FiiO Q3: Mẫu DAC/Amp di động mới, AK4462 DAC, THX AAA Amp, giá hơn 3,5tr

abuchino
26/9/2020 9:7Phản hồi: 26
FiiO Q3: Mẫu DAC/Amp di động mới, AK4462 DAC, THX AAA Amp, giá hơn 3,5tr
FiiO Q3 sẽ là mẫu DAC/Amp di động mới nhất của hãng và là mẫu tầm trung nằm giữa Q1 Mark 2 và Q5S. Mẫu sản phẩm DAC/Amp di động này sẽ có mức giá dự kiến khoảng 1000 tệ ở thị trường Trung Quốc (hơn 3,5tr VNĐ).

Điểm nhấn của chiếc FiiO Q3 đó chính là mạch khuếch đại sử dụng module amp của THX là THX AAA-28. Việc sử dụng module amp của THX AAA nhằm mục đích giảm độ méo tiếng và tuyến tính của amply.
Trên FiiO Q3 cũng có 3 cổng headphone output bao gồm 1 cổng single-ended 3.5mm và 2 cổng balanced 2.5mm & 4.4mm. Mức công suất của cổng 3.5mm là 160 mW tại 32 Ohm và 325 mW tại 32 Ohm.

Về mặt giải mã FiiO Q3 sử dụng một chip giải mã của AKM là AK4462 (phiên bản nâng cấp của AKM4452 bên trong Q1 Mk2) đi kèm với một chip receiver XMOS XUF208 để có thể giải mã được các định dạng như DSD 512 và PCM 32bit/768kHz.
Một điểm mới của FiiO Q3 đó là việc sử dụng cổng kết nối USB-C, và trong bộ sản phẩm FiiO cũng cho người dùng một dây USB-C to USB-C để kết nối với điện thoại Android và một dây Lightning to USB-C để kết nối với iPhone.

Thiết kế của FiiO Q3 cũng khá giống với FiiO Q1 mk2 với phần vỏ nhôm CNC, tuy nhiên phần mặt trên có ba cổng headphone output so với chỉ 2 cổng trên Q1 mk2. Ở mặt dưới sẽ có các tính năng điều chỉnh Gain, Bass Boost và công tắc sạc để có thể chỉ sử dụng pin mà không sử dụng nguồn điện từ điện thoại hoặc máy tính.
Dung lượng pin của FiiO Q3 là 1800mAh các bạn có thể sử dụng liên tục Q3 đến khoảng hơn 8 tiếng.

Mẫu FiiO Q3 sẽ được chính thức lên kệ vào tháng 10 năm nay.
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

protk2
TÍCH CỰC
4 năm
cạnh tranh với HIP DAC rồi 😁 đợi so sánh
garung2018
ĐẠI BÀNG
4 năm
@protk2 Vừa mua ifi hip dac xong. Hix
@protk2 Hình như Hip Dac (và đa số các Dac/amp di động hiện nay) chưa sửa dụng bộ khuếch đại amp của THX phải không bạn?
denis_tien
TÍCH CỰC
4 năm
tiện thể các bác cho hỏi cổng chuyển từ Type C sang 3.5 mà có tích hợp DAC luôn không ạ, tầm 500k đỗ lại. mình tính gắn cho Pixel 2XL
@denis_tien Dongle Apple bác ơi. Tầm 300k tiền thừa làm việc khác
heomat
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pro744 https://tainghe.com.vn/bgvp-t01-type-c-to-3.5mm.html con này 650 k, chất lượng khá. Apple dongle có công type c đâu mà chất lượng nhue hạch
@heomat Có Type C, con Apple kéo cũng ổn, tầm 32 Ohm nó cân đc hết, nền lại sạch, ko bị nhiễu
duong113
ĐẠI BÀNG
4 năm
@denis_tien thêm tí tiền mua ibasso DC02 đi bác, dongle apple hay samsung hoặc mấy hãng phụ kiện không ăn thua đâu, ibasso DC02 đáng đồng tiền bát gạo lắm, mình đnag dùng thấy rất ổn.
kidred159
ĐẠI BÀNG
4 năm
fiio năm nay làm tốt quá
Có vẻ ổn áp đó chứ 😃
Mình không biết dùng máy này kết hợp với thiết bị như thế nào !? đúng là gà mờ luôn. Hy vọng có bác nào chỉ giáo cho mở mang kiến thức.
Ranger_3009
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tminh3232 Cái này bác nên mạng tự tìm hiểu được mà! Đại khái khi cắm vào đó Dac nó rất thần thánh cho ra âm thanh hay hơn nhiều ít tuỳ tầm tiền, âm sắc tuỳ Model tuỳ DNA từng hãng,...
@nhật ký 2 đứa mình Cảm ơn bác, mình đã hiểu nó mà máy nghe nhạc chuyên nghiệp.
18K
CAO CẤP
4 năm
Chuẩn Hi-Res của Châu Á
Mua máy có luôn dây chuyển đổi hay phải mua dây chuyển đổi luôn mọi người
Masterok
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoangphithanh Trong hộp của máy luôn bác ạ
kiddi5
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dự là âm đục ngầu
@kiddi5 chưa bao giờ nghe tới THX AAA à bạn 😁
@kkzbanana đa số các Dac/amp di động hiện nay chưa sửa dụng bộ khuếch đại amp của THX phải không bạn?
@ghostkinglee Fiio Q5s có options THX amp bác, ngoài ra con co con monoprice THX nữa mà giá khá chát. Con Q3 này giá quá ngon.
*Trung
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng Q1 Mark II gần 2 năm rồi rất hài lòng. Chờ em này ra để thay thế.
Ngon
Togari
TÍCH CỰC
4 năm
tìm 1 con DAC/Amp ổn cho PC tầm giá 3tr, nhu cầu nghe nhạc là chủ yếu, bác nào recommend vài cái tên với ạ 😁
cái đáng giá nhất là cáp type-C tiện cho thời buổi hiện tại.
BACkJ5
ĐẠI BÀNG
4 năm
Fk mua con fiio k3 đc hơn tháng, ko ra sớm có phải ngon rồi ko
duc2304
ĐẠI BÀNG
3 năm
con này với K3 thi cái nào hợp với IE40 Pro và Sony 1AM2 hơn vậy b? nhu cầu thì chủ yếu để nghe trên PC còn ra đường thì có DAP r

và ngoài ra còn DAC/Amp nào tốt trong tầm giá này ko? t chủ yếu nghe J-pop và nhạc của Sabaton

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019