Trên tay Oppo Reno4

cuhiep
22/7/2020 1:10Phản hồi: 158
Trên tay Oppo Reno4
Sau hơn 2 tháng ra mắt Reno3 thì Oppo mang Reno4 cùng với Reno4 Pro và chiếc đồng hồ Oppo Watch đến VN. Trong chủ đề này mình trên tay Reno4. Reno4 Pro đã được trên tay rồi và đồng hồ thì trên tay rồi nhưng 24 mới được chia sẻ cho anh em coi 😁

Reno4 lúc mình trên tay thì giá cũng chưa biết, cấu hình thì là cấu hình bán ở VN, khác chút so với bản bán quốc tế là chip Snapdragon 720G thay vì 765G. Phần còn lại thì giống: RAM 8GB, bộ nhớ trong 128GB, Pin hơn 4000mAh, màn hình 6"43, 4 camera trong đó có một cam 48MP...

Reno4 có màn hình nốt ruồi kép bên trái, nốt ruồi đó chữa hai camera trước. Cam trước cấu hình như thế nào cho bản bán ở VN thì chưa rõ lắm nhưng mình thử sơ thì thấy khả năng chụp AI rất tốt, việc tái tạo lại da, chất lượng hình (kiểu deep fusion trên iPhone mới) rất xịn. Cái này mình có up một vài tấm lên anh em xem. Mai mốt có máy bán ra, mượn được lâu hơn sẽ thử kỹ hơn.

Tiếp tục về màn hình thì Reno4 có một chiếc cằm khá dày và tỉ lệ màn hình cũng rất dọc nên tổng thể máy rất dài. Cằm này làm cho máy nhìn không được lung linh như phiên bản xịn hơn là Find cũng của Oppo.

Mặt lưng của Reno4 được hoàn thiện dạng nhám mờ, anh em bám vào không dính vân tay, cảm giác rờ vào sần sần ghê ghê. Ở dưới lớp kính đó thì màu sắc của điện thoại được thể hiện. Chiếc mình chụp trong chủ đề này là màu xanh, còn màu đen và màu trắng sữa. Mình thích cái nắp lưng kiều này vì không bám vân tay. Viền xung quanh máy thì là loại hoàn thiện bóng trơn, rất trơn bóng.

Reno4 có cục sạc đi kèm ở tốc độ 30W, cục sạc chuẩn VOOC của Oppo, đầu ra là chuẩn USB-A và kích thước khá là lớn nếu so với các củ sạc PD chuẩn GaN gần đây. Tuy nhiên cục kèm theo máy cho một chiếc giá không quá cao (dự đoán) mà 30W là đáng khen cho Oppo.

Camera Oppo Reno4 có nhiều hiệu ứng và khả năng khá đặc biệt. Phần này sẽ test kỹ và chia sẻ với anh em sau này. Lướt sơ thấy hay quá mà không kịp thử.

Oppo_Reno4_tinhte_trentay.jpg Oppo_Reno4_tinhte_trentay-2.jpg Oppo_Reno4_tinhte_trentay-5.jpg Oppo_Reno4_tinhte_trentay-3.jpg Oppo_Reno4_tinhte_trentay-4.jpg Oppo_Reno4_tinhte_trentay-6.jpg Oppo_Reno4_tinhte_trentay-7.jpg Oppo_Reno4_tinhte_trentay-8.jpg

Khay SIM gồm: một chỗ để thẻ microSD nhưng mình thấy bộ nhớ 128GB rồi thì không cần lắm. Rồi có thêm hai khay NanoSIM.

Quảng cáo

Lỗ cắm tai nghe 3.5mm, cổng kết nối USB-C là hai thứ anh em quan tâm ở đít của Reno4.

Ngoài Reno4 bán ra ở VN thì Oppo còn mang tới Reno4 Pro. Nhưng mình chưa trên tay con này. Tinhte.vn đã có bài trên tay Reno4 Pro xách tay rồi. https://tinhte.vn/thread/tren-tay-oppo-reno-4-pro-5g-reno-phai-chang-la-re-inovation.3159348/

Viền xung quanh màn hình rất bóng, nhìn rất lung linh

Nốt ruồi kép

Quảng cáo

Mặt lưng đổi màu đẹp

Nguyên hộp gồm quá nhiều nhựa

Có cái đồng hồ vui vui, Đan Anh sẽ trên tay sau.

