Sẽ không có adapter sạc trong hộp của Apple Watch mới, iPhone 12 dự kiến cũng thế

MinhTriND
15/9/2020 17:31Phản hồi: 257
Sẽ không có adapter sạc trong hộp của Apple Watch mới, iPhone 12 dự kiến cũng thế
Vì lý do môi trường, Apple sẽ không tặng kèm adapter sạc bên trong hộp của sản phẩm như từ trước đến nay nữa. Như vậy là người mua Apple Watch Series 6 hay Apple Watch SE giờ đây mở hộp ra chỉ được tặng kèm dây cáp sạc. Trên thực tế, đây có thể xem là một bước đi "khôn ngoan" của Apple nhằm giúp cho người dùng chuẩn bị tâm lý bởi lẽ vào tháng sau, khi iPhone 12 ra mắt, có thể Apple cũng sẽ không tặng kèm tai nghe EarPods cũng như cục sạc. Trước đó theo dự đoán của nhà phân tích của Ming-Chi Kuo, Apple sẽ không tặng kèm cả tai nghe lẫn củ sạc bên trong hộp của iPhone mới. Với động thái mới của Apple đối với Apple Watch, gần như chắc chắn là điều mà Kuo dự đoán sẽ trở thành hiện thực.

257 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lúc mình mua apple watch 4 cũng đâu kèm sạc đâu nhỉ?
@thanhdat3796 Bán vậy mới nhanh lên 2000 tỉ chứ.
id@wn...
TÍCH CỰC
4 năm
@kehuydiet091 Cẩm đao chac chan có sc nha bác.
dan_thanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trần Hữu Tiến 94 Cho mình hỏi nếu không có sạc kèm khi mua AW thì mình dùng củ sạc nhiều cổng công suất cao cỡ trên 60W vừa sạc đt vừa sạc đồng hồ rồi lâu ngày đồng hồ có hư không ạ. Mấy bác chém nhẹ tay, em gà mờ ạ 😆)))
TaThiTan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dan_thanh Kô đi đâu bác, bản thân cái dây sạc aw nó đã giới hạn dòng điện có thể chuyền qua được rồi
OK, mọi thứ đã được tiên liệu cách đây vài tháng òi, chắc ko lệch đi mô được nạ 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@dinhdung87 A mua cả cũ lẫn mới, nếu là hàng cũ chủ yếu mua hàng fullbox có hoá đơn, còn hàng mới thì khỏi nói rồi. Toàn bộ các thứ đã mua trước đây may mắn đều trong tình trạng đầy đủ nhưng từ giờ trở đi nếu mua mấy thứ đồ công nghệ về điện thoại đời mới, chắc cũng có thể phải rơi vào tình trạng ko có củ sạc, cáp... nhưng có lẽ cũng ko phải vấn đề to tát vì A cũng có cả tá thứ như vậy trong tủ òi 😁
AQ.AQ
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Hóa ra thằng cha này Nghệ Tĩnh
nanylak
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AQ.AQ Nghệ tĩnh có sao không bạn, đã chắc gì nói mô tê là dân nghệ tĩnh
@AQ.AQ Ủa, răng mà đoán cha hay dữ vậy? 🤓
Hóng Series 6 giá ở VN 🙃🙃🙃
skynet212
TÍCH CỰC
4 năm
@AmazonReviewer Tôi chưa dùng AW bao giờ nên ko rõ. Cảm ơn bác 😁
skynet212
TÍCH CỰC
4 năm
@hpgover Cảm ơn bác. Do mình chưa dùng Aw bao h😑
@Katze Apple ko bao giờ có tồn kho đâu bro, Apple bán vậy để dàn trải các phân khúc ăn trọn thôi. Chip S5 vẫn hơn S4, có khác dù nhỏ. SE là S5 cũng hợp lý.
bibo311
TÍCH CỰC
4 năm
@Hau Quoc Nguyen SE tầm 8-9tr là đẹp
Sút lợn
TÍCH CỰC
4 năm
Hóng bọn con giời kéo vô khóc 😃
@Sút lợn Tội, không ai a dua theo lợn cả.
Sút lợn
TÍCH CỰC
4 năm
@NOW NOW Có mấy con kéo vào khóc với cậu cho có bạn rồi kìa, vui rồi nhá!
tuanchuoi
TÍCH CỰC
4 năm
Mình mua đồng hồ cũng mấy khi dùng sạc của nó đâu, dùng chung với iphone đỡ loằng ngoằng
peterh
CAO CẤP
4 năm
@nịnastorm M nói chuyện cùn quá đó.
@tuanchuoi giờ iphone cũng ko có sạc nữa cơ.
@nịnastorm thế thì cần l gì sạc =))
@xaxkilloxax Ờ ha 😆
Cũng chả sao, cần cáp thôi, chứ củ nhà nhiều quá. Củ 5w sạc chậm mà ngán luôn ấy
@romano19 Một cách để kiếm thêm =))) Nhưng thực ra nếu xài đồ apple quá nhiều thì bạn sẽ thấy là cục sạc nó thừa vô tận cùng. Bt mình vẫn chỉ cầm 1 cục của mac pro, thêm cọng dây usb-c to lightning rồi sạc trực tiếp bằng cổng C trên macbook, nó vẫn cho sạc nhanh iphone, còn apple watch thì có thể xài tạm adapter (80k cái). Nói chung bớt đi 1 cục đỡ rác nhà. Chỉ tội người mua lần đầu.
@Đỗ Phú An Bỏ đi cũng ko sao nhưng có fair với người dùng hay ko lại là chuyện khác, vừa khiến người dùng mất thêm tiền mà lại nói mình vì môi trường. Tội người dùng mới. Bỉ quá
@Đỗ Phú An Bạn ở HN hay SG vậy? nhiều quá đừng vứt nhé, hại môi trường. Mình thiếu quá, nếu định bỏ mình qua xin đỡ mua hại môi trường. Sạc cho 2 điện thoại, ipad, 3 đồng hồ, quạt tích điện, camera, đèn led để bàn, loa mang theo balo 1 cục nữa mà mấy cái trên có mấy cái bán ko kèm sạc nên thiếu quá. Đang phải dùng hud chia USB mà ko biết chia ra vậy có sợ dòng vào chập trờn vì sạc 1 lúc mấy thiết bị ko?
steve477
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đỗ Phú An Bỏ đi là đúng, nhưng phải giảm giá tương ứng thì mới là hợp lý. Và nếu ai chưa có thì phải mua lẻ cũng đừng bán đắt quá
HD6969
TÍCH CỰC
4 năm
Sfan sẽ vào chửi đổng nhưng năm sau SS lại vả vô mặt vì bắt chước A bỏ củ sạc. 🤣
@John Chris Thôi thôi, Từ giữa năm với tin đồn Note20 bỏ cục sạc, mấy ông đã chửi rồi. Giờ éo đúng lại chuyển sang chửi cho năm sau à =))
@p.a.tuan Like mạnhhhhhhhhh
@HD6969 Chửi cả 2 thằng. Bỏ vì lợi nhuận chứ nói vì môi trường thấy thối lắm.
@justinut0909 Khắm hay thối sheeple thấy thơm là bán tốt
fancy90
CAO CẤP
4 năm
Rồi xong trend mới bỏ sạc
@fancy90 Giống trend bỏ cổng 3.5 nhỉ.
Vụ này căng à nha. Ko lẽ mua Aw5 nhỉ =))
@John Chris mua 4 thấy ổn hơn , Aw 5 hao pin thấy mẹ
@John Chris Mua AW5 để có sạc, sau này mua 6-7-8 không cần sạc.
@Nguyễn Chí Danh Chắc do alway dislay nên hau pin. Có thể tắt đc mà nhỉ
Sự kiện năm nay đúng là "chiêm ngưỡng các tuyệt phẩm bình mới rượu cũ", các sheeple luôn chê các hãng khác "không có đột phá thiết kế" đâu rồi? Tôi đang xài iPhone 11.
@thanh.vohong ko biết ai chê hãng ... không có đột phá à nha! Các anh thì mong apple đổi mẫu xoành xoạch để ngang bằng hàng chợ thì các anh mới ưng
Sút lợn
TÍCH CỰC
4 năm
@thanh.vohong Dấu hiệu mới nhận biết bọn khóc mướn: cuối câu luôn có "tôi đang xài iPhone, iPad,... bla bla 😃
peterh
CAO CẤP
4 năm
@thanh.vohong M chuyên đi anti mà thòng câu cuối chi vậy? Ai không biết.
thien103
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vì lý do môi trường .. từ những thế hệ sau nữa trở đi... Apple sẽ không tặng kèm tai nghe, dây cáp ... để chuẩn bị tinh thần cho sản phẩm sau nữa nữa Apple sẽ không tặng kèm hộp và sách hướng dẫn.... và để chuẩn bị tinh thần cho lần sau nữa nữa nữa... Apple sẽ không tặng kèm thân máy luôn ... 😆)))))))) 😃) 😃)
@thien103 Công nhận cái lý do không ngửi được 😃
@thien103 thấy bỏ sách hướng dẫn càng tốt, có mấy ai đọc đâu
@thien103 Sau này nó chỉ bán mỗi cái logo giá 2000$ thôi, người dùng tự đi mua linh kiện về lắp *chay mau*
bluesky869
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thien103 Vậy mới có cái để bán bên ngoài chứ bác
Thực tế mấy hãng khác cũng chỉ tặng cable.
Nhưng iP12 mà bỏ sạc thì costdown tốt thật. Chia buồn.
@Evolution X Tặng cáp là mấy cái đt Khựa giá 2tr đó thôi.
Ko lẽ cao cấp như táo lại học thằng Tàu?
Ko có củ xạc lại tốn tiền
lavenbut
TÍCH CỰC
4 năm
Tương lai iphone bán sẽ y như ở nhật. Chỉ có mỗi cái điện thoại, đi mua điện thoại đúng theo nghĩa đen. Và làm một số anh em thất thu khi bán cho lũ gà cáp sạc hàng zin bóc máy
@lavenbut Bác nói sao chứ năm ngoái người nhà mua giùm con ip 11 Pro max ở Store bên Nhật vẫn đầy đủ mà
@quyetchien0489 Bản nhà mạng mới không có. Bạn chắc mua bản quốc tế?
Dẹp m ku ming chi hua gì đi, cái gì cũng lôi vô chi vậy. Như thầy bói
bluesky869
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Thì ổng dc ví như ông đồng mà 😆
mrphan
TÍCH CỰC
4 năm
Không có củ sạc tức là vẫn dùng được củ sạc có cổng USB là được các bác nhỉ?
fancy90
CAO CẤP
4 năm
@mrphan Thì dùng hàng cũ đó có nghĩa sạc vẫn như cũ ko có gì cải tiến thay đổi mỗi máy
mrphan
TÍCH CỰC
4 năm
@fancy90 Thảo nào chỉ có dây sạc. Cảm ơn bác
lấy tiền từ túi của tui mà dùng từ tặng kèm nghe đểu nhể
vietduong234
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rồi tới 1 ngày, Ap sẽ bán điện thoại kiểu Máy...trần. Không hộp, không sạc, không SHD, không tai nghe.... Ai thích gì mua nấy, cũng tiện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019