Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 1 Tháng 9/2020

Mikeknowsme
6/9/2020 3:54Phản hồi: 25
Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 1 Tháng 9/2020
Mời các bạn tham khảo một số game mobile mới trong tuần qua, như thường lệ mình tập trung vào game miễn phí mới hoặc cũ (nếu được chơi nhiều) trên Android và iOS, tuy nhiên nếu có game tính phí hấp dẫn thì mình vẫn liệt kê vào.

Tom Clancy's Elite Squad

Thể loại: RPG

Game mới của Ubisoft đã rất hot sau khi ra mắt vào giữa Tháng 8 vừa rồi nhưng mình quyết định vẫn liệt kê vào danh sách bởi game nhận được sự hưởng ứng cao. Tom Clancy's Elite Squad với phần đồ hoạ rất đặc trưng của Ubisoft, bạn sẽ quản lý một đội hình theo team 5 và bắn theo lượt như mọi tựa game RPG khác.

Solo Knight

Thể loại: Hành động

Solo Knight là game có tính giải toả cao khi người chơi chủ yếu tấn công và loot đồ liên tục. Bạn sẽ đi vào thế giới cõi âm và tiêu diệt lũ quỷ và quái vật chỉ một mình mà thôi. Ban đâu thì quái trong game khá yếu, cứ tận dụng các chiêu thức cơ bản và tiêu diệt + loot đồ, về sau bạn có thể linh hoạt thay đổi trang bị nhờ vào những gì loot được cũng như có chế độ tự đánh, không cần phải tập trung cao độ.

Truberbrook

Thể loại: Phiêu lưu

Truberbrook đưa bạn vào vai nhà bác học trẻ Hans Tannhauser có một kỳ nghỉ tại ngôi làng nước Đức. Nhiệm vụ của Hans phải đi tìm hiểu và trò chuyện cùng người dân ở đây để thu thập xem có gì đó không ổn ở nơi này sau rất nhiều năm qua.

Hình ảnh của Truberbrook được đầu tư rất kỹ lưỡng khi các đồ vật, và cả nhâ vật trong game được làm bằng tay uốn nặn theo dạng mô hình hết.

Quảng cáo

Game chỉ hỗ trợ thiết bị có 3GB RAM trở lên.

Staff! - Job Games

Thể loại: Simulator

Trong game bạn là một người bình thường thuê nhà và bắt đầu cuộc sống mới, ngoài ra bạn cũng là người đi làm thuê ở nhiều ơi theo từng ngày, nhiệm vụ của bạn phải thực hiện tốt các thử thách công việc mà bạn đang làm để có thể kiếm tiền nuôi thân. Tất nhiên có nhiều việc khác nhau bạn cần giải quyết cho nên chơi game ít bị chán, chỉ có điều khá khó chịu với QC liên tục xuất hiện.

SAMURAI SHODOWN: The Legend

Thể loại: RPG, phiêu lưu

Quảng cáo

Game mới của Tencent được VNG cấp bản quyền tại Việt Nam, được dựa trên tựa game Samurai Shodown nổi tiếng và các nhân vật cũng được giữ nguyên với kiểu chơi phiêu lưu, PvP như các game Võ lâm ngày xưa và phần đồ hoạ rất đẹp và ấn tượng.

Snail Bob 3: Cute Adventure

Thể loại: Phiêu lưu

Đây là game phiêu lưu của chú ốc sên tên Bob với nhiều thử thách trên đường đi và đôi khi sẽ khá khó chơi chứ không đơn giản như nhà sản xuất quảng cáo. Ngoài ra hướng đi của Bob chỉ về phía trước nên bạn cần tính toán cẩn thận ở một vài chướng ngại đặc biệt.

Warhammer Quest: Silver Tower

Thể loại: Chiến thuật

Game chiến thuật khá hay trong tuần qua, bạn sẽ dàn đội hình sao cho tiêu diệt được quái phía trước một cách nhanh gọn nhất, bao gồm cơ bản vẫn là một pháp sư (đánh xa, hồi máu), một bắn cung (bắn xa) và một đấu sĩ (tank, damage), phụ thuộc vào từng map có nhiều chướng ngại riêng mà bạn sẽ chơi như thế nào.
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toàn game nhảm
Cu-Ròm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@baggio021084 Leo's fortune. Thử coi đúng ko
@supervisor 03m chứ game nào ko nhảm?
@supervisor 03m Đã là game thì game nào chả nhảm và vô bổ, thanh niên rảnh háng quan tâm đến game còn thích ra vẻ mình là ng đẳng cấp khác biệt ah?
@Supper Ròm Đúng rồi. Thanks bạn nhiều nha 😄
Anhdt162
ĐẠI BÀNG
4 năm
chờ Tốc chiến thôi =))))
HQTRM
TÍCH CỰC
4 năm
@Chân Dài Chờ TFT hoài mà không có luôn á, buồn ghê.
Chờ game Liên minh huyền thoại: Tốc quần thôi !
Chả có gì
Chờ fuag xem thế nào
Game hay phết
cabk
TÍCH CỰC
4 năm
hình như game của tecent ở vn mặt định vng. gà nhà có khác
M ko chơi mấy game nữa, nhưng game cho thấy sức sáng tạo tuyệt vời của những cty làm nên chúng.
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm

Ai fans onepiece vào đây mà chơi 😃
phimyo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có game chiến thuật nào trên mobile hay kiểu xây nhà, mua quân rồi mang đi đánh nhau ko các bác nhỉ? Trừ coc ra nhé!
@phimyo Có Rise of Kingdoms nhé.
@phimyo Có arma mobile ops
@phimyo ROK
@phimyo Mình khoái series townsmen hồi xưa còn mấy game tương tự bây giờ trên mobile phát triển kinh khủng và rối rắm quá, hại não bỏ qua 😆)
vietnam_xmen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phimyo Castle Clash
Elite Squad chơi rất cuốn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119