Trump muốn cấm hẳn TikTok tại Mỹ
_vphlinh_
5 ngày trướcBình luận: 268Lượt xem: 7.748
Trump muốn cấm hẳn TikTok tại Mỹ
Trước những thông tin cho rằng Donald Trump sẽ buộc TikTok phải bán lại “kha khá” quyền điều hành cho một công ty của Mỹ thì mới đây, Trump đã trực tiếp đưa ra tuyên bố “sẽ cấm hẳn TikTok xuất hiện trên đất Mỹ”.

Trái với những thông tin đưa ra trước đó, vị Tổng thống này không hề có hứng thú “bắt tay” đàm phán để khiến TikTok phải bán lại cho một công ty tại Mỹ nhưng thay vào đó, Trump muốn ngay lập tức ký sắc lệnh để cấm hoàn toàn các hoạt động của ứng dụng này. Trump nói rằng ông hoàn toàn có thẩm quyền để thực hiện điều đó thông qua một sắc lệnh hoặc những điều tương tự như vậy.

Không chỉ có những phát ngôn cứng rắn của Trump về các vấn đề liên quan đến TikTok, chính phủ Ấn Độ trước đó cũng đã thực hiện lệnh cấm TikTok khi quốc gia này và Trung Quốc diễn ra những xung đột khá gay gắt. Các vấn đề liên quan đến bảo mật thông tin đã khiến TikTok thời gian vừa qua phải đối mặt với khá nhiều chỉ trích.

Theo Androidpolice
Anh Trump đúng là không làm em thất vọng.
@crazysexycool1981 Thế đã khuyên tụi bạn bác bỏ tiktok tàu đó chưa? Mình khuyên đc khá nhiều rồi ấy
@hoangtien123 Sao bạn ngây thơ dữ, phe gì cũng thân tiền thôi bạn nhé
@denmilu Ko khuyên, đó là tự do cá nhân của người ta! Mình đơn thuần ko follow họ nữa 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Khuyên đi bác. Lan toả tinh thần tẩy chay tàu chứ
Ngày này rồi cũng tới!!!
@Nhanfgy85 Giờ mới biết à, tinhte đc buff tiền và theo bài viết đưa lên theo định hướng nhé
@TonyWu nó mới xoá bình luận tui hồi chiều ,bây giờ nó định hướng dư luận quá trời,chất lượng bài viết thì đi xuống,chủ đề vớ vẩn,hồi thứ 4 nó cho đăng bài của nickname heo sữa trên fb có câu " ae dùng hàng TQ,điện thoại TQ thấy dơ dơ sao đó",ai tranh luận với nó thì nó gọi là hán nô,nhiều người đã kêu gỡ bài thì đến thứ 5 nó mới gỡ,giờ tui mới biết bản chất của diễn đàn này
@Ma Vương _ MT Mấy thằng làm phần cứng như apple thì dễ hơn. Chứ nó nhúng vào dịch vụ internet như thằng google hay fb đi là biết ngay thôi mà 😂
@Nhanfgy85 Thật ra gọi là Hán nô cũng đâu có sai, Hán nô ko có nghĩa là nhận tiền hay lợi ích từ bọn Hán.. Mà bị đầu độc tư tưởng chính bản thân mình trở thành Hán Nô mà ko biết đó cũng là 1 dạng Hán Nô 😆))
Cố lên Trump
@ntnk1984 Sao khựa nó cấm google facebook mà đến giờ trump vẫn cho dùng các dịch vụ của khựa nhỉ. ???
Ông Trump phát ngôn cứng quá nên nhiều người không ưa.
Riêng đấu vs khựa thì chỉ ông này dám làm.
@thanh.vohong tại sao lại vậy. Bọn khựa mà sản xuất hàng hóa tại VN thì ngon quá còn gì, xuất mỹ đâu bị đánh thuế nhiều như chị na đâu
@ThuanNguyen94 Mong Trump tiếp tục tái đắc cứ trong đợt bầu cử cuối 5 nay để thế giới vẫn có 1 trụ cột trong việc đối chọi với Tàu, ko thì Tàu tiếp tục được dịp tác yêu tác quái 😤
Ước gì cấm trên cả thế giới mẹ đi. Nước nào muốn chơi vs Mỹ phải cấm cái phần mềm vớ vẩn này luôn.
@maithang215 là sao
@maithang215 Làm gì mà có vẻ cay cú với Tik Tok dữ zậy 🤣
@maithang215 Căng thế
https://vt.tiktok.com/y6NjFF/

