Huawei Mate X2 có thể sẽ chuyển sang màn hình gập vào trong như Galaxy Fold

Didu
12/8/2020 4:13Phản hồi: 70
Huawei Mate X2 có thể sẽ chuyển sang màn hình gập vào trong như Galaxy Fold
Tin đồn mới nhất về thế hệ tiếp theo của Mate Xs sẽ chuyển sang dùng màn hình gập vào trong, thay vì gập ra ngoài như hai thế hệ vừa qua. Huawei được cho sẽ giảm đáng kể chi phí cho kiểu thiết kế này vì trên thực tế họ đang chịu lỗ với mỗi chiếc Mate X bán ra thị trường.

Theo đó, Mate X2 vẫn sẽ sử dụng màn hình kích thước 8"03 giống như Mate X, tức là nó lớn hơn so với màn hình của Galaxy Fold. Huawei sẽ mua panel màn hình từ cả Samsung và BOE nhưng họ không sử dụng UTG (kính siêu mỏng) để bảo vệ màn hình.

Với cơ chế gập vào trong, Huawei cũng sẽ phải thiết kế lại cụm camera và bản lề. Kiểu gập ra ngoài như hiện tại giúp việc sử dụng màn hình phụ tiện lợi hơn nhưng nó cũng gây nguy hiểm khi mặt lưng đồng thời là màn hình, đó chưa kể chi phí sản xuất cao.

Nguồn: Android Authority
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màn hình gập ngoài mong manh dễ vỡ.
cuong_uot
TÍCH CỰC
4 năm
@Bạn và 500 Anh Em Rễ xước thôi
@cuong_uot dễ vỡ gẫy bản lề lắm. vì các cánh màn hình chỗ gập đưa ra ngoài cấn lắm. có nhiều video về vụ dễ hư nầy rồi
@cuong_uot Dễ hư hơn nhiều. Gập ra ngoài để trong túi quần, balo hay để đâu cũng vậy, có gì cấn nhẹ cái là đi cái màn hình. Còn gập vô trong thì ít ra nó cấn vô cái thân máy đỡ hơn. Mà cái màn hình của mấy đt gập này thì chắc chiếm hết 70% giá cái máy rồi
@Long_Xuyen_Boy Gập vô khác gì màn hình Laptop
@centernc thì gập vào trong giảm tỉ lệ hư hỏng màn hình đó bạn. laptop hay Fold của samsung cũng gập vào trong đó
duythanh90
TÍCH CỰC
4 năm
Bao giờ mà máy mỏng dính xong thay vì gập thì là cuộn nhỉ 😁
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
@duythanh90 Cũng sẽ có thôi :D
Nếu là thật thì mấy chú Hán Nô ca tụng Mate X gập ngoài ngon hơn Fold lại nhét tay vào mồm rồi ....
Baygia
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DuyHuynh1177 Từ ngày vào đọc tt tôi cũng chưa thấy ai tự nhận mình là hán nô. Chỉ thấy nó phát ra ở mồm một số thành phần chuyên gán ghép như bạn nói người ta thôi. Cũng giống như có ma nào nhận mình là hàn nô mỹ nô đâu
Newkhoavu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@buihai83 Vậy cho HW biết sáng tạo nó không đơn giản như sao chép. Thôi đừng cố đấm ăn xôi cái vụ dt gập nữa. Về tập trung lo cho mấy cái cơ bản còn chưa xong như chip, OS...kia kìa.
@Baygia công nhận =)))) cứ khen huawei thì là hán nô, ủng hộ samsung thì là seeder, logic của các thanh niên tinh tế thật thú vị
Baygia
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DanteXXX2898 Chuẩn bạn ạ. Cứ phải khen hết tất cả ss với ip o là thành hán nô hết. Tình yêu nước đâu thể hiện kiểu mù quáng như mấy con vịt bầu ấy. Đất nước có biến tôi tin mấy con vịt này phản quốc đầu tiên
nhớ có mấy thành phần chê cách gặp của ss ngu học mà, tâng bốc huawei ghê lắm
@dktran01 Đợt nì thì nó im rồi
@dktran01 Chuẩn, ngày xưa Hán nô khen mate X không ngớt, chê con Fold không ra gì phế vật nọ kia
Bán điện thoại mà chịu lỗ thì bán làm chi? Ko hiểu, thật ko thể tin nổi.
@Blitzwaffen nó phải cân bằng, bán vừa phải thì lỗ nhưng quảng bá thương hiệu, còn bán cao ko ai mua thì quảng bá trong kho à ?
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
@Blitzwaffen Phải bán giá nào để máy nó đc xuất hiện trong thực tế thì mới quảng bá đc chứ
Bán cao (dù có thể là chỉ đủ bù chi phí), ko ai mua thì quảng bá gì?
@Blitzwaffen Động não suy nghĩ chút đi bạn ơi. Nếu cứ thấy lỗ ko làm thì đã ko có cái gọi là "sự đầu tư". Cái quan trọng là sẽ có dc gì cho tương lai. Đơn cử như khám phá vũ trụ, chịu lỗ chịu chi phí lớn nhưng các tổ chức vẫn đâm đầu thôi...
@Blitzwaffen Phân khúc Flagship mình nghĩ hiện tại có lẽ chỉ có samsung và apple là có lãi.
Còn hầu hết hãng khác đều dùng flagship để quảng bá thương hiệu. Để bán các máy giá rẻ và tầm trung.
MrHelios
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thực ra ai chả muốn đẹp, tuy nhiên vì giới hạn công nghệ nên không thể theo ý muốn của con người được. Thực tế nó đã chứng minh là gập vào nó an toàn hơn so với gập ra ở thời điểm hiện tại rồi.
HDJAV
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có tính định nghĩa lại màn hình gập như người anh em bom khuyết không?
Gập trong nhỡ có rơi thì cũng đỡ đau tim hơn 😆)
Đã không có dán màn gập ngoài chịu sao nổi
Chắc xài được mấy bữa là hỏng quá.
em này đã quá nhỉ
mong chờ em ấy quá
1 còn chưa đc trải nghiệm đã ra 2 😔(((
Không ăn thua
Những thằng ngu nó mới khen kiểu gập của bọn tàu.
Vốn dĩ gập vào mới là khó nhưng nó lại bền hơn.Còn bọn tàu kém về công nghệ chọn gập ra cho dễ nhưng lại ko biết là dễ sẽ kém bền vì độ co dãn vật lý là nhiều hơn gập vào. Bọn nó nghĩ gập ra sẽ ít or ko có nếp gấp giữa màn,nhưng thực tế là càng gập càng có nếp to hơn.
@nguyenmanh287 ss nó nghiên cứu màn gập này gần chục năm cũng test từa lưa nên nó chọn gập vào trong để bảo vệ màn hình dẻo chứ gập ra ngoài thì dễ nhưng cũng dễ trầy và góc kéo cạnh lớn làm phần giữa bị dãn rất nhiều. Có mấy đứa khờ chỉ dòm sơ tưởng thông minh hơn người làm nên chém gió.
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
Thôi thì bỏ đi hết ta làm lại từ đầu
gập ngoài đẹp nhưng dể trầy sướt và vở
Tao như samsung tao éo bán màn cho nó. Làm c j đc nhau.
Mà có ai xàu đt nó đâu nhỉ
@Bơm Lốp Tàu Hỏa dân tàu đông mà? tính ra gộp lại toàn thế giới chắc hơn 2 tỉ người
@Bơm Lốp Tàu Hỏa trừ khi bạn nắm 100% cổ phần trong tay , còn không thì nếu không có lý do hợp lý cho việc không bán màn cho Tàu, cổ đông sẽ ăn thua đủ với bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019