Zune HD đã có màu mới, mừng Giáng Sinh

niky
2/12/2009 17:5Phản hồi: 18
Zune HD đã có màu mới, mừng Giáng Sinh
Đúng như tin tức đã đăng tải trước đây, hai phiên bản màu hồng (Magenta) và màu tím (Purple) của chiếc máy nghe nhạc mới nhất từ MicrosoftZune HD đã có mặt trên Zune Store. Có lẽ với sự đổi mới về màu sắc này, Microsoft cũng kèm theo đó là hy vọng tín hiệu thị trường sẽ lạc quan hơn trong mùa mua sắm từ nay đến hết năm.

Zune HD sở hữu màn hình cảm ứng OLED 3.3", chuẩn 16:9 độ phân giải 480x272 pixel, tích hợp chức năng thu HD Radio và hỗ trợ xuất HD 720p (thông qua một đế cắm được bán riêng). Máy còn được cài đặt sẵn trình duyệt xây dựng trên nền Internet Explorer và tích hợp sẵn bộ tìm kiếm mặc định Microsoft Bing, do đó máy có thể duyệt web, mua nhạc, phim, tìm kiếm chủ đề. Song song đó, các phiên bản nâng cấp firmware gần đây còn cho phép máy vận hành các game/ ứng dụng 3D...

Hai phiên bản mới nhất cũng có giá tương đương các phiên bản cũ: 220 USD cho dung lượng bộ nhớ 16Gb và 290 USD cho dung lượng bộ nhớ 32GB. Bạn quan tâm có thể tham khảo đường dẫn đến Zune Store.

Nguồn: Gizmodo
[relate]"zune HD", máy nghe nhạc[/relate]
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đáng để ao ước với một thứ đẹp đẽ thế này.
bebe2009
TÍCH CỰC
14 năm
ở việt nam có bán chính thức mặt hàng này không các bác
SAo màn hình zune HS có độ phân giải hơi kém nhỉ ? Không bằng của itouch.
nhưng bù lại nó dc màn hình OLED 😁
em cũng đang định mua zune nè, mà phân vân quá, bây giờ là game free, mai mốt nó bắt mua bản quyền thì chẳng biết làm sao luôn 😔
jacktruong
ĐẠI BÀNG
14 năm
con Zune này hình như ko ai ngoài giới công nghệ biết tới cả,còn lâu mới phá đc ngôi vua của iPod
Mình biết iPod từ năm 2004 (iPod U2) - 2007 mới bùn nổ iPod iPhone, iPhone đã ra lâu có ít nhất 5 năm mãi năm 2007 ở VN mới phát triển mạnh. Còn Zune chỉ mới ra có năm 2008 tính ra cũng mới có 1 năm 😃 tương lai sẽ sáng sủa thôi:p
Vốn Zune cũng không phải là để tiếm ngôi của ipod, nó chỉ là một công cụ để MS cạnh tranh với Apple ở mức độ nào đó thôi
ngocanhrb
TÍCH CỰC
14 năm
Dẫu sao thì cũng ủng hộ co MS. Hiện tại mình đang dùng và bán nhiều đồ cho MS quá 😁

Apple thì cũng thích, nhưng mỗi thương hiệu đều có những điểm mạnh yếu riêng. Hy vọng họ tạo cho người dùng được nhiều sản phẩm tiện ích.
ước mơ thôi😔 (30 characters nè )
mặc dù là một fan chính cống của Apple nhưng thật khó chịu khi cứ thấy bác nào nói cái này cái kia còn lâu mới bằng được Apple, còn lâu mới qua được Apple rồi chê bai các thứ linh tinh, thật buồn cho những suy nghĩ và lời nói thiếu chín chắn như vậy ...
ducpham88
TÍCH CỰC
14 năm
Có ai nói đâu bạn ! mỗi nguòi mỗi suy nghĩ mà ! ko ai gióng ai nhung dù gì bạn cũng nhận xét khách quan lám !

con zune này dep ghê ! nhìn itouch mãi chán ròi ! giò thích xài thũ con này quá !
trời.đẹp quá. nhắm mãi,cuối năm tiền thưởng múc xem sao.
hjx. hồi em mua lúc mới ra bản 32gb có mỗi 1 màu, h thì nào là miễn phí khắc lazer, màu mè lòe loẹt nhìn tiếc wa.
màn hình touch vs oled khác nhau ở chỗ nào hả các bác 😁:D:D
caimongs
ĐẠI BÀNG
14 năm
híc có ITOUCH rồi nhưng ko có nghĩa là ko thèm muốn ZUNE thôi cố cày cho 2 thằng bé nó gặp nhau vậy 😔(
các bác cho em hỏi mua em này ở đâu? em ở HN
.Ko bík bao lâu nữa thì Zune mới có 1 kho PM và game đồ sộ hoàn chỉnh đây nhỉ 😔.Khi đó sẽ ráng tích đạn mà làm 1 em 😃.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019