Trên tay ốp viền CrashGuard NX: khoe được mặt lưng, chống sốc tiêu chuẩn Quân đội

Mikeknowsme
7/7/2020 11:36Phản hồi: 131
Trên tay ốp viền CrashGuard NX: khoe được mặt lưng, chống sốc tiêu chuẩn Quân đội
Ốp viền CrashGuard NX của hãng RhinoShield là một sản phẩm giúp bảo vệ điện thoại của bạn khỏi va đập, cũng như vẫn thoả mãn nhu cầu khoe mặt lưng điện thoại. Chủ yếu chúng ta rơi điện thoại sẽ sợ bị va đập hay trầy viền thì ốp, hay không lo mặt kính trước và sau của điện thoại tiếp xúc trực tiếp với mặt bàn.

Ốp CrashGuard NX có nhiều tuỳ chọn màu sắc khác nhau dành riêng cho iPhone, cũng như có nhiều mẫu viền ốp cho các hãng smartphone Android khác.

Điểm mình thích đó chính là phần viền sẽ nhô cao hơn camera của iPhone hay Google Pixel 4, chính vì thế khi mình đặt điện thoại xuống mặt bàn không sợ đụng vào mặt kính camera. Tương tự như vậy nó cũng nhô cao hơn phần trước màn hình cho nên bạn cứ thoải mái đặt úp điện thoại xuống cũng được.

Trên website của RhinoShield thì bạn có thể option 22 màu khác nhau cho cái màu nút nguồn hay nút tăng giảm âm lượng. Và 11 màu khác nhau cho một lớp viền ốp khác.

Hoàn thiện xung quanh rất kỹ, không có điểm nào có nhựa thừa, rất cứng cáp.

Các lỗ khoét cũng sạch sẽ, không lởm chởm như các sản phẩm ốp khác.

Nói viền ốp nhô cao vậy thôi, nhưng tổng thể nó vẫn gọn gàng hơn các loại ốp có tiêu chuẩn chống sock khác thường to và dầy cộm, hầm hố. Đặc biệt là các phần nút bấm không bị cứng, bấm vào rất mềm và thoải mái, mình không dùng lực cho ngón tay nhiều.

Nói đến chống sốc thì CrashGuard NX có tiêu chuẩn chống sốc của Quân Đội Mỹ (MIL-STD 810G), và đảm bảo rơi ở độ cao tối thiểu 3,5 mét - đây là khoảng cách tiếp xúc với mặt đất khá cao, mà lý thuyết vậy thôi chứ mình cũng không dám thử thực tế ahihi.

Quảng cáo

Còn đây là sản phẩm dành cho Google Pixel 4 - máy cũng có mặt lưng nhám nên người chủ sở hữu cũng mua một cái để xài làm quen. Nó vẫn đảm bảo nhô cao hơn cái camera của Pixel 4:

Mình mua CrashGuard NX với giá hơn 600k ở Việt Nam, iPhone 11 Pro và Pixel 4 cũng same same giá nhau, bạn có thể tham khảo ở website của hãng, mình thấy có option một phần mặt lưng nữa theo nhiều màu hay hoa văn khác nhau để biến sản phẩm thành một cái ốp hoàn chỉnh.

Link: https://rhinoshield.io/crashguard-nx
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ốp nào cũng chống sốc chống va đập cả. Thêm cái tiêu chuẩn quân đội cho nó hoành tráng.
@Bạn và 500 Anh Em Lấy kéo cắt bỏ phần lưng của ốp hiện tại, bạn sẽ tiết kiệm ngay 600k.

