[Có thể bạn chưa biết] Cực khoái nam và cực khoái nữ

BaroTo
29/6/2020 15:25Phản hồi: 216
[Có thể bạn chưa biết] Cực khoái nam và cực khoái nữ
Bạn biết gì về tình dục và đã bao giờ thắc mắc về cảm giác lên đỉnh? Giữa nam và nữ liệu có khác nhau? Chần chờ gì nữa, đọc ngay bài bên dưới thôi nào.

Có phải chỉ có loài người mới đạt cực khoái, còn động vật thì sao?

Có thể bạn chưa biết tất cả động vật có vú giống cái đều có âm vật, các nhà khoa học đã thử kích thích linh trưởng trong phòng thí nghiệm để chúng đạt cực khoái. Tuy nhiên, họ vẫn thật sự không biết cảm giác ở động vật sẽ như thế nào. Khi nói đến loài chim, bạn sẽ thấy chúng run rẩy sải cánh và siết chặt đôi chân để chuẩn bị xuất tinh, nhưng liệu cảm giác cực khoái có giống như con người, bên ngoài thì trông cũng giống phết đấy. Một số động vật còn biết “thủ dâm” cơ, điển hình như loài linh trưởng, voi, hải cẩu, dơi, rùa, gấu nâu và sói,...

Quay lại với con người nào, mọi người đều có thể đạt cực khoái nếu được kích thích dây thần kinh chậu. Ở nam thì tín hiệu sẽ được truyền từ vùng tiền liệt tuyến, còn nữ thì từ tử cung và cổ tử cung. Hơn nữa, dây thần kinh phế vị ở chị em cũng sẽ phát huy tác dụng nếu tử cung và âm đạo được kích thích. Khi lên đỉnh thì não của chúng ta sẽ tràn ngập các hoocmon như serotonin, oxytocin, norepinephrine, vasopressin và oxit nitric.

Quan hệ tình dục cũng ảnh hưởng đến các vùng khác của não như hạch hạnh nhân, tiểu não, tuyến yên và khu vực não thất. Đặc biệt hơn, những gì xảy ra bên trong cơ thể khi đang “yêu” cũng tương tự như việc ta chơi heroin. Chỉ khác là sự khoái cảm do tình dục thì không tốn tiền và cũng không gây nghiện đến mức phải cai nghiện. Bây giờ ta cùng tìm hiểu rõ về 2 giới nhé!

Cực khoái ở nam giới

Kết quả sau khi lên đỉnh chính là sự phóng xuất tinh dịch. Trước đó, họ thường bị kích thích và dương vật sẽ cương cứng do máu dồn xuống các động mạch sinh dục. Lúc này tim có thể đập khoảng 150 - 175 nhịp mỗi phút. Các múi cơ quanh “cậu nhỏ” và hậu môn cũng co lại nhanh chóng, đồng thời các hoocmon hạnh phúc sẽ được phóng xuất vào não và khiến anh ta nhăn mặt dữ dội không phải vì đau mà là vì ngây ngất.

Sau lên đỉnh, đàn ông sẽ trải qua giai đoạn phục hồi vô cùng dễ chịu. Những chàng trai trẻ thường phục hồi sinh lực sau khoảng 15 phút, nhưng các bác lớn tuổi thì cần nhiều giờ hơn mới trở lại bình thường.

Như chúng ta đã biết, cảm giác cực khoái không phải lúc nào cũng giống nhau. Nhưng nếu là lần đầu thì cảm xúc sẽ vô cùng mãnh liệt. Đàn ông khá tham lam vì theo các nghiên cứu thì nhiều người khi quan hệ hoặc thủ dâm sẽ nghĩ về lần tình dục tiếp theo mặc dù hiện tại họ vẫn chưa lên đỉnh.

Cực khoái ở nữ giới

Các anh thường đơn giản thế đấy, nhưng mấy chị nữ thì phức tạp hơn nhiều.

Quảng cáo

Bạn có biết phụ nữ vẫn có thể mang thai ngay cả khi họ không đạt cực khoái. Nhiều nghiên cứu cho thấy có khoảng 10-15% phụ nữ không lên đỉnh khi quan hệ. Theo một nghiên cứu khác của Vice Magazine, 37% phụ nữ ở Mỹ cho biết cần kích thích âm vật thì mới đạt cực khoái, trong khi 18% nói rằng âm đạo mới là cơ quan hưng phấn, 9% khác lại thích được mlem mlem hoặc sử dụng đồ chơi tình dục.

Có thể bạn chưa biết phụ nữ sẽ lên đỉnh nhanh nếu bạn tình có chất lượng di truyền tốt và ngược lại phụ nữ không thể sung sướng nếu người đàn ông của họ có chất lượng di truyền thấp. Thực tế thì lý thuyết trên không phải lúc nào cũng đúng. Tuy nhiên nếu cả đôi bạn tình cùng lên đỉnh thì tình cảm của họ sẽ được gắn kết hơn.

Cũng giống như đàn ông, phụ nữ sẽ trải qua cảm giác hạnh phúc bởi một loạt hóa chất được phóng xuất vào não. Chị em lúc này cũng co thắt và sung sướng không kém trên khuôn mặt.

Các chuyên gia cho biết cực khoái ở nữ thì phức tạp hơn nhiều. Cô ấy có thể lên đỉnh nhiều lần hoặc đan xen những cơn pha trộn. Thời gian cực khoái ở nữ có thể kéo dài hơn nam với những cơn run rẩy hoặc co giật trong vô thức. Và những điểm mà phụ thường thấy sung sướng khi kích thích là âm vật, âm đạo hoặc thậm chí là môi và núm vú.

Tuy khác nhau về cách thức cũng như thời gian kích thích nhưng cơ bản thì sự trải nghiệm về cực khoái đều giống nhau ở hai giới. Đó là sự thay đổi về nhịp tim, huyết áp, sự co cơ hay hiện tượng giải phóng các hoocmon. Tạo hóa luôn có những điều thú vị phải không? Càng thú vị thì lại càng tò mò và tình dục thì lúc nào mà chả hot phải không anh em… :v

Quảng cáo

216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chốt lại, khi đã lên đỉnh thì dù là nam hay nữ cũng đều tuôn trào những khoái cảm mãnh liệt, tim đập nhanh hơn, miệng thở dốc & hổn hển hơn, cảm giác trong người khoan khoái & phấn chấn hơn! Duy trì đều đặn tuần 3 lần là đẹp 😌
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Kaitou Duy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Duy trì theo sức của mình, hơn thế nữa thì cũng ok quá đi chứ
@Kaitou Duy Cái này nhiều khi cũng ko phải do mỗi vấn đề sức khoẻ mà còn do cả tâm trí, tinh thần & hứng thú nữa 🤓
Kaitou Duy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Vật chất quyết định ý thức =))). Xôi chè mà ngon thì ăn hoài cũng không chán :v
@Kaitou Duy Ko hoàn toàn đúng nha, ý thức chưa chắc đã bị vật chất quyết định hoàn toàn nha 😌
tung.dq
CAO CẤP
4 năm
cái đoạn "bạn tình có chất lượng di truyền tốt" là sao ta? chả nhẽ có một số ông có gen di truyền trong việc làm đối tác lên đỉnh hả? vậy thì mấy ông ấy cứ di truyền cho đời sau, còn các ông mà k có gen di truyền thì "móm" hả? 😁:D:D
@mobileman Khái niệm này chắc giống thế giới động vật: ngoại hình đẹp, cơ thể cân đối khỏe mạnh
@Jamesbond haha biết chế biến nhiều món luôn là một lợi thế, đổi món ăn hấp dẫn đỡ ngán
djbuj
CAO CẤP
4 năm
@p.a.tuan To chưa hẳn đã tốt . Quan trọng nhất là kinh nghiệm và sức bền b ak 😃
@mobileman lên google gõ " BBC make her sharking orgasm " là sẽ hiểu
DatHyunbin
TÍCH CỰC
4 năm
bài viết hay mà sao ko thấy ai vào comment nhể 😁
@DatHyunbin tuần được 3 lần mới dám comment bạn êi

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBubsBerry HétLa |
@DatHyunbin chờ xíu, từ giờ tới mai là thớt này cháy hàng thôi.
Cái j cũng phải từ từ nó mới nhừ
@DatHyunbin nhiều người đọc nhưng chỉ muốn đọc chùa và không để lại dấu vết.
DatHyunbin
TÍCH CỰC
4 năm
à vâng h thì đông thật rồi 😁
x_chien
TÍCH CỰC
4 năm
Làm thế chó nào mà lúc nào cũng xịt cùng lúc dc, phi logic, tốt nhất là cứ phục vụ quý bà cơm nước xong xuôi đã rồi anh em chúng ta chén sau!
- Nhưng mà tui có gặp một số trường hợp mấy em sau khi được phục vụ ăn uống no say rồi thì lại muốn cho mình nhịn đói, ức chế vật cả ra! Không lẽ mấy em mún mình bị yếu hay sao vậy trời ! Nên tui rút kinh nghiệm gặp mấy trường hợp đó là mở chế độ liên thanh đấp bồ shot liên tục đuối vã cả ra!
tuan09101981
ĐẠI BÀNG
4 năm
@x_chien hóng bài chia sẻ kinh nghiệm của bác x_chien, không biết "mấy em" "quý bà" này có thể đếm số lượng được không nhỉ?
x_chien
TÍCH CỰC
4 năm
@tranvanhai Phải cùng lúc mới khó mà, chứ bản thân mình thì dễ rồi !
x_chien
TÍCH CỰC
4 năm
@tuan09101981 Thời trai trẻ thôi bạn, giờ già rồi học tu tâm dưỡng tánh, về luyện âm dương điên đảo với con sồn sồn ở nhà thôi bạn !!
@x_chien Công nhận
mình thích cách bạn dùng chữ mlem mlem 😆
@kedote Lếu lều lím lìn
I sent from ĐiênDâmDại1981 using Blackberry lếu lều
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@kedote Bạn thử đá lưỡi đi nó sẽ ra tiếng y chang chữ mlem mlem 🤣🤣🤣🤣
Min Yue
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kedote Lếu lều 😃)
Khoa học đã chứng minh con gái rất thích lếu lều Và con trai thích bíu bìu
I sent from ĐiênDâmDại1981 using Blackberry lếu lều
@bkoymntv Hoặc thích cả 2 😆
MyLove0509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bkoymntv Bạn gái tôi hỏi tôi có thích hôn vào bím ko em cho. Thế là đó là lần đầu tiên của tôi. Các ông biết đấy nó ko ngon lắm đâu. 😷😷
x_chien
TÍCH CỰC
4 năm
@MyLove0509 Tùy người ông ơi, ông phải thử nhiều thí mới bít cái nào hợp với ông dc
Vthanhlv
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khoái chủ đề này.kkk
Kim đâm vào thịt thì đau
Thịt đâm vào thịt nhớ nhau suốt đời
@manhquanart OOOOOMMMMMMGGGGGGG!!!
@manhquanart Ngày xưa thôi, giờ có mà nhớ cóc khỉ khi đâm và bị ( được) đâm 1 cách vô tội vạ 😇
@manhquanart Hay
khoa318
CAO CẤP
4 năm
@manhquanart Thời giờ thì chỉ có câu "Ngày nào tiền vỗ vào mặt nhớ nhau suốt đời" thôi 😁
@manhquanart Đâm bao nhiêu cô là phải nhớ bấy nhiêu cô ah 😔
Chưa kể mấy cô gái ngành, sao nhớ nổi 😁
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
Anh em trên tinh tế ai chơi heroin rồi cho mình biết có giống như bài mod đăng không ạ tò mò ghê 😁
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
