Đang có game chia sẻ về setup mạng / router Wi-Fi / Mesh của bạn, trúng Google Nest WiFi nè
Duy Luân
14 ngày trướcBình luận: 50Lượt xem: 6.057
Đang có game chia sẻ về setup mạng / router Wi-Fi / Mesh của bạn, trúng Google Nest WiFi nè
Anh em chia sẻ về cách anh em thiết lập mạng trong nhà mình, anh em có hài lòng về nó hay không, nó có giải quyết vấn đề nào trước đó hay không, thiết bị anh em dùng để setup mạng là gì… Vậy thôi, đơn giản, ngắn gọn. Những cái mà anh em share sẽ giúp được cho rất rất nhiều người trong việc thiết lập mạng Wi-Fi gia đình.

Post bài vào đâu?

Post vào mục Thiết bị mạng nhé anh em, link đây: tinhte.vn/forums/thiet-bi-mang.759/

Gợi ý một tý các nội dung cho bạn chia sẻ:

+ Bạn dùng router mạng gì? vì sao? review về nó.

+ Thiết lập mạng nhà bạn có gì đặc biệt không? Vì sao?

+ Bạn có dùng repeater không? Hiệu gì? Lý do và review.

+ Bạn có dùng wifi mesh? Vì sao? Hiệu quả không? Model gì?

Giải thưởng và cách thức chọn giải:
  • Giải 1: Giải bài chia sẻ hữu ích - BTC chọn bài.Trúng thưởng 1 Google Nest Wifi
  • Giải 2: Giải may mắn - quay ngẫu nhiên.Trúng thưởng 1 loa Google Home

Thời gian: Game diễn ra đến hết ngày 05/07/2020

Vậy thôi, chúc anh em vui vẻ 😁
Chắc phải chờ bài của anh crazy sexy cool để xem anh ấy dùng mạng gì mà luôn đứng top
@ngoanrazo phải đăng nhập để like comment haha
@ngoanrazo Nó dùng 4g vietnam mobile đó!
@ngoanrazo bài này chưa thấy hắn nhỉ haha
@ngoanrazo Bài này bạn vào cmt đầu tiên rồi, nên ảnh zận không thèm vào nữa đâu! 😅😅😅
Dùng tp link xóm trọ 2 râu. Chập chờn lắm 😃
Đang dùng wifi chùa thì biết chia sẽ sao đây.
Đo 60m mà chạy ì ạch
Xong phim, chỉ dùng wifi trong gia đình nhỏ , nên chỉ dùng Gpon của VNPT thì có gì mà Review. Bài của bác này thì chắc cú nè:
https://tinhte.vn/thread/chia-se-thiet-lap-he-thong-mang-cho-gia-dinh-theo-huong-chuyen-nghiep-voi-mikrotik-va-aruba.3150912/
@Lê văn zyx Em cũng zậy, nên nghỉ phẻ bác ơi!!!
@hemilo Kk cùng chung cảnh ngộ, thôi thì lót dép ngồi hóng các bác ây show bài và nhận quà.
@Lê văn zyx Mà chủ đề này có vẻ cuốn phết á bác!!! Thấy mấy bác share bài ầm ầm á!!!
@hemilo Toàn cao thủ võ lâm không đó bác ơi.
Mình xài router mặc định của nhà mạng Viettel, gói cước basic nhất, gắn vào tường, 1 râu đứng, 1 râu ngang. Đáp ứng đủ nhu cầu giải trí các kiểu, (2 smartphone 2 ipad) xem video 1 lượt ko lag
Mai mua vé số con 81
@Bão Sài Gòn Mua thêm 18 cho chắc bác ơi!!! Chớ mua 81 mà ra 18 cay lắm à nha!!!
@hemilo Kkk 😆
đang xài router tặng khi lắp mạng
Mình thì ko biết mạng là gì, chỉ biết mua cục totolink ex200 đem ra đường câu chộm wifi người ta kéo dây vô nhà xài. Cái này yếu thì kiếm cái khác ... 😂😂😂
Game mới thì mở liên tục nhưng chẳng biết khi nào trao giải. Mấy game cũ im luôn.
Cũng đang xài google wifi, cảm thấy ưng ý vì kg phải đi dây nhiêu. Setup đơn giản. Mọi góc khuất trước giờ đều có wifi. Ngoài ra, thiết kế cũng đẹp. Cảm thấy ưng ý từ khi chuẩn sang xài.
luân ơi cho mình hỏi là chia sẻ bằng cách vào link trên sau đó tạo bài viết mới à bạn
Công ty mình đang dùng Modem wifi của nhà mạng VNPT, có 3 gói cước tốc độ khá ổn 60mbs, line 100mbs, nhưng việc phát sóng khá yếu mình có xài 1 AP của Mirotik HAP AC2 và 1 AP modem huawei hg8145v5 , nói chung khu vực văn phòng cũng khá ổn, khu vực khách hàng lớn hơn thì có 1 modem wifi của nhà mạng VNPT + thêm 1 Repeater của AC122e của APTEK do khu vực này khá rộng thì thấy khu vực khách hàng wifi khá chuối khi có nhiều kết nối thì mạng khá chập chờn.Hiện mình chưa thử mesh.
@rainlove_tv Xin tư vấn cho b 1 ít thế này nhé, b bridge con nhà mạng cho hAp AC2 xử lý quay PPoE và cấp DHCP cũng như làm firewall. Có thể tạo luôn Makerting wifi để quảng bá thông tin cửa hàng luôn như các thương hiệu lớn đang làm. Nếu chi phí không cao bác có thể dùng Access Point TPLink EAP245, đặt ở từng nơi bạn muốn phát wifi. Con này là mesh doanh nghiệp có nhiều ưu điểm và quản lý tập trung lại là AC Wave 2 nên p/p khá tốt. Ưu điểm cách này là khả năng chịu tải lớn, quản lý tập trung và thuận tiện cho khách hàng.
Tenda AC11- mỗi tầng 1 em- ngon bổ rẻ-đang đinh mua bộ mesh Tenda Nova MW3 thử trải nghiệm xem thế nào.
Ráng tham gia lấy giải
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019