Trên tay Honda Sh mode phiên bản mới: đổi đèn, động cơ mạnh hơn, giá từ 53,89 triệu đồng

su béo béo
16/7/2020 1:4Phản hồi: 278
Trên tay Honda Sh mode phiên bản mới: đổi đèn, động cơ mạnh hơn, giá từ 53,89 triệu đồng
Trưa nay, trong cái nắng oi bức của Hà Nội, chiếc Sh mode 2020 đã được Honda chính thức giới thiệu. Sau nhiều đồn đoán đủ thứ xe, đặc biệt là Vision thì giờ đây mọi người đã có câu trả lời rồi. Cuối cùng sau 7 năm từ khi ra mắt lần đầu ở Việt Nam năm 2013, Sh mode đã được mang trên mình những thứ mới.

Honda Sh mode 2020 được thay đổi nhiều thứ ở phiên bản mới này, trong đó nổi bật có: khung sườn, đồng hồ, động cơ, đèn và một số chi tiết khác. Xe được giới thiệu với 2 phiên bản CBS và ABS với giá đề xuất mắc hơn so với phiên bản cũ từ 1-2 triệu đồng. Cụ thể:
  • Sh mode 125cc CBS - Phiên bản thời trang: 53,89 triệu đồng.
  • Sh mode 125cc ABS - Phiên bản thời trang: 57,89 triệu đồng.
  • Sh mode 125cc ABS - Phiên bản cá tính: 58,89 triệu đồng.

Bên ngoài của xe được thay đổi theo cá nhân mình thấy hướng về nữ giới nhiều hơn. Anh em có thể thấy những chi tiết của xe được làm mượt mà hoặc một số chi tiết chrome và cặp gương tròn. Màu sắc của những chiếc Sh mình thấy khá đẹp với ánh kim, chiếc màu đỏ mình trên tay cho anh em xem có màu ánh kim vàng khá bắt mắt, còn chi tiết dè trước màu đen lại ánh xanh. Nói thay đổi nhiều vậy chứ mình vẫn không thấy thực sự ấn tượng lắm 😁.

Mặt trước là điểm thay đổi nhiều với hệ thống đèn chính đã chuyển qua thành đèn LED 2 tầng. Điều mà làm mình ấn tượng nhất đó chính là hệ thống đèn chiếu sáng ban ngày dạng các hạt kim cương rất đẹp. Theo như Honda ví von, hình ảnh này giống như sợi dây chuyền kim cương mắc tiền. Thay vì để hoạ tiết chữ V lớn chrome ở phía dưới, bây giờ chữ V ấy đã được làm nhỏ lại. Phần đèn hậu cũng sử dụng công nghệ LED, mình thấy không đẹp cho lắm. Đèn xi-nhan trước sau vẫn sử dụng bóng halogen.

Phuộc trước của xe là loại ống lồng đôi, còn phuộc sau là loại đơn. Mâm xe đã được thay đổi thành loại đa chấu với kích thước 16 inch. Bánh trước sử dụng lốp có kích thước 80/90 còn lốp sau là 100/90. Phanh trước là loại phanh đĩa đơn có ABS, còn phanh sau vẫn sử dụng phanh tang trống.

Honda cho biết khung xe của Sh mode 2020 được thiết kế hoàn toàn mới với việc áp dụng công nghệ ESAF với khung dập hàn laser giúp giảm khối lượng xe khoảng 8%, tối ưu chi tiết thừa trong quá trình sản xuất, từ đó đem lại sự cứng cáp, ổn định, cân bằng và êm ái hơn trong khi di chuyển.

Sh mode 2020 được trang bị động cơ eSP+ mới với 4 van, động cơ eSP cũ chỉ có 2 van thôi. Cụ thể xe có động cơ eSP+ 4 thì, 4 van với dung tích 124,8 cc và làm mát bằng dung dịch. Động cơ này cho công suất tối đa 11 mã lực tại 8.500 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 11,7 Nm tại 5.000 vòng/phút.

Quảng cáo

Xe có kích thước dài x rộng x cao lần lượt là 1.950 x 669 x 1.100 mm và trọng lượng của xe đạt 116 kg, nhẹ hơn mẫu cũ 2 kg. Chiều cao yên 765 mm giúp chị em có chiều cao hơi khiêm tốn cũng có thể chống chân được. Sàn để chân cũng được làm rộng hơn giúp tối ưu không gian phía trước cho người chạy.

Một điểm cộng nữa của Sh mode đó là trang bị thêm cổng sạc USB-A ở hộc để đồ bên hông với thao tác dễ dàng đóng mở. Móc treo đồ cũng được thiết kế lại để dễ sử dụng hơn so với mẫu Sh mode cũ.

Mặt đồng hồ của xe được Honda ví von như 1 chiếc đồng hồ sang trọng được chia ra làm 2 phần. Phần trên là đồng hồ cơ hiển thị tốc độ, còn bên dưới là mặt đồng hồ điện tử hiển thị những thông tin cơ bản.

Quảng cáo

Yên xe màu đen được thêu chỉ đỏ nổi lên cũng khá đẹp mắt, còn về độ êm ái mình thấy cũng bình thường. Nếu chiếc xe này thiên hướng về cho các bạn nữ thì mình nghĩ phần cốp khá quan trọng. Cốp mẫu Sh mode 2020 được nâng lên 0,5 so với phiên bản cũ, cụ thể là 18,5 lít. Tuy không quá ấn tượng nhưng chị em có thể để 1 nón 3/4 hoặc 2 nón nửa đầu cùng với một số vật dụng linh tinh khác.

Theo anh em thấy Honda Sh mode 2020 phiên bản mới như thế này có thể làm vừa lòng khách hàng được không? Bình luận bên dưới cho mình và những anh em khác biết với nha.

