[Video] Mình sắp thời gian để làm việc như thế nào (làm 2 việc)

Duy Luân
9/7/2020 10:44Phản hồi: 102
[Video] Mình sắp thời gian để làm việc như thế nào (làm 2 việc)
Chia sẻ với anh em lịch của một ngày bình thường của mình, và một số suy nghĩ hay cách mình nhìn nhận vấn đề để làm 2 job cùng lúc mà vẫn cảm thấy vui, khỏe, hạnh phúc với những cái mình làm và luôn máu khi nói về công việc.

Xem thêm: Những lợi ích mình có được khi làm 2 job

Tóm tắt thì:
  • Tầm 5h - 5h30 mình thức dậy, bắt đầu làm việc Tinh tế, buổi sáng thì viết mấy bài chia sẻ là chủ yếu, có khi quay video
  • Tầm 8h-8h15 thì ăn sáng rồi đi làm
  • Từ 9h sáng đến khoảng 5-6h chiều sẽ đi làm ở công ty thứ hai (gọi là công ty XYZ), khi đó không làm việc của Tinh tế được, mình cần sự tập trung cao nên có muốn làm xen kẽ việc cũng không được, chưa kể vấn đề đạo đức
  • 6h đi làm ra thì chạy qua nhà mới bơi phát cho mát và tỉnh người
  • Tầm 7h thì chạy về nhà cũ để ăn (hiện mình chưa dọn qua nhà mới ở)
  • Ăn uống nghỉ ngơi tới khoảng 8h30, trong thời gian đó tranh thủ xem Netflix, YouTube, TikTok này kia cho thư giản
  • Sau đó thì bắt đầu làm việc cho đến tầm 10h30. Mình cố gắng không làm việc quá 10h30 vì sau đó làm không hiệu quả, và mình cũng muốn đi ngủ sớm cho khỏe
  • Cố gắng không đi ngủ muộn hơn 11h15

Một số chia sẻ thêm:
  • Để làm việc được hiệu quả trong thời gian dài mà vẫn cảm thấy vui, khỏe thì bạn sẽ cần kiếm được việc mà bạn thật sự thích. Đây là cái “luxury” mà không phải ai cũng có, và mình may mắn khi kiếm được cả 2 việc đều thật sự thích, và thích cả công ty nữa
  • Mình hạn chế thức khuya thì thời gian làm việc khuya mình tạo không ra nhiều giá trị như khi mình làm buổi sáng, ngoài ra những cái mình tạo ra trong buổi khuya cũng không giúp thêm gì cho mọi người trong team, trong công ty, nên thôi để thời gian đó đi ngủ sướng hơn
  • Mình thích ngủ trưa. Trưa mình ngủ tầm 15-20 phút thì cả ngày hôm đó sẽ tỉnh táo hơn rất nhiều
  • Mình thường đi chơi vào cuối tuần, giữa tuần hiếm khi đi ăn, đi chơi trừ khi có kèo nào mình thật sự muốn đi
  • Mình không cài giờ cố định cho mỗi việc mình làm, nó chỉ là khoảng thời gian thôi. Mình ghét mọi thứ mà phải làm trong khung giờ cố định mỗi ngày, ví dụ đúng boong 8h thì phải ăn sáng chẳng hạn. Nô nô nô, ở đây chúng tôi không làm thế, chúng tôi thích sự thoải mái hơn.
  • Làm việc nhiều đã trở thành thói quen, và nó là cái mình thích chứ chẳng ai ép cả. Công ty không ép, bố mẹ không ép, bồ không ép. Mình làm khi mình thích thì ngon lành hơn rất rất nhiều.
  • Việc gì cũng thế, bạn cần áp dụng và tập bản thân mình làm theo một cách liên tục, chứ làm chỉ 1-2 tháng rồi bỏ thì cũng không có tác dụng gì
  • Khi làm việc, mình rất tập trung vào việc mình làm, một phần vì công việc nó cần như vậy, một phần vì mình muốn việc xong nhanh với kết quả cao nhất có thể. Trong lúc làm việc, mình vẫn mở nhạc hoặc video YouTube cho nó lảm nhảm bên tai chứ không để ý mấy tới nội dung.
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hóng mod Luân bài này mãi.
@Lê Phú Khương Chà, mod Luân còn độc thân á, nên khỏe, dễ sắp xếp hơn nhỉ. Có gia đình rồi giờ bận suốt, cả tuần chẳng rảnh được ngày nào!
9to5
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lê Phú Khương hết chủ đề công nghệ khách hàng, nên chia sẻ tiểu mục cá nhân
Chia sẻ hữu ích, cảm ơn mod, hóng miết bấy lâu nay 🤗
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
lexuslxs
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mod Luân dành thời gian cho bạn gái vào lúc nào? ví dụ như bạn gái muốn đi ăn đi chơi, hay nói chuyện mỗi tối?
@lexuslxs đó không phải là bạn gái của mình 😆 mình không đủ rảnh để làm mấy chuyện đó mỗi ngày, và bạn gái mình cũng thế, cũng có việc phải làm, gặp mỗi ngày thì không phải là cách của bọn mình
agram3ooo
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân 1 năm gặp 3 ngày là đc rồi :')
@lexuslxs Sao ông dám assume gender của mod, biết đâu DL là bạn gái của ai thì sao 😁
@iCừu 01 Đù mãi mới thấy người comment đúng
@Duy Luân Thế "bạn trai" (nếu có) của bác khẩu vị cũng mặn quá man... 🤣
mod có chia sẻ làm sao để được qua vòng hồ sơ vào tinhte đi chứ 😁
@mimi_emyeu 6 tỉ, không phỏng vấn 😆 vô làm luôn
viper4595
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng làm 2 jobs, lợi ich thi thu nhập cao, bù lại thì làm khá mệt. Sau này nếu có nguồn thu khác thì sẽ bỏ chỉ làm 1 job thôi để có thời gian phát triển những thứ mình thích.
@viper4595 Mod làm vì thích nên sẽ không thấy mệt đâu. Với lại, nhìn mod cũng khá tràn trề năng lượng. 😆
@viper4595 Mình không xem việc mình đang làm là... việc. Nó là chỗ mình chơi, quậy, sáng tạo, nghịch ngợm... 😁
@copthuy Chuẩn hihi
Ku_dang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@viper4595 làm 2job kiểu của bạn là cày bừa rồi, đây mod làm vì đam mê, lương lậu k quan trọng
Đây là kỹ năng sắp xếp công việc, rất hữu ích và cực kỳ tốt nhưng không phải ai cũng làm được.
@CHÂU TRỊNH THỊNH phải có thời gian bạn ơi. Và cty nơi bạn làm việc chính thoải mái nữa + hiệu quả cviec chính của bạn phải tốt. Với 1 việc phụ chỉ làm thứ 7 và CN tiền nhiều nhưng mất time cho cá nhân lắm
Fake.Mem
TÍCH CỰC
4 năm
@mimi_emyeu Ai cũng có 24h, đừng nói ông DL có nhiều hơn 24h/ ngày nhé
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@CHÂU TRỊNH THỊNH Người ta gọi là thích nghi. Mỗi việc mỗi đặc thù khác nhau.
Newkhoavu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình tuần nào cũng lập kế hoạch làm việc và sinh hoạt mà hiếm khi thực hiện được. Tối nhắc lòng đi ngủ sớm xong lại muốn xem thêm một tập film nữa rồi lại tập nữa đến khuya thì thôi lỡ rồi xem nốt trận bóng rồi đi ngủ. Sáng có lý do dậy trễ vì tối qua thức khuya thế là bể hết kế hoạch đã xếp cho cả tuần.
Ngoài công việc chính ở cty, trước khi lấy xe về nhà, chúng ta nên bật app Grab lên để kiếm thêm thu nhập. 😂
I'm LTK
ĐẠI BÀNG
4 năm
Woah! Mod sắp xếp thời gian khéo quá, vẫn còn đủ cho cả giải trí nữa. Ngưỡng mộ thật! 😁
vvminhdung
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ủa Mod luân chơi kì vậy, thấy xào bài 2 lần rồi nha
dqminhtt1
TÍCH CỰC
4 năm
còn mỗi cái thức khuya chưa sửa được, còn lại cũng sơ sơ như a Luân 😆
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
4 năm
Healthy man
khanhhn2
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy mod có con cái + gia đình vào chia sẻ tiếp đi 😆
DKez
TÍCH CỰC
4 năm
@khanhhn2 cần kinh nghiệm có con < tuổi tiểu học (1 hoặc 2 hoặc 3 nhóc) mà cân được 2 việc như mod 😁
dslkhodau
TÍCH CỰC
4 năm
Vô đây ko đọc bài và chỉ để nói rằng vì làm mod nên mấy bài chia sẽ cá nhân dễ dàng lên trang chủ quá.
tbdat11
CAO CẤP
4 năm
Mình không đơn giản như vậy. Mình sử dụng một công cụ, cụ thể là Microsoft To Do, và list hết công việc cần làm, chia ra ngày và làm để theo kịp tiến độ công việc. Và mỗi ngày mình luôn cố gắng hoàn thành hết các mục được list và càng sớm càng tốt. Đôi khi mà lỡ có việc đột xuất hay gì thì việc đó trong Microsoft To Do vẫn còn thông báo, và ngày hôm sau mình phải làm nốt việc còn tồn đọng của hôm trước luôn. Làm cho tới khi hết cái đếm số việc còn lại của ngày thì muốn làm gì thì làm.

Nhưng mà thường thì vừa làm vừa chơi tầm 4h chiều là hết việc.
spykid
ĐẠI BÀNG
4 năm
đêm ngủ khoảng 6 tiếng, trưa nghỉ 15-20 phút. Bác này cũng khỏe
@spykid 6h thì mình thiếu ngủ lắm
Tranh thủ thời gian ở ctyA làm việc của ctyB. Và ngược lại.
Chưa chuẩn, thiếu khung thời gian cho “gấu” rồi bác 😆
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
@StevenLe165 lúc mới yêu thì tuần gặp 3 lần, tới lúc yêu lâu rồi thì tuần gặp nhau 1 lần để thi đấu là thấy đủ rồi bác 😆
IQ52
TÍCH CỰC
4 năm
chia sẻ hay, cơ mà ko giống mod mình kiểu emotionally retarded (ko biết dịch sao), miễn mang lại giá trị bản thân thì ko cần thích vẫn làm
Hentai Kun
ĐẠI BÀNG
4 năm
@IQ52 ý bác là thiểu năng à 😆
IQ52
TÍCH CỰC
4 năm
@Hentai Kun là sao ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế