Bây giờ có nên mua iPhone, hay đợi iPhone 12 luôn?

Duy Luân
15/7/2020 11:56Phản hồi: 485

Tháng 9 là iPhone 12 ra mắt, nếu bạn chờ được thì ok, còn nếu không chờ được, đang có nhu cầu cần nâng cấp lên điện thoại mới thì sao, nên mua con iPhone nào thì hợp lý? Mời anh em xem trong bài này nhé.

iPhone 11 vẫn là lựa chọn cực tốt vào lúc này, hoặc iPhone XR nếu kinh phí có hạn

iPhone 11 với mình vẫn là con điện thoại ngon nhất hiện nay trong thế giới iPhone nhờ mức giá + những gì bạn sẽ nhận được. Chụp hình rất ổn, quay phim ngon, Face ID quá xuất sắc, thời lượng pin tốt. Giá hiện tại vào khoảng 17 triệu, hàng chính hãng thì đắt hơn nhưng mình thấy vẫn ok so với những gì bạn nhận được. Màn hình sẽ là nhược điểm. nhưng mình không nghĩ nó ảnh hưởng lớn tới trải nghiệm, xài bình thường cũng không để ý, khi nào dí sát mắt vào thì mới thấy.

Nếu iPhone 11 còn đắt quá thì bạn có thể mua iPhone XR. iPhone XR vẫn chụp quay ngon, pin ổn, vẫn có Face ID, vẫn được update hệ điều hành này kia lâu dài nên không có gì phải lo lắng cả.

Nếu dự tính lên iPhone 11 Pro Max, thì hãy chờ

Nếu bạn đang dùng một chiếc smartphone cao cấp, hoặc đang dùng iPhone XS Max, iPhone 8 Plus… thì khoan mua iPhone 11 Pro hoặc Pro Max lúc này. Bản Pro của iPhone không rẻ, mà giờ chỉ còn 2 tháng nữa là ra con mới, giờ đi mua uổng tiền lắm. Chưa kể năm nay là năm iPhone thay đổi thiết kế khá nhiều đấy nên sẽ càng có thêm lý do để bạn nâng cấp. Cùng cục tiền đó, bạn để mua iPhone 12 Pro Max hoặc Pro mình thấy hợp lý hơn.

iPhone SE nếu bạn thích nhỏ, chắc chắn rồi

Từ đây tới năm sau chắc chắn Apple sẽ không cập nhật thêm model điện thoại nhỏ nào nữa, vậy nên nếu bạn đang cần nâng cấp máy mà lại thích máy nhỏ thì iPhone SE 2020 là cái nên chọn. Máy cơ bản trải nghiệm ổn hết không có gì phải lăn tăn, trừ vụ pin. Mình xài iPhone SE 2020 thì một ngày có khi phải sạc 2 lần đấy nhé. Anh em xem thêm trong video này nhé.

Và hãy đừng mua các máy iPhone 8 trở về trước nữa

Những chiếc smartphone này cũ rồi, thời gian update sắp tới cũng ít, và cấu hình, tính năng cũng cũ, chưa kể thiết kế nhìn chán hơn khá nhiều so với những con iPhone mới hiện nay. Nếu tình hình kinh tế hạn chế thì ok, còn nếu anh em có khả năng thì chơi từ iPhone X trở lên giúp mình nhé.

Vài dòng chia sẻ, cảm ơn anh em đã quan tâm.
485 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Năm nào cũng có mấy câu hỏi như này 😃
@trandoanh2 Ủa tự bạn reply mình chứ ai ???? Khó hiểu quá 😆
@trandoanh2 Cậu mod này làm vì niềm đam mê với công việc ấy mà. Mà đánh giá chất lượng công việc thì bạn cũng thấy đó. Người ta làm vì niềm đam mê vì vui mà chất lượng còn tệ như vậy thì đừng hỏi chất lượng công việc khi người ta làm việc chỉ là làm việc sẽ còn đến mức như thế nào 😃 Mình chỉ mong tinhte bổ sung cái lọc bài theo tên mod thôi 😁
18K
CAO CẤP
4 năm
@Duy Luân Kệ đi Luân ơi, sẽ có những người vì một bài viết mà tiếp thêm động lực cho quyết định của mình. Cũng không phải lúc nào người dùng cũng "chờ" được và nhu cầu mua máy là hằng ngày nên tôi thấy bài bạn viết không có vấn đề gì
@hongphuc1992 Nói hay, chuẩn ghê 😄
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
iamcp
TÍCH CỰC
4 năm
Thế có máy cũ muốn bán thì tầm này là hợp lý nhất rồi 😆)))
fancy90
CAO CẤP
4 năm
@bkpro185 Nhưng nó ở vn thì vấn đề sửa chữa cũng quan trọng lắm
@iamcp thì bán nhanh còn kịp, chưa ra mắt là bay ngay một hai củ
@iamcp Bán ko lẹ, đến khi iPhone 2020 ra mắt lúc đó lại mất giá nhiều hơn 😅
@gentlemanpro102 Chuẩn chỉ, nếu muốn bán thì bán ngay tại thời điểm này, ít nhiều vẫn được giá hơn cho tới lúc em nó được mở bán, tự dưng đi tong 1-2 củ oan uổng 😆
Từ giờ đến lúc iPhone 12 ra mắt chỉ còn tầm 2 tháng nữa, có gì fải vội? AE nên đợi xem sản phẩm này thế nào rồi tính sau cũng chưa muộn 😎
lordgon
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Nhưng mà nôn lắm bác ơi, 2 tháng nữa thì k vội chứ 4 tháng có vẻ chờ k nổi =))
@crazysexycool1981 E khoái nghe nhạc lậu hơn nên thường vào cái trang chia sẻ album để tải về dù có đăng ký stream nhạc những vẫn thích sở hũu file nhạc hơn 😬 còn lap e 256ssd nhạc ofline đã chiếm gần 40gb bao gồm mp3 m4a với flac 😬
@sharinran141 Nếu xài Mac thì có thể dễ dàng bắn qua cho iPhone bằng Airdrop, còn nếu xài Windows thì dùng 3uTools. A cũng hay nghe nhạc offline, toàn tải về máy tính sau đó mới chuyển qua điện thoại, ko khoái nghe trực tuyến 😎
@lordgon Như mình thì sẽ đợi, kiểu gì thì trong 5 nay Apple cũng tung ra sản phẩm mới thôi 😅
Dùng xsm đc 2 năm rồi. Muốn nên 12 rồi. Con ip 6,7” mà tầm 30tr 32tr cho bản 64/128G thì quất luôn. Nếu giá hơn thì đợi xuống giá đó thì mới quất
@Akay Nhím Nếu là người thích các mẫu máy mới của Apple thì A sẽ ko mua phiên bản 2020 này, coi bộ thiết kế của dòng này ko có quá nhiều đặc sắc & gây hứng thú! Chắc vẫn tai thỏ, vẫn lightning, vẫn cụm camera thấy gớm kia 🙄
@crazysexycool1981 E thì năm nào cũng mua ip mới. Nhưng năm ngoái k mua pro max vì thấy xsm vẫn ngon. Nhưng năm nay chắc mua ip mới rồi
MrMUFOREVER
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Akay Nhím Mình cũng đang dùng XSM, năm ngoái nhìn con 11promax k khoái lắm. Hi vọng con 12 nó đẹp đẽ hơn. Với mình thiết kế con XSM đang đẹp nhất
@Akay Nhím Nhým chịu khó lên đời trải nghiệm nhỉ, A thì ko có được thói quen này, chắc do nhu cầu & gu của A cũng khá kén 🤓
Năm nào em cũng đợi iPhone mới ra mà có tiền mua éo âu 😆)
@MinhTriND Đại gia mà khóc ah
@MinhTriND Vậy mới nói "Chờ đợi là Hạnh phúc"
Chờ ra ngắm, thấy cũng chưa xuất sắc lắm. Thôi chờ tiếp xem có gì hay hơn
galaxy_uk
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MinhTriND Ơ tưởng mod là đại gia mà, điện thoại nào cũng sài chả hết chứ
@MinhTriND Thân làm mod mà kêu éo có tiền là khó tin lắm Trí 😆
Trumhamho
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chờ đợi là hạnh phúc, đợi e 12 rồi múc
@Trumhamho Vậy là cũng khá tỉnh táo đấy, thời gian ra mắt chắc cũng ko có quá lâu nữa 😎
Bây giờ có nên lấy vợ?! hay để nhỏ bạn thân về nước rồi tính tiếp?!!
@caffeinezzZ Vậy phải coi nhỏ bạn thân về 1 mình hay về chung với bồ rồi tính.
@caffeinezzZ 😆
Đợi 12 ra coi có thật sự gọn hay là không, nếu không thì quay lại Xr xài cơ bản. Xong phim.
@killed Chắc màn 120hz đangs lên hơn 11
@killed mong 5.4 inch 2 trym
@killed Sau bao nhiêu tin rò rỉ về thiết kế của iPhone 2020, bá tánh chắc cũng nắm được phần nào dung nhan & đôi thứ thông số về em nó nhưng chắc cú nhất vẫn phải đợi khi em nó được giới thiệu! Giờ mà xúc mấy em iPhone cũ, đến khi em 2020 ra mắt lại thấy hứng thú, tự dưng mất tiền oan đến lên xuống đời máy 😁
linkto3
ĐẠI BÀNG
4 năm
Máy nhỏ thì có ip12 cỡ 5.4" mà mod? Có thể chờ con đó chứ nhỉ
như bao năm, gần tới lúc ra mắt IP mới là tinhte hay có bài dạng này
@mrthanh213 Chủ đề quen thuộc mỗi năm
duongbr
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrthanh213 Bài thế này còn đỡ, chứ vài bữa nữa các cửa hàng xả 8plus các kiểu lúc ấy thì lại tung hô bất chấp ấy mà.
@mrthanh213 Chuyện cơm bữa thường niên mà, món gì sắp ra chả có những bài để trao đổi, bàn tán như vậy cho xôm 😁
Năm sau có nên đợi iphone 13 ra hay mua iphone 12 haha
@johnny dũng Nên mua máy nào cho người già thì phù hợp, học sinh sinh viên xài iPhone đời nào thì hợp túi tiền... cơ bản sẽ có khá nhiều bài dạng vậy nhưng chắc AE cũng vẫn còn rất nhiều hứng thú nên chắc chắn sẽ nhiệt tình tham gia trao đổi ý kiến. Mình thì quen rồi nên ko thấy ngạc nhiên 😄
@crazysexycool1981 Mấy title nhìn chán ai thích nào mua nấy thôi
@johnny dũng Đôi khi topic tạo ra để tạo tương tác & cũng để giúp nhiều người khác chưa biết có dịp biết đến, thế hệ mới lúc nào chả có theo từng 5 nên mình nghĩ xuất hiện những topic này cũng chả sao, AE ko thích có thể bỏ qua 😄
VA20
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đợi 12 thôi, mà có tiền đâu mua. 😃
@tranquangvi2010 Ko có tiền mà vẫn đợi 12? 😂
VA20
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Nói là đợi vì tâm lý chờ đợi đến khi nó ra, khám phá được hết những thứ còn trong vòng bí mật thì thấy vui. Còn mua là chuyện khác, tiền đâu mua máy ngàn mấy $ (dành cho rickid, người giàu thôi) tôi vẫn dùng 7 plus cũng ổn, bao giờ hết được up iOS thì mới thay.
@tranquangvi2010 À, tưởng bạn nói đợi theo ý ra là xúc 😅
djbuj
CAO CẤP
4 năm
chờ thôi. còn có mấy tháng nữa thôi. nhanh mà. nếu ko thích ip mới thì làm cái cũ cũng rẻ hơn hẳn. kaka. tội j