278 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ có Honda mới làm ra được chiếc xe siêu xấu, siêu đắt mà lại bán siêu chạy. Hay.
@O.R.A.N.G.E Winner x táo bạo thật ,nhưng tổng thể xấu hơn exciter ,thiết kế phá cách phải kết hợp cả đẹp chứ ,chỉ táo bạo thôi mà xấu thì vẫn không ăn thua .Honda thiết kế ngon,có chất phá cách mà ngầu mới đẹp thì phải là dòng phân khối lớn CBR ,so giá cả ,trang bị có thể còn cân nhắc mua chứ về thiết kế thì mấy con CBR đi ra đường người ta phải nhìn chăm chú đấy.nhất là con CBR 250RR ,theo mình thấy là đẹp nhất trong phân khúc 300cc đổ lại luôn .
@gentlemanpro102 Đương nhiên bản thân mình cũng chả thích Honda, hoặc Head nó làm giá kiểu đó. Nhưng bản thân mình là người tiêu dùng mình cũng chấp nhận 1 cách bình thường thôi. Thị trường cả đống xe đó, có ai ép được ai đâu, có ai kề dao vào cổ mình bắt mua đâu. Ai không thích thì cứ chọn hãng khác thôi.
Mình cũng thích các hãng khác tại VN cho ra mắt nhiều xe đẹp, giá tốt ... hơn xe Honda để có thêm nhiều sự lựa chọn, đồng thời "ép" Honda nó phải cạnh tranh nhiều hơn, nâng cao chất lượng, giá thành hợp lý hơn, thì người tiêu dùng có lợi hơn thôi. Chả cần bênh hãng nào cả.
@Vuducanh0909 Mình cũng chả bênh hãng nào, nhưng quê mình đường xấu nhiều và phải công nhận Honda có lợi thế hơn khi đi đường đất. Nhà mình dùng xe cả hai hãng rồi. Nhưng nếu mua xe thì cứ để nó ra mẫu mới thì mua mẫu cũ. Lúc đó thì đỡ bị làm giá bác ạ. Xe cũng như đồ công nghệ, luôn đổi mới và update liên tục.
@O.R.A.N.G.E Xe máy vẫn là một gia tài ở nhiều gia đình Việt Nam nên những kiểu cả gia đình đều đi được sẽ bán chạy.
Nhiều nhà chỉ có 1-2 xe trong khi 4-5 người dùng.
Khi nào xe máy thực sự là đồ cá nhân hoá cao thì nhiều mẫu mã mới là lợi thế.
Bác có thể thấy, màu xe sặc sỡ rất khó bán vì nó chỉ phù hợp với 1-2 người trong gia đình. Xe màu hồng con gái đi được nhưng ông, bà, bố, mẹ, em zai khỏi đi chung.
Nhà mình mỗi người một xe nhưng khi mua vẫn chọn màu trung tính. Hihi
Video nói giá 87. 89tr chắc nghe nhằm 😆)
@finnfinns gía đại lý cũng chỉ chênh tầm chục triệu chứ ko chênh tới 30 đâu bác ơi haha
@gatheringviolet Nó làm giá lên không đến đó. Nên chắc nhầm rồi
@Đình.Bảo Đang định còm thì gặp bác
That Broly
TÍCH CỰC
4 năm
@su béo béo Shmode đời cũ công nghệ cùi bắp, dùng toàn đồ của tầm trung như AB, LEAD. Shmode đời mới nhìn na ná SH lớn luôn, dùng đồ ngon của SH, vượt cả PCX. Ngoài hình cũng sang chảnh hơn hẳn.
Mà giá bản cũ đã chênh 10-20tr r. Mk nghi là bản mới này chênh 20-30tr là có ấy. Tết cuối năm nay là có khả năng chênh 30tr.
honda tuyển đứa nào phối màu xe mà kinh hoàng vậy trời 😁
That Broly
TÍCH CỰC
4 năm
@Huy Hào SH mới ít chứ AB hổm nay thấy nhiều r mà bác. Mk ở SG, hay đi đường Q9, TĐ, BT, PN thấy rất nhiều AB mới r. Trên Group AB cũng 2 3 bữa là có ng rướt xe mới
AB2020 đời mới này, số lượng ng khen đã nhiều hơn các đời cũ. Mấy đời cũ (trừ đời 1) lúc ra mắt là dân chúng tổng chê bai sỉ vả luôn, mà cũng chạy đầy đường 😁
That Broly
TÍCH CỰC
4 năm
@MustDie Đời đó đuôi đẹp, mà mặt tiền xấu quá luôn. Hên là độ lên được dàn mặt tiền SH Ý nên cũng ngon
That Broly
TÍCH CỰC
4 năm
@minhtymeo Nhìn con xe Full đen bao cứng xe luôn, đẹp hơn hẳn. Nguyên dòng AB2020, tất cả bản mk đều thấy 2 miếng khác màu đó nó vô duyên vãi chè đậu.
@That Broly Mình thấy đời 2015 đẹp, 2016 smartkey là ngon, đúng là dàn đầu hơi xấu. Còn đời 2020 này nhìn lởm quá, giờ có lẽ cũng nhắm mắt mà đổi thôi, chứ đợi 4 năm nữa thì lâu quá.
Kenny Huynh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chiếc màu đỏ này sao phối nào nhìn xấu vậy, 😔
@Kenny Huynh công nhận xấu thật , ngoài đường cứ tưởng mấy con này là lead cải tiến , thà mua medley còn hơn
Kenny Huynh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tranquan1988 medley giờ máy hơi bị ngon đấy, trang bị phụ kiện tận răng
wixe
ĐẠI BÀNG
4 năm
xe đẹp nhưng vài tháng sau lại lỗi nắp bình xăng, đối với chị em phụ nữ khó mỡ ra khi đổ xăng
@wixe Cái lỗi đó bạn cho ít mỡ bò 3 chỉ là xong mình đã thử và ok 👌
@wixe Chia buồn là shmode ko có lỗi đó như lead vì nó đổ xăng dưới yên cơ 😁
Chắc ra head cộng the 5 10 củ nữa
Mà ls giá oto toàn thấp hơn giá bán. Mà xe máy lại toàn cao hơn nhở. Trừ winner
sgok
ĐẠI BÀNG
4 năm
@toivaem986 tại SG hiện tại là 75 đấy
w4r10ck1889
ĐẠI BÀNG
4 năm
@toivaem986 tại vì thị phần xe máy cùa honda áp đảo hơn thị phần xe hơi khi so với các ông trùm như toyota và các thương hiệu từ Đức
That Broly
TÍCH CỰC
4 năm
@toivaem986 Shmode bản cũ vừa cùi bắp vừa xấu hơn hẳn so với SH mà đã chênh giá 10-20tr. Shmode đời mới đẹp hơn hẳn đời cũ, sang chảnh na ná SH lớn, thì mk dự đoán giá chênh cũng 20-30tr
Hdepchai
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@That Broly chỗ crome đuôi dán màu vào là y chang thiệc
lat4ever83
TÍCH CỰC
4 năm
Quan trọng HEAD giá đẩy lên gần bằng SH 125 rùi thì mua luôn SH 125 thôi
Ba sàm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lat4ever83 Lúc đó SH 125 lại đẩy lên giá khác . Vì đó là SH.
Freenday
TÍCH CỰC
4 năm
@lat4ever83 chả hiểu người dùng vn thế nào nữa, giá cứ đẩy lên thế mà cứ đâm đầu vào mua, yamaha hay suzuki ko tốt hơn sao, nghĩ mà buồn :-<
That Broly
TÍCH CỰC
4 năm
@Freenday Vấn đề đáng nói là Yamaha, suzuki ko có sản phẩm nào là đối thủ của Honda SH hay Shmode. T đang mong chờ Yamaha ra con xe nào đó cạnh tranh vs AB, SH cho Honda nó bớt bành trướng, chứ giá mua của series SH, AB cực kỳ quá đáng
@Freenday thế h người dùng đâm đầu vào mua yamaha hay suzuki thì nó lại tắng giá thì sao ???? Rùi lúc đó lại bay vào đây nói Honda ko tốt sao bla bla, dùng não comment cho đỡ phí tài nguyên bạn ơi 😃 !!!
@lat4ever83 Chiếc này đi sướng hơn Sh125 chứ, Sh xác to, máy nặng, tốn xăng... mua con 150 ngon hơn nhiều.
Động cơ mạnh hơn, CHÚT XÍU
Nói thiệt, cái mặt nạ honda sh các kiểu nói chung ngày càng xấu, cứ viền chrome cho lắm nhìn như xe Đài Loan
Cái này là copy Piaggio nè 😆
1hoi1chai
TÍCH CỰC
4 năm
@gagalovegood P đời nào sử dụng loại này bạn. mình đi Sprint S ko có như này 😃
mrgior
ĐẠI BÀNG
4 năm
@1hoi1chai Hình như là giống medley 2020
@gagalovegood cái này nên gọi là học hỏi chứ 😁 tiện cho người dùng
@loveyoumuch_39 thằng này anti Honda mà, cái gì mà nó thấy Honda giống thì nó như thú được mùa, còn Yamaha nhái từa lưa thì nó coi như thường, thứ đầu bò óc heo 😆 !!!!!
Xe gì mà hơn 80tr @@
@đất mũi Thực phẩm Organic bên này cũng chỉ hơn thực phẩm thường có 20%-30% thôi, không đắt hơn 2-3 lần như VN đâu.

Mà 2 cái mình nói có liên quan tới nhau, bạn đọc ko hiểu thì đọc lại cho kỹ, đừng thấy người khác so sánh lại bảo tào lao khi mình thì thiếu hiểu biết.
That Broly
TÍCH CỰC
4 năm
@nonut Ăn dơ ở bẩn, ăn sống uống tươi, phá hại sức khỏe mới là ng vn nhé.
Giờ điều kiện sống, kinh tế, giáo dục nó ở dưới đáy r thì chịu chứ ko mong khả quan hơn đc
T thì tự biết thân biết phận sống Healthy nên có đc sức khỏe tốt hơn hẳn mọi ng xung quanh, ng thân. Nhưng mà t hiện đang không có cách nào để tuyên truyền cho những ng quan trọng biết rằng "SỨC KHỎE LÀ QUAN TRỌNG NHẤT" 😔
đất mũi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nonut Làm như chỉ mình bạn sống ở CND vậy , mình thiếu hiểu biết OK bạn . Nhưng không bao giờ so sánh khập khiễng cả . Nếu bạn là người VN thì bạn nên nhớ : xe máy là phương tiện đi lại phổ biến nhất ở thời điểm hiện nay nên phải cố mà sắm thôi + bữa ăn cơ bản là tốt rồi. Chứ nhu cầu cao hơn ai cũng muốn, phải thông cảm thôi .
buiphuloc
TÍCH CỰC
4 năm
@nonut Bạn ss ko đúng vì ng mua sh đâu mua tp bẩn 20Kg. Đúng hơn thì ng giàu đua nhau mua đồ đắt, ng nghèo đua nhau mua đồ rẻ vì ko có lựa chọn
HXV
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không biết các bác thấy sao chứ. Theo ý kiến cá nhân thì con trai đã mua nếu có tiền nhiều ( ý là nhiều hơn người ít tiền chứ ko phải đại gia nhé ) mua hẵn oto. Ko thích oto mu hẵn sh 150 trở lên mà đi. Ko đam mê dòng này thì làm con nvx, ex hay win ấy. Xe này chỉ nữ đi thôi. Mấy bác nam nhi đi con mode này mà đã ngữa mặt lên trời. Nhìn chán hẵn. Con này cứ nửa vời sao sao ấy.
zeroabs
TÍCH CỰC
4 năm
@That Broly Vậy đàn ông để tóc dài thì không nam tính à? Cưỡi con xe cũng thấy không nam tính hay sao?
tycoixike
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngocquang_t2 Xe thiết kế cho nữ thì để phái nữ đánh giá chứ chị em phụ nữ mình không hiểu nỗi đâu dù biết xấu nhưng tui đâu dám chê 😄😄
Kevin_Kim
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zeroabs <1.65m còn chạy đc SH lớn nữa nói gì SH mode
@HXV Sh xe nữ. Airblade mới là xe nam.
Vẫn còn hai cái xinhan vô duyên ở đít xe
MustDie
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangphithanh Cái đít xe còn xấu hơn cả bản cũ nữa. Chả thấy cải tiến gì ngoại hình, như là sửa bừa cho nó khác cũ đi 😆
có cảm giác con này set giá hơi cao, còn nước sơn đẹp, đồ để chân đẹp, đèn led, ....
Cũng bt à 😔.
traitay95
TÍCH CỰC
4 năm
125cc 4vale mà có 11 ngựa. Quá phế vật
@traitay95 Vấn đề là xe nữ làm mạnh làm j ???? Ngáo đá ah, nãy h có ai nói j đến tản nhiệt ah ? Còn biết gì về xe ko á hả 😆))) Cỡ chú em bằng cái móng chân của a :v
Làm rõ câu nói phế của chú em đó mà 😃). Con NVX 125/155 mới đúng là phế vật, ra từ 2015 mà chả dc bao nhiêu xe 😃)) Mạnh để làm j khi ko bán dc nhiêu ? Thua cả con xe nữ @@
traitay95
TÍCH CỰC
4 năm
@fr3nzjpl4nt Tại có loại như m đút đầu zo honda nên nó zậy đó. Xe mà éo biết cái tản nhiệt làm gì thì đúng ngờ u rồi. Đem doanh số với xe nữ vào. Xe nữ ko đc mạnh hả. Lắp não zo đi
@traitay95 Chỗ nào là không biết cái tản nhiệt để làm gì ???? @_@ !!! Đút chữ vô mồm người khác là ko tốt em trai ơi, anh chỉ nói câu nói 4 van 11 HP là phế vật của em cơ mà 😆 !!!!! Xe nữ của Honda nó làm từ 2011 tới h 11 HP và vẫn bán chạy nhất thị trường, thì việc quái gì phải chạy theo 1 con xe ế chổng cẳng làm gì em trai ? Còn nó thích làm mạnh hơn cũng được vậy nhưng nó éo thix đấy dc ko 😃) !! Việc gì phải làm mạnh hơn khi vẫn bán ầm ầm ? Vấn đề là em nói nó phế vật thì sai bét rùi còn gì nữa, nó bán ầm ầm bao nhiu năm nay đó em !!!
traitay95
TÍCH CỰC
4 năm
@fr3nzjpl4nt Lại doanh số. Nói chuyện như thằng hề. Phế vật là phế vật
Ba sàm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ở Việt nam xe có chữ SH sẽ bạn chạy thôi. Chắc sẽ đội giá hơn đề suất.
@Ba sàm Honda lúc nào head nó chả làm giá
Mua vision dán chữ SH vào là được
Chả thích mấy cái đèn 2 tầng, nhìn thì hiện đại mà hiệu quả chiếu sáng ko đc cao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019