Podcast - Nếu Epic thắng Apple: Tencent và Trung Quốc sẽ thắng

cuhiep
18/8/2020 17:24Phản hồi: 262
Podcast - Nếu Epic thắng Apple: Tencent và Trung Quốc sẽ thắng
262 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuhiep giờ béo quá, chẳng mấy chốc cũng như mình thôi.

podcast dễ nghe lắm ạ
@Mikeknowsme tập trung vào nội dung đi bạn ơi
macinPhone
TÍCH CỰC
4 năm
@palmtj27 ăn phở Phú Gia húp tiết trứng nhiều quá mà=))))
@cuhiep việc Apple mở cửa cho cài ứng dụng ngoài appstore cũng ko có gì ảnh hưởng, do người dùng quyết định có muốn cài hay ko và người dùng tự chịu, chắc chắn epic sẽ dùng yếu tố tự do này tấn công Apple, nói Apple độc quyền để kiếm tiền triệt để từ nhà phát hành.
18K
CAO CẤP
4 năm
Tôi hoàn toàn có thể không chơi game. Tôi mong Apple thắng kiện.
@phuongvh.apple nạp trong ngoài gì cũng = nhau nhé , có game của vng nạp ngoài rẻ hơn thôi =))
gjn.t1m
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tham khảo vụ Word Press nhé
piepadjob
TÍCH CỰC
4 năm
@hyu.37 VAT 30% ? 😆 Bạn đọc comment của mifnh bạn phải hiểu mình đang nói gì chứ, mình chỉ muốn phí giảm lại thôi, còn 30% là quá cao nếu không nói Apple lợi dụng thế độc quyền để chèn ép nhà phát hành ứng dụng.
piepadjob
TÍCH CỰC
4 năm
@Kalanhikov 😃, tranh luận trong hoà bình thôi, peace
Ko chơi game, vẫn mong Apple ko thua kiện 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
trieuvhh
TÍCH CỰC
4 năm
@duyhuynh nhat Cấm in app purchase thôi, còn mua trên web nó ko kiểm soát, epic biết mà vẫn cố làm nên mới nói là cố ý gài apple
@duyhuynh nhat Nó chỉ xử thằng Epic vì quảng cáo phương thức trả tiền khác ngoài qua AppStore trên ứng dụng iOS thôi bác, trái với cam kết ban đầu
@crazysexycool1981 Cái này thì đồng ý với anh, chẳng qua thằng Epic kia có nguồn gốc TQ nên anh em mới ủng hộ Apple, nếu Apple thắng thì sự độc quyền ấy sẽ thắng không chỉ với Epic, mà sẽ thắng với tất các các app được làm ra bởi tất cả các devs trên thế giới này có app trên App Store.
thuca1992
TÍCH CỰC
4 năm
@gauto988 m lấy danh nghĩa gì ra mà kêu cho cả thế giới dev vậy 😃 Mày kể tên đc 10 triệu dev phản đối k?
T thấy 90% dev họ biết ơn Apple, Google đó, vì họ có thể đường đường kiếm tiền ở sân chơi thế giới 1 cách dễ dàng.
Ngồi ở nhà => Viet app => Up app => Kiếm tiền toàn thế giới => Thu nhập thụ động 😃
Chỉ có mấy thằng to đi khóc lóc đê tối ưu lợi nhuận thôi.
JizinT
TÍCH CỰC
4 năm
Chả cần mong, apple chặt chẽ trước giờ và thằng Pic kia vi phạm thoả thuận trước, tống cổ nó đi 😁
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@Nhựt đây nè Ưu đãi covid cmm từ năm 2016 cơ ak 😆 nn thần thánh vloz luôn á sao k mướn m vào bộ máy để tận thu luôn nhể. Viết dài như thế mà cái não bé tin hin của m chỉ hấp thụ đc nhiêu đó rồi thở ra đc mấy câu đéo liên quan đéo có đc tí phản kháng yếu ớt nào luôn hở 😃 thôi lượn dùm t nhá thứ hãm. Cứ tưởng đang tranh luận với cái thằng nào thông minh lắm ai dè đc mỗi cái mồm ẳng đâu đâu k hà.
@Shine.shin Google nó tính phí rồi à 😂
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@hanhan525 Kệ mẹ nó đi b ơi. Nói nãy giờ mà nó có phản bác đc tí nào đâu toàn lảng tránh rồi ẳng mấy cái xàm xí đâu đâu k ak. Coi cái câu đầu tiên nó quote mình là biết trình độ của nó ở đâu rồi
@Shine.shin ẳng ngu xong bảo "kệ mẹ" 😆 Mấy thằng viết dài mà còn viết ngu nữa trông buồn cười thật. Mai mốt bớt nói lại để bớt lòi cái ngu nha 😁
jing
CAO CẤP
4 năm
Tôi ko chơi game, ko dùng mac cũng chẳng dùng iphone

Vậy tôi mong Vietnam thắng
@nguyenvtu Thôi thì cứ để họ có niềm tin đi bác
T - Bag
TÍCH CỰC
4 năm
@trieuvhh kách mệnh nha bác
drphongcool
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trieuvhh Ai cũng yêu nước bạn ah, Bạn nên phân biệt giữa yêu nước và yêu C plus là khác nhau nha bạn. Giống như tui thích nước Mỹ chứ chưa chắc tui thích Dân chủ hay Cộng Hoà.
mọi người đều thắng trừ apple và google. Sẽ có 1 nền tảng như windows bây giờ, thích cài gì cài
bitback
TÍCH CỰC
4 năm
@thanh_nhan05 thì ai muốn an tâm cứ tải từ chợ thôi, vả lại các nhà phát hành lớn như Google hay Microsoft, Amazon... thì chắc cũng không thả mã độc vào app để làm gì nhỉ 😆
@Dr.Son Thế thì mua Android mà dùng thôi, Apple nó đâu ép mua iPhone rồi đòi cài app kiểu kia
vn587990
TÍCH CỰC
4 năm
@If you dont mind Giống win để dễ cài phần mền lậu nhỉ. Dùng free khỏi trả tiền.
@palmtj27 Câu trước đá câu sau.
"search down phát về ngay , thanh toán cũng gọn..."
Rồi được tối ưu, chứng thực, kiểm soát để an toàn nữa.
Toàn bộ những thứ đó chính là công sức của Apple và cũng là lợi ích cho người tiêu dùng. Và bỏ công sức ra, thì thu lãi cũng là quá sức bình thường.

30% cũng là 1 mức phí không hề chỉ có riêng Apple, mà còn nhiều dịch vụ khác, cty khác, lĩnh vực khác.

Cắt cổ ccc
Mong chờ thằng Epic thắng và các bên sẽ trả đũa lẫn nhau hehe
Yên tâm đi. Nếu apple thua trump sẽ lên tiếng ngay chứ ổng k cho tàu khựa cơ hội đâu
@dunggrap đọc cũng ko đọc cho kỹ, ITC chỉ là 1 cơ quan thuộc bộ thương mại, dưới quyền của tổng thống nên huỷ được vì thuộc hành pháp, còn bên tư pháp không dễ mà tổng thống yêu cầu đc nhá.
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@FlewOverTheCuckoo'sNest Chắc hơm =]]]
@barrettroyal Em biết bác ơi, em nói ở đây là động thái của chính phủ Mẽo bảo vệ cho apple. Thế nên apple mới mạnh miệng cấm luôn cả unreal engine trong khi đấy ở apple arcade đầy game đang dùng UE 😆
@dunggrap Dự đoán Apple tung cước vỡ mồm epig cho nó biết sợ ai là chủ thôi chứ cấm luôn unreal thì căng thằng vcl 😃)
maihung04
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trung quốc mà thắng thì thế giới ngụm
@maihung04 nhưng nó có lý của nó mà , đếnt hằng fb lúc trc cũng phàn nàn ông apple ăn quá dày
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@maihung04 Ngủm gì kể xem nào 😆
hoanloc
CAO CẤP
4 năm
mình éo chơi game trên đt tầm 1 năm nay rồi, ủng hộ apple
Cũng hay. Cú đánh nhau to vào là được
Cái quan trọng Apple có phá hợp đồng không thôi.
vsphere
TÍCH CỰC
4 năm
Chúc epic chiến thắng khỏi ách bóc lột Apple
nguoila_87
TÍCH CỰC
4 năm
@vsphere Apple mới hô một phát mà vài nghìn nhà phát triển đang âm thầm hủy hợp đồng sử dụng UE của Epic kìa. Mới ra trận đã mất hậu cần nguồn thu rồi thì chuẩn bị lấy răng ra mà đỡ đòn chứ ở đó mà chiến thắng. Hài : )))
vsphere
TÍCH CỰC
4 năm
@nguoila_87 Kệ nó, chúc thế còn được hay không còn phải xét 😃
nguoila_87
TÍCH CỰC
4 năm
@vsphere Tự dưng làm nhớ nhận Thoát Hoan phải chui ống đồng lăn về nước : ))) Cũng do bị cắt mất hậu phương đấy
@vsphere Thoát xong ra đảo chơi với dế =))))))
adsene
TÍCH CỰC
4 năm
Kèo này k ai tháng ai thua hết . Chỉ nhường nhau chút thôi, hoặc app thắng
Tôi chẳng chơi game, chẳng biết epic là gì. Nên tôi mong Apple thắng.
@Hailstorm0704 mình cũng vậy 😁
newhalo214
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hailstorm0704 Cảm giác của mình khi đọc cmt cũng giống như các bác nhìn vào ai đó cmt: "Tôi chẳng xem phim s*x, chẳng biết p*rnh*b là gì. Nên tôi mong...."
@newhalo214 Liên quan?
@newhalo214 Liên quan quá bro ơi 😃
zzcoolmenzz
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy ông lớn nhiều âm mưu và kịch bản quá.. chính quyền Trump có nhận ra được nước cờ này không? Hãy chờ xem nào
ky vo phong
ĐẠI BÀNG
4 năm
1. Tựa đề gây war quá.
2. Phân tích chuẩn xác.
Chờ xem cuộc chiến này ra sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095