Google ra mắt Chromecast with Google TV chạy hệ điều hành Android TV, giá chỉ 49 USD

Trung Dt
30/9/2020 18:31Phản hồi: 200
Google ra mắt Chromecast with Google TV chạy hệ điều hành Android TV, giá chỉ 49 USD
Google đã giới thiệu thiết bị trình chiếu nội dung phiên bản mới mang tên gọi Chromecast with Google TV. Với mức giá chỉ 49 USD, thiết bị này mang một thiết kế gọn nhẹ nên sẽ tập trung vào dịch vụ Google TV, những dịch vụ nội dung được khai thác thông qua internet, streaming.

Nếu như 10 năm trước đây, Google TV là nền tảng giúp người dùng xem nội dung trực tuyến dưới sự kết hợp giữa Google và các công ty sản xuất phần cứng gồm Sony, Logitech và DISH. Tuy vậy từ năm 2014, Google đã tạo ra một phiên bản Android dành cho TV dựa trên nền Android 5.0 khiến Google TV lúc đó đã bị khai tử. Nhờ dựa trên hệ điều hành Android nên các thiết bị dùng Android TV có thể cài đặt nhiều ứng dụng, dịch vụ xem nội dung một cách dễ dàng hơn.

Trở lại với Chromecast with Google TV, Google xây dựng nó dựa trên thiết kế gọn gàng của Chromecast. Một thiết bị có sẵn kết nối HDMI giúp truyền tải nội dung từ smartphone lên TV. Giờ đây, Chromecast with Google TV chứa bên trong là cả một hệ điều hành Android TV đã được cài sẵn những ứng dụng streaming VOD như YouTube TV, Netflix, Amazon Prime… Bên cạnh đó thiết bị còn có cả một kho ứng dụng từ Play Store. Nội dung được truyền đến TV thông qua cổng HDMI hỗ trợ xuất tín hiệu 4K 60fps, tương thích HDR.

Dịch vụ Google TV sẽ là cốt lõi bên trong thiết bị phần cứng này. Tại những quốc gia được phân phối, Google TV sẽ đưa ra những nội dung giải trí, tin tức phù hợp dựa theo thói quen tìm kiếm. Google đưa nguồn nội dung từ kho Google Play Movies & TV (mua hoặc thuê phim) để người dùng thưởng thức trên thiết bị, hoặc có thể được phát trên YouTube TV hay những ứng dụng có sẵn trong thiết bị Chromecast. Có thể thấy, Chromecast with Google TV cũng là phần cứng giúp người dùng tiếp cận nội dung giải trí từ Google, giúp cho công ty này thu được nhiều tiền hơn. Ứng dụng Google TV dự kiến cũng sẽ được tích hợp trên các dòng smart TV trong tương lai.

Tất nhiên thiết bị đi kèm với một remote điều khiển thiết kế đơn giản, hỗ trợ tìm kiếm, ra lệnh bằng giọng nói, tích hợp phím tắt truy cập nhanh YouTube và Netflix.

Ngoài việc xem nội dung, Chromecast with Google TV còn cho phép người dùng điều khiển các thiết bị smart home thông qua Google Assistant, liên kết với các thiết bị loa và màn hình thông minh. Google cũng tiết lộ nền tảng chơi game Stadia sẽ hỗ trợ Chromecast with Google TV trong năm 2021.

Chromecast with Google TV có giá bán lẻ 49,99 USD, hoặc bạn có thể trả 89,99 USD để có thêm 6 tháng xem nội dung trên Netflix khi mua tại Google Store.

