Người dùng Surface Duo gặp khá nhiều lỗi về phần mềm

Duy Luân
13/9/2020 22:17Phản hồi: 176
Người dùng Surface Duo gặp khá nhiều lỗi về phần mềm
Nhiều người dùng Surface Duo - chiếc điện thoại 2 màn hình của Microsoft - đang chia sẻ về lỗi phần mềm của sản phẩm này, ví dụ như máy bị đơ, vuốt không ăn, màn hình chớp giật, tính năng chuyển giữa hai màn hình không chạy được… Mình cũng gặp những tình trạng này trên chiếc Surface Duo của mình. Những thứ này sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến trải nghiệm của máy, và bạn không thể làm gì ngoài việc chờ Microsoft cập nhật phần mềm sửa lỗi.

https://twitter.com/iAm_erica/status/1304248782956228614

https://twitter.com/GregoryMcFadden/status/1304916382186905600

https://twitter.com/clarkistheming/status/1304145795696988160
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

màn xanh chết chóc =))))
@HD6969 Cập nhật gì bạn??? ý bạn là bản update mới của windows á?
Cứ dùng 1909 xem có lỗi không, phi vào update 2004 sớm lại chẳng lỗi =))
@Mr catenaccio Chắc bị phá hoặc đen thôi chứ thấy bên Genk trên tay mượt mà phết mà
arsenal911
TÍCH CỰC
4 năm
@dunggrap quan trọng m có tiền xài mac bao giờ đâu mà biết có cửa hay không =))
@arsenal911 Gì đến mức đấy 😆, chỉ là công việc đang làm không dùng Mac được thôi, win thì cân cả TG được chứ Mac thì không.
Microsoft làm phần cứng thì cẩn thận. Mình ăn ngập hành với con Surface 4, ông bạn thì bị con surface book 2 màn hình tự lăn ra chết
fattiger86
ĐẠI BÀNG
4 năm
@leechnao Mình cũng ngập hành với con SFpro4, bỏ 4 củ hơn thay cái màn, dc đâu đó 2 năm lại bị lại : ))))
@denmilu trả lời câu người trên nói bạn bốc phét kìa.. bạn nên động não trả lời đi
@Vude1988 Oh. Lại 1 fan không kiểm soát trí não
@denmilu Thôi lớn rui giận gi nửa, sai thì sửa thanh niên
Em Duo này sẽ sớm giống con điện thoại Microsoft Kin One & Kin Two, Microsoft Zune HD mà thôi, sớm nở - chóng tàn dù mình rất thích em ZuneHD và vẫn còn giữ đến tận bây giờ.
tayeutl
TÍCH CỰC
4 năm
@gauto988 Nhà vẫn còn e zune, mọi thứ đều ngon trừ việc chép chậm dã mang
@tayeutl Mình còn giữ tất cả các thứ liên quan đến ZuneHD của mình, vỏ hộp, cục sạc, thậm chí là cả 1 cái dock sạc xuất màn hình tivi 😁 Hồi mình mua là năm 2010 giá 5.5tr, hồi đó mới đi làm lương mình có ngót 5tr :D, hồi đó cuồng Microsoft lắm luôn
tayeutl
TÍCH CỰC
4 năm
@gauto988 Thật chứ hồi đó dune bó ngầu kinh bỏ xa mấy tên còn lại
@gauto988 xác nhận là bỏ xa iPod touch, chỉ là Microsoft ko chăm chút cho nó
Nhiều vấn đề quá nhỉ, phần cứng MS trước giờ vẫn không được ổn lắm.
tungtreth
TÍCH CỰC
4 năm
Con này đảm bảo bán ko nổi 10.000 máy, thiết kế lỗi thời cách đây chục năm, không khác gì 2 con dt gộp làm 1, thế thì chỉ cần sản xuất cái ốp gập + tinh chỉnh tí phần mềm là xong.ĐT mà phải mở ra để xem thông báo thì làm để làm gì? tốt nhất nên đuổi cổ lão nào nghĩ ra ý tưởng con này,lại là bước đi thụt lùi của Mc, lại tốn vài chục tỉ.
tungtreth
TÍCH CỰC
4 năm
@Namhle Bản lề nó phải vừa với máy chứ, bé với to liên quan éo gì,càng nói càng lòi cái ngu ra :(
@tungtreth con mịa nó ko phải fan Microsoft nào cũng như thằng kia đâu đừng có vơ đũa cả nắm thế làm t nhột
PhoenixThuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@VinaCaPhe Bạn là ai mà lại tag mình vào xem bạn lảm nhảm?
Và bạn chắc là chỉ dùng hàng táo với vô vàn "tính năng" và "lỗi người dùng".
baoviet3010
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tungtreth Tóm lại là bạn không thể trả lời câu hỏi của mình 😅 . Thiết kế, công nghệ là thứ thay đổi liên tục. Không có hãng nào làm thì không hẳn nó là một thứ lỗi thời được được.
Như Galaxy Fold, có mấy hãng nghĩ là sẽ làm điện thoại 1 màn hình có gập lại? Phải có những người đi đầu chứ. Bạn nói thiết kế lỗi thời cách đây mấy chục năm mà lại không thể đưa ra sản phẩm nào có thiết kế như vậy cách đây 10-20 năm hết. Mình lại rất muốn biết nên hỏi.
Bạn nói không bán nổi 10.000 máy mà lại quên nói trong thời gian bao lâu. 1 ngày, 1 tuần, 1 tháng, hay 1 năm?
Đúng là trải nghiệm dùng máy rất tệ, nhưng mình lại thấy bạn đưa ra những kết luận rất chắc chắn nhưng lại không được chính xác lắm.
geniusbmt
TÍCH CỰC
4 năm
Cần thêm thời gian để tối ưu 😆
@geniusbmt dễ gì? căn bản team ms quen làm windows kêu nhảy sang làm linux thì văng lỗi thui. mấy hãng kia làm linux lâu năm mới có kinh nghiệm còn windows hổng quen làm linux mà phần mềm windows thỉnh thoảng lỗi tè le mỗi khi update nói chi chuyển sang cái mới.
Ko thấy ô cuồng minhthuc vào khen nhễ ... đại đế của ảnh đây này 😝😆
@Bão Sài Gòn Mình lúc đầu cũng khoái em này cho đến khi đọc bài này 😀
tungtreth
TÍCH CỰC
4 năm
@Bão Sài Gòn Microsoft Fan thuộc diện điển hình của việc cuồng bất chấp, con surface-duo này giống như được 1 ông già dùng Xp năm 2000 thiết kế ra, hoàn toàn ko có tính thực tế với thói quen sd hiện tại của người dùng
p2h
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tungtreth @tungtreth: bác được ngắm, sờ mó em này tận tay chưa hay chỉ ăn "phở ngó" và bảo không ngon?
Còn việc thói quen sử dụng thì quan trọng là hữu dụng. Cứ dùng mãi 1 thứ mà mình đã quen và đéo muốn thay đổi thì bao giờ mới biết cái mới, bao giờ mới tiến bộ được.

P/s: em ko fan thằng nào nhá
MS vẫn ocschos như ngày nào với Windows Phone vậy =]]
Namhle
ĐẠI BÀNG
4 năm
@barrettroyal Công nhận ấy, hồi xưa ra cái windowphone 7 mướt vãi mà làm ăn như hạch nên chả có app ủng gì
E90
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khi có cuộc gọi đến có cần phải mở nắp gập ra để xem ai gọi không hay nhìn mặt ngoài để biết nhỉ ? review kg thấy admin nói vụ này,đang phân vân giữa con này với Fold2
ultratrung
TÍCH CỰC
4 năm
@E90 Fold cho lành phân vân gì với con máy dở hơi này
@E90 bình thường bạn dùng nó như 1 màn hình thì không cần mở

còn bạn đóng nó lại thì cần phải mở

Nên mua Galaxy Z Fold 2, không nên mua Surface Duo
E90
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân Chốt hạ : Đơn hàng số: VN200912-4946XXXX, bữa thấy tinh tế review bảo con Surface Duo này hoàn thiện quá xuất sắc kg chê vào đâu được nên mới ngó nó đấy chứ.
@E90 hoàn thiện chỉ vỏ bên ngoài thui, xài mới thấy bệnh ngầm. như mấy con sf nói hoàn thiện vỏ bla bla gì cho đã xài nhiều lỗi và lỗi màn hình chớp phải bỏ vào tủ lạnh. rồi nguồn với pin nữa.
Chia buồn cho đội MS.
mrHz
CAO CẤP
4 năm
Điện thoại giờ quá bão hòa rồi, M$ ko nên làm điện thoại, nếu có làm thì làm hẳn 1 em giống Xperia 1 II như Sony, thật xuất sắc vào. Rồi đem bán giá trên trời cho vui để các tín đồ săn tìm
Cây ổi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mr HUzG con xperia thì có gì sáng tạo đâu? vẫn là cái dép như iphone lg xiaomi thôi
That Broly
TÍCH CỰC
4 năm
@Mr HUzG con xperia 1 II đó thì có gì sáng tạo và xuất sắc đâu ?
@That Broly thì người ấy nói cho tín đồ săn tìm mà
wormwon
TÍCH CỰC
4 năm
Microsoft và phần cứng là 2 thứ không nên ghép vào nhau.

Concept luôn lung linh nhưng thành phẩm thì lúc nào cũng như $%&$$@$%&
Viền dầy nhỉ
Microsoft vẫn chưa nắm được công nghệ lõi.
Con này chắc cũng giống như hàng thí nghiệm diện rộng trong cộng đồng. Để xem phản ứng từ người tiêu dùng và những lỗi để khắc phục cho đời 2.
nhìn nó không liền mạch, đang xem ảnh hay video thì có cái chắn to tổ bố ở giữa thế kia, chết sớm thôi
Cây ổi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ragefighter nhu cầu của bạn là 1 màn to, nhưng có thể gập gọn lại tiện mang theo, như mình thì lại thích 2 màn tách biệt như thế này. chứ thích màn to thì làm cái ipad cho thoải mái, đằng nào mở cái điện thoại ra thì con fold nó cũng không cho cảm giác cầm nắm tự nhiên rồi
Cây ổi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tungtreth hẳn vậy, xem phim xem ảnh mua con ipad về là được rồi, mua 2 màn làm gì?
@Cây ổi con dou này ko cần mở ra đã cầm nắm ko tự nhiên rồi thím. vì tỉ lệ to bè của mỗi màn. chứ đừng nói mở cả 2 cửa cùng 1 lúc. chưa kể khi cần gọi điện phải mở ra bẻ ngược lại càmg rườm rà mất tự nhiên hơn nữa thím. xon fold móc ra nghe goi ngay. 2 màn tách biệt thế này chẳng khai thác gì cả mà tư thế cầm quá vướng, coi nội dung full thì ko được. nên ý tưởng này nhiều hãng đả làm thầt bại rùi thím
@Cây ổi ipad cồnh kènh đó thim..nhét túi được ko thím
chà chà. nhiều dữ
mptu
TÍCH CỰC
4 năm
Hahaha =))
ultratrung
TÍCH CỰC
4 năm
Tôi nói rồi mà, mấy dạng 2 màn hình hay màn hình gập thì ăn nhau vẫn là ở chỗ phần mềm, phần mềm như cứt thì phần cứng có ngon mấy cũng bỏ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019