Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Oculus Quest 2 chính thức: Giá từ 299$, thay thế luôn cho dòng kính có dây Rift S

Nam Air
16/9/2020 23:47Phản hồi: 87
Oculus Quest 2 chính thức: Giá từ 299$, thay thế luôn cho dòng kính có dây Rift S
Như vậy là Facebook đã chính thức giới thiệu kính thực tế ảo Oculus Quest 2 rồi anh em ạ. Giá sẽ là 299$ cho bản 64GB, 399$ cho bản 256GB. Kính sẽ sử dụng chip Qualcomm®️️️️️️️️️️️️️️ Snapdragon™️ XR2 chuyên dành cho AR/VR với 6GB RAM, tức là mạnh hơn 2 lần so với chip Snapdragon 835 của Quest đời đầu.

Mời anh em xem video giới thiệu kính mới:

Chúng ta cùng xem thêm hình và thông tin nhé:

Kính đã cho đặt hàng trước và sẽ bắt đầu giao hàng từ 13/10/2020.

Lần này kính được bán online với rất nhiều đối tác, từ Best Buy, GameStop, Target, tới Walmart bên Mỹ; Currys PC WorldFNAC Darty bên Anh và châu Âu, kính còn bán ở bên Nhật ở Bic Camera, Yamada Denki, Yodobashi Camera, và GEO. Và tất nhiên là có bán ở Amazon.

Độ phân giải Oculus Quest 2 là 1832 x 1920 mỗi mắt, như vậy có thể nói Oculus Quest 2 là kính VR có độ phân giải cao nhất hiện nay, cao hơn cả Valve Index. (Anh em đừng lôi Pimax 8K vào đây nha 😁 )

Các nâng cấp: Cấu hình mạnh hơn, hand tracking tốt hơn.

Kính cũng sẽ hỗ trợ refresh rate 90Hz ở các phần mềm mặc định, còn các game sẽ từ từ được nâng cấp lên sau.

Tay cầm Touch controller được thiết kế lại, có chỗ tựa cho ngón cái và tăng thời gian sử dụng pin lên gấp 4 lần so với tay của Quest đời đầu.

Quảng cáo

Anh em mua kính thì trong hộp sẽ có những thứ sau: Kính, 2 tay cầm, 2 pin AA, cáp sạc, adapter sạc, đệm giúp mang kính cận / viễn chơi không vướng.

Oculus còn giới thiệu thêm các phụ kiện mới cho Quest 2, gồm có:

Túi đựng và các đệm với các cỡ khác nhau. Túi đựng giá 49$, bộ đệm và tròng để đi cắt kính thuốc giá 39$.

Anh em thích êm ái hơn có thể đặt mua Quest 2 Elite Strap giá 49$,

Quảng cáo

Đai đeo này sẽ giúp anh em mang kính êm hơn.

Thêm một phụ kiện rất đáng giá là bộ combo túi đựng + đai đeo có pin giá 129$.

Với combo này anh em vừa có túi đựng kính vừa có cái đai đeo có pin bên trong. Như bài thay đai cho kính Oculus Quest này của mình thì anh em biết là Quest sẽ bị tình trạng nặng phía trước, việc mang cái đai có pin phía sau này sẽ giúp giải quyết triệt để hiện tượng đó.

Theo mình thì Oculus Quest và bây giờ là Quest 2 là chiếc kính VR tuyệt vời nhất cho anh em mới bước chân vào chơi VR, vì nó là chiếc kính All in one, tất cả trong một, chỉ cần mang vào là chơi thôi, không cần dây nhợ hay máy PC như các dòng kính PCVR khác.

Nói thêm một chút, Oculus có dòng kính có dây là Rift và bản 2 là Rift S, giờ họ sẽ ngưng luôn dòng có dây, không còn bán nữa, anh em thích chơi có dây thì mua Quest hoặc Quest 2 về cắm dây vô máy tính chơi thôi. Dây phải mua giá 79$ nhé anh em, cái dây đi kèm đã không còn dùng được vì nó bị rút ngắn còn có 1m :D
oculus link.jpg

Kính Quest chơi có dây cũng đã vì nó không cần các cái cục tracking giống HTC hay Valve Index.

Anh em giờ thích chơi PCVR chỉ còn các lựa chọn như Valve Index, HTC Vive Cosmos, hoặc HP Reverb G2

Anh em quan tâm thì lên Oculus.com đặt hàng nhé!

Mình đã hỏi anh em bên iCamp.vn xem khi nào có hàng, anh em bảo đã đặt rồi, hy vọng sớm về để trên tay giới thiệu với anh em!
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tdcn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Kính này xem phim có rõ không mod? Ước mong cái loại này xem được phim không gian 3 chiều thôi. Không thích chơi game.
@tdcn Xem phim như bao nguyên rạp imax nha
heomat
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tdcn Về VN thì chiến luôn bạn ạ. Xem phim 3d còn hơn rạp ý.
tdcn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air OK thank mod.
tdcn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@heomat Thiệt hả bạn. Cám ơn bạn.
lotuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nghe nói cái dây 79$ bán riêng có 2 đầu đều là USB-C, thế nên ko biết cắm làm sao cho nó vào case PC được. 😁
@lotuong Pc mà chơi dc Vr thì bảo đảm có usb-c sau đít nha
recca4026
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lotuong cai main ho tro usb C truoc va sau luon co 2tr5 ah bac
hoan999999
TÍCH CỰC
4 năm
@lotuong RTX 2070 có 1 cổng <(")
Chà, kính này có cần PC không nhỉ?
thuylai
ĐẠI BÀNG
4 năm
@asterix0108 Ko bạn, kính di động
@thuylai Tổ quốc ghi công bạn 😁
@asterix0108 Chơi độc lập nha bác. Mà thích cắm cũng ok luôn
@Nam Air Ồ vậy ngon
Hayoja
TÍCH CỰC
4 năm
Ui, nó bán kèm củ sạc kìa,
kèm cả 2 tay cầm
kèm cả pin rời AA
kèm cả đệm đeo kính
Ram 6G, bộ nhớ 64gb,
và giá có 299$
@Hayoja Đúng là hút máu mà 😁
Mình vẫn còn mơ hồ về mấy cái kính vr này, cái cày cắm vào pc chơi game à, có dùng cho ps4 được không nhỉ
@ka me to ko Chơi độc lập và không cắm ps4 dc nhé
Cái Quest 1 mua 9 tháng trước, lúc đầu háo hức mà gần đây ít chơi, nhìn hơi mờ. Không biết khi nào độ phân giải cao sắc nét như thật. Cái này không biết sắc nét cỡ nào
@Nam Air Cái gift card đó là do thằng Amazon cho đó, tại nó làm thất lạc cái camera hành trình của em gái mình.
Nên tính ra giờ trả có $138 là được cái Quest 2. Cái Quest 1 chắc mốt đem về VN bán rẻ lại cho thành viên tinh tế nào
@harry.pham16 Bán bên đó cho lẹ bác. Lên ebay hay craiglist gì đó là đi nhanh mà
@Nam Air bác cho hỏi cái này hoạt động có cần pc ko? hay chỉ cần mỗi kính và tk game là đủ ?
@****C*L*O*V*E*R*** Kính và game là đủ nha bác
Tai Cụp
TÍCH CỰC
4 năm
Tuyệt vời 😁
giá này VR phổ biến hơn nhiều rồi anh em ơiii :D
@quockhanh99999 Giá quá tốt luôn. Đúng là lấy tiền đè hãng khác mà
Tai Cụp
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air dạ, từ ngày dc Facebook nó mua rồi tiếp nhận làm sản phẩm thương mại ... Oculus đảo chiều hẳn với HTC luôn anh nhỉ 😁
Phê ê ê ê ê
@quockhanh99999 Kệ nó thôi, miễn dc xài đồ ngon giá tốt :D
DrakeLe
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vừa mới preorder xong lol, chơi vr nghiệp dư quest là đỉnh rồi.
@drakele Trong cái hình bạn đưa thì có cái Valve Index là ok, còn Pimax thì thực sự trải nghiệm không dc như quảng cáo đâu😃
Tai Cụp
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air từ ngày chơi VR, em không còn tin quảng cáo... kể cả các grand lớn =))
Toàn quảng cáo góc nhìn siêu đẳng =))
@quockhanh99999 Cứ phải ra hàng dùng thử mới chắc😁
DrakeLe
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Thế bạn test qua con StarVR chưa, nghe thiên hạ đồn con đó là đỉnh nhất bây giờ, chỉ số FOV cao ngất ngưỡng.
justnad
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái Elite Strap không mua không được :3
Cái Strap có sẵn đeo vào sẽ cấn cái tai, đeo lâu khá đau.
@justnad Mua hẳn strap pin đi bác
justnad
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Strap có pin thì sẽ nặng hơn tí, nhưng nặng theo kiểu tích cực, vì nó làm cân bằng headset khá tốt 😁 Tuy nhiên theo mình thấy thì loại có pin không có nút... bật/tắt. Cho nên lúc không xài thì phải rút ra nếu ko nó sẽ drain pin liên tục.
@justnad Strap Pin có vẻ ko đáng giá lắm vì bị đắt quá, theo mình mua strap elite rồi mua riêng cục pin dự phòng gắn sau đầu là ngon bổ rẻ hơn. Pin của Strap nó extend thêm đc chút xíu
justnad
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chuoitaykohot mình không phản đối :p comment đầu của mình cũng có nói là strap elite mà hihi. công nhận cái có pin giá chat thiệt. cho nên dư giả thì mua xài vì nó tiện lợi. còn ko thì theo cách bác nói ok phết
@justnad Mình đặt set đai + pin + kính
Khoa1991
TÍCH CỰC
4 năm
Quả này xem jav thì tuyệt
Giá thơm quá, chắc đợt này phải hót 1 em mới được.
@vanthoi1991 Xúc thôi bác!
Cái này gắn vào chơi mấy trò hardcore trên PC được không mod ? Với lại coi phim rạp đồ ổn không vậy mod ?
@Khánh - BaMbOo Được nha bác. Cắm pc ngon
Anhdt162
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cho mình hỏi có chơi được beat saber trên kính này không
thuylai
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Chân Dài Quest 1 còn chơi dc, huống gì quest 2
@Chân Dài Bao la nha
bbvc
TÍCH CỰC
4 năm
Kính này có thể liên kết với pc để nghiên cứu jav ko ta? 🤔
@bbvc Thoải mái
Quá ngon rồi.
@Chocolate1996 quá ngon luôn
Bác @Nam Air cho mình hỏi vài cái:

1 - Theo thông tin Quest 2 nó bỏ Oculus Rift thì có phải ý rằng là mình dùng thằng Quest 2 cắm dây vô máy để chơi được mấy cái game VR trên steam được đúng không nhỉ ?

2 - Mình thắc mắc là cái này mình chép phim vô trong kính để coi phim được không ? mình tính đặt bản 256Gb mà nghe nói bạn nói xài 64GB còn ko hết thì liệu 256 Gb có quá dư, nếu mình chép phim vô coi được thì mình nghỉ 256GB ổn, còn ko chép vô được thì hơi dư thì phải ...

Cám ơn bạn
Btw: Trên Tinh Tế tag tên người sao ta 😃 dùng @ hay # đều ko ra cái tag để mention được...
@heart_dragon 1. Kính Quest cắm PC chơi PCVR trên SteamVR ổn từ đời 1 rồi nha bác, tới đời 2 tất nhiên sẽ còn tốt hơn.

2. Mình do không chép phim vô xem nên xài 64GB tẹt ga, còn nếu bác định chép nhiều tài liệu học tập các kiểu vô nghiên cứu thì cứ xúc bản 256
Thangga13312
ĐẠI BÀNG
4 năm
@heart_dragon Oculus đâu có thông báo là ngừng bán rift đâu nhỉ. Trên trang chủ vẫn còn mà
@Thangga13312 Bán hết hàng tồn thôi😃. Xong là ngừng luôn
dTien87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@heart_dragon Bản chất từ Oculus Quest 1 bạn có thể cắm dây Anker 3.0 Type C vào máy tính là chơi vô tư rồi ạ.Trước có làm mô tả hướng dẫn tại đây : https://www.anphatpc.com.vn/tim?scat_id=&q=quest

Danh sách quest

Danh sách kết quả thỏa mãn quest
anphatpc.com.vn
Thấy bảo là chơi mấy game nặng như HL Alyx thì cắm vào PC đc mà nhỉ, bác nào confirm hộ phát
@vagabond111vn Cắm pc được
chu0tjnh
TÍCH CỰC
4 năm
Em đang xài kính mà gắn đt vô thôi coi jav cũng đã lắm rồi, quả này nét chắc phê lắm
@chu0tjnh phê nhất là cái tracking của nó đó bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019