So sánh Sennheiser CX 400BT vs Momentum True Wireless 2

Knah
3/9/2020 1:13Phản hồi: 68
So sánh Sennheiser CX 400BT vs Momentum True Wireless 2
Sennheiser vừa ra mắt CX 400BT, chiếc tai nghe true wireless mới nhất của mình đánh vào phân khúc tầm trung vào tối 1-9 vừa qua. Được trang bị cùng driver với MTW2, yếu tố tiên quyết đã làm nên thành công của MTW2, có thể không quá khi gọi CX 400BT là baby momentum true wireless 2. Vậy sự khác nhau giữa 2 CX 400BT và đàn anh MTW2 của mình là gì, hãy cùng mình điểm sơ qua trước khi em nó chính thức được bán ra vào ngày 15-9 tới đây nhé.
Xem thêm

Giống

• Dùng chung driver dynamic 7mm độc quyền của Sennheiser
  • Bluetooth 5.1
  • Hỗ trợ codec SBC, AAC, aptX
  • Trang bị cảm ứng có thể tuỳ chỉnh thông qua ứng dụng Sennheiser Smart Control
  • Pin 7h sử dụng liên tục
  • Kết nối USB-C
  • Có sạc nhanh 10 phút ~ 1.5h sử dụng, sạc đầy mất 1h30
  • Có 2 màu: đen, trắng

