Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay bảng vẽ Xiaomi Mijia 13.5 inch cho trẻ em: rất dễ dùng và tiện lợi, giá rẻ

Mikeknowsme
29/9/2020 15:18Phản hồi: 103
Trên tay bảng vẽ Xiaomi Mijia 13.5 inch cho trẻ em: rất dễ dùng và tiện lợi, giá rẻ
Nếu bạn đang băn khoăn mua bảng vẽ nào cho trẻ em thoả sức sáng tạo về mỹ thuật nhưng nó phải tiện lợi và dễ dùng thì có lẽ Xiaomi Mijia là lựa chọn đáng cân nhắc. Nó thật chất là một phần màn hình LCD màu đen và sẽ hiển thị phần nét vẽ khi chúng ta tì bút lên không khác gì dùng bút vẽ lên bản vẽ thật vậy.

Bao quanh bảng vẽ là phần nhựa ABS rất nhẹ, phẳng, như những cái bảng vẽ ngày xưa đi học mình được bố mẹ mua cho. Có nhiều kích thước khác nhau như 10 inch, 13,5 inch hay 15 inch chẳng hạn. Đối với mình thì 13,5 inch là vừa đủ không gian rồi.

Đi kèm khi mua bản vẽ là một cây bút, thật ra nó chỉ là một cái dụng cụ để trẻ viết và chọt lên màn hình mà thôi chứ bút này không có pin gì cả, nếu có các dụng cụ khác tương tự thì vẫn có thể dùng để vẽ được. Khi dùng cho trẻ bạn cũng nên cân nhắc tránh trẻ vui đùa mà nghịch dại với đầu bút vì nó khá nguy hiểm.

Các nét bút khi vẽ lên sẽ đi theo một dải màu như này cũng rất đẹp và bớt nhàm chán hơn là một màu trắng đơn thuần.

Đây là nút bấm xoá toàn bộ đường nét vẽ bạn đã vẽ trên màn hình. Nó cũng tiện mà cũng bất tiện, ví dụ đang vẽ ngon lành mà có lỡ bấm nhầm thì mất hết toàn bộ luôn. Bản vẽ không có tuỳ chọn xoá lưng chừng mà chỉ xoá toàn bộ.

Ở cạnh bên bao gồm một chỗ để móc dây và một nút gạt khoá tránh bấm nhầm nút xoá như mình đề cập ở trên.

Cạnh này có một chỗ để một cục pin hình tròn dạng dẹp, pin này thì xài hoài chắc cũng không hết. Có hết pin thay thế cũng dễ dàng.

trentay_xiaomi_banve_tinhte_11.jpg Phía cạnh trên có nam châm để hít giữa bút và bản vẽ để giữ lại, tránh làm mất, cũng khá hay và tiện.

Quảng cáo

Màn hình LCD hỗ trợ tốt lực nhấn để thể hiện nét đậm và nhạt, trẻ em có thể vẽ mọi thứ trên đây hay tập viết chữ cũng được. Tổng thể bản vẽ chỉ khoảng 300g, trẻ em có mang đi học cũng tiện.

Tấm phủ màn hình đen được làm từ dạng nhựa polymer mềm, dễ thao tác và rất mượt.

Giá bán của Xiaomi Mijia đâu đó từ 300k - 500k tuỳ nơi bán ở Việt Nam, đối với mình đây là một sản phẩm rất thích hợp cho trẻ em từ 3 tuổi trở lên có thể tập làm quen với vẽ vời, viết chữ, mà lại còn dễ dàng trong nhiều tình huống sử dụng.

103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haidnacitt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nó có nhiều màu hả chủ thớt?
doxuancanh
TÍCH CỰC
3 năm
@haidnacitt Màn hình chỉ có màu đen như vậy thôi, có loại màn hình nhỏ hơn giá cũng rẻ hơn
VN chỗ nào bán vậy, về nước mua liền 😝
@caffeinezzZ Shopee, ladoza, tiki, sendo....
doxuancanh
TÍCH CỰC
3 năm
@caffeinezzZ Trên các sàn điện tử đều có mà bạn, cũng có mặt lâu rồi. Bạn có thể mua tại cuahangtcs giá chỉ 200K cho bản 10 icnh 330k cho bản 13 icnh
AQ.AQ
TÍCH CỰC
3 năm
@caffeinezzZ Đầy
Tuanpht
TÍCH CỰC
3 năm
Có bị hằn vết ngòi ko mod
@Tuanpht Không hằn vết
@Tuanpht Nó là dạng polymer, k phải kính đâu
@Tuanpht Nhựa bạn ơi.
Tuanpht
TÍCH CỰC
3 năm
@chocchocucmanh Thay bảng phấn, bảng phoóc cũng ổn nhỉ
nét vẽ hơi tối nhỉ!
Tr Thay
TÍCH CỰC
3 năm
vậy là kích thướt nhiêu 😁
Screenshot 2020-11-15 100746.png
@Tr Thay Kích “thước” 😃
Tr Thay
TÍCH CỰC
3 năm
@namlshb0002 chíng sát 😆
Ngon dữ, mua xài cho mấy đứa nhóc lên lớp thay bảng phấn hay bảng viết bút lông cũng tiện. 😁
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
@xuantruong1992 K đc nhé, nhợt nhạt lắm. Mình mua cho con vẽ chơi mà nó k thèm sờ sau 1 tháng vì nét vẽ tối, lại đơn sắc. Quên nó đi
tinhnd
TÍCH CỰC
3 năm
@tayeutl Mình thì mua cho con vừa vẽ, vừa làm đạo cụ học tập, làm toán, nháp rất tiện dụng, không bụi & độc hại như bảng phấn đâu bạn ah.
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
@tinhnd Quan trọng là nó rất mờ bạn ạ
tinhnd
TÍCH CỰC
3 năm
@tayeutl Không biết bạn dùng loại nào, chứ mình thấy nó không đến nỗi "rất mờ".
Hay đấy nhỉ. Chờ xem có deal khuyến mãi nào không.
anhutsg
CAO CẤP
3 năm
@tinhtao.2020 500k thôi chờ biết khi nào chú ơi !
@anh_ut_sg Em mới gọi hỏi bên TCS thì 329k. Rất tiếc hôm nay bên đó không giao hàng.
@tinhtao.2020 Cho xin cái link bạn ơi
@Dong_ho_the_ky_com https://cuahangtcs.com/products/bang-dien-tu-xiaomi-mijia
Em gọi điện 19006429 hỏi thì được báo giá như vậy.
Ngày mai đến cửa hàng ở Hùng Vương, Quận 10 lấy luôn.
@tinhtao.2020 Cám ơn bạn
Mới tậu dc cây bút goojoodog cho ipad dịp 11.11 vừa rồi vs giá 236k, ngon vl chỉ có điều ko có cảm ứng lực
Giờ Xiaomi muôn nơi, ổ cắm - đèn - máy hút bụi - bơm xe - bảng vẽ - thước đo - tivi...
XuĐi91
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua cái này 65k trên shopee, tính năng cũng tương tự
dark_baron41
ĐẠI BÀNG
3 năm
@XuĐi91 cái này dùng mấy bữa nó hằn hình lên dc tháng thì vứt đi
mystogann0
TÍCH CỰC
3 năm
@XuĐi91 Dùng rồi mới biết chất lượng con xiaomi ngon hơn nhiều
umumti
CAO CẤP
3 năm
@XuĐi91 Con này hôm rồi tiki giảm còn 40k/cái, mua 4 cái về dùng mới 1 tuần hằn vết, không ấn nút xoá được
XuĐi91
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mystogann0 Của mình vẫn xóa được, các bác thử thay pin xem
ipad pro Kids
doxuancanh
TÍCH CỰC
3 năm
@mouse_gaga Nó lại ở mục đích và đẳng cấp khác rồi ạ
ndta13
CAO CẤP
3 năm
Muốn trẻ con sáng tạo thì mình thấy dùng cách truyền thống vẫn tốt hơn, bé sáng tạo gấp giấy, ghép giấy, cắt giấy, chọn được các loại màu, tập kĩ năng phân tích nhiều hơn, còn cái này chỉ bó buộc trong một màn hình và một cây bút, không nên cho trẻ quen với việc lười tư duy, quen sự tiện lợi như vậy, không tốt cho việc hình thành thói quen gọn gàng ngăn nắp, tự tìm tòi khám phá
@ndta13 Tùy thôi bác ạ. Con nhà mình nó vẽ cả ngày. Cấm không được. Mà nó vẽ ngày hết quyển vẽ. Mua log A4 cũng được mấy hôm. Chưa kể nó vẽ băng bút lông - màu nước ra đầy tay. Trẻ con nó vẽ mà sai một vài nét hoặc không đúng ý là nó bỏ tờ giấy đó ngay. Rất tốn giấy và lãng phí. Mua cho cái bảng này là tốt nhất. Mình thì thấy cái bảng này phù hợp với 3-5 tuổi vì nó dạng E-ink nên nhìn không khác gì vẽ trên giấy. Không phải như điện thoại hay máy tính bảng đâu nhé.
@crazyhotdog1981 Bé nhà bác có khiếu quá, nếu được thì đầu tư để phát triển cho bé. Dẫu nghịch có lấm lem nhưng bé thích thì cứ để bé thoả sức nhé bác. Chúc gia đình vui khoẻ
dark_baron41
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ndta13 Con nhà mình chơi cái bảng này 2 bữa là chán à. Vì nó làm gì có màu có mỗi cái bảng đen với nét bút màu xanh chơi 1 hồi chán lại thích ra vẽ giấy hoặc đất nặn vì có hộp màu.
tinhnd
TÍCH CỰC
3 năm
@ndta13 Mình thấy quan niệm của bác hơi cứng nhắc. Dạy con dùng bảng vẽ như này ko xấu như bác nghĩ đâu. Qua đó dạy con được cách phác thảo nhanh ý tưởng, vừa bảo vệ môi trường. bé nhà mình 8 tuổi, dùng bảng để học toán, nháp, vẽ thay cho việc dùng giấy bút truyền thống, mà bé lại thấy hào hứng học tập hơn nhiều=. Đôi lúc bé cũng vẽ vời trên bảng nữa. Còn lúc nào thích vẽ giấy với màu thì lại vẽ bằng quyển vẽ A4 thôi.
Bản vẽ khác bảng vẽ nhé mod. Cái này là BẢNG.
Sao không có nút an toàn hơn nút xóa toàn bộ nhỉ
@hoangthanh1994 Có cần gạt khoá màn hình mà bro 😆) k viết k xoá đc khi khoá
Hay quá nhỉ, để kiếm 1 tấm
để dạy học ok quá
Có ai giải thích cho mình thằng Mijia này với Xiaomi có quan hệ thế nào được không? Mẹ con à? Thấy nó có khá nhiều đồ hay hay, trước đứa bạn làm cái đồng hồ của bọn Mijia này thấy cũng ra gì này nọ phết.
daivigold
TÍCH CỰC
3 năm
@alakazam1994 Mijia như tên của hệ sinh thái được làm ra từ Xiaomi
mystogann0
TÍCH CỰC
3 năm
@alakazam1994 Mijia là sản phẩm của xiaomi dành cho gia đình, hiểu nôm na là vậym
hoangtuna
TÍCH CỰC
3 năm
@alakazam1994 Mijia là các sp Xiaomi làm ra theo các chương trình gọi vốn cộng đồng...
Nếu có thể kết nối vs máy tính và hiển thị lên màn máy tính thì tuyệt :v
@chipintel_li Lúc đó sẽ không có giá 3-500k nữa đâu bác, thành giống như mấy cái bảng vẽ rồi. 😁
unwrittlaw
TÍCH CỰC
3 năm
Ko có chức năng tẩy hả mod?
mystogann0
TÍCH CỰC
3 năm
@unwrittlaw Lúc ý nó không có giá 300k nữa.
doxuancanh
TÍCH CỰC
3 năm
@unwrittlaw Chỉ tẩy phát hết luôn
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119