Cục sạc trong hộp iPhone 12 là sạc 20W?
Mikeknowsme
3 thángBình luận: 189
Cục sạc trong hộp iPhone 12 là sạc 20W?
Người rò rỉ trên Twitter vừa đăng lên ảnh cục sạc theo máy của iPhone 12 series là sạc công suất 20W. Tất nhiên có hỗ trợ PD rồi. Chưa rõ rằng liệu Apple sẽ đi kèm cục sạc này ở model iPhone 12 nào. Trước đó có nhiều tin cho rằng sẽ có 4 model iPhone 12 khác nhau theo 3 kích thước màn hình (5.4"; 6.1" và 6.7").
Hiện tại Apple vẫn khá "keo kiệt" trong việc chỉ đi kèm sạc nhanh 18W trong hộp máy iPhone 11 Pro, iPhone 11 thì vẫn theo cái sạc 5W từ đời tống.

Theo Twitter
Vậy thì ngon hơn rồi
@mannavod Hỗ trợ chuẩn sạc đâu nhất thiết phải kèm theo máy?
mannavod
TÍCH CỰC
3 tháng
@everythingldo Bác biết e reply ai không? Bác đọc cmt của người mà em reply chưa? Biết người ta nói gì không? 😅 xong rồi thì nc tiếp 😅
@mannavod Ủa ông mention tôi trong đó thì nói ai? Ông có xem lại mình viết gì trong đó ko? Đọc lại chưa???
mannavod
TÍCH CỰC
3 tháng
@everythingldo 😅 E đang cmt 2 tab nên cmt lộn 😅 Bác mua sạc khác không làm bác thất vọng đâu kkk
Hỗ trợ hết tất cả phiên bản thì ngon!!!!
Ngon roài
Mong là làm trong vậy luôn
Giá có vẻ lại đột phá rồi. Apple vẫn nổi tiếng keo kẹt phụ kiện
SUSUBUCU
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mua DT TQ 3 triệu đã có sạc nhanh rồi. Còn mua Ip 30 triệu để ước có sạc nhanh. Nghĩ lại thấy mấy thanh niên ngu càng thêm ngu
@SUSUBUCU Định mệnh! Các thanh niên có tiền mua cái phone 30 củ, thì ở nhà nó đã có sẵn sạc nhanh 65w GaN PD rồi, ngồi đó mà cầm máy tàu 3 củ comment lo hộ người ta.
@SUSUBUCU Người có điều kiện mới mua iPhone, mà người có tiền thì thường không NGU đâu bạn.
Hungtvvt
TÍCH CỰC
3 tháng
@SUSUBUCU Thanh niên này khôn lắm nên chỉ mua điện thoại TQ để được "tặng kèm" sạc nhanh.
SUSUBUCU
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@SUSUBUCU Cứ chữi ngu là cứ bâu vô như rùi bu bùi nhĩ!
Thích dùng IP thật đấy, nhưng mới đến củ sạc là lại chán 😃
@johnnyhoang1989 Tiền thì ko là vấn đề, đang nói vấn đề là tại sao Apple ko kèm theo củ sạc nhanh mà cứ phải mua ngoài hoặc chỉ tặng cho model cao nhất. Bác hiểu chứ?
Nhok event
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Nó có 2 cổng mà bác, 1 18W 1 12W mặc định luôn ấy.
@Nhok event Thì đúng rồi ak, mua dùng lâu rồi
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Hàng của nó bán đang hot thì nó ki bo phần phụ kiện, tối ưu lợi nhuận. Vậy thôi! Tư bản mà!
ngon rồi lên dần dần công suất 😁
MrNamN
TÍCH CỰC
3 tháng
Nói đời Tống nghe TQ quá, nhà Tống từng xâm lược VN
mấy bác chuyển sang nói đời Trần đời Lê gì nghe cho VN 1 chút đi
Ko biết cái khẩu ngữ này từ đâu ra?
MrNamN
TÍCH CỰC
3 tháng
@cabk Nếu nói kiểu đó thì sao ko nói đời Trần là từ thời "Ở Trần (Truồng) tắm mưa"?
kedote
TÍCH CỰC
3 tháng
@cabk mình cũng nghĩ như bạn, còn ông kia thích suy diễn lại còn suy diễn trật, thế mới khổ 😃
tkdang
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@cabk Đời “Tống” là do nhà Tống là thời kỳ huy hoàng cuối cùng của tq trước khi có giặc ngoại xâm (mông cổ) đó bác
MrNamN
TÍCH CỰC
3 tháng
@tkdang Bác ko biết TQ nó xem Nguyên Mông là 1 thời đại trong lịch sử của nó hả? Như thời nhà Thanh của người Mãn Châu cai trị người Hán vậy!
Và Thành Cát Tư Hãn là anh hùng dân tộc, vì xây dựng 1 đế chế lớn nhất lịch sử thế giới... Bác đọc truyện Kim Dung từng đề cập tới
TQ có vùng Nội Mông, và xem Mông Cổ là Ngoại Mông là 1 phần cần “quay về cố hương” của nó. Vừa đỡ nhục vì bị đô hộ, vừa có cớ xâm lược Mông Cổ khi cần, vừa có cơ sở để thu hồi những vùng đất mà Đế chế Nguyen Mông từng xâm chiếm trải dài từ Đông Âu đến bờ biển Thái Bình Dương, gồm cả Nga rộng lớn
Có đợt báo chí TQ kêu gọi các nc Trung Á quay về “sát nhập” với TQ như thời Thành Cát Tư Hãn đó...
Trong mắt chính quyền đầy toan tính của TQ, Mông Cổ là 1 bộ phận cấu thành, ko phải ngoại xâm...
Biển Đông ko phải của nó, nó còn trơ trẽn nhận vơ thì làm gì bỏ qua Mông Cổ từng thuộc nhà Thanh??? Nếu ko có Liên Xô quyết liệt tách MC ra khỏi TQ để tạo bước đệm an toàn cho mình sau Thế chiến 2, thì TQ đã nuốt Mông Cổ lâu rồi. 5 triệu dân thì đánh đấm dc gì vời TQ?
votanmy
TÍCH CỰC
3 tháng
Ui, cục sạc trong suốt luông 😁
Note 10+ thấp nhất đã 25W, ka ka ka
@n3v3Rm1nD Mình ko biết cc gì hết, chỉ biết cc google ko tính phí, đi mà bú để mở rộng tầm nhìn nha cc ngu dốt =))
@Quân Mã Vậy tại sao chiếc đt android duy nhất xuất hiện trong top5 đt bán chạy nhất quý 1/2020 là mate30pro mà k phải note?
@lekhanhtrung123 Ai b, do dịch chăng 😆 note10 nó ra từ tháng 8 năm ngoái r mà bác ? Ông kia chỉ đích danh Note10 mà lại đi so với nguyên dòng họ Apple 😃)) Mate30 bán đc cho ai hay chỉ cho cái TQ đại lục ?
@Irisiioo Nói thế thì oan cho nó quá, lôi mình nó ra so với 3 4 dòng ? So từng dòng thì tất nhiên nó cũng thua mà làm gì k bằng ngón chân cái ?
nguulangx1
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Apple bảo thủ vụ sạc nhanh thật chứ, đến giờ vẫn ko chịu nâng công suất sạc iphone nhanh lên trên 30W.
vsphere
TÍCH CỰC
3 tháng
@gunnyonline Pin iPhone thấy có bền đâu cũng lởm mà.
@johnnyhoang1989 Mình chỉ cần lên tầm 15w thôi, hiện tại đang sạc 18w cho con ipad mỗi lần thấy nó vs dây sạc nóng ran lên. Sót lắm chứ. Nhanh thì nhanh, nhưng nhanh quá mình cảm giác ko an toàn ko những cho mình còn cho con cái mình. Giờ có dám sạc ở ngay đầu nữa đâu. Hix
msbn
TÍCH CỰC
3 tháng
@iáT Tài thương mại hóa đến cả 65w rồi bác ơi, cũng chưa thấy cái nào nổ liên quan tới sạc nhanh, bác cũng đừng đánh đồng là 18w nóng rang có nghĩa 65w sẽ nóng ghê hơn nhiều, youtube có nhiều bài test cả rồi đấy
@gunnyonline Năm nay mới lên 18W nên con Pro Max nào đo pin chai cũng nhanh vl bác ạ, chính con em đang xài đây.
pvming
TÍCH CỰC
3 tháng
Cục sạc này chắn chắn sẽ kéo giá iphone 12 tăng nhẹ.
@pvming nó đẩy con X lên 1k$ mà vẫn củ 5w. giờ 20w thì làm gì có ch tăng nhẹ. nó tính hết vào cho ng mua
Re0
CAO CẤP
3 tháng
tó vấn xài củ sạc hiện tại của bên thứ 3 , he he
:v Apple =)) để mà nói về cục sạc thì thằng này còn hơn cả anh Quảng 😁
bán ngoài hoặc option thêm nhé, ko có chuyện đi cùng máy đâu 😆
Theo mọi người thì mấy dạng thông tin về sản phẩm, linh kiện sắp ra kiểu này chủ yếu là bị leak ra 1 cách k mong muốn, hay cũng là 1 chiêu pr khéo trước khi ra sản phẩm của các hãng nhỉ (mình k đề cập đến riêng Apple nhé).
@boykisslove leak do mấy công ty con gia công phụ kiện chứ đâu!
Nhân công nó làm xong chụp hình đấy, mặc dù cấm nhưng vẫn lọt được!
mua đt TQ 3 củ có sạc nhanh mà đi mua iPhone mấy chục củ phải ước sạc nhanh = > ngu
mua dtd Samsung được tặng tai nghe, đi mua iPhone phải mua thêm airpod 5 củ => ngu
Mua Đt Samsung được tặng đồng hồ thông minh, đi mua iPhone phải mua thêm Apple Watch mười mấy củ = > ngu
Mua đt Galaxy Note của Samsung sạc nhanh đến 45W, mua iPhone mà sạch nhanh có 18W=> ngu
Mua Samsung có Ram 12G, mua iPhone có 4GB Ram = > ngu
Mua Samsung có camera 96Mpx, mua iPhone có 12mpx = > ngu
..
nhiều cái ngu quá, tiếc là thế giới người ngu nhiều lại còn lắm tiền, còn ranh dân với rân công nghệ thì ít mà toàn mua cái 2,3 triệu thôi!
37.TXCL
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@QuanLyNhaNghi Thật ra ở đây tao thấy tụi mày đều ngu như nhau. Ns thật lòng đấy 😆
Xã hội bây h đánh giá khôn ngu qua việc xài đt ip hay ss thì tao biết tụi mày "khôn" đến mức nào rồi haha. Toàn bọn mèo chê mèo lắm lông cả. Trash. Còn thằng @QuanLyNhaNgheo là ngu nhất. Đưa phát ngôn của 1 con 4' chân dài não ngắn ra làm thước đo chuẩn mực thì phải hiểu ngoài đời m cực ngu thế nào. Chả trách ở cmt trước m gọi Mỹ là "dân tộc Mỹ". Đúng ngu ở cái tầm cmnr kkk
@37.TXCL chú cứ tìm hiểu xã hội học rồi từ điển một vài nước xem người ta định nghĩa dân tộc là gì chứ đem suy nghĩ cá nhân được nhồi sợ ở VN để suy diễn làm gì!?! Ngay cả khái niệm dân tộc ở XHCN và TBCN nó đã khác nhau rồi!
MID217
TÍCH CỰC
3 tháng
@37.TXCL Dân tộc Mỹ sai chỗ nào bác ?
Ngon quá nè
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019