Trên tay cáp Benks USB-C ra Lightning 25cm: gọn đẹp

cuhiep
2/7/2020 4:30Phản hồi: 215
Trên tay cáp Benks USB-C ra Lightning 25cm: gọn đẹp
Thấy sợi cáp đẹp quá trên tay giới thiệu làm quen chút. Mình thích nhất là nó ngắn 25cm, tiếp theo là cái đầu nó khá là gọn gàng nếu mà so với các cáp khác, còn thương hiệu thì mình không rành lắm hiệu này. Chất lượng gia công, cảm giác cầm nắm thì không đã như Mophie hay Belkin hay dây của Apple, nhưng so với các brand khác như Anker, Aukey hay ZMI thì nó hơn...

Ngoài những cái mình nói bên trên ra thì cáp này còn có MFI, hỗ trợ sạc PD 18W, dây bọc vải dù...

Chiều dài 25cm khá phù hợp và là điều đặc biệt nhất của sợi cáp này của Benks.

Tiếp theo là hai đầu cắm có kích thước nhỏ, thiết kế gọn gàng. Điều này cũng quan trọng vì không chỉ nhìn sợi cáp nó gọn mà khi cắm chung nhiều cáp thì nó không chiếm không gian, không vướng nhiều.

Mức độ hoàn thiện của cáp cũng ở mức trung bình khá, với giá mình hỏi là 290 ngàn thì cũng đáng để trải nghiệm.

Mình đang thử dùng Galaxy Z Flip của mình sạc cho iPhone SE. Đây là hai chiếc smartphone mình đang xài.

Thấy cáp hay hay thì chụp hình trên tay giới thiệu với anh em thôi.

Cảm ơn ITShop cho mình mượn.
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dây cáp giờ nhiều quá, apple khỏi bỏ cáp vào hộp được rồi 😁
H.ủ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuhiep nếu IP mới giảm hẳn 100$ không cần tặng cáp gì hết em vẫn ưng
@cuhiep chuẩn rồi a ơi , bắt trc nhà mạng nhật bán máy ấy ,chỉ có máy ai thích mua sạc cap thì bán riêng . giờ nhà em chắc còn 30 chục cọng micro usb do thiết bị nào mua cũng có thành ra chất đống bỏ không rất phí .
micheal fily
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuhiep đúng rồi, e cũng dùng sợi dây dù của ugreen lại ngon hơn
@n.a.v.i.p mua cáp MFI thì gọi sợ những vụ trên.

nhưng nếu có luôn trong hộp thì ngon, bỏ ra thì người dùng thiệt. hoặc giá giảm 100$
tieu.ngao
TÍCH CỰC
4 năm
Mình cũng thích những sợi cáp lightning ngắn và xịn sò vầy. Có cả sơi belkin và aukey 16cm
@tieu.ngao Mình khoái thương hiệu Lexar & Anker hơn 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
adbio
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sợi cáp quá đẹp
@adbio Nom cũng khá ổn, tự dưng lại thấy kích thích muốn mua 1 cọng ghê 😄
Bền và đẹp quá
Dây zin apple nó lởm k tả được, cái vỏ nhựa dễ đen và bong tróc
@vuhonghai Nhưng giá thì trâu bò nhất 😁
@thaonhu1503 Dù vẫn xài được nhưng nếu vẫn dùng mấy cọng lòi ruột như vậy coi chừng sẽ có cảm giác tê tê khi vô tình chạm tay đấy. Tốt nhất nên bỏ, đừng tiếc 🤓
@crazysexycool1981 Em cắm ipad thôi ạ, cắm để đó k đụng tới nên cũng k sợ, cũng k phải tiếc gì mà cứ dùng kèm máy lúc mua nên để thế bác ạ
@thaonhu1503 A mà có cọng nào bị như vậy thì bỏ liền tay cho an toàn, nhà có trẻ nhỏ nên ko dám mạo hiểm xài mấy thứ bị lỗi toè loe như vậy! Ngay cả khi lấy băng dính đen quấn cũng sẽ khiến thẩm mỹ của cọng dây nom xấu đi hẳn 🤓
em lại không thích lắm mấy sợi cáp quá ngắn, tầm từ 80 cm em thích hơn 😁
@johnny dũng chẩn đấy bạn, mình có mấy sợi 3,4m cáp type c xuất nhà máy samsung vn mà xạc k lên nỗi huống chi sạc nhanh.
@thienduong298 Ngắn cũng có cái tiện của ngắn mà, nếu được thì nên vừa có cọng ngắn, vừa cọng dài là đẹp nhất 😎
@Edward Đỗ A ko khoái dài quá như vậy, vừa phải tầm 1.2-1.5m là ổn, còn nếu là cáp của Macbook thì khoái dài hơn 👍
@vuhonghai Chuẩn, nhất là mỗi khi cầm túi đi đường cần dùng với sạc dự phòng thì độ ngắn của cáp là điểm tiện lợi ko thể chối bỏ 😎
Việt nam thích dài cơ.
Dây này ngắn quá 😃
@hongphuc1992 Ngắn vẫn có nhiều người chuộng E nhé, điển hình như A đây, đang muốn nó ngắn nữa tầm 2 ngón tay đây 😎
cáp ngắn ok, điểm trừ là không có game tặng cáp 😅
@caffeinezzZ Mà nếu tặng thì cũng chỉ 1 người may mắn được bốc thăm trúng chứ ko nhiều mô, vậy nên nếu đã trót thích thì cứ bỏ tiền mua cho nhanh 😄
@crazysexycool1981 Thích trúng thưởng nên vẫn hóng game 😆 cả đời chưa trúng giải bao giờ
@kedote Tiếp tục nuôi hy vọng thôi, mình thì ko nhớ chính xác đã bao lần trúng quà từ trước tới nay 😂
Tiện cho sạc dự phòng
@maimaibenbo Chuẩn, mình hay dùng Tech Pouch & túi bao tử nên mấy dây ngắn kiểu này khá ưng 👍
Tên trại trại Belkin á?
Cáp này ngon nhỉ, hoàn thiện tốt, tự dưng khiến mình liên tưởng đến cọng siêu ngắn của Ozaki. Thích cọng Ozaki vì siêu ngắn, ngặt nỗi giờ hãng ko còn sản xuất & kinh doanh loại này 😭
@ketraivotinh 👍
@ketraivotinh Mình cũng mới mua 1 loạt củ sạc typre C hết, cap các kiểu nói chung là chuyển sangg là tốt mà tốn kém 😃) được cái sạc nhanh thật.
N.THA
TÍCH CỰC
4 năm
@bomduc gọn, nhẹ ,mạnh thì chả tội j k dùng, công nghệ mới là phải xài ngay
@ketraivotinh Đúng thật 😆 giờ cắm tý dùng cả nửa ngày, diện thoại iPad lúc nào cũng đầy pin, mình còn vừa đặt 1 con 100w trên ô tô cắm cho nhanh
Không biết là do kiến thức mình ít hay sao mà đọc bài chủ thớt xong mình không biết công dụng nó luôn ^^
@Cestlavie130 có truyền dữ liệu cho nhau 😁
@Cestlavie130 một số cục sạc, sạc dự phòng xài cổng ra type C mới, gọn hơn A, macbook mới cũng dẹp bỏ cổng ra thông dụng, tích hợp hết vào cổng C
Eolesfuil
TÍCH CỰC
4 năm
@nicolasdoan Dùng cho sạc dự phòng có đầu out type C 18w, dùng sợi này mới sạc nhanh được cho iphone ,lợi là ko vướng như sợi dài ~1m. Đang sài cáp này với Cục xiaomi cổng out C 18w thấy khá ổn
@cuhiep Cọng này cái nào truyền dữ liệu cho cái nào vậy bác? Android to Lightning hay ngược lại? 🤐
Buôn cáp sạc mau giàu là phải ... cọng sạc xịn giá gốc 35k bán vô chừng giá: 120, 150, 190, 290 🤝🍀☕️
Eolesfuil
TÍCH CỰC
4 năm
@TrungXom Bữa mua có 189k shopee àh bác !
TrungXom
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Eolesfuil Khả năng giá gốc 35k như bác Bão Sài Gòn comment bác nhở
hieunhi
TÍCH CỰC
4 năm
@TrungXom Đâu ra cái giá 35k. Con chip C89 C94 xác thực chứng nhận MFi đã có giá hơn 35k rồi... mình từng thử qua rất nhiều sợi cáp C-Lightning ko có MFi, chẳng sạc nhanh được 18W... chỉ đc 5V-1A...
@TrungXom Vừa đặt 202 đây
wrek
ĐẠI BÀNG
4 năm
hẳn 290k. ôi cái giá
@wrek Chuyện quá bình thường, có gì mà ngạc nhiên dữ vậy chứ 🙃
@ChuoiNo1 Ngon, cái giá tốt nhỉ, thế thì tội gì mua bên IT kia 😄
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Giá tốt nhất nên bán nhiều nhất đó mà b!
@ChuoiNo1 Để lát kiếm thêm 1 loạt cọng cáp khác rồi ghé mua luôn thể 👍
Con Z Flip kế bên đẹp quá
Nhìn cái đầu không đẹp mấy, nhưng mình vẫn đang cần một sợi cáp ngắn
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
4 năm
@Mikeknowsme B bảo HangDang đặt gia công cáp innostype 0,25-0,3m rồi về trên tay là có ngay đó mà
Khá gọn và chắc chắn
@Siêu nhân gầy Uhm, nom hoàn thiện bên ngoài cọng cáp cũng ổn đấy chứ 😎
Từ trước tới nay, đọc và tự tìm hiểu trải nghiệm mình vẫn chưa thấy cọng cable nào qua mặt được Ozaki. Sau này mình mất cọng Ozaki có thấy Mophie cũng được 8/10 tuy nhiên chưa phân phối chính thức nên hơi rén. Vì chỗ nhanh hỏng nhất là phần tiếp nối giữa dây và jack nhưng mophie chưa bằng anker ở chỗ phân phối
@laingockien Giờ mophie có pp chính hãng r đó. Lên shopee gõ zagg là nó ra cái store, hôm 1/7 nó sale bự lắm mà ít quá ko săn đc
@thanhdat3796 Nó mới và mình cần thời gian trải nghiệm. Mình cũng đang dùng 1 cọng A to C của Mophie cho sạc dự phòng rồi.
@laingockien Mình cũng khoái thương hiệu Ozaki, ấn tượng ở cọng 10cm mà Tinh Tế từng trên tay. Ngặt nỗi, chưa từng 1 lần được sở hữu, muốn mua mà kiếm miết ko nơi nào bán 🙄
Mình cũng muốn mua 1 sợi cáp ngắn, ae tư vấn cho mình vài cái tên khác loại này để lựa chọn với 😃
Z flip mà sạc cho SE thì được mấy hào điện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019