Beyerdynamic T1 và T5 Gen 3 - Flagship mới, thiết kế mới, chất âm nâng cấp, chỉ 32 Ohm, giá 999 USD

abuchino
5/9/2020 6:24Phản hồi: 14
Beyerdynamic T1 và T5 Gen 3 - Flagship mới, thiết kế mới, chất âm nâng cấp, chỉ 32 Ohm, giá 999 USD
Hai mẫu tai nghe Over-ear đầu bảng của Beyerdynamic là T1 và T5 vừa được thay máu với phiên bản mới, thế hệ thứ 3 (3rd Gen). Hai mẫu Beyerdynamic T1 và T5 Gen 3 thay đổi toàn diện từ thiết kế cho đến driver bên trong, tuy nhiên mức giá của hai mẫu này vẫn được giữ nguyên 999 USD.

Dành cho những bạn chưa biết về hai mẫu tai nghe đầu bảng của Beyerdynamic thì T1 là mẫu open-back, còn T5 là phiên bản closed-back. Điểm dễ dàng phân biệt nhất giữa Gen 1/2 so với Gen 3 đó là về mặt thiết kế hoàn toàn mới. Logo chữ Y mới của Beyerdynamic, earcup thiết kế màu xám với những đường nét hiện đại hơn thế hệ trước.
Headband alcatara tương tự như mẫu Amiron Home, earpad sử dụng memory foam.

Tuy nhiên, điểm quan trọng nhất đối với T1 Gen 3 đó là trở kháng của tai nghe này chỉ có 32 Ohm và độ nhạy 100dB giống với T5 Gen 3. So với T1 Gen 1/2 có trở kháng lên đến 600 Ohm, thì T1 Gen 3 có thể dễ dàng được kéo bởi các máy nghe nhạc tiện lợi, không cần đến những desktop amplifier khủng như trước.

Driver của T1 và T5 Gen 3 vẫn sử dụng công nghệ Tesla tuy nhiên được cải tiến hơn nhiều so với thế hệ trước. Cụ thể hơn thì T1 Gen 3 sẽ có chất âm ấm áp và âm trường thoáng hơn thế hệ trước, còn T5 Gen 3 sẽ được chú trọng đến dải high-mid để tăng cường chi tiết của nhạc cụ và giọng ca.
Tương tự như Gen 2, T1 và T5 Gen 3 đều có dây tháo rời với đầu connector 3.5mm. Người dùng có thể mua thêm dây balanced 2.5mm hoặc 4-pin XLR của hãng.

Hai mẫu T1 và T5 Gen 3 sẽ đánh dấu một hướng đi mới phù hợp với xu thế thị trường hiện nay hơn, dễ dàng sử dụng và tiện lợi hơn mà vẫn có chất lượng âm thanh cao cấp.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chất lừ, dành cho mấy anh em chuyên nghiệp nhỉ
hovaqu
TÍCH CỰC
4 năm
Bác abuchino là ở bên 3kshop phải không mọi người?
nhìn mạnh mẽ, cấu hình cũng mạnh nốt
fx26f41289
TÍCH CỰC
4 năm
Hàng bayer khá kén tai. Có cái nữa là anh bayer làm hộp cực ngon. Trước bán tai còn lại cái hộp nhôm mod lại đựng đồ audio quá ngon.
PhuHaMy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@fx26f41289 Mình cũng thích cái hộp của con T1 công nhận đẹp thật.
@fx26f41289 Mình dùng thử con Beyerdynamic Byron BTA nghe khá chán so với giá 3tr5 của nó, âm thanh chả có gì đặc biệt cả
fx26f41289
TÍCH CỰC
4 năm
@BlackCat_94 Hàng trung và thấp của bayer thì bỏ qua bạn ạ
Tai nghe đẹp với giá siêu yêu <3
tamle_o
CAO CẤP
4 năm
Đời 1,2 đẹp hơn
Opera Voz
TÍCH CỰC
4 năm
T1 giảm trở kháng xuống còn 32Ohm là có vẻ không ăn thua rồi.
làm cái review và setup Dac/Amp xem sao bác ơi. không biết Portable Amp kéo dc không.
trong các hãng giờ còn mỗi bey vẫn giữ giá flagship tầm 1k nhỉ 😁 bọn khác suốt ngày tăng
Tue Land
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em không có tiền mua tai nghe để sử dụng và cũng không có nhu cầu mua tai nghe xịn ạ, nhưng em thấy mấy anh chê con tai nghe này dở, em thì không rõ sao, nhưng trở kháng là 32ôm đấy ạ !!
Em chỉ chơi loa, khoảng từ 16 - 6 ôm, và thường là 8 ôm.
điều này có nghĩa là con tai nghe này kết hợp đc rất nhiều đầu ra của âm thanh, xịn xò đấy!!!
có bác nào hiều rõ về tai nghe cho em xin ý kiến nhé,
iron lotus, ý tưởng thú vị nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019