Trên đầu Mũ bảo hiểm Xlite 803RS Ultra Carbon - từ MotoGP ra đường phố.

20/7/2020 12:40Phản hồi: 25
Trên đầu Mũ bảo hiểm Xlite 803RS Ultra Carbon - từ MotoGP ra đường phố.
Xin chào các bạn, hôm trước mình có trên tay nón bảo hiểm Arai RX-7X FIM Racing #1 rồi.
Hôm nay mình sẽ tiếp tục giới thiệu một dòng nón bảo hiểm cao cấp khác đến từ Italy - Xlite

Đây là thương hiệu nón bảo hiểm thuộc NOLAN Group, nhà sản xuất nón bảo hiểm số 1 Châu Âu được thành lập năm 1972. Đồng thời là công ty đầu tiên áp dụng các cơ chế thông gió và Pinlock chống đọng sương cho nón bảo hiểm.

Về ngoại hình

Bạn có thể dễ dàng nhìn thấy chất liệu làm nên chiếc nón bảo hiểm này - Carbon

Đây là dòng mũ cao cấp nhất của Xlite, được làm toàn bộ bằng Carbon mang đến trọng lượng cực kì nhẹ, nhẹ đến mức mình không cảm nhận được đây là một chiếc nón Fullface, thậm chí còn nhẹ hơn cái nón 3/4 AGV Orbyt của mình. Chỉ 1350gr.

Xlite cho thấy mình là nhà sản xuất rất chiều lòng khách hàng, mang tất tần tật công nghệ từ giải đua MotoGP xuống cho con 803RS này, từ Đuôi gió khí động học, hệ thống tháo nón khẩn cấp, thông gió racing,...

Phần cầm được kéo dài ra khiến cho nón lướt gió tốt hơn

Quảng cáo

Nút gắn Pinlock có thể điều chỉnh dù đã trang bị Pinlock vào, thật dễ dàng điều chỉnh tầm nhìn của mình trong điều kiện thời tiết không tốt

Về nội thất

Xlite đã trang bị cho con cưng của mình một phần nội thất khá hoành tráng, được làm từ vải Ý kết hợp với lưới 3D, tạo nên sự mềm mại khi da mặt chạm vào và thông gió khá tốt dù đóng tất cả hốc thông gió. Cảm giác khi đội không bị bí bách hoặc khó chịu gì cả, mà ngược lại còn thấy rất thoải mái, mình rất thích nội thất của em này, đặc biệt hơn là có thể điều chỉnh cho phù hợp hình dạng đầu của bạn nữa.

Có một điều thật đáng tiếc cho mẫu nón cao cấp này, dù là thế hệ mới nhất, nhưng X803RS lại không được Xlite trang bị sẵn hốc nhét loa cho những bạn sử dụng tai nghe nón bảo hiểm như mình. Vì vậy, mình phải tự khoét cho nó cái lỗ để nhét con Cardo của mình vào.

Quảng cáo

Thêm một điều đặc biệt nữa chứng tỏ Xlite rất hào phóng

Phụ kiện đi kèm nón bảo hiểm X803RS- Ultra Carbon nhiều vô số, chả bù cho cái Arai mới mua của mình( chỉ có mỗi cái nón)
Trong hộp X803RS bao gồm : Mũ bảo hiểm Xlite X803RS - Ultra Carbon(kèm kính trong), một kính Darkgreen như hình, Đuôi gió ngắn thay thế(đi trong phố hoặc chở người ngồi sau), điều hướng gió thay thế(một phiên bản dài hơn), chai nước lau nón, khăn lau nón, sách hướng dẫn sử dụng, Pinlock.
Thật là quá hào phóng.

Đội lên bao ngầu nha.
Đặc biệt hơn nữa là mức giá.
Đây là mẫu nón cao cấp nhất của nhà Xlite, mang trong mình công nghệ từ MotoGP, chiều lòng khách hàng với vô số phụ kiện, ngang hàng với các mẫu Fullface đình đám như AGV Pista GP RR, Shark Race R-Pro GP, Arai RX-7X FIM Racing #1, Shoei X-14,... các bạn nghĩ nó xứng đáng mức giá bao nhiêu.

Chỉ 445$, đấy là số tiền mình bỏ ra để sở hữu được em nó, tương đương chỉ khoảng 10.450.000. Một số tiền quá là hời cho một mẫu nón cao cấp như thế này.

Các bạn thấy mẫu nón bảo hiểm cao cấp Xlite X803RS Ultra Carbon này như thế nào, xin hãy cho mình cảm nhận của các bạn nhé!

Cảm ơn mọi người đã xem tin!
IMG_2845.JPG IMG_2846.JPG IMG_2847.JPG IMG_2848.JPG IMG_2849.JPG
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dùng nón ROC cũng ok phết đó
@giahanne tôi cũng có một cái roc nè, dùng lâu rồi mà chất lượng như khi mua mới
Roc giá rẻ mà chất lượng lắm í
Mình thì chưa thấy ROC nằm trong thương hiệu uy tín, bài viết cũng nhắm tới thương hiệu nổi tiếng mà
Người và nón đều xấu.
Metal 3338
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Illusion88888 Me thì nhìn mũ cứ tưởng phim AvP .
@Metal 3338 Nón có thiết kế khí động học cao nên vậy thôi, nó dùng cho trường đua mà!
Mình đi xe cỏ dream, cũng đang kiếm cái nhẹ mà full , nhưng nón thớt tả thấy hầm hố quá ko hợp với xe. Mình lâu lâu hay đi công trường bằng xe máy. Anh em có mod nào full mà nhẹ, thoáng mát , đơn giản ko hầm hố share mình nhé. Tk
@kijutonet Giá ổn thì tìm KYT nhé bạn
minh3ko
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thấy mũ này là quyền lực nhất
Golden Sea
ĐẠI BÀNG
3 năm
đọc sơ sơ đầu bài tưởng vài chục củ chứ, giá quá đẹp cho 1 e chất như vậy, nhớ có lần tinhte cũng review e full carbon nào đó gần 100 củ
@HoanghaiTpz Em Arai RC Carbon
tF_December
ĐẠI BÀNG
3 năm
chỗ nào bán 10tr chỉ mình với bạn ơi
@tF_December Canh sale bên Motorcard đấy bạn
tF_December
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hungdang1508 ok thanks b, hèn j giá tốt quá 😃
công nhận nón này đẹp quá bác ơi, full carbon ngầu đét
@su béo béo Mod mua đội review đi 😂
@Hungdang1508 SG có chỗ nào bán nón này không bác ơi?
@leechnao Có đó bạn, hình như là Hi-end Helmet
@Hungdang1508 bác mua ở link này đúng không?
https://www.motocard.com/en/helmets/x_lite-x_803_rs_ultra_carbon_hot_lap_black_red_13.aspx
@leechnao Đúng rồi bạn, nhưng bữa mình mua ngay dịp sale của nó, rẻ hơn
@Hungdang1508 bên này nó ship thẳng về VN luôn à bạn? 😁
@leechnao Có luôn á bạn, mình mới đặt full bộ giáp về nè, từ thanh toán đến về tay tầm 15-30 ngày tuỳ hàng nó có sẵn hay không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019