Làm giàu không khó! Chỉ cần có chút tưởng tượng!
@cheetah_fast Vâng, làm giàu không khó 😅
xuantung
TÍCH CỰC
4 năm
@Bạn và 500 Anh Em Chống sốc thế nào mới là quan trọng. Tiêu chuẩn quân đội Mĩ của nó là rơi tầm 2m xuống đất ko xi nhê. chứ ba cái ốp thời trang rơi khỏi túi quần cũng bể mịa rồi.
@Bạn và 500 Anh Em Mình xài từ năm ngoái cái ốp này mà bây h mới thấy tinhte review =]]. Hàng chính hãng hơi bị đắt ah nha. Cảm giác xài thì ổn áp lắm. Nhưng sẽ làm máy To bự ra thêm. Ai hay xài ốp silicon mỏng sẽ k quen.
Vô cùng ko ưa loại ốp viền chút nào, kiểu như đang đeo quần C-String vậy! Đã mua ốp là kín luôn mặt lưng cho chắc chắn, cầm đỡ cấn, đỡ lọt thỏm ở giữa 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Bạn và 500 Anh Em Cả 2 luôn 😁
@crazysexycool1981 mình lại thích mấy cái ốp viền hơn là ốp lưng vì nó thoáng mặt sau đỡ nóng máy. mà nói vậy chứ mình có ốp lưng r vẫn mua thêm cái ốp viền về dùng đc mấy ngày đầu giờ k động tới luôn, dùng trần cho nó mỏng nhẹ 😀
@Thế Ngọc Excellent Mình đặc biệt ko khoái xài ốp viền vì thích cảm giác đầy đặn, đầm tay & có chút gì đó hầm hố, cá tính chút, lại càng ko thích để trần vì quá trình sử dụng khó đảm bảo 100% ko bị rơi rớt rồi va đập khiến máy bị móp, cấn, vỡ, xước 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 đơn giản vì máy mình 7 nhỏ cùi bắp quá rồi nên k quan tâm nhiều lm gì
Vtcnsnev
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thích loại ốp viền thế này cảm giác nó gọn hơn. Nhưng mà mình không dùng ốp =))
cjafer
ĐẠI BÀNG
4 năm
viền dày sẽ làm cho việc cầm máy khó hơn
Cái gì anh ĐIÊN DÂM NHẠT 1981 cũng chê được hết, chả có cái gì vừa lòng anh trên cái tinhte này hết, nên anh biến luôn là vừa.
@Tranphita Bấm vào tên người mình muốn chặn. Dưới cái avatar có chữ "bỏ qua" ấy. Bấm vào.
@cautru123 Bấm vào tên rồi hiện ra trang này > bấm bỏ qua.
Tính năng Huyền thoại của tinhte!
@liketheblues mod nên đưa bài Hướng dẫn ẩn bài sexyboy ra trang chủ chứ nhỉ 😃
@Công Thành 1115 thanh niên đấy chắc là 1 trong những ng bị thành viên block nhiều nhất Tinh Tế, cái chữ ký nó xàm gây ngứa mắt, nội dung cũng xàm k kém mà nó lại toàn ở top comment với ghét chứ 😁 mình k block để thi thoảng vào cmt của lão ấy xem ng khác chửi =)))
1 đời ta 30 đời nó cứ để trần truồng là đẹp nhất.
@dai van nguyen ở nhớ ông cùng phòng cty cũ cũng thích cởi chuồng vầy nè , dùng hởn tuần nứt màn 😃 đời đó đáng giá 3 tháng lương đó 😃)
@dai van nguyen Tuỳ ở mỗi người thôi Bạn ơi
@palmtj27 cũng tùy thôi ông ơi, đeo nó cũng chỉ mang tính chất đánh lừa tâm lý cho cảm giác yên tâm hơn và mang tính chất hên xui thôi, đeo hàng rẻ hàng fake đầy cái vỡ màn nhưng k vỡ cường lực và hỏng ốp kia kìa. còn mua hàng chính hãng tiêu chuẩn lọ chai lúc nó vỡ có ăn vạ đc nó để nó thay màn cho k? =)))
Chống vỡ màn hình thì cứ case góc dày và mép cao hơn screen từ 1.5mm. Ba cái cường lực ko tác dụng.
bao năm mà vẫn cầm "cục gạch" đúng nghĩa
wolfee
TÍCH CỰC
4 năm
Này là mặt dạng nhám mờ hay bóng vậy mod ơi?
@wolfee Đâu là bumper tiếng việt là ốp viền. Như tên, chỉ có phần viền thôi
Đòi hỏi iPhone viền thép nhưng lại dùng ốp che thép. Mâu thuẫn.
@Corsair460m Bậy, che viền luôn là k thấy, còn dán đế thì cái đế zin vẫn còn thấy, cơ mà có thể nó lùn quá, dán zô cho cao lên sao 🤣😂🤣😂🤣😂
chir7t
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Corsair460m thiệt luôn hả mai fen?
ko biết cầm nhiều có bị cấn tay ko
Ốp 120k có thua gì đâu
@Quân Mã ốp fake được 70% bác ạ =))))) e dùng ốp xịn mấy năm xong chán giờ chuyển qua UAG fake dùng, công nhận cầm nó sẽ bị cấn tay hơn, nhưng xét về giá tiền thì chấp nhận được. Còn tiêu chuẩn chống shock quân đội thì thiết thực hơn với các bác làm việc trong môi trường khắc nghiệt, còn đại đa số thì không đến mức đó, ôm chắc máy là được.
@Quân Mã Pixel 4xl dùng ốp shopee 70k quăng xa 5m lụm lên bấm tiếp nà 😂🤣😂🤣. Đừng có đùa với mấy thằng Tàu, nhiều cái tiêu chuẩn cấp Thiên hà lận chứ k chỉ quân đội thôi đâu 😂🤣😅😂🤣😅
@bobatbai có bài ốp fake với real của UAG có bác crazysexycool so sánh, hàng thật lúc nào cũng có cái giá của nó hết. Riêng em xài UAG Monarch quen r` nên máy chưa có đã mua sẵn ốp =))))) xài mấy dòng r` nên quen đâm ra nghiện.
@baotuan =)) nói chung máy nó rớt thì hên xui bác ơi, trúng góc chết hay k thôi bác ơi.
ốp này thấy quảng cáo trên Instagram mình suốt mà đt mình cùi nên mình cũng chả thèm mua chi cho phí, nói vợ mua cho iPhone xịn thì vợ lại ko thích nên thôi để đó khi nào đổi đt xịn thì mình mua. haha...
Đang xài cái 30k bình dân cho con 11 pro thấy cũng tương đương ... rớt 2 lần vẫn ok 😆😆😆😝
Giá cao vcl. Chính ra mua mấy cái ốp vào rồi tới lúc tính tổng có khi bằng 1/3 cái phone :v
bomy
CAO CẤP
4 năm
dùng cái ốp supcase cũng chuẩn mil quân đội gì đó mà rớt phát vẫn nứt 1 đường kính lưng bình thường, nó chỉ bảo vệ cái màn hình thôi chứ rớt gặp góc hiểm nó vẫn ép nứt bình thường nha anh em
Dời, dùng hẳn solidsuit đi cho máu.
Cái nx bị thủng lưng, hoặc fai mua thêm cái nhựa cứng ở lưng. Thêm ít mua design của bọn nó luôn (5$ thì fai)
Dùng ốp pin của apple to quá, đi công tâc dùng thôi. Giờ hàng ngày chơi rhino hoặc uag để bảo vệ.
Huy Hào
TÍCH CỰC
4 năm
Với cái gù lạc đà của Note 20 thì cái ốp này không ăn thua.
oxechip
TÍCH CỰC
4 năm
làm thêm tản nhiệt phía sau nữa là chơi game không lo nóng luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019