Trên tay nón 3/4 có kính Royal M139: giá ổn, đa dụng, xài tốt trong phố

su béo béo
14/9/2020 9:2Phản hồi: 163
Trên tay nón 3/4 có kính Royal M139: giá ổn, đa dụng, xài tốt trong phố
Royal M139 là loại nón 3/4 có kính được sản xuất tại Việt Nam. Loại này được ra mắt cũng lâu rồi nhưng mình thấy nó đa dụng quá nên cũng muốn chia sẻ với anh em. Chiếc nón này đang được bán với giá hơn 600.000 đồng và sẽ có rất nhiều màu sắc cho anh em lựa chọn.

Bề ngoài của nón giống như những chiếc nón bảo hiểm khác, chỉ khác là nó thêm thềm kính ẩn ở phía bên trong. Chiếc kính này có 2 nấc kéo xuống: nửa mặt và hết mặt. Mình rất thích sử dụng những chiếc nón 3/4 có kính như thế này. Hiện tại mình đang sử dụng con AGV Blade, tuy nhiên kính của nó không kéo hết được xuống cằm. Thiết kế có kính như thế này sẽ giúp anh em chắn được gió tốt hơn cũng như những vật lạ bay vào mặt khi đang chạy xe.

Chiếc nón M139 này có trọng lượng gần 1kg, mình thấy cũng ổn vì nó được thiết kế thêm phần kính phía bên trong. Màu sơn của nón mình thấy cũng ổn, tuy nhiên màu trong bài là màu cam nhưng không biết sao trong thông tin lại ghi là màu vàng. Phía trước và sau nón đều có lỗ thông gió để giúp anh em thoải mái hơn trong quá trình di chuyển. Mình nghĩ đây sẽ là một điểm cộng của chiếc nón 3/4 có kính này.

Phần viền dưới nón là dải nhựa vân carbon nhưng mình thấy nó hơi lạc tông so với tổng thể nón. Logo được in trên phía trước nón chứ không sử dụng miếng kim loại như 1 số hãng nón khác. Phía sau có tem chống hàng giả cũng như chuẩn Quatest 2 của Việt Nam. Anh em có thể coi các chuẩn an toàn của nón bảo hiểm tại: https://tinhte.vn/thread/nhung-dieu-can-biet-khi-lua-chon-mot-chiec-non-bao-hiem.2915104/

Những điều cần biết khi lựa chọn một chiếc nón bảo hiểm | Viết bởi su béo béo

Trên thị trường hiện nay, anh em có thể thấy hàng trăm loại nón bảo hiểm khác nhau. Có loại nón 40.000 đồng và cũng có cả loại 50-60 triệu đồng. Một sự chênh lệch quá lớn giữa giá tiền của các loại nón khác nhau.
tinhte.vn

Lớp xốp và mút lót bên trong của nón mình thấy ở mức ổn chứ không quá xuất sắc. Những miếng lót anh em có thể gỡ rời ra và mang đi giặt được sau thời gian dài sử dụng. Điểm này không phải loại nón 3/4 nào cũng có đâu nha anh em. Như vậy sẽ đỡ phải ôm nguyên cái nón đi vệ sinh mà chỉ cần gỡ rời ra thôi. Các nút ấn mình thấy độ hoàn thiện chưa ngon lắm, lúc gỡ và ấn vào cảm giác khá thô.

Dây đeo sử dụng loại khoá gài, dễ dàng cho việc gỡ và gắn quai vào. Nó có một lớp đệm cằm với có một miếng da tạo cảm giác xịn xò. Có 1 cái vòng hình chữ D để anh em móc nón lên mà không làm trầy lớp sơn nón.

Với loại nón 3/4 có kính này, anh em có thể vừa sử dụng để đội đi trong phố hoặc trong những chuyến đi xa. Nhưng mức an toàn của nó sẽ không đủ cho những anh em thích chạy xe quá nhanh đâu nha. Mình nghĩ nó sẽ rất phù hợp cho những anh em di chuyển nhiều trong phố.

Quảng cáo

Thường khi anh em đi phố mình hay chia sẻ rằng đội nón nào cũng được. Nhưng thật sự mình thấy sai khi thấy một người bạn bị té xe, bạn ấy mang một cái nón nửa đầu và phải nằm viện nhiều ngày do chấn thương vùng đầu. Cho nên anh em đừng quá chủ quan, ít nhất cũng nên có một chiếc nón 3/4 để bảo vệ tốt hơn cho bản thân nha.

163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn ok, trừ cái tem royal không đẹp. Chắc mình sẽ dán sticker lại
@Mikeknowsme Mình đầu tư cho miếng decal vân carbon nè
Nón này hay sale tầm 370-400k thôi..
@Nguyen Manh Tran Cho xin link mua với bro.
Metal 3338
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguyen Manh Tran Đã mua lúc sale trên shopee tầm 350k năm ngoái, nom giờ giá lên 414k cũng trên shop cũ. Tiện lợi lúc đi đường bụi bặm mà quên khẩu trang thì kéo kính xuống thì bảo vệ toàn mặt, đi mưa thì đọng hơi bên trong. Còn nữa, quai đeo do bọc đệm vải nên ai hay mồi hôi, lười vệ sinh thì thôi rồi, mốc meo các kiểu. Nom vậy đó.
@Metal 3338 Nón bảo hiểm nên 1 tuần giặt 1 lần mới được. K thì hôi và hại da đầu lắm.
@Nguyen Manh Tran Mua link mua đi
@Nguyen Manh Tran Mình mua tại shop chĩnh hãng luôn hơn 600k đó.tại tân quỳ tân quý.
Nón của mình nè.
18K
CAO CẤP
4 năm
Hơi ngoài lề chút, đi Honda Dream II, Honda 67 thì đội mũ nào hợp anh em nhỉ
HMToon
CAO CẤP
4 năm
@18K Mai mốt không chừng có luật đi bộ phải đội mũ bảo hiểm luôn nên bác đừng lăn tăn mình đi xe gì? đội có hợp không?
rayz
TÍCH CỰC
4 năm
@18K cứ arai shoei nhật các kiểu nhé bác =)) xe cũ h tầm 5 10tr đội nón 20tr đi nó mới chất
18K
CAO CẤP
4 năm
@gauto988 Mình còn sưu tầm mũ cối trắng ngày xưa (mũ cát) đi cho hợp đồ, nhưng mà phạm pháp đấy bác ạ
18K
CAO CẤP
4 năm
@rayz Không nhé, mũ đó mình rất ghét, cơ bản mình không còn thích Motard và Sportbike nữa rồi. Giá nó cũng dễ "hốt" quá
Cảm giác cầm lên khá nặng
@fuaka93 có 850-950g mà mình thấy đâu nặng nhỉ, chắc bạn cầm chưa quen tay á
Màu j cũng dc mình ko thích nón bh màu cam
@Bão Sài Gòn có 10 mấy màu lận á bạn mình thấy đẹp lắm mình mới tậu 1 em màu đen
Nói chung là Ok
@NDC9057 Chiếc này k phải kính âm, nên hơi vướng và cũng hay bị xước kính
@NDC9057 Kính ngoài kiểu này xài chán chết, thô xấu và đi mưa vẫn bị nước mưa rỏ vào mặt. Đeo mũ kính âm đi mưa bao khô đầu luôn.
@AZwarrior Mình ko để kính này, chỉ xài lưỡi trai thôi! Do mới mua nên khoe thôi!
@Lythienky Chưa gỡ ra đó nà! Mình Ko xài kính
@AZwarrior chuẩn luôn bạn, mình còn vướng quả kinh cận, có cái kính che mưa đi đỡ hẳn. không bị cảnh mù dở =))
vn72259
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang đội nón này, màu đen. Cá nhân mình thấy cái quai và lớp vải 2 bên má dùng 1 thời gian sẽ bẩn nhìn dơ dơ, mình phải tháo ra giặt thường xuyên. Sau mình cắt phần vải đi, để mỗi dây thôi nhìn đỡ hơn 😁
@Lythienky Tháo thì lại mất an toàn thôi. Cái jh cũng có lí do của nó cả. Chăm vệ sinh và phơi nắng là đc. Còn đội mũ bảo hiểu 3/4 hay full face mà đòi thoáng mát nữa thì chịu, k ai phục vụ nổi 😆
@khanhqwertyuiop Bạn chỉ cần kéo mạnh tay chút thì sẽ đc, nó là nút nhựa mà
@AZwarrior Mình biết thế, nhưng cái ốp má để đi mùa đông thì ấm hơn 😂😂
duyhoan0809
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gauto988 cá nhân bác thấy andes thì so vs con này ăn và thua ở điểm nào vậy ạ?
Thêm quánh giá giáp, bao tay luôn thớt ơi. Tới luôn...
@killed Okay, đang sẵn vài bộ giáp cá nhân để rảnh trên tay luônn
la1lanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mũ đẹp phết nhể.
Nhưng QUATEST 2 không phải là chuẩn nhé mod, đây là Trung tâm Kỹ thuật Tiêu chuẩn Đo lường Chất lượng 2 ở miền Trung.
Miền Bắc có QUATEST 1, miền Nam là QUATEST3.
superew
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới vừa mua được mấy ngày, giá sau khi sale là 359k ship tận nơi, thì hôm nay có bài review này luôn =)))
@superew Khuyên các bác mua kính đen bóng nha, đội bao đẹp bao lịch sự, mấy màu khác hay kiểu nhám và in hình các kiểu mua về hối hận đấy 😁
@su béo béo giá nó còn do màu nữa, mấy màu bóng thì mắc hơn, cũng đang xài 1 cái màu trắng bóng rất đẹp
Phúc Luca
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn cái nón nhớ Mod Sơn Cam.
@Phúc Luca Mod sơn giờ vẫn ăn ngủ đủ và vẫn mập
revention
TÍCH CỰC
4 năm
nhà tôi cũng đang xài cái này, nhưng những ngày nắng hoặc đi ra công trường thì làm biếng đôi do nó quá nóng. trong bài review ko thấy admin nói đến vấn đề thoát khí của nón mà chỉ khen bên ngoài là chủ yếu.
@revention Việc đội nón 3/4 nóng là điều rất bình thường nha bác ơi, các lỗ gió chỉ giúp thoải mái hơn 1 chút khi chạy thôi. Những loại nón mà mát mẻ quá sẽ k đủ an toàn cho mình đầu bác ạ. Việc trang bị 4 lỗ gió trên con m139 này là 1 cái hay.
lucky0511
ĐẠI BÀNG
4 năm
@revention Chuẩn rồi những công năng cơ bản nhất lại ko đc chú ý. Nón này thoát khí ko thể bằng đc các nón 3/4 khác trên thị trường. Đội trên 30 phút ở cái trời nắng thì muốn tung đầu luôn. Đi phố ngắn ngắn thì oke.
@lucky0511 mình thấy con m139 được trang bị nhiều lỗ gió hơn là 1 cải tiến, mình dùng chẳng bị gì vấn đề thoát khí, bạn mua trải nghiệm thử đi. mình thấy không hối hận đâu
Đội mấy nón này ghê thấy bà, k biết chất lượng sao chứ từng thấy hình chụp nón này vỡ đôi khi gặp tai nạn. Thôi nếu đi xa cứ hàng xịn mà táng,
@hoanglong0712 Mình đôi khi có thấy nưingx vụ tai nạn đó, thường là các bạn trẻ mê tốc độ nhưng ko mê bảo hộ. Loại nón như này ko thể nào chịu nổi tốc độ bàn thờ nv đau bác ơi. Đội phố + đi nhẹ nhàng thôi
Hanhpd
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoanglong0712 Chạy đến mức nón này vỡ đôi thì kể cả đeo nón xịn cũng oẳng thôi.
@hoanglong0712 mũ 3/4 chỉ dùng đi phố thôi bác, đi xa cứ fullface cho lành
levanan_90
ĐẠI BÀNG
4 năm
dùng đc hơn 2 năm, nhưng mình mua loại kính phản quang chống UV, đi trời nắng bao phê
HTC206
TÍCH CỰC
4 năm
Mũ đẹp, phần kính chắn gió làm ẩn đi một tí thì ok hơn.
@ktc2206 Mình nghĩ là thiết kế để lại phần lưỡi trai khi kéo kính lên là hợp lý. Giúp đỡ bị chói khi đi trời nắng mà k muốn kéo kính xuống
Cũng dc đấy
Mua mũ bảo hiễm bác nào có điều kiện nên mua mũ có chứng nhận DOT của Mỹ hay EC 22.05 của Châu Âu... khoảng 1 triệu trở lên! Hàng như của HJC sản xuất tại Vĩnh Phúc xuất ra nước ngoài chẳng hạn...
Đừng có Quates... hay chuẩn Việt Nam, tiền vô giấy (chứng nhận) ra...
Mũ bảo hiễm mà cứ bóp bóp, nhấn nhấn thấy cứng mà mua thì cũng phiêu lưu... Va đập giao thông ngoài kia nó gấp cả trăm đến cả ngàn lần lực nhấn của tay...
Xe máy, xe hơi bằng nhôm thép mà nát như cái mền thì cái mũ dỏm sẽ thấy nào... (mũ xịn thì giảm được rất nhiều lực va chạm)
Tham khảo người ta test mũ bảo hiểm bóp thấy cứng cáp, "đáng tin cậy" nhá!

Tính mạng của mấy bác thôi!
romany123
TÍCH CỰC
4 năm
@MrNamN Hn mua ở đâu đc bạn ơi?
@romany123 không rành! Vĩnh Phúc gần Hà Nội chắc hàng HJC đầy! Bác search trên mạng nếu không thì ship từ Vĩnh Phúc về cũng được...
Nó có hàng đạt chuẩn ECE đó...
@MrNamN Mình cũng đang xài con fullface của HJC cho mấy chuyến đi xa vì độ an toàn cao.
tayeutl
TÍCH CỰC
4 năm
@MrNamN Haizz so lực méo cả xe 4b thì chắc sắm bộ giáp ironman cho chắc.
Thiệt chứ nhìn mấy tên nghé ọ phi như 1 thiên thần giữ chốn đông người mình chỉ hi vọng nó ghim mợ nó vào cột điện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019