[Game] Mời chia sẻ ảnh tập luyện thể dục thể thao nâng cao sức khoẻ, nhận ngay quà tặng

Gaohong
26/6/2020 9:57Phản hồi: 225
[Game] Mời chia sẻ ảnh tập luyện thể dục thể thao nâng cao sức khoẻ, nhận ngay quà tặng
Cuộc sống hiện đại, công nghệ và các tiện ích phát triển làm chúng ta ngày càng ít vận động và có xu thế ngồi nhiều hơn. Tinh tế tạo game chia sẻ ảnh tập luyện thể thể thao lần này để nhắn nhủ với anh em rằng “ Hãy tạo thói quen tập thể dục, thể thao mỗi ngày, để sống vui khoẻ và tích cực hơn”.

Đồng thời, cũng muốn thông qua hình ảnh chia sẻ thói quen tập thể dục, thể thao của anh em để tạo cảm hứng và động lực cho các anh em khác trên diễn đàn Tinh tế, cùng nhau có thói quen rèn luyện sức khỏe mỗi ngày. Có sức khỏe là có tất cả mà hén.

Anh em quan tâm đến các bài viết về sức khoẻ và thảo luận các vấn đề liên quan sức khoẻ, thì vào cộng đồng Sức khỏe của Tinh tế tại tinhte.vn/suckhoe nhé!

Giải thưởng:
3 giải may mắn, mỗi giải là 1 bộ quà gồm: 1 nón Tinh tế từ Khắc Tên & 1 áo thể thao MaxCool từ Coolmate

Hình ảnh nón Tinh tế từ Khắc Tên
- Xem thêm về nón Tinh tế tại khacten.com/san-pham/non-tinh-te
- Xem các sản phẩm khác của Khắc Tên tại khacten.com

Hình áo thể thao Coolmax từ Coolmate.
- Được chọn size và 1 trong 4 màu áo. bấm vào đây tham khảo
- Xem thêm các sản phẩm khác của Coolmate tại coolmate.me
Coolmax ao the theo.jpg

Thời hạn Game: Game diễn ra đến hết ngày 12/07/2020.

Thể lệ game:

Quảng cáo

- Chụp 1 tấm hình của chính bạn lúc tập luyện thể dục thể thao.

=> Ví dụ: Hình ảnh khi bạn đang hít đất, tập thể dục, chơi thể thao, bơi lội, gym, workout, chạy xe đạp, đánh cầu lông, chơi bóng rổ, tham gia các giải chạy việt dã,...

- Kèm theo nội dung bình luận chia sẻ của bạn như:
  • Bạn đã duy trì thói quen tập luyện thể dục thể thao bao lâu?
  • Thói quen tập thể dục thể thao giúp ích gì cho bạn?
=> Ví dụ: Mình đã duy trì thói quen chạy bộ mỗi sáng được 2 năm. Thói quen này giúp mình thấy cơ thể dẻo dai hơn và giảm bớt căng thẵng trong công việc.

- Sau đó chèn tấm hình kèm nội dung bình luận dưới bài này để tham gia Game nha.

- Lưu ý: Mỗi anh em tham gia tối đa 3 bình luận ảnh thôi nhé!😁

Cách thức chọn giải:

Quảng cáo

Tinh tế sẽ chọn random 3 bình luận chia sẻ ảnh tập thể dục thể thao của anh em và chọn ra 3 bạn nhận giải thưởng.

Giờ thì mời anh em tham gia game nào này nhé! Chúc anh em may mắn trúng quà nhé!:p

Game Tinh tế cám ơn Khắc Tên và Coolmate đã tặng quà!

Kết Quả Game
Chúc mừng 3 bạn @rikimaru110011 @tilambieng @TuanDatSet đã trúng giải

Ghi chú về kết quả:
- Bạn @tilambieng trúng giải, nhưng Tinh tế liên lạc sau 48 tiếng không nhận được phản hồi. Giải đã chuyển sang bạn dự bị @longhung78, nhưng Tinh tế liên lạc sau 48 tiếng không nhận phản hồi từ bạn.
- Vì vậy, giải thưởng chuyển về bạn dự bị @minhai , bạn này đã phản hồi ngay sau khi nhận tin.

THÀNH VIÊN CHIA SẺ ẢNH NHẬN QUÀ TỪ GAME:
- Bạn @rikimaru110011 đã có 1 chiếc ảnh thật vui khỏe, xem tại đây https://tinhte.vn/thread/tren-dau-mu-tinh-te.3166856/
- Bạn @minhai đã có 1 chiếc ảnh thật vui khỏe, xem tại đây https://tinhte.vn/thread/qua-cua-tinh-te-game-chia-se-anh-tap-the-thao-so-kool.3170474/
- Bạn @TuanDatSet đã có 1 chiếc ảnh thật vui khỏe, xem tại đây
https://tinhte.vn/threads/qua-game-tinhte.3175312/

225 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chơi cà kheo có tính là chơi thể thao không anh em?
@Nam Air Em cũng tính cmt cái y chang =)))
zuzutpk
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khanh2301 Môn thể thao của @Nam Air không thể gọi là mạo hiểm .Môn thể thao mạo hiểm là môn cãi lộn với Gấu ở nhà !môn này thật nguy hiểm vì không lường trước được hậu quả !
zuzutpk
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Vậy cà khịa thì sao ?
@zuzutpk mình thích trò này 😅😅😅

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBubsBerry HétLa |
Nhường các bác
BÌNH LUẬN DỰ THI MINH HOẠ ĐÚNG THỂ LỆ

Từ lần tham gia chạy việt dã ở Đà Lạt cùng công ty.
Mình đã duy trì thói quen chạy bộ mỗi chiều được 1 năm rồi. Thói quen này giúp mình thấy cơ thể dẻo dai hơn và giảm bớt căng thẵng trong công việc.
namhy
TÍCH CỰC
4 năm
@Gaohong Tư thế hồi phục tốt nhất sau khi chạy (hoặc chơi thể thao nặng) là cúi thấp, tay chống gối hít thở nhé, đừng ngồi hoặc uống nước nhiều ngay khi dừng, nguy hiểm đó.
JupR74
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Gaohong Chân dài phết nhỉ !?
@namvnn Cái này minh hoạ thôi bạn ơi 🤣 mình workout tại nhà cùng youtube theo nhạc nhé k có chạy bộ hâhha, mà k có chụp ảnh nên lấy ảnh này minh hoạ cho dễ nhé
@Gaohong Cho nick facebook đi gaohong hihi
Aysel
ĐẠI BÀNG
4 năm
Muốn khoẻ đẹp thì phải tập thể thao, thói quen mỗi chiều của mình từ hồi còn sinh viên, gym và chạy bộ giúp mình giữ được vóc dáng cân đối, da dẻ hồng hào
Aysel
ĐẠI BÀNG
4 năm
@namvnn Cảm ơn anh
Aysel
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lewisphi Thôi tự mình giúp mình thôi a
@PhanChanhOri Xinh xắn & khoẻ khoắn hơn mấy e mod tinh tế rồi /-strong
Thoii a ko thi đâu, nhường quà cho e vậy 😃
@PhanChanhOri gì chứ chơi thể thao là auto đẹp, chúc bạn duy trì và đều đặn nhe

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBubsBerry HétLa |
tannt001
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chạy bộ đã giúp mình giảm cân và khỏe mạnh hơn rất nhiều.
@tannt001 Chạy dọc bờ kênh Nhiêu Lộc.