@djbuj Nên đợi thì tốt hơn, vì thời gian giới thiệu bản 2020 cũng cập kề rồi, chưa kể nếu đủ kiên nhẫn đợi tới lúc đó thì dù ko ưng với iPhone 2020, các iPhone đời cũ cũng sẽ tự động giảm giá đáng kể. Bởi vậy, kiểu gì cũng nên đợi, lợi cả đôi đường 😎
djbuj
CAO CẤP
4 năm
@crazysexycool1981 chẩn luông bác. hiện h vẫn quá hài lòng vs kon ipx cùi bắp. khỏe re thêm cái smartbattery case nữa bất chấp mọi thể loại về yếu sinh lý. kk
@djbuj Mình cài cắm, vọc vạch khá nhiều nhưng pin em nó vẫn rất tốt, dự là sẽ rất lâu mới đổi sang iPhone đời mới 😎
Vote đợi, tầm này mà mua thì 11 hợp lý hơn là 11 Pro hay 11 Pro Max
washi68
ĐẠI BÀNG
4 năm
@WesleyNguyen1411 Tầm này quất 11 hay 11pro là hợp lý, nếu 12 thay đổi về thiết kế và công nghệ, theo quan điểm mình thì chưa vội vì kiểu gì cũng sẽ có nhiều lỗi, thường các bản nâng cấp sau sẽ khắc phục các nhược điểm đó, như 11 giờ là khá ok. Tiền mà nhiều hay thích trải nghiệm thì miễn bàn
Hài hoà nhất thì iPhone XS, thích mới thì iPhone 11, 11 Pro và 11 Pro Max bây giờ không nên mua, để đợi 12 Pro và 12 Pro Max.
@BlackBerryz Ngộ nhỡ Apple ko đặt tên đó thì sao 😆
Giờ tháng 7 rồi, đợi luôn 12 mua để trải nghiệm cái mới, ai cần bán 11 thì nên rao từ lúc này! 😆
@Enzo Le Mod khuyên rất hợp lý
ngoctin92
ĐẠI BÀNG
4 năm
thiết kế và phần cứng cũng như tính năng hdh dường như đã bão hòa vì năm nào cũng ra mẫu mới, với giá ngày càng cao thì người dùng những dòng 7,8 trở lên là quá đủ cho nhu cầu, trừ khi dư dả thì lên đời
@nguyen25 Thiết nghĩ nếu những ai đang xài iPhone 2019 thì chắc cũng chả cần thiết phải lên đời phiên bản 2020 này, chi bằng đợi đến khi Apple thay đổi thiết kế mới với nhiều thứ được cải tiến hơn nữa hẵng xúc thì hơn 🙄
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Đừng dại mua 11, Xr mình phải bán tháo vì dùng 3 tháng mà vẫn không quen được viền dày và màn hình xấu. Tìm Xs max xài đã hơn nhiều
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@crazysexycool1981 Lỗ 2 củ nha anh zai hồi đó em mua like new
@Bui Duy Loc Đồ công nghệ công nhận sụt giá rất nhanh, mua mới thì mắc, mà bán lại thì luôn mất giá vài 3 triệu 😅
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@crazysexycool1981 bởi vậy em đâu mua mới. hay đổi máy cứ chơi like new cho đỡ lỗ
@Bui Duy Loc Như vậy cũng phải đợi 1 thời gian sau khi máy được mở bán, ít thì cũng vài 3 tháng, lâu lâu thêm chút tầm 1 năm thì giá rổ hàng 2nd sẽ dễ chịu hơn rất nhiều! A đôi lúc cũng phải nán đợi ngần ấy thời gian để xúc nhưng cũng có vài lần cá biệt ko đợi nổi phải pre-order ngay từ khi em nó thậm chí còn chưa có mặt tại thị trường VN 😁
ThanhBup
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có lúa thì nên mua liền, không chần chừ. Tui k có lúa nên phải chờ iphone 18 ra mới mua
MustDie
TÍCH CỰC
4 năm
@ThanhBup chờ iphone 18 ra thì mới mua iphone 12 đúng ko bác =))
ThanhBup
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MustDie Hì hì. Chắc phải vậy rồi bạn ạh. Ip12 sắp ra, mà mình vẫn ở lại ip6 nè
@ThanhBup Vãi cả đời iPhone 18, người ta lui 1 bước tiến 2 bước, đằng này lui nhưng 6 bước, ko biết tính tiến thêm bao nhiêu bước 😂

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019