Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Pamu Quiet: Tai nghe True-Wireless chống ồn chủ động, sử dụng các chip đầu bảng, giá 3tr8

abuchino
14/10/2020 8:33Phản hồi: 58
Pamu Quiet: Tai nghe True-Wireless chống ồn chủ động, sử dụng các chip đầu bảng, giá 3tr8
Pamu Quiet đúng như tên gọi vừa được Padmate lẳng lặng ra mắt với mức giá dự kiến tại thị trường Việt Nam với mức giá là 3tr8. Đây là chiếc tai nghe True-Wireless với tính năng chống ồn đầu tiên của hãng với những chip linh kiện đầu bảng hiện nay của Qualcomm và AMS.

Pamu Quiet là một chiếc tai nghe True-Wireless khá đặc biệt khi được hãng giới thiệu là mẫu tai nghe đầu tiên sử dụng Dual-Chip kết hợp giữa Qualcomm và AMS. Với chip đầu bảng của Qualcomm là QCC 5124 và một chip chống ồn chuyên biệt cũng đầu bảng AMS 3460, 3 microphone chống ồn của Knowles đủ để cho thấy Padmate đầu tư khá nhiều về mặt phần cứng cho Pamu Quiet. Điều này giúp cho Pamu Quiet có khả năng chống ồn chủ động giảm lên đến 40dB so với độ ồn môi trường xung quanh.
Chiếc tai nghe Pamu Quiet sử dụng một driver dynamic 10mm với lớp màng phủ sử dụng chất liệu PEN kết hợp với Titanium để có được chất âm mong muốn. Sản phẩm cũng kết nối Bluetooth 5.0 hỗ trợ các codec SBC, AAC và aptX.

