3 chiếc Apple Watch mà Apple đang bán có gì khác nhau: Apple Watch Series 6, SE và Series 3

16/9/2020 6:10Phản hồi: 141
3 chiếc Apple Watch mà Apple đang bán có gì khác nhau: Apple Watch Series 6, SE và Series 3
Bên cạnh việc ra mắt Apple Watch Series 6 thì Apple cũng đồng thời giới thiệu thêm một chiếc Apple Watch giá rẻ có tên là SE và bán với giá 279$. Apple cũng đồng thời tiếp tục duy trì việc bán Series 3 với giá 199$. Vậy thì 3 chiếc Apple Watch hiện đang được bán ra này có gì khác nhau về cấu hình và tính năng? Mời các bạn xem bảng so sánh:

So sánh phần cứng

So sánh phần mềm

Mời các bạn xem thêm video về Apple Watch Series 6 và SE
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang ngắm & ngâm cứu bản SE, sẽ xem xét mua 1 chiếc, đợi các bài review của bá tánh 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@NDC9057 Ko phải do A nói ghét mặt tròn đấy chứ? 😁
t2d90bn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Không phải dây. Mà là kích thước mặt ý. Tại tay e nhỏ. Ra store ướm đi ướm lại rồi ;)
@crazysexycool1981 Anh cứ con mới nhất mà mua cho đỡ nhức đầu về sau anh ạ. Kinh nghiệm mua đồ của em. Mua cái lỡ cỡ xong cứ suốt ngày suy nghĩ. tới lui, quá mệt.
@copthuy Nhu cầu của A ko cao, A mua để trải nghiệm & sử dụng cơ bản thôi nên ko cần thiết phải mua bản cấu hình khoẻ, nhiều tính năng & mắc tiền 😅
Sẽ ngâm cú & trade-in 1 cái S6 44mm GPS Only 😖😖😖
@Hau Quoc Nguyen Đang dùng s3 và hài lòng 😆 Dù thông số cái gì cũng hấp đôi s3 mà xài rồi mới thấy nhanh hết pin hơn ngoài ra chả được gì
So se với sr5 thì sao tầm này thì sr5 ngon hơn chứ
lavenbut
TÍCH CỰC
4 năm
@pntphong1810 Người ta đang tính chính chủ bán, có tính hàng sẵn trên thị trường đâu
@pntphong1810 S5 hơn hẳn. Nhất là AoD
Tập trung vào SE
Quan tâm đến SE,chờ các mod review em này.
cuibap035
TÍCH CỰC
4 năm
Màn hình se có luôn sáng ko mn??
@gkcongthien Gì vậy mẹ
colenao00
TÍCH CỰC
4 năm
@hellangel45236 Bác cứ trả lời thế cho bọn k đọc nó biết e ưng.
@ldthai ông hỏi bài viết có ghi chỗ nào thì tôi chỉ cho chứ "gì vậy mẹ" là cái qq gì
@gkcongthien Gì vậy mẹ
jamestran
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang xài S3 và cảm thấy còn hài lòng, nhưng nếu có $ sẽ lên S6 luôn chứ con SE thấy Cải lương quá 😃
@jamestran S3 có nghe gọi đc ko bác nhỉ, em tính ngâm cứu 1 cái để đi đường ko phải rút đt ra .
@quangthegtvtk49 Nghe gọi đàng hoàng thoải mái luôn bác ơi... Kb các bác thấy ntn chứ e thấy sr3 đáp ứng đc gần như 90% nhu cầu so vs sr trong khi giá chỉ khoảng 1 nửa (nhu cầu của e: tập luyện, chỉnh nhạc + nghe gọi khi đi xe máy, đọc thông báo, đeo như món thời trang) nên là sr 3 đáp ứng quá tốt luôn bác ơi
@lymanhha em cũng chỉ cần nhận thông báo . nghe nhạc chút khi rảnh với tập luyện nhẹ nhàng. khi đi xe ngoài đường có đt thì nghe luôn cho tiện. chắc em kiếm cái Gps. cảm ơn bác !
jamestran
