Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ming-Chi Kuo: iPhone 12 màn hình 5”4 sẽ có tai thỏ nhỏ hơn

Didu
14/9/2020 15:48Phản hồi: 206
Ming-Chi Kuo: iPhone 12 màn hình 5”4 sẽ có tai thỏ nhỏ hơn
Thông tin mới nhất từ nhà phân tích Ming-Chi Kuo có liên quan tới iPhone 12, thế hệ iPad mới cũng như là về Apple Watch. Phiên bản màn hình nhỏ nhất của dòng iPhone 12 được cho sẽ có tai thỏ với kích thước nhỏ hơn trong khi các model khác vẫn giốn như trên iPhone 11. Ngoài ra, Kuo còn cho biết cảm biến vân tay trên nút nguồn sẽ xuất hiện trên nhiều model iPad kể từ 2021.

Sự kiện ngày 15/9 sẽ không có iPhone 12 mà chỉ có Apple Watch và iPad Air, theo Kuo. Ông này nói iPad Air sẽ có cảm biến vân tay ở nút nguồn thay vì được trang bị Face ID, dù có màn hình tràn viền như iPad Pro. Nhiều model iPad mới trong năm 2021 cũng sẽ có thêm trang bị này, tức là vân tay ở nút nguồn.

Về iPhone 12, Ming-Chi Kuo nói model với màn hình 5”4 sẽ sở hữu tai thỏ nhỏ hơn do kích thước màn hình nhỏ, đủ không gian hiển thị nội dung ở hai bên. Màn hình 120Hz cũng chưa xuất hiện trên iPhone năm nay mà phải đợi tới năm 2021 do những lo ngại về pin. Tin đồn này nghe có vẻ logic vì nếu thêm cả kết nối 5G và màn hình tần số quét cao sẽ khiến iPhone rất nhanh hểt pin, trong khi Apple được cho sẽ giảm dung lượng pin của máy vì chi phí. Tất cả 4 model iPhone 12 sẽ có 5G được chia làm hai bản với Sub-6 hoặc mmWave.

Nguồn: 9to5 Mac
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Haocrazy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Fan iphone có cả mình đều ko thích khi nghe những gì kuo nói , hiện tại đang sài note 20 ultra bản rồng với giá. Deal tốt có 800usd nếu đúng như kuo nói thì bỏ qua ip năm nay đợi ip năm sau sài note 20ultra củng mượt lắm rồi
@Ju4n Jack nói câu này chắc bạn kiểu mua xong bán lại đây rồi, mình thấy nhiều người thường mua trả góp con iphone xong rồi đi cầm có giá hơn mấy dt khác ý 😆. nếu sợ rớt giá cứ mua iphone nha 😁
@Haocrazy Fan iPhone và dùng điện thoại của samshit? Một pha cắm sừng đi vào lòng đất chăng??
Haocrazy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dlv.thickgame Thích gì thì sài đó thôi bác ơi . Hà cớ gì phải làm khó khăn mình tiền là phục vụ cho nhu cầu mình thích và đủ khả năng kinh tế thì mua sao cứ phải bài trừ này kia có fan iphone nào ko thừa nhận thiết kế,của note là ko đẹp ko? Nhìn quả màn hình thì quá phê rồi còn ios thì khỏi bàn nên thôi mình củng chả hỉu mấy ông war nhau về ip và android để làm gì cho mệt
Haocrazy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vivalavida11 Ủa mắc gì ngứa ba có tiền thì mua chứ dm đâu phải lên đây cào phím thích gì thì mua đó ko dc ah
Hóng ip12 mà lại ko có thì buồn lắm. Cũng mong ra ipad Air ngon nữa mà thấy vân tay ở nút nguồn à.. Thôi bỏ đi
@kenje Phạm Ipad air thiết kế giống pro mà bác, e cũng đang hóng bác có biết ngày nào ra mắt không?
qhi
TÍCH CỰC
4 năm
Dự iphone 12 5.4” sẽ là điện thoại hot và bán chạy nhất trong năm 2020 này.
@QuyetND_Jr Bạn kia nói là doanh số toàn cầu, chứ Apple dựa vào doanh số tại VN để kinh doanh và tồn tại thì họ bây giờ đang là công ty 2000 tỷ VNĐ
@qhi mình cũng nghĩ z, nó có cái gì đó làm gợi nhớ iphone 5 mà màn hình thì là iphone x :v
@skynet212 11 vẫn khá cấn và nặng nè bạn, cầm qua máy samsung thấy nhẹ hẳn
skynet212
TÍCH CỰC
4 năm
@austin_1st Tôi giống bạn. Trước bán con 8p đi mua 11,sau dùng thời gian thấy hơi to nên lại bán đi lấy con 8 nhỏ dùng.
mình luôn hóng 1 con đt gọn gọn như này, trước thích 5s mà màn hình bé quá
@Didu mình cũng vậy,, thực sự con đó rất tốt
@kcatter bỏ face id, đưa cái quét vân tay chung hoặc gần phím nguồn cho cái rãnh nhỏ lại là quá được luôn.
Đằng sau cho cam đôi cũng được, mình chả cần 3 cam - 4 cam, lidar này nọ làm gì cả. Càng đơn giản càng đẹp
@Didu iphone se 2020 mình chưa dùng, nhưng đang dùng se đời đầu làm máy phụ thấy cầm thích hơn ip7 ở nhà (mình cầm se còn nhiều hơn máy chính xs nữa ^^)
Tháng 10 mới có sự kiện ra mắt iPhone 12 cơ, đêm nay là Watch và Ipad thôi.
Sao cũng được, đợi ngày Apple chính thức giới thiệu, lúc đó khắc biết hoy 🙃
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 😌😌🌧️☕️🍀
@Akay Nhím Ko Nhým, A ko hứng thứ, tiền để mua thứ khác 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Bot phán luôn luôn đúng ha.
Baygia
ĐẠI BÀNG
4 năm
@C95BS Thằng này bằng tuổi tôi mà cm vẫn teen quá nhể. Mình một nách mấy con rồi chả teen tỉnh gì nữa
alphi
TÍCH CỰC
4 năm
Thất vọng nhất là pin. Thứ 2 là ko có 120 hz
@songoku_1206 tác vụ thường nói 120hz ko khác 60hz là bao thì chỉ có chém gió hoặc là mù 😁 đơn giản là vuốt cuộn trang đã thấy rất khác rồi
@loveyoumuch_39 Tôi đang dùng XS và pro 11in 2018 đây. Và t thấy k khác là bao đấy. Có vấn đề gì k man?
@songoku_1206 nom dĩ nhiên là dĩ nhiên là ko có vấn đề gì rồi 😁 ông có mù cũng chẳng có vấn đề gì với ai cả :D
@loveyoumuch_39 Dĩ nhiên là dĩ nhiên là...
Gì mà vội thế. Hay mắt mờ nên đọc sót cmt của mình luôn vậy? Khổ lắm. Cứ nghĩ ai cũng mắt mũi kèm nhèm như mình.
Đang hài lòng với note 9.
@nem nướng nha trang đang hài lòng với 3gs
@nem nướng nha trang nhìn tên bạn tự dưng đói bụng ^^
@Con Suối Nhỏ Nếu thích nhích tới 515 tô ngọc vân nhé.
MrMUFOREVER
ĐẠI BÀNG
4 năm
Pin mà còn giảm nữa thì bó tay. Chẳng thà tăng giá đi. Chứ pin là cái cần nhất.
Hi vọng chỉ là tin đồn
@MrMUFOREVER có mấy thông tin về giảm pin rồi đó bạn
@MrMUFOREVER Giảm pin để giảm giá, thật tình k biết nói gì hơn. Trong khi chi phí sx cục pin có chưa được 10$ , k biết có giảm đc 1$ không mà giảm chi k biết.
17benthuy
TÍCH CỰC
4 năm
@MrMUFOREVER cắt pin để giảm giá thành, nhưng giá bán giữ nguyên, cắt bỏ sạc giá vẫn nguyên,, cái lol gì vậy apple
@Hai Dương Đình giảm đc 1$ vẫn là giảm, doanh số quý 1/2020 của apple là 30tr chiếc, tính ra là 30tr đô nếu giảm 1 con đi 1$ chi phí 😁 => 1 năm lời đc hơn khoảng 120 triệu đô :D
cccccc6
TÍCH CỰC
4 năm
Tai trâu to mới đẹp nhé. Tai trâu bé tý xấu vcc. Y như mấy con xiaomi.
namsla
TÍCH CỰC
4 năm
Pin bé hơn. Có lẽ mình mua 11 là hợp lý rồi. Tai thỏ to hay bé thì cơ bản k khác nhiều
@namsla Uhm mình cũng đợi 12 ra để mua mà nếu đây là thật thì thôi 11 pro max mà chiến tiếp.
namsla
TÍCH CỰC
4 năm
@trantrungkien.ct Mình vừa lấy dc mấy hôm.
@namsla Thích cái màn 120Hz chứ nếu không có thì không có lí do gì để lên. 5G thì thôi vứt.
namsla
TÍCH CỰC
4 năm
@trantrungkien.ct Hôm vừa đắn đo giữa note 20ultra vì cái màn 120hz. Bán ip cũ đi. Sau khi test game pubg thì con exynos đuối quá. Mặc dù mình rất thích cái màn note. Thế là lại quất ip11.
nhỏ hơn 1mm , mắt thường ko nhìn thấy nhé
tin nhảm shit
Đẹp như ip4-5
Sao nó không bỏ cái tai thỏ đi nhỉ
@p.a.tuan Có người khác sx rồi. Nó chỉ mua dùng thôi
@nhoxs2zin Giờ mới nộp đơn thì có lẽ vài năm.
V’t
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangsytai Khoản này Táo đi sau cả Vin
@lumia62o 😀😀😀
Vẫn câu hỏi thắc mắc như mọi năm, Ming Chi Kou là bạn trai Cook phải hong Chị Em tinhte? 🤔
sdawhai1
TÍCH CỰC
4 năm
@Bảo hộ moto Tài Đạt Bạn thân, còn boyfriend hay không thì không biết 😁
tomtit0805
ĐẠI BÀNG
4 năm
kích thước tai thỏ hiện giờ là vừa đẹp, nhìn dịu mắt, nếu mà thu nhỏ lại giống mấy con android, nhìn tức mắt, không đẹp. Nhưng iphone 5.4in chắc phải làm nhỏ thì nhìn mới cân đối.
@tomtit0805 Đến lúc ra nếu nó nhỏ lại thật thì sẽ chĩnh sữa cmt lại thôi mà.
jk.y
TÍCH CỰC
4 năm
@trantrungkien.ct Sai chính tả kìa.
@tomtit0805 nó mà ra thật thì cũng ráng mà xài nha, lúc đó đừng bảo là đẹp hơn bh 😁
@tomtit0805 Lúc nhỏ như Note của Sam lại chẻ lưỡi ra bảo đúng là tính năng quan trọng. Fan của táo mà, lưỡi tưa lưa luôn.
Còn bọn mình dùng sam thì chỉ gọi cái tai thỏ là 1 cái khuyết tật thô thiển xúc phạm người dùng hế hế
Vậy thì ko đáng nâng cấp so với 11 pro
Hieu 7⃣
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rốt cuộc chẳng bik đc, cái khe lạ lạ to to bên hông sẽ là gì
thien.lafc
TÍCH CỰC
4 năm
@Hieu 7⃣ khe là chắc phải có cái đút vào rồi kaka 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp