Góc tám: Vì sao các bác chọn iPhone và các đồ khác của Apple?

nhatdev
5/9/2020 15:36Phản hồi: 22
Góc tám: Vì sao các bác chọn iPhone và các đồ khác của Apple?

Vì sao các bác chọn và dùng iphone?

Trước khi dùng iPhone mình Android mình dùng nhiều nhất là Xiaomi. Đơn giản giá rẻ, cấu hình ok, trải nghiệm cũng ngon và lý do củ chuối nữa là giao diện khá nó giống iPhone 😆 Các đời Xiaomi mình dùng thì từ Mi 4, Mix 1, Mi 8, Mix 3.

Chắc nhiều bác thắc mắc sao muốn nó giống iPhone mà không chọn iPhone luôn? Kinh tế thì không phải là lý do vì mình công việc của mình thoải mái đáp ứng được, lý do chính vì iPhone không có 2 sim 😅.
Sau khi Apple ra 2 sim hào hứng đi mua ngay và nó tụt mod vcc, trải nghiệm tệ vc, giờ nó khôn hơn tý rồi nhưng vẫn không được như Android. Sau cái iPhone 2 sim thì mình chuyển tất sang các thiết bị Apple từ Macbook, iPad đến AirPod 😅

Có thể thấy 2 sim của iPhone chỉ là 1 chi tiết nhỏ nhưng kéo được người dùng của cả 1 hệ sinh thái. Mặc dù còn lỗi và bất tiện nhưng tạm coi là chấp nhận được.
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì vừa dùng song song iPhone và SS nhiều năm nay. Nhưng mình chưa bao giờ thích HĐH Android, nhiều bác nghỉ nó mở có nhiều cái hay nhưng thật ra sử dụng cảm giác thấy kém và tệ, cho dù dùng nhiều con máy cao cấp. Nói nhiều nữa sẽ đụng chạm nhiều bác. Nói chung là ko thích Android.
Dùng iOS trên iPhone có nhiều cái hay và chất lượng hơn, cảm giác cao cấp và ấn tượng hơn. Sử dụng iPhone hỗ trợ cho công việc tốt hơn.
Còn hệ sinh thái của Apple thì hỗ trợ quá tuyệt vời rồi.
nhatdev
TÍCH CỰC
4 năm
@cuongbk12 chuẩn hệ sinh thái apple là trải nghiệm perfect với mình :v nó đồng bộ sướng vãi
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuongbk12 đúng rồi mình cũng thấy ip thân thiện hơn, có nhiều chức năng ẩn khá hay như back lại bằng cách vuốt ngược từ trái sang phải, đang ở dưới trang chạm vào đồng hồ chỗ cột sóng là lên đầu ngay. Android công nhận chức năng rất phong phú, mở hơn nhưng cảm thấy có gì đó ko thân thiện,
Cu Cook
TÍCH CỰC
4 năm
Samsung mà chạy iOS thì ngon phải biết, nhưng đáng tiếc...
nhatdev
TÍCH CỰC
4 năm
@Xuân Quốc Nguyễn Giờ ss bắt đầu hợp tác vs ms, nhưng để đc như ios chắc còn khó lắm
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Xuân Quốc Nguyễn ko có đâu, công nhận ss thiết kế đẹp hơn ip, nhưng mà dùng andoird chán quá
Mình chọn vì đơn giản là khả năng đồng bộ giữa các thiết bị khá tốt, có lẽ đây là lý do chính thu hút khách hàng của Apple, thêm nữa là độ ổn định khi dùng lâu dài nữa
daocong91
TÍCH CỰC
4 năm
Chọn dùng Iphone đơn giản vì “ Lười”
Sau những năm tháng vọc vạch bên Android đủ hãng đủ các dòng máy từ Sky của Pantech ngày xưa cho đến flagship như dòng Note (ko chơi S) hay Z của Sony thì hiện tại tôi thấy “lười” ko muốn tuỳ chỉnh này nọ nữa vì thế tôi chọn Iphone.
Cầm con Iphone tôi chẳng còn hứng thú vọc vạch như ngày xưa cầm 1 con android. Dùng từ đời 5s - 6s plus - 7 plus - X - Xs Max - Giờ là Pro Max.
Có khác gì đâu mà vọc 🤣
Có những lúc thì màn hình nền hay màn hình khoá cũng mặc định luôn.
Dùng thêm con apple watch và airpod để đi chạy bộ cho nó đủ combo
Iphone - apple watch - airpod
Chứ chẳng phải vì nó ngon.
Chốt : Iphone rất thích hợp cho các “ Lười “
Chọn dùng iphone vì crush cũng dùng iphone. 😄😄😄
nhatdev
TÍCH CỰC
4 năm
@ducbkyk91 =)) chụp ảnh chuyển sang cho tiện à bác
@nhat.nhattv16 Không bác ạ ! Chỉ là crush em hay gọi facetime và nhắn imess.
Vì thích thế thôi
Trước khi xài con iphone đầu tiên là iphone 5 thì mình xài galaxy s2. Thời điểm đó mình đổi qua iphone 5 vì con galaxy s2 đuối quá đuối về thời lượng sử dụng (onscreen time) so với nhu cầu của mình.
Dần dần rồi bắt đầu bị dính vào hệ sinh thái của apple theo thứ tự iphone - ipad - airpods - apple watch.
Hiện tại chỉ có pc và laptop là chưa xài apple nhưng đang cân nhắc đổi qua apple luôn vì bây giờ ko còn nhu cầu chơi game nhiều như trước nữa
Hệ sinh thái liền lạc,độ ổn định cao,được cập nhật về lâu dài.Thế thôi
Bạn mua iPhone sau đó bạn mua thêm MacBook rồi iPad rồi AirPods thì Apple thành công rồi 😆
nhatdev
TÍCH CỰC
4 năm
@BlackBerryz =)
Mình xài iPad vì nó rẻ. iPadOS cũng ngon nữa 🙂
iPhone thì đắt quá nên cứ Android thôi. Nhưng sắp tới chẳng cũng chuyển nốt sang iPhone cho đồng bộ.
@Yan20142297 Tui cũng có cách xài giống bạn nè, nhưng tui không định chuyển qua iPhone, iPhone xài tù túng và không có ghi âm cuộc gọi, công việc thì lại nghe điện thoại nhiều, nên vẫn xiaomi mà xài
lucifer009
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vì mình đếch có tiền mua android
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy thân thiện, dễ dùng hơn Android rất nhiều, android công nhận nhiều tính năng hơn nhưng vẫn cảm thấy ko thích bằng, hay bị cảm ứng nhầm vào hai cạnh
Chỉ vì cái face id
Tôi dùng Android 7 năm, năm 2018 quyết định đổi gió sang iOS và dùng đến giờ, tiếp theo chắn chắn vẫn iOS thôi. Vì:
- Giao diện người dùng Apple thiết kế đẹp.
- Dùng máy trải nghiệm đơn giản mượt mà hơn Android.
- Bảo mật hơn Android.
- Hỗ trợ chợ nâng cấp phần mềm dài hơn Android nhiều lần.
- Ứng dụng tối ưu hoá, mượt mà, chăm chút hơn Android.
- Phần cứng dễ dàng sửa chữa thay thế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019