Trên tay Huawei Watch Fit: quá ổn với mức giá 3 triệu

MinhTriND
23/9/2020 8:3Phản hồi: 122
Trên tay Huawei Watch Fit: quá ổn với mức giá 3 triệu
Huawei Watch Fit là chiếc đồng hồ thông minh vừa được ra mắt tại thị trường Việt Nam với mức giá vào khoảng trên 3 triệu. Mình đeo em này được 3 hôm rồi, cảm nhận nhanh là đeo khá thoải mái, thiết kế đẹp và lạ nhờ màn hình dài. Khả năng hiển thị sắc nét, thông báo nhảy ngon lành, chỉnh nhạc trên điện thoại…Ngoài ra thì còn có các chức năng như đo nhịp tim, theo dõi oxy trong máu (Apple Watch Series 6 ở Việt Nam chưa chạy được)…Về cấu hình, anh em có thể theo dõi qua bảng thông số bên dưới.

Thiết kế

Nói về ngoại hình, Watch Fit của Huawei là một cái gì đó hơi khác biệt trên thị trường với mặt đồng hồ dài theo chiều dọc và hơi bo cong nếu chúng ta nhìn từ bên hông. Mặc dù được làm bằng chất liệu nhựa nhưng cách hoàn thiện của Huawei tạo cảm giác khá sang trọng như kiểu thép nếu lần đầu tiên nhìn vào. Thiết bị chỉ có một nút bấm cứng nằm ở cạnh bên phải để đi truy cập nhanh vào menu. Mặt sau của đồng hồ là nơi bố trí của cụm cảm biến nhịp tim và cổng sạc từ tính. Dây đồng hồ đi kèm dùng chất liệu silicon nên đặc tính dẻo, thiết kế và cách đeo tương tự như những chiếc đồng hồ truyền thống.

Những tính năng nổi bật của đồng hồ

Nhận thông báo: Đây là tính năng mà có lẽ nhiều anh em quan tâm nhất khi sử dụng đồng hồ thông minh. Khi kết nối với điện thoại Android, mọi tính năng của đồng hồ đều được phát huy, có thể nhận đầy đủ thông báo từ các ứng dụng, cuộc gọi, mail...Tất nhiên nếu dùng với iOS, các tính năng sẽ không được phát huy một cách trọn vẹn.

Huấn luyện viên ảo trên đồng hồ: Đây là tính năng cung cấp cho bạn 44 bài tập tại chỗ khác nhau, giúp bạn có thể dễ dàng tập luyện trong thời gian rảnh rỗi tại bất kỳ chỗ nào. Điều đặc biệt là khi kích hoạt, trên mặt đồng hồ sẽ hiển thị một hình nhân để hướng dẫn các bạn tập theo, tương tự như trên những dòng đồng hồ theo dõi sức khoẻ cao cấp.

Theo dõi vận động: Huawei cho biết đồng hồ có thể theo dõi thời gian thực của 11 chế độ thể thao khác nhau và 85 chế độ tập luyện tuỳ chỉnh. Mình lướt thử thì có một loạt rất nhiều những môn thể thao, kiểu như Olympic có bao nhiêu môn thì trên đồng hồ này có thể đo được bấy nhiêu. Về tính chính xác thì có lẽ chờ mod Trần Hoàng Long - người chơi thể thao chuyên nghiệp thì mới đánh giá được.

Đo nhịp tim bằng AI: HUAWEI TruSeen™️ 4.0 là công nghệ đo nhịp tim được tích hợp sẵn trên đồng hồ, với khả năgn theo dõi xuyên suốt và ngay lập tức đưa ra các cảnh báo khi phát hiện có bất thường.

Quảng cáo

Độ bão hòa oxy trong máu (SpO2): Độ bão hoà oxy trong máu nói lên rất nhiều thứ về sức khoẻ và trên Watch Fit, việc đo SpO2 diễn ra rất nhanh chóng.

Huawei Watch Fit có thể theo dõi tiến độ tập luyện trong ngày, nếu ngồi lâu thì sẽ nhắc bạn đứng dậy, đếm được số bước, số giờ hoạt động...

Theo dõi giấc ngủ: Huawei Watch Fit sẽ dựa vào nhịp tim cũng như công nghệ theo dõi giấc ngủ mà họ gọi là TruSleep™️ 2.0 để đo đạc, phân tích chất lượng giấc ngủ, từ đó đưa ra các lời khuyên để giúp bạn có một giấc ngủ ngon hơn, cuối cùng là giúp nâng cao sức khoẻ.

Nhìn chung với mức giá hơn 3 triệu, mình đánh giá đây là một lựa chọn tốt dành cho những bạn đang dùng máy Android và có nhu cầu sở hữu một chiếc đồng hồ thông minh để nhận thông báo và theo dõi sức khoẻ.

Quảng cáo

122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

demen72
TÍCH CỰC
4 năm
Định mua cho con gái 1 cái mà nó xài iPhone sợ ko phát huy được hết cái hay của nó
@demen72 AW3 cũng đã là đủ cho các cô gái 😁
demen72
TÍCH CỰC
4 năm
@trunghoang1203 Mua Aw SE hoặc bèo lắm là Aw5 chứ 3 màn hình chữ nhật xấu chết😂
Vuong911
ĐẠI BÀNG
4 năm
@demen72 E dùng sr3 từ 2 năm trước đến bây giờ dùng ổn định cũng đc 2 ngày thấy không bất tiện gì hết. Đeo chơi đủ loại xiaomi samsung pin lâu nhưng thẩm mỹ không có sướng đó bác. Giờ bảo e đổi lên đời cao hơn còn chưa thấy cần thiết vì sr 3 sử dụng còn tốt pin cũng ngon kể cả đi thể thao cũng đc ngày rưỡi, đủ cho 2 lần tập thể dục buổi chiều là về sạc.
demen72
TÍCH CỰC
4 năm
@Vuong911 Mình xài aws4 cũng 2 năm và ko có ý định đổi. Nhưng mình mua thì cũng mua cho con gái bản s4 trở lên chứ ko mua s3, hihi
Nhìn khá đẹp đó chứ. Cũng có thể do Tinh tế chụp ảnh luôn đẹp...
revention
TÍCH CỰC
4 năm
@Mikeknowsme Cũng nghĩ do TT chụp đẹp. chứ ngay từ đầu nhìn cái AW kéo dài đã thấy thiết kế xấu rồi.
@revention Thiết kế nhìn dị hợm
@Mikeknowsme Tinh tế là quảng cáo free quanh năm suốt tháng cho các hãng nên chụp hình sản phẩm luôn có đội ngũ kỹ thuật cao nên hình nào cũng đẹp, chứ thực tế thì trời ơi đấy hỡi ko thôi
Nguyenkhoa99
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này không biết nếu xài với máy android khác có tiện và ổn dụng như khi xài với huawei không.
langtudaik
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyenkhoa99 Ổn chứ bác
Dan.truong
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyenkhoa99 Ổn nhung phải cai them hw health hơi phức tạp xíu.
@Nguyenkhoa99 Android thì ok rồi
Nhìn đẹp phết.
Hãy để cho Huawei chết chìm bên ngoài tung của đi.
Đù, nom hình thức ngon vãi, chả nhẽ xúc 1 chiếc xài song song với GTS, ko rõ pin dòng này trụ được bao lâu với các tần suất hoạt động khác nhau nhỉ? 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@zomano 🤐
zomano
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Là sao anh?
manhktqd
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zomano Có đo giấc trưa nhé
zomano
TÍCH CỰC
4 năm
@manhktqd Con gts ko có bạn nhé
Ổn thì mua mà ủng hộ mẫu quốc đi, cả ngày có 2 bài viết cho nó
@Baygia Biết dùng từ cho chính xác thì dùng
@hoangtien123 ngoài làm vì đam mê thì tôi không hiểu cái comment của bạn có đứng về phía người làm kinh doanh không =]]] nghe hài vl
@John Chris thực ra tt chẳng việc quái gì mà chối với bạn, không thích thì biến thế thôi, còn cả cái forum này không phải để mấy ông chơi riêng đâu, để KIẾM TIỀN nữa, vì vậy hãy đặt mình vào vị trí người kinh doanh trước khi đặt ngón tay xuống cái bàn phím của bạn
@theon2709 Cần dẫn chứng không ? Gì chứ lấy nick chính ra mà đính chính chứ lấy nick phụ ra làm gì =))
Cái này so với apple watch seri 3 thì cái nào đáng mua hơn ạ
@aming Comment hay hehe
@Vuong911 thẩm mỹ là tùy mắt người dùng, nhưng đừng có nghĩ là nó giống apple tôi chẳng thấy giống chỗ nào cả, làm đồng hồ h chắc phải chơi tam giác cho khác....còn riêng cái khoản chọn đồng hồ hay đồ điện tử tôi sẽ chọn series 5 hoặc 6 chứ không đi mua đồ cổ như seri 3...như teen đú
Vuong911
ĐẠI BÀNG
4 năm
@theon2709 Mình đi làm và đã dùng seri 3 từ 2 năm trước. Chứ giờ teen đú thì phải chơi sr5 vs 6 mới đú được đó bạn. Khác biệt chứ đừng ăn cắp trắng trợn như vầy mình thấy không ưng. Sao bạn không mua về trải nghiệm với iphone xem nào
@Vuong911 đây fan sony fen ơi, không cũng quất rồi ...cái kiểu dáng đấy thì bây h quá nhiều hãng na ná rồi nhưng không có nghĩa là nó ăn cắp, h nhiều đồ giống mà. chừng nào núm niếc của nó giống thì ghi nhận
.... 😁
SaiO
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn nó ko được thuận mắt lắm nhỉ
Tầm này ko chơi Heo đc. Mới múc con Mate 30 Pro phải bán vội sau 1 tuần vì đã bị cấm hết dịch vụ google.cài kiểu j cũng ko đc.có lẽ đồng hồ heo cũng thế thôi.
P/s: kêu mới dùng 3 ngày còn 38%pin mà đã biết dùng được hơn 1 tuần là sao?
ngoại hình đẹp đó
Nhìn cũng đẹp đấy
nghia3d
CAO CẤP
4 năm
Tôi vào đây chỉ để nói với anh em tránh xa hàng Tàu nếu có thể
chanhthi
TÍCH CỰC
4 năm
@Mr HUzG Đếm đếm cái beep. Có câu nói hoài không chán sao. Trong nhà tôi chỉ có cái sạc anker và mibox 4k là của hãng tàu làm thôi. Nhưng của thằng heo quay núp bóng tập cẩu thì không bao giờ chơi.
@Mr HUzG Bài này thuộc rồi. Đổi bài khác hấp dẫn hơn xem sao...
Dan.truong
TÍCH CỰC
4 năm
@Mr HUzG Ban đọc thiếu chữ "có thể" roi. Trên thuc tế là ko thể tránh dc.
@Mr HUzG Comment này xưa rồi cụ ơi
Huân Huân
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hình chữ nhật là không khoái rồi.
tlam1974
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đẹp... nhưng hàng tung của ha wai nên em xin
phungphuc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thỉnh thoảng xem mấy vụ unbox nhưng chối nhất là các box đã được mở rồi và được làm màu bằng mấy từ lăng nhăng do đã chuẩn bị trước. Vụ này unbox này còn không có cả đồ trong hộp. Có cảm giác người xem không độc tôn trọng.
đồng hồ của Huawei h có kiểu bắt các Android khác cài Store của Huawei thì mới cho tải app Huawei! =.=
@devilending lên gg store có đó pa
1tr cũng ko mua. Đồ Heo quay sớm muộm gì cũng thành sắt vụn cả thôi.
@John Chris Chuẩn chả chỉnh 👍
@John Chris nhiều tiền thích trải nghiệm thì coi như đi ăn 1 bữa đi, 1tr đã bằng 1 góc bữa nhậu hay thưởng thức đâu 😁
@theon2709 Vấn đề là nó bán 3tr lận. Chả đáng.
Xem ra em này còn hot hơn oppo watch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019