Google tự "rò rỉ" thông tin về chiếc Pixel 5, tuần sau ra mắt

Duy Luân
30/7/2020 22:59Phản hồi: 115
Google tự "rò rỉ" thông tin về chiếc Pixel 5, tuần sau ra mắt

Google vừa tự cập nhật trang Facebook và Twitter của mình với tấm hình mới gợi ý về Pixel 5, chiếc điện thoại sắp ra mắt vào ngày 3/8 giờ Mỹ, tức khoảng thứ 3 tuần sau giờ Việt Nam. Hãng cũng đưa ra 1 đường link dẫn tới trang giới thiệu sản phẩm nhưng trang này vẫn còn đang được xây dựng dở dang một cách cố tình, kèm theo tấm ảnh như bạn thấy bên trên. Chưa nghe thông tin gì về Pixel 4a giá rẻ cả, đợt này có khả năng chỉ có mỗi Pixel 5 và Pixel 5XL được giới thiệu.

Trong thời gian chờ đợi, anh em có thể xem nhiều thông tin về Pixel 5 trên Tinh tế ở link này.

Google có thể sẽ không dùng cấu hình top cho các máy Pixel của mình, có tin đồn nói rằng họ sẽ dùng chip Snapdragon 765 thay vì 865 bởi hiệu năng vẫn đủ cao trong khi rẻ tiền hơn và ít hao pin hơn.

115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiris
ĐẠI BÀNG
4 năm
Pixel mình thấy hình như ít bán ở VN. Nhưng đọc review thì công nhận là máy dùng tốt. Đợt tới có đổi đt chắc sẽ mua Pixel dùng.
Thiencl
TÍCH CỰC
4 năm
@Hiris Tìm cửa hàng uy tín lấy con pixel 4 Xl sài cho đã. Cảm nhận sự sung sướng
Hiris
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thiencl Vâng bác. Nhưng qua mùa Cô Vy này đã bác.
Thiencl
TÍCH CỰC
4 năm
@Hiris Chúc bác sớm tìm được máy ngon và giá cả hợp lý nha
Hiris
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thiencl thanks bác
Hóng xem thiết kế như thế nào. Mong là không có những chi tiết dị hợm như trên các đời trước.
@vinandroid mấy phiên bản đời sau đỡ hơn rồi bác, chỉ có cái thiết kế xấu vãi đái, được cái cam chất và android thuần nên xài mượt hơn android tùy biến của hãng điện thoại khác.
@khanhtoan.nguyen Google thì khó có thiết kế đẹp lắm, nhìn đã chẳng muốn dùng rồi
That Broly
TÍCH CỰC
4 năm
@khanhtoan.nguyen Pixel 4, 4XL mặt lưng cũng đẹp r mà. Mặt tiền thì chưa xứng danh Flagship. Mk nghĩ chắc nó cố tình làm v, để khỏi cạnh tranh với các hãng đang dùng Android Services của nó
Pixel giờ chỉ hóng thiết kế thôi, chứ phần mềm với camera thì nó tốt sẵn rồi.
@lexcuong Google thiết kế chả bao giờ đẹp cả .....
@buihai83 vậy mà nhiều người khen đẹp cơ đấy 😆
tn2108
TÍCH CỰC
4 năm
@buihai83 em đồng ý với bác, ko có tke nào gần đây em thấy đẹp cả, và quan trọng cực kì keo trong khoảng bộ nhớ trong
@tn2108 Google là thằng chuyên copy nửa vời, thua xa mấy hãng TQ. Người ta làm tai thỏ thì nó làm tai trâu... càng copy càng xấu, mong sao nó copy đc máy nào giống apple hay SS
@vietnamMBC Copy được cái màn đục lỗ to đùng, bỏ giắc tai nghe, bỏ thẻ nhớ, chưa kể copy cả bộ nhớ trong và pin bé tí.
redosolo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giờ chỉ cần giá bớt bớt chút là được
@redosolo bác đợi tầm 1 năm sau ra mắt là auto rớt giá!
Tuần sau ra mắt rồi còn lộ quái gì nữa ko biết =))) up full ảnh đi cho nhanh
MoNoJi
CAO CẤP
4 năm
Nhá vậy thôi mà, đã biết 4a hay 5 đâu @@ mà 4a lộ cả mấy tháng nay r thì có khả năng 4a ra trước chứ
@MoNoJi 4a là 5, 5 là 5XL?
Không ai lấy thông tin nên tự rò rỉ luôn cho nhanh
@johnny dũng Tại con đời 4 lởm quá hả bác 😁
@denmilu Đời 4 ngoài cái pin với cái trán dô ra chả chê được điểm gì.
@justinut0909 Mình chỉ ớn Pin thôi 😃
Moriong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nâng cấp bộ nhớ tối thiểu lên thành 128gb thì ngon,64gb đối với android thật sự hơi thiếu
Thông tin chính thức đây nè
Google 030820.jpg
blackjade
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hóng thiết kế và cái giá.
giangcj
TÍCH CỰC
4 năm
Vẫn hóng ngày Pixel bán chính thức ở VN
Billlay
ĐẠI BÀNG
4 năm
@giangcj Đợi đi bác ơi. Gg nó chuyên phần mềm, chứ mấy cái thiết bị nó ít bán toàn cầu
minhtie98
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng pixel 3 xl. Dùng quá ngon
chắc phải kiếm cây pixel chơi xem sao . thấy mọi người khen quá trời.
@quangthegtvtk49 bác muốn Android thuần mượt mà + cam chất thì quất luôn đi bác, lên hội kiếm mấy con 2nd quất trải nghiệm cho đỡ tốn kinh phí.
rầu rĩ mấy cái rò rỉ
@caffeinezzZ Như cái này mà rẻ rẻ cỡ 7 8tr thì sẽ khá là phân vân so với O+ Nord rồi.
tn2108
TÍCH CỰC
4 năm
@caffeinezzZ Dc vậy cũng mừng, thường lúc nào cũng xấu hơn
lu end
TÍCH CỰC
4 năm
@Trungsao1987 vân tay trong màn hình chắc giá lên nữa á. giờ mấy con 4 vs 4xl còn cao quá.
Nexus tới số 6, không biết Pixel duy trì đến số mấy đây; nghe đâu team Pixel sắp bị giải tán, tiếp nối là GPhone®️️ 😃
chotoi
CAO CẤP
4 năm
Theo quy ước không công bố cách đây 4-5 năm. Google sẽ hạn chế làm smartphone. Google tập trung phần mềm, không dẫm chân lên OEM. Những sản phẩm đinh của G chỉ bán online hoặc qua một số nhà mạng.
Bạn mình đang xài khen mượt. Đc cái xấu.
HungCD1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tự mình đưa ra thì sao gọi là "rò rỉ" nhỉ?
hAhaa~
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HungCD1 Chỉ để lộ ra một chút ít thông tin về sản phẩm, nên gọi là rò rỉ thôi bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019