Vì sao mình chọn ghế văn phòng chứ không chọn ghế gaming để chơi game

Nam Air
12/8/2020 5:19Phản hồi: 518
Vì sao mình chọn ghế văn phòng chứ không chọn ghế gaming để chơi game
Khi mình chia sẻ về dàn máy tính chơi game của mình thì cũng nhận được một số ý kiến của anh em là “kiếm một cái ghế gaming” mà ngồi chơi cho sướng. Cá nhân mình thì lại không thích ghế gaming mà lại thích ngồi ghế văn phòng, sau đây là một số lý do vì sao mình lại chọn ghế văn phòng thay vì ghế gaming.

Hy vọng bài viết này cho anh em thêm một lựa chọn khi mua ghế, chứ không chỉ đi mua “ghế gaming” là sẽ ngồi hoàn toàn sướng như anh em nghĩ.

Mời anh em xem video:

Chia sẻ một chút, bản thân mình đi làm cũng mười mấy năm rồi, ngồi qua bao nhiêu cái ghế văn phòng rồi, nên cũng rút ra cho bản thân được một ít kinh nghiệm.

Với mình thì chọn một cái ghế thì chất liệu là thứ mình ưu tiên nhất. Nếu là ghế văn phòng thì mình ưu tiên chọn ghế lưới, ghế lưới nó siêu mát mẻ, ngồi cả ngày cũng không bị hăm đít mọc mụn, chứ ngồi ghế simili, giả da này nọ thì bảo đảm là sẽ rất hầm.

Và đây cũng là lý do vì sao mình lại mua ghế văn phòng, vì mua một cái ghế văn phòng full lưới dễ hơn mua ghế gaming full lưới rất nhiều lần

I. Lý do thứ nhất: chất liệu

Ưu tiên lựa chọn hàng đầu của mình là lưới, phần ngồi lưới, phần lưng lưới sẽ thoáng khí và mát mẻ hơn rất nhiều so với simili, giả da.

Ừ thì mua ghế da Itali thật ngồi sẽ mát, nhưng anh em xem một cái ghế gaming full da thật số tiền nó là bao nhiêu, 20-30tr chưa chắc mua nổi.

Mua một cái ghế văn phòng full lưới như mình giá trên dưới 3 triệu là ngồi mát mông lắm rồi.

Và nếu có điều kiện mua Herman Miller, Okamura bốn mươi, năm mươi triệu một cái thì mình tin rằng không có cái ghế gaming nào đấu lại 😁
Đây là ghế Herman Miller - Mẫu Aeron, admin Cuhiep có mấy cái, ngồi sướng vãi luôn. Anh em có thể mua tựa đầu nữa nhé.

Quảng cáo

Đây là ghế Okamura mẫu Baron, ngồi sướng không thể tả

Mà thôi, mấy cái siêu ghế đó không bàn làm gì, mình chưa đủ tầm ngồi nó như chủ tịch. Nhưng cái ghế mình đang ngồi cá nhân mình đánh giá độ sướng cũng đạt 75-80% so với ghế Herman Miller của chủ tịch Hiệp rồi.

II. Lý do thứ 2: kiểu dáng

Lý do mình không thích ghế gaming là kiểu dáng nhìn không phù hợp với cái kiểu mình thích, nhìn nó màu mè rẻ tiền sao á (đồng ý là nó có thể có giá chục triệu - nhưng nhìn vẫn màu mè)

Mình thích kiểu thanh thoát nhẹ nhàng của các mẫu ghế văn phòng

Quảng cáo

III. Lý do thứ 3: Công năng

Gamer cho rằng ghế game giúp họ có thể ngồi chơi game liên tục nhiều tiếng, vậy chứ những người làm văn phòng không ngồi nhiều giờ liên tục à? Ghế văn phòng còn đi trước ghế gaming mấy chục năm trời, tất nhiên họ phải có những cái gì giúp người ngồi được lâu chứ.

Ghế gaming ôm lưng ôm dáng? Thì ghế văn phòng cũng ôm lưng ôm dáng vậy

Ghế gaming đỡ đầu ngồi không mỏi cổ? Vậy thì ghế văn phòng cũng đâu có gì thua kém?

Thôi cà khịa vậy đủ rồi, mình sẵn giới thiệu sơ về mẫu mình đang dùng. Một cái ghế lưới mua cũng rất lâu rồi.

Chân bằng kim loại, bánh xe trượt êm

Tay đỡ có thể nâng lên hạ xuống xoay ra xoay vào trượt tới lui đủ kiểu

Lưng lưới thoáng mát

Mông ngồi cũng lưới tha hồ ngồi mát mông, gió lùa qua tản nhiệt rất hiệu quả. Chất liệu lưới bền bỉ hơn da giả của ghế gaming nhiều lần. Mẫu ghế mình ngồi 5 năm chưa suy suyển gì cả, trong khi thấy nhiều anh em mua ghế game mới vài năm thì da đã bong tróc thấy ớn.

Phần đỡ lưng giúp ngồi thoải mái thời gian dài

Phần đỡ đầu dễ dàng nâng lên hạ xuống

Tổng thể nhìn nhẹ nhàng, thanh thoát

Khi cần ngả người thì vẫn ngả được nhé

Cái ghế này mình mua cũng khá lâu ở một cửa hàng chuyên bán ghế văn phòng, anh em chắc lên mạng google ghế lưới xoay sẽ tìm được mẫu tương tự, hoặc tốt nhất ra ngoài ngồi thử trước khi quyết định, đừng chỉ đọc trên mạng rồi mua ngay nhé.

Tóm tắt lý do:
  • Lưới ngồi rất mát lưng, mát mông
  • Form ghế hỗ trợ tốt cơ thể
  • Giá rẻ hơn ghế gaming
  • Chất liệu lưới bền bỉ hơn da giả của ghế gaming nhiều lần. Mẫu ghế mình ngồi 5 năm chưa suy suyển gì cả.

Lưu ý: Ghế cho dù thoải mái đến mấy bạn cũng không nên ngồi lâu liên tục, nên thường xuyên đứng lên đi lại để cơ thể được vận động, tránh các chứng bệnh do ngồi lâu!

Trên đây là một số lý do mình chọn ghế văn phòng thay vì ghế gaming nhé anh em. Anh em thì sao? Anh em đang dùng ghế nào?
518 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

- tôi dùng qua 3 "đời" ghế rồi, cái đang dùng cũng có lưới dưới mông và trên lưng. Đợt 2 thì ghế dỏm, dùng lâu nó trốc hết lớp da giả ra (nhựa), nên quăng rồi.
- mua thì ghế có thể chỉnh phía lưng ngả nhiều hay ít, nất tăng cao hay thấp. Nhiều tiền chút thì chơi ghế xịn.
- Thấy vậy chứ lớp sáng của kim loại là giả, họ làm bằng nhựa đút rồi "mạ" lớp kim loại bóng phía ngoài, thấy "sáng" chứ không phải là vàng.
@hungtomtest mua ghế dưới văn phòng và có lưới tầm 2triệu gì đó bạn ơi. dùng chắc chắn sẽ thoải mái hơn ghê gaming và bền hơn vì ko phải dùng da tổng hợp
@hungtomtest thấy voz hay oder ghế tàu 6tr về dùng đấy bác
Flat White
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ghế bác Nam mua là loại nào đấy ạ 😁
@ThienAnimation Gía rất ổn mà ;D
@Nam Air ghế Monas B này ngã nằm được bao nhiêu độ vậy b ? khi ngã thì yên ngồi của ghế vẫn bình thường hay vểnh dốc lên theo tựa lưng vậy b ?
belinh88
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Bác cho e hỏi tình hình cái ghế sau 1 năm sử dụng với
nkahminh
TÍCH CỰC
3 năm
@belinh88 Trong bài và trong chính loạt comment bạn đang reply bác ấy cũng nói lúc viết bài này là ghế đã dùng 5 năm rồi 😊
Mình ko chơi game trên máy tính nên chỉ xài loại xoay đơn thuần vài trăm K 😋
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@heri-phuongnhi Ghế xoay đơn thuần thôi 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
liut123
TÍCH CỰC
4 năm
@loveyoumuch_39 Đồng ý, đi đâu cũng thấy ông kia cmt xàm xàm để lấy thành tích nhìn ngứa mắt vl
hongson890
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenkhanh161019 cái này ngày xưa chơi halflife ngả lưng tránh lựu ngã gẫy cả ghế bao lần =)))
.:Ruby:.
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hàng nghìn trẻ trâu chưa bao giờ đi làm chỉ mài đít ghế game ngoài hàng nhưng luôn cho rằng ghế gaming là best.😆)))
Lion KingZ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kennhoc92 So với ghế văn phòng cùng giá sao bằng được b ơi.

Còn đắt tiền thì tất nhiên phải khác rồi.
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lion KingZ bạn cho luôn vd 2 con same giá đi xem nào
@Kennhoc92 mình đang định mua secretlab đọcreview cũng đầy nguời chê cơ b ơi, ghế văn phòng herman miller là nhất rồi mỗi tội đắt quá 700e đổ lên héc héc
@Kennhoc92 đang định làm thêm con SecretLab, nhưng em đang phân vân không biết nên lấy da hay vải vì không rõ da của họ có bền không 😔
Chất liệu lưới như v ngồi đâu mông lắm nên thôi.
zzvilzz
TÍCH CỰC
4 năm
@Ngothien123 Ghế gaming 7-8tr thì chưa ngồi chứ mấy con 5-6tr thì mình ngồi 3 tháng rồi. Ngồi đến mức muốn đi bv chữa bệnh cột sống luôn 😃
@zzvilzz Ghế dỏm chịu thoi phàn nàn j nữa
@dunggrap Ghế logitech hợp tác với bên nào đấy quên rồi cũng chục triệu đó
zzvilzz
TÍCH CỰC
4 năm
@Ngothien123 Thôi thì tùy bác. Cứ ngồi ghế nào bác cảm thấy thích thì ngồi 😃
wolfee
TÍCH CỰC
4 năm
Bài này biên chuẩn quá
@wolfee Thanks bác hehe
E cũng đã chọn theo cách trên.
Nhưng e chỉ chọn lưới sau lưng thôi, ko chọn có lưới dưới mông ngồi lâu sẽ ko êm mông
@Nam Air 50 chai bằng 2 bộ pc của em rồi 😃
@Nam Air Có loại nào giống cái Aeron này mà giá rẻ ko bác? Gần 50 củ 😆
Game thủ giờ được đầu tư kinh quá
@lamtien338 đợt trước em có lỡ tay mua cái macbook về mà bị vợ nói sml mấy tuần. đợt tết cúm tàu vừa rồi có nó mà vợ em làm ở nhà mấy tháng thì nay mới nói mua nó xứng đáng thật.( em còn khai bớt giá tiền đi rồi , chứ khai thật ra chắc toang ) ha ha
@quangthegtvtk49 Cái này là tật chung của anh em mình rồi. Toàn khai giảm đi, chớ nói thật ra thì vợ cho ra cổng. Kaka.
@lamtien338 may mà vợ chưa mang đi khoe với bán 😁
@quangthegtvtk49 ờ, sợ nhất vợ khoe xong có người nhờ mua hộ. méo mặt
Mr.BanhMi
ĐẠI BÀNG
4 năm
bác nào có link ghế như mod ko ạ?
libieu
CAO CẤP
4 năm
mình cũng thích ghế văn phòng hơn , lý do nó bự 😁
@libieu em thì ko thích ghế văn phòng e làm lắm . đang đề xuất đổi cái khác mà có vẻ khó khăn :D
libieu
CAO CẤP
4 năm
@quangthegtvtk49 phải cố bạn à , tương lai cột sống và cái hông của vợ nó phụ thuộc vào đây cả đấy 😆)))
@libieu chắc phải cố rồi bác .
julian1987
ĐẠI BÀNG
4 năm
Phòng nhìn thoáng đãng quá
@julian1987 nhìn phòng vậy ngồi chơi cũng thích .
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
đã có tiền mua Herman Miller thì ghế gaming tuổi gì 😆
ntlvn
CAO CẤP
4 năm
@Hieu123z Bữa có bài hãng này kết hợp với Logitech ra con ghế gaming xịn sò lắm.
@ntlvn Con đó mà xách tay về vn thì không dưới 50 củ rồi.
Chuẩn rồi bác, mình ngồi ghế văn phòng thấy thích gấp tỉ lần ghế gaming.
Ghế Game ngồi nóng chết mẹ. Mà mấy cái da rồi đệm mút đểu nên một thời gian tã thấy gớm.
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
4 năm
@JoseyHan ghế game khoảng 7 triệu có ổn không bác?
@hungtomtest đầu tư loại da tốt hơn đi bác. giá ấy thì nóng mông lắm .
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
Bác mod cho em xin tên cái ghế trong hình với 😁 Cũng đang tính gom tiền làm 1 cái ghế văn phòng ngồi cho tử tế, ngồi Hòa Phát 300k 6 năm nay rồi mà nó vẫn méo hỏng, có điểu tựa lưng thấp với ko có tựa tay.
@KMIL307 Hoà Phát tầm 1tr hơn cũng có mấy mẫu đẹp, dáng giống trong bài.
@KMIL307 Trước cty mình cũng thay 1 loạt ghế cứng hoà phát 300k này, loại mà có cái lõm dưới ghế, chuyển hết thành ghế nệm xoay gần 2tr 1 cái, nhưng chả hiểu sao cứ ngồi ghế nào mà nó không ổn định, cứu xoay xoay chạy chạy là mình bị mỏi khắp cả người, cuối cùng năm nỉ mãi mới xin lại cái ghế cũ ngồi :D
@KMIL307 Mình cũng xài quả hòa phát này, thêm cái ghế nhựa nhét gầm bàn để kê chân :D
KyleGuy
TÍCH CỰC
4 năm
Ra tiệm ngồi mấy cái ghế gaming đắt tiền thì thấy cũng êm, cũng ok. Nhưng mà so với ghế văn phòng hòa phát thì độ thoải mái của ghế gaming ko có tuổi
pro827271
ĐẠI BÀNG
4 năm
ghế này bác mua đâu thế ạ. mình đang tìm ghế kiểu này
Em ghế này là Vseat Barado phải hông anh?
cuongphamm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@.:Ruby:. Monas B như trên nhé, Barado nào giá hơn 2tr
@HiSecret Bạn để ý sẽ thấy tem vseat nhé 😃
@cuongphamm Monas B là củ gowell, nhưng ghế trong hình có tem vseat nhé 😃
cuongphamm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@swatgibl vseat thì cũng là monas thôi b

Xu hướng

Bài mới