@haichin Haha heroin FA của bác thì nghi quá 😀
@quân ken chắc giờ xxx cái chỉ để biết xem chơi heroin cảm giác như nào
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
@leemanhj916 Kkk
duaconxulanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@haichin đắng =)))
Hôm nay tui sẽ kể cho anh em câu chuyện về con chim của tui... à mà thôi... nó dài lắm.
BQDuong
CAO CẤP
4 năm
@DuyKhanhND Nhưng ốm như que tăm hả
@DuyKhanhND Chữ "ngắn" nó dài hơn chữ "dài".
@DuyKhanhND Dài đối với bác thôi. 😑
@DuyKhanhND Vậy để sau bác nhỉ!!!!
@DuyKhanhND Truyện hay :v
Nay tinhte có trend đổi chữ ký hả ta?
@nhtphuc Cả tuần nay rồi bác ơi!!! Đi đâu cũng thấy á!!
Nghe giang hồ đồn khi chơi cỏ hút cần thì x2 x3 cảm giác 😆)
tungtran98
ĐẠI BÀNG
4 năm
70 điều Con gái thích nhất ở đàn ông
1 là đẹp trai
Còn lại 69
@tungtrandesign Bác nhầm, 69 điều còn lại là phải "giỏi"
mlem mlem 😁
clay.z
ĐẠI BÀNG
4 năm
chả biết khoái cảm là gì , phụt xong phát muốn đạp bạn nữ xuống đấttt
@clay.z Đầu đất thì còn ở trên giường.
clay.z
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cuộc sống tốt Hiếu đẻo
@clay.z Ý ổng là đầu xuống đất còn khúc dưới ở trên giường ấy.
Mlem mlem là từ tiếng nước nào vậy mod, mod ko dịch ra tiếng việt thì sao hiểu được ý mod muốn nói gì.
@Lehungvifah Mlem mlem là từ được dùng cho chó hoặc mèo lúc chúng liếm thức ăn! Thấy dể thương! Còn trong trường hợp này thì hiểu là vét máng nhé! 🤣
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@Lehungvifah Với lại khi bạn đá lưỡi nó cũng phát ra tiếng tương tự chữ mlem mlem
@Lehungvifah Hihi, ngại lắm ^^
blogkien
TÍCH CỰC
4 năm
Cần mod @BaroTo giải thích thêm đoạn "Có thể bạn chưa biết phụ nữ sẽ lên đỉnh nhanh nếu bạn tình có chất lượng di truyền tốt và ngược lại phụ nữ không thể sung sướng nếu người đàn ông của họ có chất lượng di truyền thấp. " Di truyền về mặt trâu bò, to nhỏ hay mặt nào khác?
@blogkien Là tinh trùng nhiều hay ít đó.
@blogkien Là to và dài cộng với thể lực để đạt tần số bao nhiêu Hz đó bác 😆
@blogkien Vũ khí không cần dài hoặc to mà chủ yếu sức bền và kỹ năng để mấy e lên đỉnh, Nữ lên đỉnh cũng 2 đến 3 lần trong quan hệ mà, ăn thua sức Nam bền hay không thôi. Ý kiến của riêng Mình nè.
@Shopduy-net Chuẩn là vậy và cơ bản hình thức ngon zai và các em thích mình nữa
Rikka Ono 18 tuổi vừa mới gia nhập làng phim người lớn đã gây sốt làng giải trí.
anfang
TÍCH CỰC
4 năm
@cosmos47 thank
knonlylove
TÍCH CỰC
4 năm
@cosmos47 coi bữa giờ mới để ý cái tên haha
@cosmos47 Để tìm xem phát, cảm ơn Bạn 1 cái tên
htc@
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cosmos47 chắc nữ thần mới lên rồi, thank bác =))
@cosmos47 Có vẻ hot

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019