Google TV.jpg

Nguồn: Google

Quảng cáo

200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tbmc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quá ngon. Xúc luôn ko nhỉ
TonyWu
CAO CẤP
4 năm
@tbmc Màu nhìn như mấy cái x toy
episovn91
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tbmc Sao thấy giá loạn cào cào hết cả nhỉ. Chỗ 1tr3 chỗ 1tr4 chỗ 1tr7
https://www.droidshop.vn/san-pham/thiet-bi-chromecast-with-google-tv-4k-3-mau/
Hieu 7⃣
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá ok
Nhưng remote nhìn như đồ chơi
Không tinh tế sang trọng cho lắm
@winter1989 T nghĩ remote là rf chứ ko phải hồng ngoại đâu. Thiết kế của chromecast vốn là cắm phía sau tv mà.
@winter1989 Remote hồng ngoại nhưng có khả năng học điều khiển theo tivi, nên nó giao tiếp với mắt đọc của TV chứ k phải chromecast nhé. Mình đang xài đây, có điều chưa thử dùng con này với monitor 😁 khi đó thì chắc vẫn phải lòi con chromecast này ra hoặc thậm chí remote k có tác dụng vì trên con chromecast k có mắt đọc 😆))
winter1989
TÍCH CỰC
3 năm
@AT170 À mình chỉ comment từ thực tế sử dụng, các loại đầu cắm tivi đều phải để lòi ra ngoài, vì màn hình tivi nó chặn hết cả sóng rồi
phongoan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@winter1989 remote bluetooth nha thím, nhạy và ngon hơn remote hồng ngoại nhiều lần. kiểu như dùng bàn rê của laptop win rẻ tiền so với macbook vậy.
mua trải nghiệm đi
https://shopee.vn/Google-Chromecast-with-Google-TV-chất-lượng-4K-HDR-ra-lệnh-Tiếng-Việt.-New-100-nguyên-seal.-i.233924.7880732417
Ngon
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
rip mi box
@Hieu123z Con mibox dùng cũng OK cắm vào màn máy tính thành tivi 😆 mở máy tính lâu hơn
binhmafia94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bomduc mình đang xài kiểu vậy , Mibox + máy tính cắm vào màn hình, dùng cục chia HDMI là xong.
duongr9
ĐẠI BÀNG
4 năm
rip mi box
n3.9592
TÍCH CỰC
4 năm
@duongr9 sao RIP bạn ?
Cấu hình cụ thể còn chưa có ... mình nghi cấu hình của chromecast này cũng cùi bắp thôi
@n3.9592 Cấu hình chỉ cỡ mibox thôi bác. Nó tập trung chủ yếu vào phổ cập service chứ ko phải hàng giải trí cao cấp. Tuy nhiên hàng nhà làm nên chắc chắn chạy mượt hơn mibox 70$

Mình dùng cả mibox và shield, mi thì tạm ổn trong tầm giá, thi thoảng lỗi vặt, hơi lag. Shield ngon hơn nhưng giá chát và cũng thi thoảng lag
khi nào cục FPT phế hẵn thì mua em này mới được... Cục FPT Play Box sau 2 năm dùng nó cũng phế lắm rồi, remote thì kiểu bấm để tập thể dục cho tay, bấm muốn cong cái remote mới ăn...😁
akira6789
TÍCH CỰC
4 năm
@warmboy24 Tháo ra lấy bút chì chà lại mấy chỗ mạch tiếp xúc nút bấm là ok
shinbi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cho em hỏi con này cài các app MyTV, FPT play vào xài được ko vậy ạ. Có playstore để tải các game hay ứng dụng khác ko nhỉ?
@shinbi Bác không đọc à, nó là Android TV 😃
@shinbi Tải ok bác, có google play mà.
@shinbi Được hết
3i3eo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bán ở đâu?
@3i3eo trực tiếp trên web google hoặc chờ mấy ông xáchvtay vác về cho
luan152
ĐẠI BÀNG
3 năm
@3i3eo Đang sale còn 1.590k này bạn: https://gucongnghe.com/san-pham/chromecast-with-google-tv/
ngoanrazo
TÍCH CỰC
4 năm
ngon qua
Trông cũng được, nhưng hơi tiếc cấu hình khá trung bình, được cái Android TV chính chủ 😃
vanhai493
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NguyenTuanKiet.ntk con này cắm vào tivi nào có cổng HDMI là xem youtube đc à bác?
@vanhai493 Vâng bác ơi, nó sẵn đoạn hdmi rồi
vanhai493
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NguyenTuanKiet.ntk cảm ơn bác. cho mình hỏi là xem trực tiếp youtube từ chromecast thì có bị dính quảng cáo không ạ? hay khi mở từ chromecast thì nó auto chặn QC ạ?
@vanhai493 Cái này thì hên xui bác ạ , vẫn có đấy nhưng mà chắc ít hơn xem trực tiếp :v
Quá ngon, cục mibox ko hiểu sao 1-2 ngày là lag tưng, phải reset lại. Không biết là lỗi android hay là bệnh riêng của mibox
Hoang_Sa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Communism Con Mibox dùng 1 tuần phải rút nguồn hẳn ra ấy bác
@Communism mibox S nhà mềnh sài cả năm chưa bị gì, chắc hên xui
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
@kangthanhsang con của nhà e cũng bị thế 😆 , cáu thật sự 😃
haingoc7x
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Communism do phần mềm hoặc driver,nếu chrome cast mà bị lag,hoặc bắt kém wifi ,comment thẳng tới google, vài hôm sau có email về,reset lại từ đó mượt,nhanh ,phải nói quá ok khoản này,
TV nhà có 1 cổng HDMI mà nó bị hư mới đen
daibt
ĐẠI BÀNG
4 năm
phù hợp với những ai thích coi phim
trangbds9986
ĐẠI BÀNG
4 năm
add cho em hỏi cái này mua đâu ạ?
trungluna
ĐẠI BÀNG
4 năm
cái này ko cho cài app thêm nhỉ, hóng con này mãi để cài K+ cho gọn nhẹ mà hẹo
@trungluna "Giờ đây, Chromecast with Google TV chứa bên trong là cả một hệ điều hành Android TV đã được cài sẵn những ứng dụng streaming VOD như YouTube TV, Netflix, Amazon Prime… Bên cạnh đó thiết bị còn có cả một kho ứng dụng từ Play Store" được mà bác, hay do mình hiểu sai ý ông thớt
@nh0ktam01 Đúng rồi, có cửa hàng thì phải cài được chứ.
@tranbinh198074 Quan trọng là bộ nhớ trong nó bao nhiêu GB nữa, coi comment ở trên thì thấy nói có 4GB. Chắc cài được vài ứng dụng là hết sạch!
incondesign
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá tốt, hóng cái giá bán lẻ VN, quả này ăn được khá nhiều Android Box
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
@dorewan199x bên EU bao giờ chả đắt hơn các region khác mà bác
@Hieu123z Giá đắt hơn thì rõ ràng bác ạ. Nhưg cái món đồ này giá e nghĩ ko dưới 60$ đâu. Vì giá tih tế đưa là giá chưa tax. Phải cộng thêm thuế vào!
@mepif có 2 bang gì của mỹ free tax ấy mà thuế thu nhập cá nhân bị đóng cao
mepif
ĐẠI BÀNG
4 năm
@palmtj27 có 5 bang ko cần đóng sale tax bạn: Alaska, Delaware, Montana, New Hampshire, và Oregon
Cấu hình bên trong không thấy nhỉ, gọn nhẹ mà cấu hình yếu quá thì cũng đuối đấy
lambda_hwang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nh0ktam01 cùng chip với Mi Stick 4K đó bác, RAM thì gấp đôi
colenao00
TÍCH CỰC
4 năm
VN dùng ổn k? Nhà vẫn còn 1 con tivi 50" k smart mua về để thành smart nào
TangLy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vanhai493 Chromecast ko phải là Android Box nên nó không có giao diện ứng dụng, nó chỉ là 1 công cụ trung gian để chuyển tải nội dụng từ các thiết bị (điện thoại, máy tính bảng, máy tính) sang TV thôi bạn.
TangLy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vanhai493 Àh, mình quên phiên bản trong bài viết là "Chromecast with Google TV" nên nó sẽ có giao diện ứng dụng, và cài đặt được phần mềm. Nếu vậy mình nghĩ nó được cài app YouTube mặc định nên dĩ nhiên phải chấp nhận có quảng cáo, trừ khi bác đăng nhập với tài khoản premium.
vanhai493
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TangLy cảm ơn bác nhiều nhé.
colenao00
TÍCH CỰC
3 năm
@vanhai493 đã mua dùng ngon voãi tè ra mà rẻ bèo. Nhận diện giọng nói tiếng Việt ngon choét. K giật lag gì.
EthanN
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn ngon quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019