cáo

Mod @thanhtung6868@MinhTriND đang tranh thủ làm việc riêng của team Xe Tinh tế.

Mod @ndminhduc đang tập trung rất cao độ trước thềm sự kiện, anh đang chuẩn bị mọi thứ để các bài viết lên Tinh tế được smooth nhất.

2 hosts đã ngồi vào chỗ để sẵn sàng lên hình, một vấn đề là cả 2 người đều sử dụng smartphone Android :D

wwdc_tinhte_13.jpg Lúc này là khoảnh khắc 23h59, chụp một tấm cùng nhau rồi ngồi vào chỗ xem và làm bài cập nhật lên trang chủ.

Quảng cáo

TV QLED 8K của Samsung xem sự kiện trực tiếp cực kỳ đẹp và mượt, màu sắc lên rất nổi bật. Bọn mình xem qua ứng dụng Apple TV, dường như Apple đã quay trước chứ không phải livestream theo thời gian thực.

Về các tính năng mới qua các nền tảng của Apple được giới thiệu tại WWDC năm nay bọn mình sẽ cập nhật sớm nhất cho anh em!
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn muốn vào Tinh Tế làm việc ghê, không biết Tinh Tế còn tuyển dụng vị trí nào ko ạ?
Cưng quá 😆)
Giá mà ở HCM thì mình qua chơi suốt...
DuongPNJ
TÍCH CỰC
4 năm
@summon_rain Qua đó uống cafe và mua ví sen thì các bác ấy ra welcome tận cửa 😁
Luân TeKu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DuongPNJ Haha
Nhìn công việc vui thật...😊
@adagioleonard miên man
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@adagioleonard đùi khá là to nhỉ
phongdinh89
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kiều Trường Photo cmt dạo hả Trường?
Hôm đó buồn ngủ quá. Tiếc là không lên chung vui được 😔 mấy năm trước năm nào cũng lên chơi cùng mọi người. WWDC 2017 livestream cùng mod @Nam Air
@bomy Vẫn lên bài đều đều á bác 😁
makeitmine
TÍCH CỰC
4 năm
@Lê Phú Khương Theo dõi mod Như nhé.
makeitmine
TÍCH CỰC
4 năm
@bomy Mod Nam Air làm vì đam mê chứ lương bổng gì tầm này. Mình vẫn thích bài của mod Nam air sau sự ra đi mod Sơn cam.
@makeitmine Đồng dâm đây rồi
Tinh Tế tuyệt vời !
Ngồi bật điều hòa chờ sự kiện =))
port2life
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cám ơn các bạn đã mang tin tức sớm nhất đến cho anh chị em tinh tế!
Thi thoảng có thấy trên FB ảnh mấy người làm công tác hậu trường nhưng ko biết tên, chắc quen với khuôn mặt & tên của các mod, min hơn 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
IQ52
TÍCH CỰC
4 năm
mod ĐA 8h làm mc bên tiki 0h đã phải live bên tinhte, trâu bò thật
Có cách nào tham gia cùng tinh tế ko nhỉ
chắc fai đi đêm với Cuhiep để chuyển nhượng quá
cháu..ngon quá : )))
MyLove0509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kixx Nói thật lòng cả cái tinh tế tôi chỉ thích mỗi Kim jong Luân và chỉ yêu mỗi Huyền Vân thôi á 😀 đôi mắt hiền thật hiền
@MyLove0509 ko còn ai nhớ zyzy của tôi nữa rồi :3
MyLove0509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@taudayma Zyzy ko xinh bằng Vân đc. Tui thấy vậy hì
Cảm ơn lòng nhiệt huyết và sự tận tâm của đội ngũ Tinh Tế đã đem tới những thông tin rất hữu ích.
DuongPNJ
TÍCH CỰC
4 năm
Còn thiếu vị trí check lỗi chính tả các Mod trước khi post bài 😁
dễ thương quá xá
white_3n
TÍCH CỰC
4 năm
@Lê Huyền Vân Hình trên bài mình thấy dễ thương hơn avatar hiện tại của bạn í.
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lê Huyền Vân cmt thật tinh tế :>
@white_3n nhìn nó tự nhiên hơn, đời hơn hâhhaa
@kukumalu2509 haha
cháu vân sao nhìn nặng vậy 😁
@cuhiep K thể bỏ tập thể dục nữa rồi 😂
@cuhiep Quan tâm cháu Vân rồi còn cháu Đan Anh nữa chớ
Vậy mới có tinhte.vn
Booooozyer
TÍCH CỰC
4 năm
Có Đan Anh sáng cả 1 vùng Tinh Tế <3
@Booooozyer Hjhj
mr.coccu
TÍCH CỰC
4 năm
@Booooozyer Cứu post. Vào đây chỉ để ngắm e 😁
Booooozyer
TÍCH CỰC
4 năm
@mr.coccu Mạnh dạn oánh giá là cứu cả Tinh Tế luôn 😎😎😎
hqua coi mấy mod dịch chỉ muốn đập đt, đc vài phút chịu ko nổi nhảy qua youtube xem. Nhưng vẫn thua cơn buồn ngủ, xem xong cái xe bmw là ngủ lun.
@c0mmand0 Mình cũng toàn kiếm linh gốc để nghe cho đủ và đúng timing.
codaijaso
TÍCH CỰC
4 năm
@spyhunter88 Mình cũng thế 😁
Bác Thông quay phim trông mặt rất hoạt hình 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119