Khác

Bằng cách trang bị cùng driver với MTW2 và lược bỏ đi tính năng chống ồn để giúp giảm giá thành của sản phẩm, có thể nói đây là một bước đi khôn ngoan của Sennheiser khi mà MTW2 đã rất thành công và giờ đây với CX 400BT chắc chắn sẽ giúp họ tiếp cận được nhiều khách hàng hơn nữa.
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhanka50
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá này thì chắc lấy con Momentum đời 1 😁
Ageha.Kicho
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nhanka50 Đời 1 có nhiều yếu điểm lắm đó bác, con cx 400bt này có vẻ ổn hơn
@nhanka50 Con này là MTW2 bỏ chống ồn tính ra ngon hơn đời 1, công nghệ kết nối mới hơn driver của đời 2. :D
matter
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Ageha.Kicho đời 1 chỉ duy nhất 1 chuyện là pin quá kém, còn chất âm vẫn quá tốt
nhanka50
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xuantruong1992 mình thấy con đời 1 vẫn ngon mà, kết nối đời 1 ko có vấn đề gì, chất âm thì khỏi bàn, chỉ là pin hơi yếu thôi. à mà thiết kế con cx này nhìn ko mê đc, dù là fan senn
grandish
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dự là chất âm sẽ khác nhau 😁
quang577
TÍCH CỰC
4 năm
@grandish Chuẩn luôn rồi. Sẽ không có chuyện Ngon Bổ Rẻ đối với hàng của Khoai Tây đâu. Cùng phần cứng nhưng setting ở mức tầm trung thôi.
matter
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quang577 mình cũng nghĩ thế, đang định múc sen2
viproquan12
ĐẠI BÀNG
4 năm
Múc con này đi gym được không ae? Con momentum 2 đắt quá với không tới 😔
@viproquan12 hỗ trợ tốt nhất thể thao lại gọn nhẹ chống nước tốt hiện giờ có jabra elite 75t tầm giá thấp hơn cx400BT này đấy. Chất âm jabra nghe cũng ổn, bass mạnh hợp tập thể thao mà đeo gọn lắm. Nghe gọi con này cũng rất tốt.
ctrlc.ctrlv
ĐẠI BÀNG
4 năm
@viproquan12 Tập gym thì mua mấy con có dây tiện hơn. Mấy con dạng nhét tai vừa to vừa cảm giác dễ rơi. Đeo không thoải mái lắm
sangnguyenz
ĐẠI BÀNG
4 năm
@viproquan12 Bác nên cân nhắc Jabra Elite Active 75t nhé, rất đáng cho nhu cầu của bác.
viproquan12
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sangnguyenz Vừa tìm hiểu xong cảm thấy con jabra khá hơn, nhỏ gọn âm ngon lại đi tập đc quá ổn vs nhu cầu của mình
Còn cái khác nữa đó là chống nước thì ko thấy nhắc đến nhỉ bạn @Knah
Thêm khác nữa: kích thước "baby" to hơn MTW2 nhiều quá 😁
NUCErr
TÍCH CỰC
4 năm
Nhóm chơi âm thanh ở tinhte có vẻ ít nhỉ. Không nhiều người quan tâm.
Chắc đa số là tai trâu như mình.
@TraiKimThanh mình cũng mê âm thanh lắm mà mỗi cái là tai trâu....kk
@TraiKimThanh Tai không thích với sợ mua phí tiền thôi chứ chả ai tai trâu đâu... Thử mua con vài trăm nghe thử sẽ thấy khác. Khi đó lại thành chuyên gia cho mà xem ;)
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
@ADUMEN Mình dùng con này 2 năm rôi, dc cái pin trâu, âm thanh dc. Cuối cùng vẫn mua airpod2 dùng vì nó tiện mà ko có độ trễ vì con c400 chỉ blue 4.1, đợt mua trên shope 750k
4408ClymerCt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko biết nghe tai phải hết pin bỏ vào case sạc xong lấy tai trái ra nghe nhạc có tiếp tục phát hay ko?có bị đứt kết nối ko?
@ViTieuBao86 Mình ko quan tâm ae review lắm, cũng ko cần đông user, nghe bằng tai và mua tự chính kiến thôi
@YPMVSTAFF cũng ko thấy shop nào bán hay phân phối luôn ấy chứ bác. Bác đặt Amazon về à?
4408ClymerCt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@YPMVSTAFF Ko xài bh thì ngậm mẹ miệng lại đi,nói như đúng rồi
@4408ClymerCt Có 1 cái tai mà ăn nói cục súc như con vật.
Tức là cát giảm những tính năng chống ồn, Smart Pause, Transparent hearing và thời lượng pin để cho một mức giá rẻ hơn
@A0kiji cắt cả chống nước nữa bác.
Captain!!
TÍCH CỰC
4 năm
giá chua chát thật sự
@THT89 nhưng mà chất âm của sen thì vẫn đắt khách dù giá cao đến đâu. Con sen 1 hồi nới ra còn 9tr mà vẫn đầy người mua.
nhìn củ tai to quá
nonliving
ĐẠI BÀNG
4 năm
quan tâm nhất là chất lượng đàm thoại, vì mình hay phải ngồi họp online 😔
dbt123
CAO CẤP
4 năm
@nonliving Con này không phù hợp cho đàm thoại cho lắm vì beat chặt tai nên cảm giác nghe giọng chính mình không thật. Mình vẫn recomend airpods hơn nếu bạn dùng iphone
nonliving
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dbt123 Vấn đề là xài samsung bác ạ, thix Note
Giá chát nhé
doquynh tay
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chờ Anh mập Pro-K đánh giá. ổn thì quất
matter
ĐẠI BÀNG
4 năm
@doquynh tay haha, đã từng sở hữu sen1 cũng vì a này (mà công nhận rất đáng tiền)
nukenuky
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sen đẻ nhanh thật. Vừa mua con momentum true wireless 1 được mấy tháng mà nó đã đẻ ra tới con thứ 3 này. Con 1 của mình giờ chắc được 50% tiền con này
@nukenuky Đùa. Con 1 nó ra cũng mấy năm rồi ông thần. Con 2 cũng năm rồi. Nhanh gì mà nhanh.
@nukenuky Do bác mua chậm thôi . con đời 1
ra cuối 2018 lận
Quất luôn!
Man404
TÍCH CỰC
4 năm
Quan trọng là chuẩn chống nước không có thì lại không nói tới ???
Con MTW2 này nghe nhạc hay là có thêm chống ồn. bản rút gọn bỏ chống ồn hơi đáng tiếc trong khi xu hướng bây giờ đang là thế, ko cần bỏ tính năng để giảm giá thành làm gì. ví như bác nào đang xài Airpods Pro mà đổi lại dòng Airpods 1-2 nghe thấy chán liền, tương tự y chang vậy.
@Nhâmdần Ngựahoang thế đừng ra con này nữa 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019