Com macbook của mình hiện tại xem toutube hay bị đơ mạng quá , muốn về lại OS cũ ( nhớ mang máng...

Re0
1/8/2020 7:44Phản hồi: 16
me864 có 4gb ram nên nó lag là phải, bác giữ shift option command r để về mặc định, nhưng em nghĩ bác cài 10.10 cũng ổn đo
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

me864 có 4gb ram nên nó lag là phải, bác giữ shift option command r để về mặc định, nhưng em nghĩ bác cài 10.10 cũng ổn đo
Re0
CAO CẤP
4 năm
@nghiemduchien Bác ơi của em là 8gb ram mà , ME865 ý , vâng để làm thử về mặc định , đang cơ quan , sáng mai mới về , chỉ cần kết nối mạng wifi là được bác nhỉ
Re0
CAO CẤP
4 năm
@nghiemduchien Dữ liệu có bị mất không bác ơi
Re0
CAO CẤP
4 năm
@nghiemduchien OS có thể tải ở đâu là chuẩn bác ơi
Tắt máy. Cắm dây mạng cho nó. Mở máy và bấm ngay tổ hợp Shift-Option-Command-R. Nếu làm đúng sẽ vào chế độ Internet Recovery.

Chế độ Internet Recovery bằng tổ hợp Shift-Option-Command-R sẽ cho phép cài đặt lại phiên bản macOS đi kèm với máy khi xuất xưởng (khác với Option-Command-R chỉ cho phép cài lại bản macOS mới nhất hiện có).
Re0
CAO CẤP
4 năm
@Penguin Pingu Đơn giản và nhanh gọn vậy thôi à bác ơi , cắm dây mạng thì máy mình bắt wifi , hình như không có cổng cắm dây bác ạ
Hiuhiu
Hình như do adblocker nữa. Mình thử tắt thì tải được, nhưng lại bị quảng cáo
Re0
CAO CẤP
4 năm
@rungxanh2901thanhlam Mình chưa hiểu bạn ơi
@Re0 Ý mình là nếu bạn có dùng adblocker trên trang của YouTube thì có thể thử disable xem. Nhưng một khi disable thì lại phải khó chịu với quảng cáo trong lúc xem clip
Re0
CAO CẤP
4 năm
@rungxanh2901thanhlam mình không dùng bản trả phí nên là xem clip video nó vẫn hay chèn quáng cáo bạn ạ , hihi , mình đang chuẩn bị cài lại đây
daxutru
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cài lại phút mốt thôi mà bác
Re0
CAO CẤP
4 năm
@daxutru Đến lúc chọn ổ lại ko hiện bác ạ giờ vẫn lọ mọ mấy lần mà ko đc , chán quá
daxutru
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Re0 Bác vào Disk Utility xem có nhận ổ ko, nếu vẫn nhận thì Format lại xem
Re0
CAO CẤP
4 năm
@daxutru Vâng , giờ vẫn đang lọ mọ đây bác, lâu quá k làm mà chả nhớ gì nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế