Tận dụng OnePlus 8Pro - 120hz trên tất cả các game hỗ trợ - app AutoHz

GragonV
3/9/2020 0:23Phản hồi: 3
Tận dụng OnePlus 8Pro - 120hz trên tất cả các game hỗ trợ - app AutoHz
Chào anh chị em, bạn nào cũng theo đội OnePlus 8Pro với mình thì hẳn là ai cũng đang mẩn mê với cái màn hình 120Hz mượt như bơ của em nó phải không nào 😁
Ngoài sử dụng thao tác thông thường thì chắc chắn chúng ta phải thử game rồi.
mod @ndminhduc đã có bài tổng hợp game 120hz cho ace
https://tinhte.vn/thread/danh-sach-game-android-ho-tro-man-hinh-120hz.3033640/

Tuy nhiên trớ trêu là OP 8pro mặc dù có tuỳ chọn ép buộc màn hình 120hz nhưng khi vào game thì vẫn bị tình trạng giống Samsung là lại trở về auto nên một số game lập trình viên không thiết lập phù hợp thì nó sẽ nhận ra OP (và SS) là auto và sẽ chạy ở mức…60hz 😔(((

RẤT MAY mắn là chúng ta hoàn toàn có cách khắc phục chuyện này, ép cho các game hỗ trợ 120Hz chạy ở mức 120Hz, tận dụng tối đa sự tuyệt vời mà ace chủ sơ hữu OP 8Pro xứng đáng được hưởng :3
và THẬM CHÍ là các game vốn không nghe nói hỗ trợ cũng sẽ mượt hơn phần nào luôn (ít nhất là ở các mục giao diện Menu như game fifa mobile..)

Cách làm:
- Đầu tiên phải chịu tốn kém một tí, đó là cài/mua app này
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.arter97.auto90&hl=en_US
Hiện tại mình chỉ biết có 1 app duy nhất này hỗ trợ (riêng cho dòng OP 8Pro, nên ae nào xài Samsung thì thứ lỗi mình sẽ hẹn ở bài khác nếu tìm hiểu được nhé) hoàn hảo cho việc này thôi. Và với giá trị mà nó mang lại thì mình nghĩ vài ba chục ngàn cũng quá đáng để chúng ta bỏ ra ủng hộ lập trình viên
- Sau khi cài xong thì cứ mở app lên, nó sẽ dẫn bạn đến một trang web hướng dẫn cài đặt lần đầu, và cũng là lần cuối nên anh em đừng lo lắng cảm thấy phức tạp
Đây cũng là trang chính chủ nên ace không lo lắng nhé: https://github.com/arter97/AutoHzPerm/blob/master/README.md
Hướng dẫn rất là đơn giản nên mình nghĩ chắc ko cần dịch ra. Ace nào có thắc mắc thì cứ nhắn ở đây mình và các bạn sẽ cố gắng hỗ trợ nếu được :D
- Bước tiếp theo là cài game, vào app AutoHz chỉnh cho game đó chạy ở 120Hz và tận hưởng thôi. App chạy rất rất tốt và ace cứ thoải mái test với tất cả các game chứ ko riêng gì game ở list đầu bài nha. Nhiều khi may mắn lại tìm đc một game “ngầm” hỗ trợ màn hình 120Hz, yên tâm cùng lắm là ko thấy gì khác biệt thôi (lúc đó thì nên tắt chế độ 120hz cho game đó đi để đỡ tốn pin) chứ không gây crash gì cả (mình đã test vài ba chục game và thấy đều ngon)

Mọi người test và ai thấy có game nào hỗ trợ 120Hz thì báo vào đây cho bà con cũng thử nha :X

PS: mình xài app game booster để hiển thị fps ở góc màn hình nhé :D. App này free, chỉ cần xem quảng cáo khi cần bật fps thôi 😃

3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

GragonV
CAO CẤP
4 năm
Bài chìm quá, cần mod @ndminhduc giúp đỡ 😆)
Sao e làm tới bước 5 r mà nó k hiện ra gì cả, đáng ra nó phải hiện ra thêm 1 dòng lệnh nữa để làm bước 6 chứ nhỉ
GragonV
CAO CẤP
3 năm
@nguyenthanh1991 Sorry giờ mình mới thấy. Bạn theo sát mấy bước bên trang hướng dẫn ko 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019