Yến Yến on TikTok

Đi làm mùa cô vyyy
t.tiktok.com
@maithang215 Bạc quan điểm, mong thứ ứng dụng này bị cấm trên toàn thế giới (VN chắc khó) 😆
Cấm là phải. Cancer shit
Vẫn thích Obama, nhờ có Obama mà tq được như ngày hôm nay 😆
@mannavod Chí ít ko mất đảo. Còn giờ... 1 thằng nói, 1 thằng làm
@gentlemanpro102 Bầu ở xả phường nhìu ng mình còn k bít đến mặt mũi nữa... toàn gạt bừa
@Ma Vương _ MT Ở Mỹ dân cũng bầu đại cử tri, rồi đại cử tri mới bầu tổng thống. Như vừa rồi Clinton được nhiều dân bầu hơn Trump nhưng vẫn thua đó thôi. Hơn bên ta được cái có vận động tranh cử, dân hiểu rõ hơn về ứng viên thôi
@huygapro Nhờ bạn nhắc mình mới nhớ vụ này
Sướng
để Youtube và FB làm app như Tiktok cho... cần gì TT. Cấm nhé!
@stevedat nó làm được thì đã sài rồi, Tiktok thành công nhờ team product, content hay hấp dẫn chứ ko phải công nghệ cao siêu =))))) ko cấm đợi đến bao h mấy th kia mới cạnh tranh đc
@hemilo uh, minh cung ko TT nen ko ro haha
@zipder ko choi nen ko ro luon ;v
@tantitnomashi chinh xac :d
Ủng hộ hai tay hai chân, cấm mẹ đi. Việt nam nữa, cấm luôn.
@bucom2486 100 likes cho bạn <3
@bucom2486 Login to like you
@bucom2486 vào tt thấy bọn khỉ và dân trí thấp chiếm hết 99%, toàn adua bắt chước
@bucom2486 VN nó cho cả người đàng hoàng ra vào thu thập thông tin chứ cấm cũng chả giải quyết được gì, chưa muốn nói cũng chả cấm nổi vì thế nào mấy bác ngư dân cũng phải thế mạng. Trên tinh tế này nhân viên Khựa nhiều lắm, anh em tích cực đập bọn nó cũng là yêu nước rồi.
@bucom2486 Cũng mong điều này xảy ra mà ko biết có thành ko 🤓
anh trump vs anh tập, ai sẽ thắng đây, từ vụ huawei đài loan, h là Tiktok, chưa thấy anh Tập đáp trả lại nhỉ ?
@ThuanNguyen94 Kinh tế Mỹ giảm sức mua thì thằng xuất siêu sang Mỹ như Tàu cũng ngáp. Chưa kể chính nó cũng bị virus cộng thêm thiên tai nữa.
@justinut0909 Nói chung cả 2 thằng đầu tàu kéo kinh tế cả tg đi xuống.
@ThuanNguyen94 Bên TQ cũng loạn ra 😆 chạy dịch, chạy lũ chạy đói qua VN còn gì .
@thethidie Có con virus Corona đấy, tung hoành từ hơn nửa năm qua rồi đấy, you want more? 😩
Chắc chắn sẽ chặn thôi, không dại gì để mất quyền lợi kiếm tiền của FB, google...
@ngocdung_const Ai biểu mấy đứa Mỹ không thả tim cho Trump on Tiktok https://vt.tiktok.com/yrYtQx/

austinkotler on TikTok

TikTok do your thing!!!! #fyp
t.tiktok.com
Nếu Trump không vào địa ngục thì ai vào, dù đó là vì lợi ích của cá nhân hay là của nước mỹ nhưng điều đó làm hả hê lòng dân ở những nước đang bị tàu đè đầu cởi cổ.
Ủng hộ Trump, hy vọng ông đắc cử nhiệm kì kế tiếp để tiếp tục nắn gân bạn TQ.
@lolzland Kỳ này ông trump chắc khó tiếp thêm nhiệm kỳ. Mong người sau hành trung quốc như hoặc hơn trump nữa.
Mỹ là bá chủ dù sao vẫn tốt hơn trung quốc.
@Ma Vương _ MT Thấy Biden hơi khen TQ và đá đểu Trump đủ thứ, ko biết tình hình năm sau ra sao
T cũng hy vọng Trump đắc cử tiếp
@Ma Vương _ MT Tình hình tranh cử rất phức tạp, TQ và nga nhúng tay hơi nhiều, obama thì gáy đểu liên tục.
@That Broly Hồi lúc mới đầu thấy thân thân trung quốc, sau này đổi 180 độ sang hành trung quốc te tua. Sợ ông Trump thật.
Cấm luôn đi. App này nó dùng AI biết rõ tâm lý mình nên hút mình vào xem các clip. Thỉnh thoảng vào xem mấy em xinh xinh uốn éo nhảy nhót hát nhép nhưng giờ xoá luôn.
Vậy chưa đủ, clip tiktok còn đưa đầy lên facebook, youtube làm mất thêm thời gian xem tiếp.
@vinandroid Len lỏi mọi ngõ ngách không chừa nơi đâu!!!
@vinandroid Mình cũng hay thấy mấy clip liên quan đến Tiktok xuất hiện tràn lan trên FB, thậm chí mấy đứa bạn cũng xài luôn, điển hình là mấy em gái xinh tươi! Chả nhẽ lại unfollow mấy ẻm 😂
Kiểu như thấy ngta phát triển mạnh quá nên hãm lại nhỉ?
@ThienAnimation Bạn kg biết thần TQ nó cũng cấm rất nhiều dịch vụ của Mỹ như gg, fb . để các công ty trong nước làm vài nhái lại tương tự ak ?
@ThienAnimation Mỹ chứ có phải đông lào đâu mà cái gì quản ko đc thì cấm.
@ThienAnimation Không hãm cho nó leo lên đầu ngồi à?
@ThienAnimation Vậy còn youtube, google, facebook và ép apple đặt sever lưu trữ thông tin người dùng TQ ở TQ,... tụi này mạnh quá nên bị hãm lại ở TQ?
Triệu like cho sếp Trump. Đập sml mấy thằng khựa cho Đông Lào nhờ 😃
@Andydo611 Đông Lào quan ngại lắm à nha.
@asuwa Mấy bác nhà ta hả hê trong bụng nhưng bên ngoài thì ko nói gì hết .
Đám Hồng vệ binh online hình như dạo này giải tán cmnr. Trump cứng quá mah!
@Andydo611 đừng kêu ai đó nữa, buồn lắm rồi.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 233VIPhemilo
9.288 bài đăng
quangthegtvtk49+ 92CAO CẤPquangthegtvtk49
4.841 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.248 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156