[Podcast] Tốp 5 lý do thích Apple Carplay không dây
cuhiep
9 thángBình luận: 127
Mình xài có dây 5 năm, không dây 3 năm hơn. Chia sẻ nhanh vì sao thích không dây hihihi Ai đi xe hơi cũng nên quan tâm đến Apple Carplay hay Android Auto nhé anh em.

Xe nào mà có chỗ sạc không dây trong xe nữa thì tuyệt ! Vô xe vứt sạc auto kết nối.
@chenyoung Nếu trên xe đi đường dài không nói chứ có việc gấp và đi các chặng ngắn mình vẫn chọn sạc có dây nhanh chóng bù đầy pin cho công việc
chenyoung
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@trai ngoan2606 bạn dùng rồi sẽ biết
chenyoung
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Johnny Đạt Phú t thấy chẳng liên quan =.= anti vừa thôi bạn. đang nói đến sạc ko dây trên xe nhé
@Ôi Sướng Quá sạc dây tuy fast charge Qualcomm 3.0 mà nó vẫn chậm hơn sạc ở nhà nhé, đừng nói tới ko dây, chả xài dc đâu, mình đã xài rồi
ko dây bao giờ cũng thích hơn có dây :p
chenyoung
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Didu ko dây vừa nóng vừa chậm ham gì
Lần đầu tiên nghe Tinh tế audio khi lái xe
@StevenLe165 Chuẩn bị tinh thần nghe đi bạn hahah
Cô Huệ
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@cuhiep trong bài cu hiệp không nói làm cách nào để có carplay k dây cho ae xe phổ thông. nội dung vì thế nhạt nhẽo
@Cô Huệ Làm cách nào để có thì đợi bài tiếp theo nhé bạn ơi, mấy nữa có nhớ vào ủng hộ tinhte nhé 😁
BMW NÓI GÌ NỮA.HIHI
không cần nghe lý do thì cũng auto thích rồi :v
ufdb
CAO CẤP
9 tháng
Lý do lớn nhất là chẳng có lý do gì cả. Cứ táo là thích thôi
Fan của táo 👍
THT89
TÍCH CỰC
9 tháng
chưa có để trải nghiệm 😁😁
ufdb
CAO CẤP
9 tháng
@THT89 Mình sắp đủ tiền mua bánh xe rồi. Còn bạn?
Bmw nói j nữa. Xe em còn ko có cả có dây luôn chứ đừng nói không dây T.T
ufdb
CAO CẤP
9 tháng
@The little wind Xài cái này chi cho mất tập trung bạn. Muốn tìm đường thì cứ nhờ người khác hoặc chị google thôi
@ufdb Hahaa cơ mà có vẫn thích hơn :p
mcdat
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@ufdb Apple CarPlay để xài gg maps đó bạn
Kevin_Kim
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@ufdb này chắc cụ chưa xài rồi, xài apple carplay có gg maps lun. và nó hiển thị trên màng hình dễ nhìn hơn trên đt
@Kevin_Kim gg map ko ngon bằng thằng Waze, né lun kẹt xe và báo camera tốc độ, nhưng ở VN thì ko xài dc 😁
ufdb
CAO CẤP
9 tháng
Ôi cái tiêu đề, chẳng biết là ai thích nữa. Nhớ ngày xưa đi học tập làm văn mà viết kiểu vậy thế nào cô cũng kêu lên bảng và hỏi: "cái này là ai thích đây? Trò thích hay tui thích?" 😁
++NT++
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@ufdb Khó quá. Bỏ qua đi.
Mình lái xe ít khi để ý màn hình media.
Chắc do cổ hủ.
VA20
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Evolution X Tui chỉ nghe nhạc thôi, nên AppleCar cũng như không có, không dùng đến.
JizinT
TÍCH CỰC
9 tháng
@Evolution X Đa số chả để ý đâu
Lên xe mở nhạc xong là bật Navi để cảnh báo tốc độ làn đường. Nếu đi một mình thì có thể nghe nhạc rap hiphop to to tý cho phấn khích 😁
@tranquangvi2010 Carplay nó cũng chỉ cho nghe nhạc với map thôi, ko cho xem video
@cuhiep Bản đồ là cần thiết thôi. Nghe nhạc cũng mất tập chung. Haha. Mình toàn Off hết
K thích mới lạ
Tienle15
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Có độ được trên các xe phổ thông nhỉ các pro :d
ban1phat1
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@PingMD Mình dùng Alpine iLX-702D (bản Mỹ là iLX-207D).
Nhiều bên bán. Bạn có thể check giá của đầu & phụ kiện (mỗi xe có thể khác nhau).
Không rành điện đóm xe thì bạn ra garage xe nó tư vấn cho.
Trọn bộ tầm 1x củ (đầu mình xài màn hình chỉ 7 inches thôi)
Còn muốn cao hơn thì lên hẳn dòng Halo9 (9 inches - chi phí 2x củ).
Với các dòng xe sang thì thấy có cả tiền license gì đó (cái này vào hãng cho chắc).
vinhsgt
TÍCH CỰC
9 tháng
@Tienle15 Được nhé bạn, sao phải độ gì cho phức tạp. Bạn tìm hiểu cái Carplay2Air nhé.
@vinhsgt Cái này mình đang xài, nó không ổn định lắm, có khi không kết nối đc, có khi đang xài bị ngắt. Mình xài trên Honda Civic G 2019
@ban1phat1 http://alpine.earth-vietnam.com/vn/san-pham.html

Earth-Vietnam họ cũng phân phối nè phải ko anh? Em ở SG nên cũng đang tìm hiểu để gắn cho xe.
Kể ra cho xem youtube thì hay. Nhưng vì an toàn nên chắc ko bao giờ.
etanolk52
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@junying1607 mấy cái đầu lắp ngoài cái nào cũng xem đc youtube hết, cắm sim 4G lên mạng
@etanolk52 Lắp ngoài nói chuyện gì. Bản chất bê cái máy tính bảng lên đấu dây đâu. Mình thích cái gì cũng nguyên bản.
Xe có kết nối Bluetooth và đầu cắm USB là đủ. Kết nối đt để ai gọi thì nghe, cắm USB nghe nhạc (USB chép vài ngàn bài vô nghe đời nào mới hết), còn không thì nghe raddio. Rất nhiều ông chạy mà cứ cắm đầu vào màn hình quẹt quẹt, dừng đèn đỏ thì cắm mặt vô quẹt quẹt màn hình tới đèn xanh éo chạy.
louis.os
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@xyzmen Apple car nó ko chỉ có Audio đâu bạn ,nó tiện đủ đường
@louis.os Xe em có bác ạ, em biết nhưng thật sự là cũng rất dễ chết vì nó
Có giải pháp nào biến Màn Car Play dây thành không dây không anh em? Mình đang sài chiếc Xpander Cross
@huukhai1703 lên đầu android có car play nhé
@THONG_PQ đã mua em này, về k dùng dc cho santafe đành tặng bạn. Mua đợt nó tận 5 củ
@cuhiep con này dùng trên honda và mazda ok nhất. Chất lượng nhạc khác tệ khi nghe qua đây
@THONG_PQ Cái này android thì ok. Iphone thì bạn phải JB mới sài được
quá thích
Chất lượng âm thanh chắc ko được như cắm dây hả a Hiệp
@Hieu Nguyen. Carplay là xài Wifi chứ không phải Bluetooth nên đảm bảo chất lượng sẽ như có dây thôi 😁
Băng thông wifi của hai thiết bị trong không gian cái xe thì quá đơn giản, wifi mới nó còn nhanh hơn cái dây cáp usb ra lightning
@cuhiep nghe có vẻ ổn áp hehe
lyductuong
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@cuhiep Lam sao để chuyển sang ko dây vậy a, đang xài dây

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019