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quangthegtvtk49 Loa của S3 hơi nhỏ, nói chung bây giờ mua thì nên S4 hơn, loa to, màn lớn, nhiều công nghệ hơn
@jamestran cảm ơn bác!
_oct31st_
TÍCH CỰC
4 năm
Shopping 1 vòng apples store pick 1 em SE thêm option ưng ý cũng lên tầm $350 💪
J000
TÍCH CỰC
4 năm
Nhân tiện bị kẹt ở nước ngoài mấy tháng rồi nên mua 1 con SE 44+ Cell. 9 củ khá thơm...
Mod ơi so sánh 3 con mà đưa 2 cái mốc khác nhau (S5, S3) thì sao hình dung được tốc độ của chúng.
Screen Shot 2020-09-18 at 10.47.41.png
@liketheblues Apple hình như cũng so thế 😁
THONG_PQ
TÍCH CỰC
4 năm
@officialnguyen Cố tình mà. Ngành marketing nó phải thế. Chỉ dẫn bác vô chỗ người bán muốn bác xem thôi.
@liketheblues Đây, nếu so sánh cùng về 1 mốc S3 thì:
Screenshot 2020-09-18 124659.png
vdo11
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nói chung với những nâng cấp này thì s5 vẫn quá đủ.
@vdo11 rõ ràng rồi, k có như cầu đo Sp02 thì khỏi phải lên S6 mà cũng chả có lí do gì để phải xuống cấp SE
Mr Do
TÍCH CỰC
4 năm
@vdo11 Mình đang dùng s5 thấy s6 cũng không khác bọt gì mấy. Nào nâng cấp thiết kế thì lên đời, chứ con s5 với màn on liên tục mình thấy hài lòng rồi, còn mầy tính năng sức khoẻ, tập luyện j đó không quan trọng lắm 😆)
@Mr Do Thiết kế này tối ưu rồi. Không đổi nữa đâu. Như iPhone ấy, thêm râu ria thôi
fring
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mr Do Mình đang dùng con sr5 nike 44 LTE ngon b ạ.
vdo11
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Minh TNK Khéo sang năm ra con tròn bây h.
Giờ nên mua Watch 3 không hỉ? Còn 5M trên Tiki
@MrNamN không nên đâu bạn, hôm qua mình upgrade phải nói khá thất vọng, S3 giao diện chán lắm, đợi cuối năm thêm vài củ mua con S4 luôn cho máu
Đang xài Series 4 bản thép trắng còn ngon lắm, năm sau ra series 7 mới upgrade
Đến hai chục củ ko nh
đã chốt SE nhom dây dù sport.
mà 5/10 mới có 😔
Với tình hình giá ở VN như này thì theo mình là chỉ có 3 lựa chọn:
- Tiền không thành vấn đề thì mới nhất Series 6 mà mua.
- Tiền vừa vừa mà định ngắm SE thì nên mua Series 5, giá cũng tầm đấy mà lại có thêm Always-On Display, cái này là cái ăn tiền.
- Tiền ít mà vẫn muốn trải nghiệm thì mua Series 3 cho rẻ hẳn luôn.
JizinT
TÍCH CỰC
4 năm
@n.a.v.i.p Nhất trí cao !
Đứng yên ở seri5 chờ seri7 thôi.
Mr Do
TÍCH CỰC
4 năm
@n.a.v.i.p Tiền ít thì mua s4 chứ bác, ăn tiền chỗ con chíp đó. Con s4 up lên watch os7 phế vl luôn
@Mr Do Mình đang nói mua hàng mới, mà nếu bạn tìm được Series 4 hàng mới thì cũng là tồn khi sản xuất lâu rồi, và giá thì cũng không rẻ. Thêm nữa là Series 4 không có Always-On Display nên mình không nghĩ là lựa chọn tốt vào thời điểm này
@JizinT Chuẩn, đang dùng 5 thì chẳng có lí do gì mà mua 6 cả =)))))
Chơi se cho rẻ
SE giá vậy thì mua được S5 giá sale rồi, không đáng.
Đợi Black Friday xem thế nào đã
Apple Watch thì khi nào hư mới updrade chứ bình thường cũng không cần chạy đua làm gì 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019