Anh em lên iOS 14 có bị hao pin nhanh không? sử dụng có ngon không?
Bài hay!/9 người
Mikeknowsme
3 thángBình luận: 666
Anh em lên iOS 14 có bị hao pin nhanh không? sử dụng có ngon không?
Vì mình từ trước đến nay xài iOS 14 bản beta nhiều rồi nên cập nhật lên bản chính thức không thấy gì bất ổn. Mình muốn thăm dò ý kiến anh em từ bản iOS 13.7 hay iOS 13.x lên iOS 14 chính thức có gặp tình trạng nóng máy, hao pin rất nhanh hay không?

Ngoài ra mời anh em chia sẻ về những trải nghiệm lần đầu ở iOS 14, Widgets, App Library, Picture in Picture,… như thế nào?

Tính đến thời điểm hiện tại mình rất thích Widgets vì nó làm giao diện Home trên iOS 14 của mình đẹp hơn, tuỳ biến được nhiều kiểu hơn. Ngoài ra với iOS 14 cho phép các cuộc gọi đến sẽ hiển thị theo dạng compact - không làm ảnh hưởng đến hiệu năng nhiều.

Các bản beta thì mình không đánh giá pin được, còn bản chính thức cũng mới cập nhật nên chưa chia sẻ kỹ với anh em. Tuy nhiên mình thấy từ trước đến giờ khi iPhone lên một bản iOS hoàn toàn mới thì chuyện hao pin rất bình thường, phải để một thời gian hoặc ở bản chấm 1 chấm 2 tiếp theo mới ổn định được.
Bài hay!/9 người
lecuong752
ĐẠI BÀNG
3 tháng
tụt pin nhanh đáng ngại luôn, máy k game hay tác vụ gì quá 10p liên tục mà cứ ấm ấm vậy 😔
gadem
TÍCH CỰC
2 tháng
@Đoàn Văn Địch bác dùng pin ngoài chợ trời ak 😁
@Đoàn Văn Địch Đã bỏ qua con bệnh này
Wheelsman
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@lecuong752 Mod sẽ ra bài .làm sao để xuống bản IOS 13 cho bạn .mình nghĩ androi mà làm nhiều bản beta mà được các bạn thử nghiệm nhiệt tình ,thì sẽ rất ngon . thiết nghĩ xiaomi làm room cũng ổn áp .báo nhiêu dòng nhưng ra bản nào cũng ổn hơn bản trước
bkoymntv
TÍCH CỰC
2 tháng
@lecuong752 Tiêu đề giống như: Chia tay anh rồi em có ổn ko? Sống có tốt ko? Lấy tiền ng iu mới đc nhiều ko? Ú uồi nó ngon hơn a ko?
Em thấy tụt pin nhanh 😔
rickynvd
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@minhle61977 Lock màn hình chậm nữa
shizuaka
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@HIV Ko phải do pin. Do iOs lỗi. Bản beta tôi cài nóng còn rát tay. Đến bản này mới gọi là ấm ấm. Pin dùng 20p tụt mấy chục %. Về 13 lại sài cả ngày đc
@Fan_phong_trào Chưa tới đó máy sẽ tự tắt nguồn đề phòng cháy nổ rồi. Đừng có lừa nhé.
gadem
TÍCH CỰC
2 tháng
@Fan_phong_trào thay pin khẩn cấp
Máy lạnh ngắt, bình thường như 13.7
tuan8888
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@nguyenduonga19 đúng rồi, tôi lên từ 13.7 chẳng thấy vấn đề gì cả
@nguyenduonga19 Sx max chạy hoàn hảo luôn ko thấy khác gì với ios 13
@nguyenduonga19 Pin vẫn thế à bạn? Mình đang 13.6.1 không dám lên
Mình dùng từ bản beta đến giờ rất ổn nha, không thấy nóng và hao pin, bình thường, không giật lag. 😁
@seavn Mình rất ít cập nhật trực tiếp trên iphone lắm
@tangminh.96 Ưu nhược điểm của cách là gì vậy, up qua itunes có nhanh hơn không?
seavn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@tangminh.96 cảm ơn bạn nhé
@seavn Mình lên thẳng trực tiếp luôn, dùng ngon.
iTeen
TÍCH CỰC
3 tháng
Mình chưa bao giờ quan tâm pin sau khi update mà nay up ios14 xong phải để ý luôn. Máy sạc sáng rút đi làm chiều tối về vẫn còn ~20% mà nay 2h chiều còn có 36%
@CocoIP Nói gì thì nói mình cũng dùng y như bạn, nhưng mà ko nói khác đc xsmax sử dụng con chip khác và tiêu thụ lượng pin cũng khác luôn =)) nên xài như vậy theo mình thấy là khá ok, vì mình từng dùng hãng S rồi, ngốn pin hơn =))
iTeen
TÍCH CỰC
2 tháng
@CocoIP Mình ko để ý mấy thông số đó vì mua máy chỉ quan tâm xài nó làm gì thôi, nên hàng ngày mình chỉ để ý nó dùng đc 1 ngày làm việc là ổn. Có điều lên iOS14 ko đc 1 ngày làm việc luôn. ip11 ko có gì phù hợp để nâng cấp nên dùng xsmax mà có vẻ kiểu này khéo 12 ra phải đổi thật
CocoIP
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Công Thành 1115 Ý mình lúc mua máy ios 13.4.2 thời gian sử dụng phải tầm 6h mới còn 20% và thời gian sử dụng đó giảm dần qua từng bản cập nhật và hiện tại mình đang ở 13.7 chỉ còn dùng đc hơn 4h là còn 20%, mình ko bàn ios 14 vì đã từng lên hồi beta và máy tụt pin kinh khủng khiếp
CocoIP
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@iTeen Mình khuyên đừng mua ip12 vội vì cơ bản ios 14 mình thấy có vấn đề về pin, theo cảm nhận riêng của mình về ios 14 nó chẳng khác gì đang xài android nên nó cũng sẽ có nhiều điểm yếu nhưng android đặc biệt là pin. Không phải tự dưng apple cho chặn những bản cập nhật cũ đâu bạn
Mượt hơn 13.7 Pin cảm giác hơi tụt nhanh tí nhưng ko đáng kể. Ngày 2 lần sạc mới đúng là apple. Mình xài 7+
gadem
TÍCH CỰC
2 tháng
@smartphone261 bác không thể so sánh thế đk. ios 14 nó kèm theo bao nhiêu cái mới. Ios 12 h nhiều phần mềm không hỗ trợ update. Mà các bác cứ quan trọng pin thế này thế kia chứ e dùng cứ tẹt . Hết pin lại sạc . Dùng dt để thỏa mãn công vc của mình chứ cứ săm soi 1p hết bnhiu % làm gì 😁 . Rảnh thế
@gadem Haha đang dùng không phải lo lắng về pin đến cuối ngày cũng không phải cần theo pin dự phòng đi rồi mới hiểu cái khó chịu khi update mà bị pin nhanh hết nó ntn bạn “không rảnh” ạ 😆
gadem
TÍCH CỰC
2 tháng
@smartphone261 Nhưng cái chính pin nó phụ thuộc vào nhu cầu sử dụng nhiều lắm b ạ. B để cày game hay làm vc cường độ lớn trên điện thoại. THì chắc chắn phải cầm theo 1 cục pin dự phòng rồi. Còn bác mà để nghe gọi thi thoảng lướt fb thì k cần quan tâm đâu ạ. Còn chẳng máy nào hiện nay đủ để cho b chơi game liên tục 1 ngày k phải sạc đâu b ạ
@gadem Mình đồng ý vs ý kiến của bạn r ios ms lên nó phải mất vài ngày đồng bộ vs máy. Hoạt động liên tục chắc chắn sẽ nhanh hết pin hơn r, sau khi ổn định chắc pin sẽ ok
red2evil
ĐẠI BÀNG
3 tháng
iPhone 7 Plus, tụt pin rất nhanh
Tqhuy1711
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@bomduc Thấy nhiều bác cũng bảo cứ có ios mới là mua hỏng thì đổi, nma có phải ai cũng muốn đổi là đổi đc đâu 😔((((
@Tqhuy1711 Update cái mới xem nó thế nào chứ 😆, còn nếu mà không thích đổi thì cứ nguyên si mua như nào dùng như thế đến lúc hỏng, không nên update làm gì chậm máy là chắc chắn luôn, bản mới nhiều tính năng hơn thường là nặng hơn :v thêm nữa nó khó mà tối ưu cho phần cứng cũ.
@red2evil Mình mới lên hôm qua xong, sáng dùng ko bao nhiêu chỉ đi ngoài đường mà tụt pin nhanh như tụt quần 😆 7+
gadem
TÍCH CỰC
2 tháng
@red2evil đi thay pin đi bác ơi.
hao hơn trước nhiều. tụt pin hơi bị choáng
pin trên XR vẫn k có gì thay đổi so với 13.7 cả, hiệu năng tương đương, hoạt cảnh trên iOS 14 tạo cảm giác mượt hơn đôi chút, watchOS 7 trên seri 5 thì chạy nhanh thôi rồi, phản ứng ngay lập tức k delay như kiểu OS 6
dniw0601
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@BlackCat_94 Sáng sớm mình phát hiện cái apple watch cũng mất kết nối. Khởi động lại cả 2 thiết bị thì hết lỗi cả rồi, cả lỗi sms cũng không còn. Nói chung không còn lỗi gì cả.
@BlackCat_94 Pin vẫn thế à bạn?
@dniw0601 Sms mình lỗi từ bản beta trên 6s. Từ số đt gọi đến, bấm để nhắn sms thì đơ luôn. May xuống 13 kịp.
@thanhtinh Vẫn thế thôi bạn, xài iOS từ xưa đến nay mình k có bao giờ phàn nàn gì vụ pin cả, chả hiểu máy mọi người kiểu gì
0987909880
ĐẠI BÀNG
3 tháng
mình lên cho 2 máy iphone từ 8h sáng
- 1 máy bình thường: đến bây giờ vẫn còn 75% pin
- máy còn lại rất nóng và tụt pin nhanh : đã phải sạc 1 lần dù rất ít dùng (~1 tiếng onscreen fb)
máy để không, không dùng gì cũng vẫn nóng, đáng ngại thật
cứ cầm cự 1 2 ngày xem thế nào hay hạ 13.7 xong đợi vài ngày nữa up lại hả các bác?
@0987909880 Cầm cự 2 ngày xem sao,ko hết nóng với tụt pin thì phải xuống 13.7 dùng ,khi nào có bản up mới thì lên lại thôi
tanck
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Máy nóng hơn và pin tuột bao nhanh, mình ngày sạc 2 lần mà còn giật mình với bản ios này
7 tụt pin nhanh hơn nhiều so với 13.7
Lên 14.0 liền thì mình có nên reset dòng 2 lun k.
nghe mấy bác nói "tụt pin, nóng máy" làm em sợ quá ! con 6s của em chắc khỏi lên có vẻ ngon hơn 😁
@Mr. Chuối tốt nhất ở 13 đi bác lên 14 =)) hối hận à máy nóng, pin tụt nhanh không kém tốc độ trở mặt của người yêu cũ.
@LuckyZu đ biết lại khuyên vớ vẩn, ios 13 phế chả kém 11, ở 12 thì khuyên k lên còn đc, chứ đã lên 13 rồi thì lên mịa 14 cho lành, 14 hiệu năng còn tốt hơn nhiều 13. t thường có bản mới là lên mà trước còn k dám lên 13 đây
Khanh Sabu
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Delicate14 đhs ios 14 6s của em messenger của facebook lag vãi bác ạ. Giật tung chỉ
@Khanh Sabu của mình 6S plus ios 12 bị lỗi nên lướt web lúc quay lại hay bị đơ 1 lúc, còn lại thì cũng đc, sợ 13 k dám lên nên vẫn ở 12 cho đến lúc 14 ra đc 1,2 là cho lên luôn, với suy nghĩ chậm thì mua máy mới. Thế đ nào lại mượt hơn 12 nhiều, lướt web đã trở lại bình thường. mỗi khoản pin thì lúc mới lên thấy pin k bị tụt như mọi người, sau khoảng 1 tuần thì có vẻ tụt nhanh hơn 12 đôi chút, nhiều lúc k để ý tụt mất mấy phần trăm luôn, có thể pin của mình bị chai nên thế, còn có 85%
Tóm lại sau 1 thời gian từ lúc ios 14 ra thì dùng rất mượt, lúc mới lên máy dùng rất mát, giờ lại thấy ấm ấm hơn lúc mới lên, tuy nhiên vẫn k bị nóng, và quan trọng nữa là vẫn thừa dùng 1 ngày thoải mái, do k chơi game, chủ yếu nghe gọi với nhắn tin imess, zalo, tele, rất ít fb, chủ yếu xem lướt web, netflix với K+ buổi trưa
tr3mi3u
TÍCH CỰC
3 tháng
Hao pin. Widgets ảnh bị lỗi không hiển thị. Còn lại ổn. Mới lên sáng nay bản chính thức từ 13.7.
@tr3mi3u Ko có ảnh sao nó hiện
@tr3mi3u Mình hiện bt mà bạn
aquy81
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Vẫn như 13.7, chỉ thêm Thư viện ứng dụng kg biết để làm gì, thấy dư thừa quá vì mình xài ít ứng dụng. Bác nào biết cách ẩn nó đi kg
C95BS
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@aquy81 vào setting => màn hình chính ấy bạn
thealley
TÍCH CỰC
3 tháng
@C95BS Có ẩn đc đâu ông.
darker
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cảm giác máy tuột pin nhanh và nóng máy hơn.
Thêm nữa là bản 14 này trong bất cứ trường hợp nào chỉ cần vuốt cạnh dưới lên là sẽ về home ngay, cảm giác rất bực bội khi chơi game phải lướt lướt là nó bay về home. Trước bản 13 nếu trong game full màn hình thì vuốt 2 lần mới thoát, không lẫn lộn với thao tác trong game.
À máy mình Xs.
darker
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@igarfield Bác test game nào thế, mình đánh liên quân.
igarfield
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@darker mình chơi Brawl Stars
darker
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@duong phu hung Cập nhật xong mình chơi game lun thì bị, bực quá thử tắt khởi động lại thì hết rồi bạn ơi.
@darker Vào phần truy cập được hướng dẫn làm theo là khỏi vuốt nhầm
Pin tụt khá nhanh, không biết nó có indexing cái gì ngầm không. Để một hai ngày nữa xem sao vậy.
@Dao DuyLinh Haha, thế thì cứ lên thôi bác. Chờ các app update thêm widget hay ho chắc hữu ích hơn, chứ mình h thấy mấy cái tính năng về privacy là hay ho thôi 😁.
@huyanh995 Theo bác pin như này lâu hay nhanh ạ 😄
@huyanh995 Chuẩn bác cứ ứng dụng nào sử dụng cam vs mic là nó nháy đèn vs thik cái cuộc gọi hiện trên góc chứ k toàn màn hình
@Dao DuyLinh Nói thật lâu lắm rồi mình không theo dõi cái on-screen này, chỉ để ý là bthg dùng đến tầm này trong ngày là còn bao nhiêu pin thôi =)). Mình thì thấy nó ít hơn tương đối, tuy nhiên vẫn đủ dùng trong ngày là được. iOS 14 thêm cái đổi default email app cũng vui đó bác 😁.
QSK2015
ĐẠI BÀNG
3 tháng
pin tụt rất nhanh, mình dùng ip 11, mới lên sáng nay. đi nghỉ trưa chút nghe apple music có khoảng 20p mà tụt 10%. Tỉnh dậy cầm máy lên mà nóng như chảo, cho trừng vào có khi chín. Vội vàng tắt nhanh máy, chờ 5p mở lại và để tiết kiệm pin thì máy đỡ nóng nhưng vẫn ấm, thử tắt tiết kiệm pin thì lại tụt như tụt quần. Không biết vài ngày nữa thì sao đây. lần sau cẩn thận trước khi updated. Trước dùng android là cứ lên chưa bị trường hợp này bao giờ.
kenichiktd
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Delicate14 E cũng làm rồi. Kết quả vẫn vậy. Mất cả time
gabaybong
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@QSK2015 Bác thử tắt hết widget xem sao, có khi chạy ngầm nhiều nên tốn pin
@gabaybong Về lại 13.7 cho lành
@kenichiktd nhọ, của mình 6S plus cho đến hôm nay vẫn quá ngon, pin có tụt nhanh hơn 12 tí nhưng bù lại thì máy khá mát, xem k+, netflix mà k dùng ốp thì thấy hơi ấm ấm tí thôi, kể cả dùng 4G cũng chỉ hơi âm ấm
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019