Mình lại nhịn thêm 5 ổ bánh mì để có được giao diện mới trong những ngày Covid 19

Lê Huyền Vân
4/8/2020 9:52Phản hồi: 145
Mình lại nhịn thêm 5 ổ bánh mì để có được giao diện mới trong những ngày Covid 19
Hôm nay mình đã tự làm giao diện Stay Home cho chiếc điện thoại Android trên một nền tảng mới. Đó là KWGT - một ứng dụng giúp bạn tạo ra một widget cho màn hình chính trên thiết bị Android. Khá là dễ dùng và cũng có nhiều thứ để vọc vạch thú vị. Mình có thể tuỳ chỉnh nhiều thứ mang tính cá nhân dựa vào những widget này.

Mời anh em xem qua sự thú vị của giao diện nhá:

Tổng số tiền mình bỏ ra thêm để hô biến cho giao diện màn hình chính như video là 87 nghìn đồng. Bao gồm các source sau:

Cách làm cụ thể:

Khởi chạy Nova Launcher Prime trên điện thoại Android của bạn.

Mở app Whale Papers để chọn cho mình một hình nền ưng ý và set nó thành hình nền cho màn hình chính.

Nhấn giữ màn hình chính của điện thoại để thêm widget > kéo chọn widget của KWGT > đặt nó ở một vị trí thích hợp và bấm vào để đi đến phần chỉnh sửa trong Kustom.

Chọn một gói giao diện Sugarcubes mà bạn ưa chuộng. Khi tải về, Sugarcubes đã được tự động được thêm vào KWGT, có rất nhiều Stack Group đẹp và khoa học được tạo ra sẵn, chỉ cần chọn lựa và điều chỉnh kích thước hoặc thiết lặp lại một chút cho phù hợp.

Với mình thì mình đã chọn cái như trên hình, thay chữ SUD thành tên của mình "HEY ALICIA", chữ Good Afternoon bên dưới sẽ thay đổi thành Good Morning hoặc Google Evening theo giờ mình set.
Chỉ cần chạm vào Stack Group ở phần Iteams, bạn sẽ thấy các thanh màu sắc đã được đặt tên ứng với chức năng của nó. Nếu muốn thay đổi phần nào chỉ cần chạm vào từng item để chỉnh thêm.

Ví dụ, mình muốn thanh Time N Day tiện lợi hơn nên mình đã vào Overlap Group > chọn Shape > Touch > thêm Launch App > ứng dụng Sức khoẻ.
Tương tự, vào phần Stack Group của lịch để thêm Touch > chọn Launch App > ứng dụng Lịch.

Quảng cáo

Cùng cách làm như vậy các bạn có thể tự do thêm vào những lệnh phù hợp và mình thích.

Để tạo chữ STAY HOME, mình cũng nhấn giữ vào màn hình kéo widget của KWGT đến vị trí mong muốn, bấm vào rồi tìm font chữ có sẵn trong Mini-ism for kwgt. Sau đó đổi text, chỉnh vị trí theo ý mình muốn, những phần nào cảm thấy thừa và không muốn cho nó xuất hiện thì xoá ra.

Phần bên dưới, mình đã thêm những ứng dụng hay dùng vào để cần thì chọn ngay cho tiện.

Vẫn là kéo thả widget của KWGT ra màn hình chính. Vào giao diện của KWGT chọn vào biểu tượng tờ giấy ở trên bên phải để vào Kustom > nhấn vào dấu + để thêm Shape vào Items > có thể căn chỉnh kích thước ở thanh Layer.

Quảng cáo

Tiếp tục, ở thanh Items tiếp tục chọn Shape > Fix > chỗ Texture chọn Bitmap > vào Pick Image để chọn icon cho ứng dụng (Lines Icon pack có những biểu tượng viền trắng rất phù hợp với màu của hình nền). Hoặc các bạn có thể tải Icon pack khác mà thấy thích. Sau đó, đến thanh Touch > thêm Launch App > chọn ứng dụng tương ứng với icon đã chọn.

Bạn có thể chỉnh vị trí của các app ở thanh Position. Làm xong nhớ save lại nhá.
Khi thoát ra bạn sẽ thấy những gì mình làm xuất hiện ngoài màn hình chính. Cứ thế mà ra vào KWGT để chỉnh nếu thấy chưa hợp ý.
Số lượng ứng dụng nhiều hay ít sẽ do bạn quyết định, thấy đẹp là được, thao tác thì cứ tương tự như trên.

Anh em có hứng thú thì tham khảo những giao diện chuyển động đợt trước:
Mình đã nhịn ăn 5 tô phở để hóa thân giao diện máy Android của mình
Chán giao diện gốc của điện thoại, hãy thử hô biến nó theo phong cách "iPod Classic huyền thoại"
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Điện thoại đẹp nhể 😅
@khanhduy.39n Anh em hiểu nhầm ý em rồi. Nhưng em thích ý nghĩ đó
Storm Walker
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lamtien338 Thực ra mod nên tiết kiệm nhịn mua cái giao diện để có 5 ổ bánh mỳ. Mùa Covid nên ưu tiên nhu cầu thiết thực hơn để "tiết kiệm".
@Storm Walker Đơn giản là mod thích giảm cưn thôi
Có chăm tập gym ko e ? Toàn nhịn ăn cho thằng dt ăn thế này
tamock
TÍCH CỰC
4 năm
@Hainguyenhp Thực tế chẳng nhịn ổ bánh nào. Vẫn no như thường.
Ặc sao lại nhịn ăn vậy em? Lần sau nhắn anh, anh chuyển tiền cho mua app test nha. Hic gì chứ tiền anh đâu có thiếu, pm là được nha
@Duy Luân Quả Mod xịn vl
@thienduong298 Có rùi mà. Ông không quan tâm mod rùi
@Duy Luân Anh em hiểu mờ, chỉ giả vờ lờ mờ thui mod
@Duy Luân Nghe có mùi sugar daddy 😆
Đẹp nhưng nhịn kiểu này coi chừng xuống cân đó mod, A đơn giản như này hoy 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 bỏ thanh search cho gọn gàng, muốn gì cứ ok Google tìm cho lẹ anh ơi 😁
@kedote A đặt thanh Google ở đó cho đỡ trống trải 😄
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@huynhpv thế phen nghĩ trc giờ ổng thẳng? =]]]
mphp.iamt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 GỚM =))
Klq: cái đt tràn viền 2 bên vậy khó cầm không bác?
@locthuyforever Cầm thì bt nhưng mà nhìn thì đẹp chứ dùng như c*t nhé 😆. Nói chung là làm màu.
@supperchym Nhiều người như mình quan trọng là cái đẹp. Đẹp mới có hứng xài.
@supperchym Cầm bình thường, nhìn đẹp là dc rồi. Còn dùng như c*t là như nào. Dt nào dùng chả như nhau, chẳn lẽ cứ dt đẹp là dùng nó sẽ có cảm giác như c*t ???
anhmk95
TÍCH CỰC
4 năm
@locthuyforever mấy con vuốt viền không dùng ốp cần khó vl
amio1st
TÍCH CỰC
4 năm
@locthuyforever Có viền sài chán lắm, thẳng thấy vậy sài ok. ko lo rớt hơn có viền. Thèn e nó sài 1 năm thay lun 2 máy mới, nó chuyển qua ip trước dùng 2 con ss viền, tiền thay màn hình no sót =)).
Nhìn giao diện android cảm thấy vẫn ko đẹp như ios
@hoangthienly6886 Hahaha
@hoangthienly6886 Icon ios vô đối
nhịn bánh mì chuyển sang ăn phở
canon2004
TÍCH CỰC
4 năm
giao diện đẹp nhất ux: ios6 -> web os -> ios 12,13,14 -> miui11,12 -> flyme os -> android 10
.acu.
TÍCH CỰC
4 năm
@canon2004 UX hay UI ?
@Acuteboy lằng nhằng vãi, được cái chốt cái trớt quớt :V
canon2004
TÍCH CỰC
4 năm
@Acuteboy cả hai ux/ui
Mất tiền...ngu
traitay95
TÍCH CỰC
4 năm
Nhịn hoài riết đau dạ dày đó em gì ơi
Hời ơi, mod Vân cứ nhịn vầy suốt ... nhiều lần như thế...kết quả là cả người và điện thoại đều đẹp hơn ra
@khoanam3004TT 1 công 2 việc. Các mod tinh lắm. Hihi
tuananhcao
TÍCH CỰC
4 năm
Hồi xưa mình cũng hay vọc vạch như thế này, cài cái kia set cái nọ... tùm lum. Xong cảm giác cứ nặng nặng cho dù máy cấu hình cao
Xong lại về lại mặc định máy thấy đẹp hơn nhiều.
Gửi tặng mod hộp sữa đặc chấm bánh mì ăn nha kkkk😜
@barrettroyal ngày quay ra được hộp sữa ko bác?
@Nhựt Lưu Haha
Tay đẹp
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
hờ ớn ăn thật
Nhịn ăn chứ nhất quyết không nhịn làm đẹp 😁
1 vòng tròn, rồi lại quay lại với gốc thôi 😆
Trước thấy còn vui vẻ giờ, cứ mua đt mới là để nguyên
blackjade
ĐẠI BÀNG
4 năm
Điện thoại này là Oppo Find X2 đúng không tác giả ?
@blackjade Đúng rồi nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019