Galaxy Note 20 sẽ bỏ màn hình cong???

Duy Luân
17/7/2020 22:48Phản hồi: 145
Galaxy Note 20 sẽ bỏ màn hình cong???

Tài khoản Twitter Evan Blass vừa chia sẻ hình ảnh render mới nhất của chiếc Galaxy Note 20, trong đó có màu xám mới khá đẹp và sang, ngoài ra chúng ta thấy rằng máy sẽ không dùng màn hình cong. Có vẻ như cuối cùng Samsung cũng đã từ bỏ màn hình cong 2 bên sau rất nhiều năm dùng công nghệ này. Hiện tại tất cả model Galaxy S20 cũng đã bỏ màn hình cong cả rồi.

Anh em thích hay ghét màn hình cong trên Galaxy Note? Hãy comment vào bài này nhé.

Với mình thì màn hình cong có tác dụng rất tốt trong việc làm đẹp, khiến cho chiếc điện thoại trở nên sexy hơn rất nhiều, điển hình là Galaxy Note 10. Tuy nhiên nó làm cho máy khó cầm hơn một chút nhất là khi nằm trên giường, và cảm giác hơi trơn hơn màn hình phẳng một chút.

145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không cong trên manly , quá ổn
matter
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Blade knight K cong là đúng
Cong chả hữu dụng gì
@Blade knight nghe đồn chỉ bỏ cong trên note thường, note ultra vẫn cong
hungsisvn
TÍCH CỰC
4 năm
@Blade knight Nhìn càng giống thiết kế sony thời trước mà dân lại không thấy dùng sony nhiều
@hungsisvn Sony nó vuông quá mức,
Chứ note nó bo nhiều chán
Cam dày ko biết có zoom xè xè ko nhỉ.
BH2412
TÍCH CỰC
4 năm
Quá ổn
@BH2412 Bỏ cong là đúng rồi.
Rồi sam cũng dần bỏ cong thôi, dán màn khó, dùng nhiều người hay chạm phần đó khó chịu,... Như mình thích dòng note vì cái vuông vức nên màn phẳng lại càng thích.
Mình thì thích màn hình cong nhé, nhưng cong ít thôi. Còn 4 cạnh bo cong nhiều thì xấu quá, càng ít càng tốt.
@tranbinh198074 Cong vuốt cạnh bị khó chịu lắm, viết bằng bút củng không thể viết lên phần cạnh cong được. Nếu có bản Note phẳng cao cấp thì hợp lý
@tranbinh198074 Cũng thích cong. Nhưng Nếu chỉ cong cạnh trên dưới thôi thì ngon nhỉ
Note 20 bỏ cong,note 20+ cong
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
Bỏ công thì bán note 10 lun
Cong khó cầm 😔
Ultra thì vẫn cong, chỉ bỏ trên Note thường.năm nay người dùng đc mua Note20 cấu hình dòng A. Kể cả Note20 Ultra nhưng màn 120Hz vẫn chỉ hoạt động ở độ phân giải FullHD. Quá tệ SS
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Nếu vậy thì có vẻ viền xấu như note 1o lite à
Phẳng bẻ cho cong và cong lại bẻ lại cho phẳng
Note 20 Ultra vẫn cong nhé.
angel2706
TÍCH CỰC
4 năm
Good! Chỉ có 2 điều ngăn cản mình mua 1 em note
Thứ nhất là màn hình cong
Và thứ 2 là mình ko có tiền =))
@angel2706 Cái nào cũng căng bạn nhỉ, nhưng cái thứ 2 với riêng mình thì khó "khắc phục" hơn, cơm áo gạo tiền, bao thứ để lo, chạy theo cái đt vài ba chục triệu thiệt là không đáng. Đời sống thiệt là nghiệt ngã quá đi 😃
@heobanhki Chờ một năm bác, cần gì đua theo công nghệ, mình thì chờ 6 tháng, mua hàng cũ rẻ một nửa, tiết kiệm đáng kể, năm nào cũng đổi được, xài một năm lại bán lỗ 3-4tr, đỡ hơn là mua mới lỗ 10-15tr
angel2706
TÍCH CỰC
4 năm
@chavalier nhu cầu của mình hiện chỉ ngang 7,8 plus là đủ xài nên ko dư tiền để mua note hay iphone đời mới hơn. có lẽ một vài năm nữa mới phải suy nghĩ đến việc đổi điện thoại, lúc đó có lẽ sẽ chọn note 😁
@angel2706 Cái này là sở thích thôi bác, mình thích đt nên đổi iphone và note hằng năm, nghĩ là mắc nhưng vẫn rẻ hơn so với mấy ông chơi pc và phím cơ :v
Cảm ơn nếu điều đó là sự thật, cong vô dụng!
@thaonhu1503 Cong trên và dưới thì nhìn cực sướng nhé. Chỉ là chưa ai làm thôi
Phệu TMC
TÍCH CỰC
4 năm
Bản thường sẽ bỏ cong. Thiết kế khác chút. Còn bản ultra ( plus ) vẫn cong. Thiết kế giôdng 90% note 10
Ủng hộ bỏ. Máy đã to mà còn cong rất khó cầm.
@khanhtoan.nguyen Chuẩn bạn ơi, mà nếu đúng như các bạn ấy nói bản thường bỏ cong, bản ultra vẫn cong thì cũng ok, ai thích cong thì cong, ai thích thẳng thì thẳng.
Cầm Samsung Note 10 plus vừa to vừa cong cầm thực sự khá là khó chịu. Với mình cong tương đối là vô dụng, nhìn nó chỉ sexy hơn được tý, nhưng mà cầm nắm thì không hợp lý và nhiều vấn đề khác nữa. Cho nên khá là ưng với thiết kế kiểu như ở trên, thích phía sau nhìn vuông hơn một tý, đến bao giờ bỏ được cái nốt ruồi kia đi thì tuyệt vời.
haohaovcl
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cong vô dụng nên để phẳng là chuẩn
Cụm cam xấu tệ hại. Oppo Tùng chó rùi đến Tam tinh. Bọn thiết kế không còn biết thế nào là xấu nữa thì phải
minhlongpe
TÍCH CỰC
4 năm
@Tìnhh93 làm gì có đề mà lac 😃 m dẫn câu truyện đi hơi xa rồi đó 😃 đang nói cam note 20 mà m dẫn về iphone 5 chi vậy =))
@Thiếu nữ thôn quê Tôi chê cả hai, Ip lẫn Sam cam đều xấu! Chả hiểu đua đòi cái cam tổ bố làm gì!
@dskhanhhoang Hi bạn . đúng rùi bạn. Bạn (dskhanhhoang) thật là hạ đẳng,
Tìnhh93
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhlongpe Ngu quá vậy con zai. T đag nói cho cmt kia là bọn nào gây hẫng đầu tiên. Và t đag nói tiền sử bọn cừu gây war thời ip6. Thế m vô đánh trống lãng qua thời note 20 chi vậy 😁😁😁. Vãi bọn cừu cuồng quá rồi méo còn phân định dc hiện tại quá khứ ...cười nhẹ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019