Ngoài không gian có mùi gì? Mời mua Eau de Space của NASA

chloehateshoney
2/7/2020 4:25Phản hồi: 106
Ngoài không gian có mùi gì? Mời mua Eau de Space của NASA
Có bao giờ anh em thắc mắc bên ngoài không gian có mùi gì không? Giờ đây, anh em đã có thể trải nghiệm được mùi hương đó thông qua nước hoa Eau de Space thuộc chiến dịch của Kickstarter.

Hơn một thập kỷ trước, các nhà hóa học của NASA đã phát triển một mùi hương bắt chước mùi của tên lửa trong không gian nhằm mục đích cho các phi hành gia quen với mùi hương của vũ trụ trước khi họ rời khỏi bầu khí quyển Trái đất.

Trong một video được chia sẻ bởi Eau de Space, phi hành gia của NASA Tony Antonelli nói rằng không gian có mùi vô cùng đặc biệt và độc đáo, không giống với bất cứ thứ gì ông từng ngửi trên Trái đất. Theo Eau de Space, nhiều người khác đã mô tả về mùi hương này với nhiều mùi hương khác nhau tương tự như bít tết nướng, mâm xôi và rượu rum, hay mùi khói và đắng.

Mặc dù, NASA đã nghiên cứu mùi hương này trong hơn một thập kỷ, nhưng nó không được phát hành ra bên ngoài vì vấp phải nhiều thủ tục và điều luật. Tuy nhiên, nhờ vào sự quyết tâm của đội ngũ Eau de Space, cũng như nhờ vào các điều luật của Đạo Luật Thông Tin Tự Do (FOIA), giờ đây nước hoa Eau de Space đã chính thức ra mắt với công chúng.

Được biết, một chai nước hoa có giá khoảng 15 đô la và với đi kèm nhiều khuyến mãi cho chiến dịch Kickstarter. Eau de Space cũng sẽ không có kế hoạch sản xuất nước hoa có "mùi vũ trụ" này sau chiến dịch trên. Vì vậy, nếu anh em có hứng thú với mùi hương này, thì đừng bỏ lỡ cơ hội này nha!

Theo Engadget
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ước gì được mod mua cho 1 chai cho biết với đời
@Thanh.Thảo Đã mua, tháng 10 mới giao hàng 😁
@see022 Nhà nghèo lắm bác nên 15 đô lớn lắm. Mua tặng bạn ấy 1 chay đi nè có 15 đô thôi mà.
@makeitmine Thua với thanh niên đó luôn.
@ndminhduc Em đợi ngày được ngửi mùi ngoài không gian 😆)
doremun96
ĐẠI BÀNG
4 năm
Môi trường chân không thì họ ngửi như thế nào nhỉ
dangtu4444
TÍCH CỰC
4 năm
@doremun96 Sao lại là chân không ?
Hơn nữa họ phải dùng các thiết bị điện tử chuyên dụng để tính toán chứ dùng mũi à mà ngửi ?!
Kể các các loại nước hoa hay hương vị,mùi vị của tất cả các loại trên hành tinh họ đều phải đưa vào phòng thí nghiệm mới đo đạc thành phần,cấu tạo chứ dùng mũi thì ngửi được ra cấu tạo hóa học ư 😂😂😂
@doremun96 Ai bảo chân không?
KyleGuy
TÍCH CỰC
4 năm
@doremun96 Nếu dùng mũi để ngửi thì sẽ là mùi cái chết =))
SonAmpe
CAO CẤP
4 năm
Mùi như thế nào nhỉ? :v
@SonAmpe Chắc toàn mùi đất đá, bụi...
@ThuanNguyen94 Hít dần rồi order 1 slot hầm ngầm 2m x 1m trên đó cho chất😁😅😂🤣
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@SonAmpe Ngoài vũ trụ sẽ ngửi thấy mùi của cái "chết" nhé 😂
makeitmine
TÍCH CỰC
4 năm
15 đồng về VN 30 đồng không nhỉ ? Khá rẻ
Syter
TÍCH CỰC
4 năm
@toluutuananh $15 chưa có đâu. Vẫn là mua 1 chai nhưng chai đó sẽ ship tới các phi hành gia như là ủng hộ. Phải từ $30 trở lên thì bạn mới mua được 2 chai, trong đó:
- 1 chai sẽ được ship về cho bạn
- 1 chai sẽ được tặng tới các phi hành gia, đóng góp vào quá trình tập luyện, giúp họ làm quen với mùi của không gian.

Mình vừa pledged 4 chai (trong đó tặng 2 chai), hóng tháng 10 quáaaa anh em space nerd ơi 😁
@Syter Bác không dùng hết có nhu cầu thì ship qua nhà em cũng được, em không ngại đâu :3
Tinhte làm 1 lô mùi Tinhte bán luôn, mùi tất cả các mod 😂
@caffeinezzZ Chính phủ VN sẽ mua hết.
Vì ko muốn VN là nước phát tán Covid - elegant edition - 2020 ra thế giới
@caffeinezzZ Khắm....
@caffeinezzZ ca này chắc phải nghiên cứu hơi lâu à nha!!!
Cũng tò mò ghê 😆
@Mỹ.
TÍCH CỰC
4 năm
Hay quá, mùi từ vũ trụ..mà khi ta nhìn lên nó là bầu trời 🤣
Captain!!
TÍCH CỰC
4 năm
bịt kín vậy cũng ngửi đc mùi sao, thắc mắc à nha
bọn tàu cũng fake cho coi, cuối cùng ko biết mùi vũ trụ là gì luôn
thainguu
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyễn Thắng 89 nguy cơ này xảy ra cực kỳ cao và đáng ngại bạn à 😆
@Nguyễn Thắng 89 căng bản là không biết mùi nó như thế nào thì fake hay không làm sao phân biệt được nhỉ!!!
@hemilo Mình pm rồi, chỉ chờ họ trả lời thôi, bạn ráng chờ nhé
@Nguyễn Thắng 89 hóng câu trả lời của bác!!!
trước giờ cũng thắc mắc giờ có luôn hihi
Nino_Jen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mùi của vũ trụ
có mùi đất không? rất nhiều người cần đấy
ndthuanx
TÍCH CỰC
4 năm
Họ mặc đồ bảo hộ thế thì mũi hôi nách còn 0 có mà ngửi, lấy đâu ra mà 0 gian
thailevi
TÍCH CỰC
4 năm
Nghe nói mùi này khét còn hơn cơm cháy...
oxechip
TÍCH CỰC
4 năm
ý tưởng hay, bán sẽ đắt hàng, ha ha.
baccon
TÍCH CỰC
4 năm
Mấy ông phi hành gia cầm viên sỏi trên mặt trăng về bán cũng khối tiền nhỉ
tò mò thì có chứ dùng thì khó.
ko gian ko có ko khí lấy j ngữi, PHG ra ngoài thì mặc kín mit cũng ko thể ngữi đc,
chắc mùi bên trong tàu không gian hay trò PR j thôi.
dangtu4444
TÍCH CỰC
4 năm
@c0mmand0 Đo bằng thiết bị chuyên dụng chứ !
😃 trên thế giới này có tỷ thứ ,có cấu tạo hóa học, tạo ra mùi gì thì theo nghiên cứu cấu tạo hóa học mới đưa ra, chứ mũi không phải là thứ để đo đạc mùi.
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@dangtu4444 Ngoài vũ trụ có thứ gọi là cấu tạo hóa học? 😗
Tuan_Freeter
ĐẠI BÀNG
4 năm
@c0mmand0 Đồng ý với bạn!
Không khí trong phi thuyền cao hơn bên ngoài, làm thế quái nào mà mùi bên ngoài lọt vào bên trong?
Mà nếu lọt được vào thì cơ thể phi hành gia đã nổ tung rùi, làm sao còn ngửi được ?
nguoila_87
TÍCH CỰC
4 năm
@Tuan_Freeter Có khi nào là nó bán mùi "trong tàu vũ trụ" mà mấy ông mod nhà mình dịch thiếu mất chữ "trong tàu" ko ta??! Vì cũng chỉ trong tàu thì mấy ông PHG mới có nhu cầu ngửi dần cho quen chứ ra ngoài tàu ngửi thấy cái gì được : )))
Rồi về xịt không thấy có mùi gì lại bảo là hàng fake =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019