Lenovo sắp ra mắt gaming phone đầu tiên của hãng, cạnh tranh với Asus ROG Phone 3
4 thángBình luận: 85
Lenovo sắp ra mắt gaming phone đầu tiên của hãng, cạnh tranh với Asus ROG Phone 3
Lenovo đã quyết định công bố chiếc điện thoại chơi game đầu tiên của họ chỉ trước sau vài tiếng sự kiện ra mắt ROG Phone 3 của Asus bắt đầu. Động thái này cho thấy sự tự tin của hãng cũng như "tuyên bố" cạnh tranh cùng phân khúc với đối thủ đến từ Asus. Lenovo sẽ ra mắt chiếc điện thoại Legion vào lúc 18h30 ngày 22/7 theo giờ Việt Nam, trước sự kiện của Asus 3 tiếng rưỡi.

Về cấu hình phần cứng, cả hai chiếc máy sẽ được trang bị bộ vi xử lý mới nhất đến từ nhà Rồng - Snapdragon 865+. Lenovo Legion sẽ có màn hình với tần số quét lên tới 144Hz, bộ lưu trỡ UFS 3.0, hệ thống camera sau có độ phân giải 64MP+16MP và camera trước có độ phân giải 20MP. Công nghệ sạc nhanh trên chiếc máy này có thể lên tới 90W.

Với việc Lenovo ra mắt chiếc máy này, thị trường gaming phone sẽ có thêm sự lựa chọn đa dạng hơn, bên cạnh những cái tên vốn đã quá thân thuộc như ROG Phone của Asus hay BlackShark của Xiaomi. Đây là lần đầu tiên Lenovo làm điện thoại chơi game, còn Asus và Xiaomi đã quá dày dặn kinh nghiệm khi mà hai dòng máy của họ đã bước qua thế hệ thứ 2 rồi. Để có cái nhìn chi tiết hơn, có lẽ chúng ta cần phải đợi tới ngày ra mắt chính thức và cầm nó trên tay để trải nghiệm thôi.
Theo Androidauthority
wink
CAO CẤP
4 tháng
Mấy con gaming này có bán dc mấy đâu. Làm trò.
A0kiji
TÍCH CỰC
4 tháng
@wink giỡn nhoài bán đắc lắm đó, và cũng nhiều người quan tâm
wink
CAO CẤP
4 tháng
@A0kiji Uh bán dc nhiêu xin số, tôi ko tìm dc đó, giấu kĩ quá.
TinNghia
TÍCH CỰC
4 tháng
@wink Bạn cùn quá. Bạn chứng tỏ điều gì ở đây vậy.
wink
CAO CẤP
4 tháng
@TinNghia Cùn là mấy đứa éo chấp nhận sự thật ấy. Chả fai chứng tỏ cái j, giờ bảo tôi cùn thì ông thấy bọn gaming này bán dc nhiều ko? Sao bọn hãng nó ko khoe doanh số nếu bán dc nhiều đi?
Rog phone chính hãng không thấy bán tại CellphoneS nữa, ko biết có phải ế ko nữa
@trung76 Ko ế , vì quá ế
@trung76 Nó không cạnh tranh được với chính nó mà, hàng chính hãng 20-30tr tùy option, hàng xách tay giá mềm phải bằng 1 nửa. VN chơi vậy, ai chơi lại ^.^
@johanlinber Thế này sai lầm cũng do Asus: hàng xách tay từ TQ dễ dàng flash đc firmware quốc tế cấu hình thấp hơn hàng chính hãng, 8GB và 128GB bộ nhớ trong. Trong khi đó hàng chính hãng 12GB và 512, với cấu hình này ở Âu Mỹ ko sao chứ ở VN mọi người đặt tiêu chí tiết kiệm lên đầu (cũng do mặt bằng thu nhập) thì hàng chính hãng xịt là phải rồi
@trung76 Đúng rồi, thế nên mình mới bảo là Asus không cạnh tranh được với chính nó đấy. Với lại mình thấy tuổi đời điện thoại ở VN mình cũng ngắn, chắc tầm 3 năm là đổi máy mới, mà với cấu hình 8/128 của bản xách tay thì dư dùng đến lúc đổi máy mới rồi.
mannavod
TÍCH CỰC
4 tháng
Lenovo thấy không ngon lắm. Trước mua 1 lap Lenovo, 2 Thinkpad x240 đều chết
@trunglt2701 Máy Legion của bác có ghi bảo hành 2 năm ở dưới máy ko.
Máy mình ghi bhanh 2 năm dưới máy. Lên trang support của Lenovo, nó cũng tự nhận ra serial máy và ghi bảo hành đến 2022 😁
@adagioleonard buồn luôn bạn ơi có 1 năm thui à 😆 chắc do được giảm giá, lúc bạn mua giá bao nhiêu thế
@trunglt2701 Giá tớ khi mua là từ 25 củ xuống còn 23 củ 😁
@trunglt2701 Dùng cũng ok phết. Mỗi tội pin to vãi cả ra. 😁
phân khúc kén khách
Phô trương công nghệ là chính. Mấy game mobile online thì không thật sự cần đến dòng máy này.
@liketheblues Chuẩn rồi chẳng có game nào đòi ram đến 16gb cả
@Phuhoba93 16GB hình như không được sử dụng cho game mà là cho cái khác bạn ạ. Mình quên nó là gì rồi.
@Carole&Tuesday Vẫn chưa đúng nha bạn, cái RAM 16GB này vẫn sử dụng cho game đc nhưng ko phải để chơi game mà là preload (tức tiered storage), mấy cái file sử dụng nhiều nhất thì máy nó tự động bỏ vào RAM để có lỡ thoát ứng dụng thì mở lại cho lẹ chứ dăm ba mấy cái bộ nhớ đt bình thường chậm vc.

Nếu có xài ứng dụng nào có quét bộ nhớ thì lưu ý ko bao giờ quét RAM vì quét xong mở app cực chậm (nên đó là lí do tại sao iPhone chả cần phải quét RAM)
Nói hoài , chả làm đc cmj
XBlue
CAO CẤP
4 tháng
Ba đồ này ko đáng quan tâm, game gủng trên Mobile chán òm
acthu
TÍCH CỰC
4 tháng
anh em có chơi game online nặng đồ họa không mà chém ế này kia kinh vậy?
TRK
TÍCH CỰC
4 tháng
Lại thêm anh Lê vào à!
Điện thoại của lenovo luôn làm mình thất vọng
Chưa thấy cái ưu điểm nào của gaming phone cả, to với nặng vãi đa'i, thề cầm con blackshark2 mãi ko quen lại phải bán đi. Thà dùng mấy con 6inch pin 4000 nặng 170g còn hơn là xài mấy ông 7inch pin 5 6000 mà nặng đến 2 lạng rưỡi.
Anh le giờ làm đt chắc cũng vì đam mê thôi, nokia, lg, lenovo, sony... chung xuồng ba lá.
Legion Phone thoai 🤣
kiendzz
TÍCH CỰC
4 tháng
k bt rog phone 3 chạy 865 hay 865+ nhỉ?
Hungtvvt
TÍCH CỰC
4 tháng
Hiện tại phần cứng đt chả cần phải là gaming phone cũng đã bỏ xa các game di động nặng nhất hiện nay mà còn làm màu. Chắc gắn cục pin trâu bò vào để gọi là chuyên game.
Vtcnsnev
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Trước chơi game nhiều giờ chỉ dùng điện thoại lướt facebook
wuchengcai
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Cái Logo tựa như Tesla nhỉ!
Làm ra để hướng đến các đối tượng trẻ tuổi, chứ người đã đi làm thì đa số sẽ rất ít chơi game. Nhưng cứ làm để cạnh tranh giá cho người dùng hưởng lợi. Tất nhiên là với những người có nhu cầu ở phân khúc này.
votanmy
TÍCH CỰC
4 tháng
Vẫn không thích điện thoại levono lắm, chỉ thích phụ kiện từ lenovo 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019