Mới đọc lại nội qui thấy ghi hình chính mình nên sẽ tìm lại post sau nhé.
namhy
TÍCH CỰC
4 năm
@tannt001 Tư thế hồi phục tốt nhất sau khi chạy (hoặc chơi thể thao nặng) là cúi thấp, tay chống gối hít thở nhé, đừng ngồi hoặc uống nước nhiều ngay khi dừng, nguy hiểm đó.
Mỗi ngày hít đất 10 lần, mỗi lần 30 nhịp, thói quen này giúp mình tăng cường sức khoẻ, và nhún nhảy với vợ được nhiều hơn
@c0mmand0 Bác hiểu nhầm rồi, mỗi ngày tập 10 lần nhưng chia đều ra chứ e ko tập 1 lúc
@manhquanart thì 10 lần * 30cái = 300c, bạn tập nhiều lần trong ngày thì vẫn ấn tượng đấy.
KyleGuy
TÍCH CỰC
4 năm
@manhquanart vãi bác. Phải tập hết sức rồi nghỉ thì mới lên cơ đc. Chứ bác tập chia ra cả ngày thì hiệu quả thấp lắm
@manhquanart mình thì tập một lần thôi, nhưng tập theo kiểu kim tự tháp, nhẹ nhàng thì 8-10-13-15-13-10-8 (easy quá thì tăng số lên thôi), cứ xong một lần thì nghỉ 30s sau đó triển luôn - hết vòng là xong, mình chưa có vợ nên chưa biết hiệu quả nhún nhảy như nào 😁, nhưng tập kiểu này xong thấy cơ ngực săn lại, tay cũng chắc hơn
denis_tien
TÍCH CỰC
4 năm
Mỗi ngày đạp xe hơn 30 km. Mình đã tham gia dc 3 tháng. cảm thấy sức khỏe dẻo dai hơn.
dap xe.jpg
@denis_tien @@
thế tgian đâu làm vc khác hả bác..
@adagioleonard chắc đạp buổi sáng cỡ hai vòng hồ tây, sáng bác mà dậy từ 4h30 - 5h rồi đi đạp xe xong vẫn về kịp đi làm
huy1105
ĐẠI BÀNG
4 năm
@adagioleonard Ngày mình đạp 35km, mất có 1h30' chứ nhiêu đâu bác
2 năm tập thể thao.

Đầu năm 2018, mình nặng đến 95kg. Từ 1 biến cố trong cuộc sống, mình giảm đến 19 kg trong 2 tháng, chỉ còn 76kg. Phương pháp đơn giản là ăn kiêng, tập HIIT, đạp xe đạp 15km mỗi ngày.

Sau quãng thời gian giảm cân xong, thì duy trì bằng cách ra phòng Gym đều đặn mỗi tuần 3-4 lần.

Có Video lúc tập cách ly cho mọi người xem cho vui ạ 😁 !!
Akai Kyara
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đi tập có 1 mình sao chụp ảnh dc đây
Hayoja
TÍCH CỰC
4 năm
@Akai Kyara chụp hẹn giờ ý bạn
Đặt gạch - giữ chỗ 😃
@macintosh16in Hẹn bạn chia sẻ ảnh hehe 😁
Run4yrlife
TÍCH CỰC
4 năm
Xí chỗ 😃
@Run4yrlife Đợi ảnh tham gia từ bạn 😁
Mình đã duy trì thói quen chạy bộ mỗi ngày, vào sáng sớm hoặc buổi chiều sau khi đi làm về được hơn 3 tháng. Sức khoẻ mình đã cải thiện rõ rệt, giảm cân, giảm mỡ, tinh thần đã thoải mái và khoẻ khoắn hơn nhiều !
giangsh5001
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình bắt đầu chạy bộ được 8 tháng tính tới nay. Luyện tập mỗi ngày.

