Gõ nhanh tin nhắn chỉ qua một chạm với ứng dụng SnippetKeys trên iPhone

Mikeknowsme
28/8/2020 5:30Phản hồi: 57
Gõ nhanh tin nhắn chỉ qua một chạm với ứng dụng SnippetKeys trên iPhone
Mình chia sẻ một ứng dụng giúp chúng ta soạn tin nhắn nhanh trên iOS có tên SnippetKeys - ứng dụng này sẽ giải quyết việc phải nhắn tin hằng ngày cùng một nội dung dài. Thay vì bạn phải lọ mọ gõ từng chữ, xuống dòng, ... thì giờ đây chỉ việc nhấn một phím tắt là ra luôn nguyên đoạn.

Đây là giao diện của SnippetKeys, mặc định sẽ có 4 cái phím tắt sẵn cho bạn bấm vào soạn, bạn có thể đặt tên cho phím tắt ở phần Label - ở dưới thì soạn văn bản mà bạn thích, từ viết chữ, xuống dòng, hay thêm emojis đều được... Xong hết thì bạn bấm Save để lưu lại.

Ứng dụng cho phép bạn thêm 10 cái phím tắt khác nhau, nếu muốn tự do unlimited thì bạn phải trả phí để mở toàn bộ ứng dụng.

Để sử dụng, đầu tiên bạn phải vào Cài đặt - Cài đặt chung (General) - chọn Bàn phím (Keyboard) - rồi chọn Keyboards ở dòng đầu - sau đó bấm vào Thêm bàn phím mới (Add New Keyboard...) rồi thêm SnippeKeys vào.

Như vậy mỗi khi bạn nhắn tin chỉ cần bấm vào quả địa cầu rồi chọn SnippetKeys - lúc này phía dưới sẽ hiển thị các phần phím tắt mà bạn đã tạo, chỉ cần bấm vào phím tắt cần nhắn sẽ hiển thị nguyên đoạn văn bản.

Cái này khác với Text Replacement trên iPhone ở chỗ bạn có thể viết rất nhiều và có thể xuống dòng tự do, cách đoạn,... thay vì chỉ viết xuôi.
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rồi thêm đoạn phải nhớ trong đầu viết tắt cái gì cho cái gì, trong khi khi đó bản thân ip nó cũng ghi nhớ thói quen gõ phím để gợi ý, cũng chỉ click vào là xong 😃
@teutamteu Bạn không cần không có nghĩa người khác không cần. Phím tắt mà bạn dùng mặc định trọng iOs không viết dài đc, không xuống dòng đc. Ví dụ cuối mỗi bài đăng bán hàng trên facebook, sẽ có thông tin: tên cửa hàng, số hotline, địa chỉ, các đường link đến web, đến chợ điện tử.... những cái này không thể dùng phím tắt đc mà phải copy paste từ ghi chú. Vì thế nên cái app SnippeKeys này mới ra đời.
@Vinh Véo Vếu Thì đúng rồi bác, mình có nói ở trên ấy, có thể nó dùng cho người thích tính năng này mà, cơ bản nhu cầu của mình thì k cần thôi bác
@denmilu @denmilu @ides @[ß]ui_ðoi™️ @teutamteu @bkoymntv @1hoi1chai @tulang94 @Vinh Véo Vếu

Mệt mấy bác ghê.
Mình thì xài Siri Shortcuts "Clipboard" bao tiện luôn. Tiện share luôn cho mấy bác cho khỏi bàn cãi và tải từa lưa.

https://www.icloud.com/shortcuts/51d6e52b7a6c4b2ab4c46812f39f1351
• Có 2 cách sử dụng.
_ Copy Text rồi chạy shortcut.
_ Tô đen Text rồi bấm vô chữ Share -> Clipboard
• Pick: là copy ra để xài.
• Save: là lưu lại những text gì đó mà bạn muốn.
• Mặc định mình chỉ để 8 slots, nếu bạn nào muốn thêm slot nữa thì tự vô shortcuts để edit nhé ( rất dễ )
• Shortcut này sẽ save trong ứng dụng Files -> iCloud Drive -> Shortcuts và sẽ tự động tạo thư mục Clipboard để dễ dàng tìm kiếm.
• Tips: bạn có thể save đè lên nhưng clipboard cũ mà bạn ko xài.
• Lưu ý: chỉ lưu được dạng Text vì xài đuôi .txt ( không lưu trữ được photo và video )

Nơi Chia Sẻ Siri Shortcuts
https://tinhte.vn/thread/noi-chia-se-siri-shorcuts.2855961
@Nick SAM Bạn có vấn đề đọc hiểu nhỉ. Mình nói trên Iphone có sẳn các thứ thớt xử người dùng cài vào rồi. Bác lại nêu mấy cái có sẳn đó để làm gì?
Tùng08800
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình dùng gõ tắt của Labankey và ghi chú của Labankey luôn. Hiện ngay trên đầu, nhanh hơn 2 lần cách của bạn.
ZeusFate
TÍCH CỰC
4 năm
@Tùng08800 Cùi bắp tào lao thôi có gì đâu. Lấy cái tilte câu view làm người ta tưởng soạn nhanh kiểu swipe. Nhưng thực tế chỉ là tin nhắn soạn sẵn cũng phải bấm mấy phát chuyển qua chuyển lại chứ ko phải 1 chạm. Bài viết câu view quá lộ liễu, ko có giá trị chỉ đáng cho vào trash
Cái này khác gì text replacememt?
@Mikeknowsme Viết xuôi là sao?
i2Bi
CAO CẤP
4 năm
@namphuong000 Viết xuôi là viết xuôi đó ba. Không có xuống dòng được. Vậy cũng không hiểu.
nathai
TÍCH CỰC
4 năm
@NTN.PF Tôi mới nghe cũng không hiểu. Từ này không phổ biến, có lẽ là từ địa phương nên không hiểu có gì lạ. Vậy mà bạn cũng không hiểu
Khác gì chức năng có sẵn của iphone đâu
LongLak
TÍCH CỰC
4 năm
Có khác gì đâu ta
Về cơ bản iphone nó cũng học theo thói quen nhắn tin của mình nên cũng rất tiện nên app này không cần thiết lắm
Dùng mặc định cho lành, nhu cầu gõ nộ dung dài là ko nhiều.
Cài thêm app làm gì trong khi ip đã có sẵn 😁
@kedote vấn đề cái sẵn đó chỉ viết xuôi chứ không xuống dòng nhiều. Mình có nói rõ là cái này dành cho những ai hay nhắn tin liệt kê sản phẩm + giá nhiều
Ken1907
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không liên quan nhưng bài hát Lần Cuối của Ngọt thì càng nghe càng phê. Kakaka
tmh184
ĐẠI BÀNG
4 năm
Máy nào chẳng có soạn sẵn chứ, máy cục gạch cũng có mà ^^.
Chỉ là một vài thông tin hay gửi người khác như tên, sdt, bank, adress thì tạo phím tắt cho nhanh
Tải thêm apps nữa làm gì
Cần gì cực khổ vậy, xài Typiora có chức năng hiển thị nguyên danh sách các câu ghi sẵn luôn, lại có giao diện đẹp, hỗ trợ tiếng Việt đầy đủ
Giống "khay nhớ tạm" trên gboard
Ngon
Hắc Bạch
ĐẠI BÀNG
4 năm
Gõ tin nhắn còn làm biếng nữa thì thua rồi
Cũng hay, cho anh em hay nhắn tin nhiều 😁
phải chi có clip board cho bàn phím

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế