Sau 2 ngày update lên ios 14 thì cảm nhận của mình là máy nóng hơn, dù có lúc để ko, có lúc chỉ...

tuanhvip95
20/9/2020 0:20Phản hồi: 40
Sau 2 ngày update lên ios 14 thì cảm nhận của mình là máy nóng hơn, dù có lúc để ko, có lúc chỉ nhắn tin hoặc lướt fb, thậm chí thử đóng hết tất cả các ứng dụng vẫn nóng máy mà ko hiểu vì sao.
Pin cũng hụt nhanh hơn hẳn so với bản ios 13.x
Mình đang dùng xsmax, ko biết ae có ai bị trường hợp tương tự ko
#ios #iphone
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pro max cũng nóng bỏng tay
11 pro ngon
Mình pro max rất mượt và mát. Pin rất ok.
P/s: Bác nên Restore máy lại xem sao.
Cks1409
ĐẠI BÀNG
4 năm
rút sim ra là mát ah, mình đã làm theo topic kia, đổi phôi sim 4 g mới nhất của mobi thì hết nóng rồi.
sau khi lên và về lại 13.7 từ beta đến giờ kaka
inviet
TÍCH CỰC
4 năm
@Cks1409 Mình mới đổi sim 4g mới nhất rồi cả hai máy đều vẫn nóng
tuanhvip95
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cks1409 mình dùng vina, sim4g từ lâu lắm r, trc chơi mấy game nhẹ nhẹ hay nt bình thường ít khi thấy nó bị nóng, trừ xem youtube 1 lúc mới ấm ấm, giờ ko làm gì vẫn ấm 😆 sợ là do để cái widget thời tiết ngay màn hình chính nó định vị liên tục nên ảnh hưởng, cả định vị của cái RỬA TAY trên aw đang để luôn luôn
Cks1409
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuanhvip95 mình 2 sim, 1 sim bình thường ngon lành, 1 sim thì gắn vô là nóng! bó tay
tuanhvip95
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cks1409 à mình cũng thế, 1 esim viettel
Cks1409
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuanhvip95 mình 2 sim vật lý, 2 sim phôi giống nhau loại mới, nhưng 1 trong 2 lại xài ok^^!
cccccc6
TÍCH CỰC
4 năm
Suốt ngày mấy cái bài đăng than thở nóng với chả lác. Ham hố rồi rước bực vào người,khổ thân do thiếu hiểu biêt, thiếu xáng xuất
tuanhvip95
ĐẠI BÀNG
4 năm
@daocong91 thế còn kêu suốt ngày ifan tự hào cái gì ? thích dùng máy nào thì dùng fan fiec gì,
mệt
daocong91
TÍCH CỰC
4 năm
@tuanhvip95 Nói khôn. Cái thằng trên kia nó kêu là ngu mới nâng ios đó =]]
cccccc6
TÍCH CỰC
4 năm
@annguyen31891 Câu chuyện của nhà sx là khi phát hành thì phải thực hiện quy trình nghiêm nghặt. Đằng này biến người dùng thành chuột bạch thì có hợp lý ko?? Apple có trả cho người dùng kinh phí để báo cáo lỗi lầm ko? Chẳng qua là mù quáng tham trải nghiệm rồi than thân trách phận.
Vd: honda sx xe máy mà cũng áp dụng như cách hiểu của bác thì đầy người dieeeeee
@cccccc6 sao gọi là mù quáng tham trai nghiệm ? máy mình xs max và 11 pro max lên ios 14 trơn tru mượt mà và không thấy lỗi lầm gì, mình cũng là người luôn lên ngay khi có bản cập nhật và chưa bao giờ mình thấy phiền hay sai lầm, 1 phiên bản chính thức chứ đâu phải bản beta mà bác nói mù quáng tham trãi nghiệm, bác xem ngoài IOS ra, các hệ điều hành khác chắc nó chạy trơn tru, 1 năm trước tôi dùng galaxy note 9 nói thật với bạn bản cập nhật nào cũng lỗi, toàn lỗi vặt rất khó chịu, và phải đợi rất lâu để update, trong khi IOS nếu có lỗi họ sẽ làm ngay bản update để khắc phục, nếu thông minh và không mù quáng như bác thì tốt nhất nên dùng nokia 1280 chứ mình chưa tìm dc chiếc dt nào không lỗi cả.
inviet
TÍCH CỰC
4 năm
Máy mình ip11ProMax cũng bị 2 cái
Mà máy phụ ipXsMax lại êm ru
Thật khó chịu
kidbaby1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Pin tuột nhanh hơn là đúng vì máy mượt mà hơn, còn nóng máy mình lúc đầu cũng bị nhưng sau khi reboot vài lần máy đã mát chỉ hơi ấm khi xài lâu thôi.
kidbaby1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Pin tuột nhanh hơn là đúng vì máy mượt mà hơn, còn nóng máy mình lúc đầu cũng bị nhưng sau khi reboot vài lần máy đã mát chỉ hơi ấm khi xài lâu thôi.
tuanhvip95
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thao tác thì đúng là mượt hơn nhiều, dùng thích, bị mỗi 2 vấn đề đó. h restore máy lại thì khổ mỗi quả tin nhắn zalo của em lại oẳng nên cũng ngại 😔
Tom220317
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuanhvip95 Zalo có chức năng sao lưu lên google driver đó bạn
tuanhvip95
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tom220317 cơ bản tin nhắn còn bạn ạ, nhưng đặc điểm là ảnh sẽ mất hết, tn trong nhóm là ảnh chắc chắn mất
Tom220317
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuanhvip95 Có sao lưu cả ảnh luôn bạn. Mình lên xuống nhiều nên đã thử. Nó sao lưu cả ảnh lên gg driver mà bạn
tuanhvip95
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tom220317 cảm ơn bạn nhé, để mình xem
lại, hoặc cũng có thể do tn của mình nặng quá, trong nhóm cả 200Gb nên nó ko sao lưu lên drive nữa
Zozo8x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng xs max cập nhật có lỗi j đâu pin cũng thế ,lúc nên là chạy quạt tản nhiệt ngồi phòng điều hoà mát máy là chả lỗi j ,cập nhật 4G ota
tuanhvip95
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Zozo8x ko lỗi gì bạn ạ, chỉ có bị mấy vấn đề như mình nói thôi, chắc sẽ phải có bản update, máy mình trc h đều tự động update ios mà đây là lần đầu bị nóng
Cks1409
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nay thử lại lần nữa thì tuỳ sim, máy mình xs max 2 sim vật lý.
2 sim đều phôi 4g mới nhất.
rút sim data ra để sim chính 4g lại thì vẫn bị nóng.
đổi lại để sim 4g, rút sim chính ra thì ok, mượt mà, lạnh tanh như 13.7.
Mặt dù 2 bản mạch không khác gì nhau.
Vậy do tuỳ sim rồi. và ko hiểu tại sao, ko lẽ giờ rút sim chính bỏ vô cùi bắp xài trời kakaka
tuanhvip95
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cks1409 khó nha 😆
Update cho 2 em 11 & pro đều 2 sim. Trục trặc duy nhất là sau khi mới update, không update được app trong store vì chưa ổn định. Máy không nóng bất thường, chức năng khác OK.
tuanhvip95
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Xmatphon hên xui bác nhỉ
Xs max up xong 2 ngày nay máy nóng hổi còn pin xạc ngày 2 lần
tuanhvip95
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minh thuan vo chuẩn y hệt em, giật mình vì sáng dậy sạc đầy đến 1h chiều 20%, dùng bt. mọi khi cứ phải tầm chiều tối mới cần sạc
tuanhvip95
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lỗi tiếp theo hnay mình mới dính là lỗi widget Họat Động, không đồng bộ đc với AW ,phải khởi động lại máy mới hết
tienxsm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng dùng xsm đây máy vẫn bình thường, pin không thấy thay đổi gì, dùng chơi game vẫn mát máy đôi chút có hơi ấm thôi. Nói chung dùng ổn chưa thấy phát sinh lỗi. để mấy ngày nữa xem thế nào.
tuanhvip95
ĐẠI BÀNG
4 năm
củ chuối, ko đồng bộ đc dưz liệu từ AW
Mình pro max rất mượt và mát. Pin rất ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019