Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sennheiser tung bản cập nhật firmware 4.13.0 cho MTW2, bổ sung tính năng High-End Tuning

AudioPsycho
13/10/2020 15:47Phản hồi: 31
Sennheiser tung bản cập nhật firmware 4.13.0 cho MTW2, bổ sung tính năng High-End Tuning
Sennheiser vừa tung ra bản cập nhật firmware 4.13.0 cho MTW2 gồm các thay đổi như sau:

1. Dễ dàng chuyển đối kết nối Bluetooth giữa các nguồn phát. Người dùng không cần phải tự ngắt kết nối Bluetooth ở một thiết bị trước khi chuyển đổi sang thiết bịtiếp theo.
2. Sửa lỗi kết nối trên ChromeOS.
3. Tối ưu hóa độ ổn định của app Smart Control khi kết nối lại với thiết bị.
4. Tắt kích hoạt sidetone khi đang sử dụng trợ lý ảo.
5. Tắt sidetone khi tháo một bên tai nghe.
6. Hiển thị đèn LED đồng bộ giữa hai bên tai nghe (ví dụ: cả hai bên tai nghe sẽ hiện đèn đỏ khi ngắt kết nối với nguồn phát).
7. Thay đổi thao tác kích hoạt tai nghe từ nhấn một lần thành nhấn giữ.
8. Tối ưu hóa hiệu năng và độ ổn định.

Cách cập nhật:

• 1. Kết nối điện thoại với Sennheiser MTW2
  • 2. Vào app Smart Control và kết nối app với MTW2
  • 3. Ta vào mục Setting bên góc phải, phía trên (hình báng răng)
  • 4. Vào mục kiểm tra update
  • 5. Chờ update mất khoảng 46 phút. Trong khoảng thời gian chờ thì anh em vẫn sử dụng tai nghe được như bình thường. Khi nào xong thì nó sẽ tự tắt đi mở lại, anh em nhấn play là nghe tiếp là xong.

Anh em hãy đảm bảo phiên bản Smart Control cũng vừa mới được cập nhật trên Appstore và Google Store. Anh em sẽ thấy MTW2 lúc này có thêm chỉ mục High-End Tuning. Đây là một EQ mặc định của Sennheiser dành cho MTW2, bật lên trung âm trầm nghe rõ hơn, tách bạch và sáng hơn. Upper bass trong các bài mix xịn như Halo của Beyonce sẽ tròn và sạch tiếng hơn. Không gian cũng sẽ được bố cục lại, ngăn nắp và giàu chi tiết hơn. Với MTW2, bản firmware này cho anh em 2 chất âm khác nhau: team thích ấm, ngọt, dày tiếng nghe pop ballad, trữ tình thì để normal. Team nào thích tiếng nhanh, gãy gọn, sạch sẽ hơn để nghe classical, rock, jazz thì nên bật lên. Hoặc ta có thể chuyển đổi cả 2 chế độ để trải nghiệm nghe nhạc được phong phú hơn.

Hiện mình đang dùng MTW2 75th, mai sẽ up firmware cho MTW2 thường vốn đã nghe rất nhiều để xem nó sẽ như thế nào 😁
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhd862000
ĐẠI BÀNG
3 năm
Update quá hay.
Hun cái nè
bongngo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ko có gì mới cho 1 luôn quá buồn............
bb8707g2nd
ĐẠI BÀNG
3 năm
TWM1 đã bị bỏ rơi 😔
@bb8707g2nd Cũng đang dùng TWM1, có quả lỗi ngớ ngẩn là lúc dock hết pin thì tai tự bật tự kết nối và cũng hết trong 1 nốt nhạc. Cuối cùng thành ra tổng thời lượng sử dụng khi đi chỉ bằng thời lượng của dock.
@bb8707g2nd đã mấy năm rồi bỏ đi lên sen 2 là vừa
Senn ghét cái update lâu má ơi luôn. Ko hiểu kiểu gì mà gần cả tiếng đồng hồ. Mỗi lần update là chán k muốn up luôn á
@The little wind lúc up vẫn dùng bt nên mình ko thấy vấn đề gì 😁
@Knah Nào làm vài bài về rock với metal đi bác ơi.
Thêm bài tai nghe cho rock metal nữa :D
@The little wind rock nó rộng quá nên cần tổng hợp chút nha bác :D
@Knah Hehee em sẽ đợi bác đến chết mới thôi 😆)
MTW1 gần 1 năm nay không thấy ngó ngàn chăm sóc gì luôn, cái lỗi tự động mở kết nối khi vẫn còn trong hộp chưa chịu xử lý
@nuhuta Công nhận quả này quá fail cho Sen, mình cũng mua chờ nó xử lý mà thấy im ỉm luôn, bực thật. Cái lỗi này là lúc nào dock nó hết pin thì bud nó tự bật, tự kết nối và tới lúc bud cũng hết pin thì thôi.
Buồn ghê...
tamtrangthu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã liên
TqTTpT
TÍCH CỰC
3 năm
firmware 4.13 thì lên cũng lâu lâu rồi bác mod, chỉ có app là mới bổ sung thôi 😁
tiện cho em hỏi có ai call qua zalo mà phía kia ko nghe đc ko, bằng sen2 này này
BeeHum
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TqTTpT Chuẩn, mà giờ mới bật được từ app.
Lại có update à, cập nhật nhiều tính năng hay đó chứ
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon, vừa vào báo up liền
aimitaka
ĐẠI BÀNG
3 năm
xài iphone vẫn ngại xài mấy thằng tai nghe khác, sợ cái kết nối không ổn định...xài airpods pro đồ thấy tiện hơn nên cũng ngại xài mấy thằng khác dù được khen tốt hơn
@aimitaka mình đang xài iphone đây bạn kết nối chuẩn đét ko có gì phải quan ngại
sửa lỗi nhiều thế
Mr Seen
CAO CẤP
3 năm
mê dữ lắm tới hồi mua tui xách đít đi mua airpod pro hưu hưu
Devil_Dante
ĐẠI BÀNG
3 năm
vẫn chưa sữa lỗi sột sột khi các vật ngoại trạm nhau ở chế độ ON Transparnet Hearing
BeeHum
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Devil_Dante bạn thử với chùm chìa khóa chưa? Phê luôn 😆
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
👍👍
khoa_ha
TÍCH CỰC
3 năm
Chủ thớt bán bản mtw2 75th ko nhỉ
kennyN73
TÍCH CỰC
3 năm
Tối qua update xong nó có thêm cái tùy chọn High-End Tuning, cái này dùng để làm chi vậy không biết. Mình thử tắt / mở nó nhưng thấy tiếng nghe vẫn vậy.
Sao nó không ra bản cập nhật cải thiện âm lượng, cho lớn hơn chút. Hiện tại nhỏ quá. Nhiều bài hát trên youtube tiếng nhỏ, mở volume tới gần max mới đủ nghe. Trong khi nghe bằng tai nghe có dây chỉ cần mở 40% đã đủ nghe
Wind.Rock
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Solova Nghe youtube nó nhỏ vậy đó bác. Bác nghe trên sportify hay apple music nổ não luôn
Wind.Rock
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Solova Note20 ultra bác ơi
dbt123
CAO CẤP
3 năm
Cái này có từ gần 1 tháng rồi đúng không nhỉ. Mình check thì không thấy
pvn2k5
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đúng là update lên nghe khác hẳn, chi tiết hơn nhưng hình như nghe âm thanh nhỏ hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019