Hộp Reno4 rất đẹp

Màn hình màu sắc tươi, thông tin cụ thể về màn hình mình sẽ update sau.
Các công nghệ của camera mà mình thấy được:
AI Color Portrait
Quay slowmotion 960fps
4 camera

Hình ảnh khác
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

makeitmine
TÍCH CỰC
4 năm
Kèo thơm
@makeitmine 300K USD đây hả anh em?
@makeitmine Em thấy Bphone ở ngoài đời rồi mấy anh ơi, mừng quá, em được tận mắt thấy Bphone rồi
@makeitmine mặt chán đ' muốn nói, chắc em nào 30k
namhy
TÍCH CỰC
4 năm
@Lâm Bình Chi Bạn đúng là số hưởng!
Nói thiệt chứ mình ko nhìn cái điện thoại luôn á, chỉ lăng chuột tìm hình khác thôi 😉
1hoi1chai
TÍCH CỰC
4 năm
@nuhuta bổ sung vài hình bên TT ko đăng 😆
@nuhuta Bài viết về cái điện thoại nào đấy bạn? Mình có thấy cái điện thoại nào đâu.
@nuhuta chuẩn đấy bác, này làm gì có cái điện thoại nào đâu, này chắc rì viu gì khác rồi kkkk
@1hoi1chai Mẫu đẹp, mới thấy.
đùi ngon đấy
anhbetong
TÍCH CỰC
4 năm
nhìn có vẻ cũng hấp dẫn
QuyetND_Jr
TÍCH CỰC
4 năm
mình có 3 bích mọi người ơi =))
@QuyetND_Jr Cho đi trước, à mà ko... 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
QuyetND_Jr
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 😂
@QuyetND_Jr Thằng nào lại tổ tôm nhét bừa 2 con 3 bích thế này
Mẫu makeup vs mặc đồ dạng retro nè, quá đẹp luôn
Thông báo khẩn: Video đi kèm không có hình cô kia đâu, đừng xem
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
@dungnthbb May quá bác cảnh báo, ko lại phí mất vài phút thanh xuân 😆
Lốp căng đấy
@zipder Đinh đâm cũng oải đấy 😂
Mình thấy mẫu này ra mắt có vẻ ổn trong tầm giá , khả năng cầm nắm tốt , xử lý mượt mà , cao ráo , xinh nữa
@Red Apple Chip ngon máy mượt
@khoanam3004TT Lấy về chắc khỏi xài ốp lưng luôn cho nó mát
@Red Apple 😀 như vậy thì phê, vuốt không vướng vải nhưng chỉ định nên sài trong phòng kín.
@Red Apple Khỏi đeo ốp, dán mặt kính chi cả, để trần vậy mới hấp dẫn
stpdlr
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao con reno4 pro trong bài và ở mấy trang bán điện thoại ở VN cụm camera sau lại khác nhỉ? Mình lên trang gsmarena cũng ko thấy mẫu như này?
@stpdlr Đúng rồi, về VN nó khác luôn á, chỗ nào ra chỗ đấy, chắc cầm nắm tốt lắm
Sơn Kao
TÍCH CỰC
4 năm
Vào vì giò chả 😂
Vào xem vì cái hình
TqTTpT
TÍCH CỰC
4 năm
vào vì cái hình, ra luôn vì cũng ko có cái hình nào hơn luôn, bb các bác vào sau nhé 😁
Khi nào trên tay 1+ nord đây
oxechip
TÍCH CỰC
4 năm
tưởng được xem nhiều hình b mẫu hơn, mod ác quá . hu hu
Camera nhìn xấu
Móng tay đẹp
Cháu gái nhìn cưng quá!!!
matter
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air giá sao k thấy báo?
@Nam Air Có thấy móng tay nào mô mod? 🙄
@crazysexycool1981 Z chắc nhìn chỗ khác rồi nên không thấy
@johnny dũng Ko thấy thiệt mà, chắc mình quáng gà quá rồi, cái phông đẹp quá mà bị xoá nhạt nhoà 😁
@Nam Air Khen móng tay chỉ là cớ, câu sau mới là câu chốt
talala
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có ai vào đây vì ảnh bìa như mình không 😁
@talala bạn nữ xinh quá xá xinh mà 😃
Hiris
ĐẠI BÀNG
4 năm
@talala Đồng quan điểm :v
badbug
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air vẫn thấy mod DAN xinh hơn. ^^
@talala Hội này nhiều lắm đa
aman
TÍCH CỰC
4 năm
Có ai vào đây để xem oppo reno4 ko???
@aman Hông
Hiris
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khoanam3004TT Xem trên tay Reno 4 nhưng ko tập trung lắm :v
ÔngGiáo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@aman Vào xem máy móc thế nào, màn nhìn căng đét 😁
@aman Ủa bài này giới thiệu gì vậy mọi người? Sao ai cũng khen lốp ngon, vừa tay, mặt lưng sáng trắng không à,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019