Sự khác biệt đầu tiên là cân nặng từ 95kg xuống còn 69kg. Kế đến là sự dẻo dai về sức khỏe. Và tinh thần thoải mái hơn, tự tin hơn trong cuộc sống 😃 Cuối tuần longrun còn được ngắm cảnh đẹp vào bình minh ở những nơi xa xôi hẻo lánh nữa 😁
epro2k7
ĐẠI BÀNG
4 năm
@giangsh5001 chuẩn rồi bạn, cả tuần bận quá, cuối tuần cố gắng longrun phát, dậy sớm ngắm cảnh đẹp, không khí trong lành, mình hay plan kế hoạch chạy trên google maps (đo trước khoảng cách, lộ trình)
hominhnhut19
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình Chạy bộ 5k mỗi ngày vào buổi sáng đã được 6 tháng nay.
Thói quen này giúp mình rất nhiều, mỗi sáng mình dậy sớm 5h chạy 5k từ đó khéo theo mình phải đi ngủ sớm trước 10h30, khi dây sớm mình có nhiều thời gian để chuẩn bị một ngày mới.
Về cơ bản bộ môn này giúp mình chủ động thực hiện vì chạy một mình vẫn ok, cuối tuần thi cùng ae chạy dài trao đổi kiến thức thêm khá thú vị
epro2k7
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hominhnhut19 Mình cũng đang đặt chỉ tiêu 5km/ngày or min 30p, trừ hôm nào đá bóng ra, chạy đều mấy tháng nay tháng nào cũng hơn 100km 😁
@hominhnhut19 mình chạy 5km trong vòng 35 phút, hầu như sáng nào cũng chạy, không chạy một ngày thôi là bứt rứt khó chịu 😁
@Nguyễn Tùng Dương Mình chạy 6km hết 32p .tb 3km là 16p, 11km hết 58p bao dư luôn nhé bạn vì m đo = đồng hồ xe máy mà để lố cho chắc nữa
@Lehiepkhach1990 e bị thừa cân bác ạ 😁, cố lết mãi mới được 5km
@Nguyễn Tùng Dương Um .có chạy là tốt r bạn .5km có khi còn nhiều hơn nhiều người hoạt động trong ngày
Có mấy thằng lúc nào cũng kè kè cái bản đồ trong tay.
Có thằng cài vào điện thoại, rồi cài cả vào đồng hồ Garmin.
Khùng, cậu cứ đi theo em phía trước, tới đâu thì tới.
Ảnh do người dân cung cấp.
Foureyes8x
TÍCH CỰC
4 năm
@cuhiep e phía trước chui vô hang, cậu lẻo đẽo theo sau chui vô, khi đó chỉ mình cậu với em áo hồng, và bắt đầu cậu chỉ em áo hồng cách, sau đó cả 2 phi nước rút về đít, cả hai mệt mỏi mồ hôi nhuể nhãi. vui cười. just fun,
@cuhiep z00mbi à 😆
@cuhiep ông này lầy lội thiệt.
JupR74
ĐẠI BÀNG
4 năm
@gnud99 kakkaa
Ngon quá, game ý nghĩa, quà đẹp, thiết thực, chơi thôi chứ đợi chi nữa! 😁
namhy
TÍCH CỰC
4 năm
Game cập nhật hình ảnh thành viên đây.
Mình hít đất thôi, mỗi ngày 100 cái hoặc hơn, chia làm mấy lần lúc nghỉ giữa ca làm việc, chơi cùng con, mỗi lần tối đa cũng chỉ 50 cái, cả con gái ngồi trên vai nữa thì cũng chỉ 15 cái là hết muốn cố.
Lợi ích là thấy hô hấp tốt hơn, đỡ đau lưng, làm việc nặng ko bị sớm mệt, chẳng biết có dẻo dai hơn ko còn vẫn ốm vặt như bình thường.
@namvnn mình thì không hít liền tù tì mà hít theo kiểu kim tự tháp, các mức mình đặt ra là: 8-10-13-15-13-10-8, nếu sức khỏe tốt hơn thì tính tổng ra cũng được hơn 100 cái/ngày. Giữa mỗi lần hit thì nghỉ 30s sau đó chuyển sang lượt tiếp cho đến khi hết vòng
hAhaa~
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có tập nhưng bạn gái k có public hình 😔
Mình đã duy trì thói quen tập thể dục được 3 tháng. Do công ty mới đổi về gần nhà tiện nghi đây đủ nên sẵn tạo thói quen giúp mình thấy cơ thể dẻo dai hơn và giảm bớt căng thẵng trong công việc, đặt biệt là giúp giảm mỡ.....
@chuchuottui1987 bác hiện đang plank được bao nhiêu phút 😁, mình sau gần 1 tháng thì lên được 2p40s
@Nguyễn Tùng Dương dưỡng sinh thôi, tầm 2h là nghỉ rồi :D
noreply.cntt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chuchuottui1987 Blank tốt đấy, nhưng mệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119