Chiếc tai nghe chống ồn chủ động này cũng có khả năng chống nước lên đến IPX4,
Thời lượng pin của chiếc tai nghe này 3,5 tiếng liên tục trên tai nghe, cùng với case sạc có khả năng mang thêm 10,5 tiếng. Chiếc case sạc này cũng có khả năng sạc không dây Qi Charging. Chiếc Case cũng được phủ da, chất liệu nhựa GE và dải đèn LED xung quanh báo hiệu sạc.
Sản phẩm đã chính thức được pre-order trên IndieGogo với giá ưu đãi là 89 USD, giá niêm yết MSRP là 159 USD và tại VN dự kiến là 3tr8.
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chip xịn xò nhưng pin hẻo quá, nhất là những người cần nghe liên tục trên 4 tiếng (chạy bộ đường dài) thì chưa đáp ứng được. Buồn
@quyetbuu991 Mình dùng nhiều mục đích khác nhau ấy bác, chạy là 1 phần nhỏ trong đó ạ, thanks bác quan tâm
Wind.Rock
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NghiepTranVINA Cái case to vật vã nhìn là chán hẳn 😆) chắc to nhất trong đám true wireless hiện giờ luôn á.
Ko hiểu sao nó làm ra cái case to như vậy được luôn. Pin bình thường chứ có hơn người ta đâu
lucky0511
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NHAN-TS hàng về mình dùng mấy hôm rồi. pin hẻo bỏ xừ ko tới đc 4h đâu, tầm 2h hơn là bay màu rồi. nếu bật noise cancel hay transmition đeo tai nghe 30 phút mở lên kiểm tra thì còn có 60% pin. tưc là tầm 1h là cạn pin.
@lucky0511 Vậy à bác, thôi thì trải nghiệm, chứ giờ tìm con true wireless ưng ý toàn tập thì hoặc giá chót vót hoặc ko thấy 😆
3tr8 mà chỉ đc 3.5 tiếng thì thôi nghỉ
lucky0511
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lekhanhtrung123 ko tới đâu bạn. mình đang dùng tầm hơn tiếng là hết pin rồi.
Ben bán cá
ĐẠI BÀNG
3 năm
pamu chuyên làm tai nghe giá rẻ ah,thấy trên fb hay đăng bán loại có mấy xị mà quảng cáo nhìn hấp dẫn lắm
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Không ấn tượng
iKaris
CAO CẤP
3 năm
Tai Pamu trùm lỗi vặt, từ phần cứng tới phần mềm.
18K
CAO CẤP
3 năm
@HuynhDacY ngày còn gây quỹ trên Indiegogo thì tôi còn muốn thử. đặt xong về đã thề không quay lại
tunguyen2991
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HuynhDacY Mih phai đăng nhâp để vào cmt bác, bác xai qua pamu slide lite mini chưa, pin trâu, nghe tâm 6 tiếng, chông nc mih phai gọi là... có lân để quên tai trong áo bỏ giạc , luc phat hiên la toàn nước, mih mở vẫn lên nguồn xài vẫn toi bây gio, am thanh thi bác lên youtube có ng review bác sẽ rỏ, 1.5tr trong tâm giá sẽ ngon, con con nay mơi ra xach vê vn 3.8tr, thât ra mua truc tuyên có 2tr la cùng
@HuynhDacY Hoàn toàn đồng ý vs bác, lên group Pamu trên FB sẽ thấy rất nhiều lỗi lặt vặt mn hỏi. Chất lượng của hàng Pamu là đúng nghĩa hên xui luôn. Hên thì ko bị gì, xui thì không kết nối được, xui hơn thì hư luôn. Đa số xui nhiều hơn hên. Mình nằm trong số ít hên.
nike.1
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tunguyen2991
Tôi phải đăng nhập để vào cmt với anh đây.
Anh bớt nhảm nhí nâng bi cho tụi Pamu này đi. Bớt cuồng nhiệt 1 cách ngu dốt khi anh dùng mới có 1 model và may mắn trúng con ko bị lỗi đi nhé.
Tôi xài bản slide từ lúc mới kêu gọi vốn trên indigoes mở ra tròn 2 tiếng đồng hồ, là 1 trong những người đầu tiên ở SG dùng phiên bản gọi vốn đây anh ạ.
Lỗi búa xua, nghe gọi phải thao 1 bên tai nghe xuống bên kia mới nghe tôi nói cái gì. Trình điều khiển ( driver ) của tai nghe cực kì ngu học như anh vậy đấy. Anh thử kết nối với PC là sẽ hiểu tôi nói gì. Ý ở đây là cái cốt lõi trong công nghệ khi trải nghiệm sản phẩm của tụi Pamu này cực kì kém cỏi. Đám có thương hiệu thì làm rất tốt vấn đề này ( Bose, Sony, Senheixxx... )
Anh xài mới có 1 lần trong đời, 1 model. Mà anh đi cmt dạo cả topic để khen nó thì tôi thấy anh tào lao lắm đấy 😒. Chui ra khỏi "giếng làng" đi anh ơi.
Con tai nghe của tôi sau khi đc bảo hành giờ vứt xó rồi đây. Nghe đc đúng 30p là hết pin ( chai pin từ 9 tiếng xuống còn 30p )
tunguyen2991
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nike.1 Tui xài pamu đời đầu cái loại nghe nhac đc 3 tiếng cục tron tròn , nhét đau cả tay, bác xai thê nao chư tui xai vân ngon chán, giông nhue điên thoai, tui lam nghê đt cung 5 năm , thử hỏi tiẻp bik bao nhiêu khách, ng thi xai ss, oppo, vivo, ho cư khen hãng này chê hãng nọ, 10 phân vạn 10, nói túm lại hàng điên tử thì tụe hiêu, giống nhu con gái, có duyên ăt sẽ thành đôi, vây nhe bác 😆
Captain!!
TÍCH CỰC
3 năm
nhìn cái vỏ đựng giống đồng hồ bấm giờ thể thao or cái la bàn qá.
chống nước "lên đến IPX4" nghe hoành tráng ghê
Vthanhlv
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhìn như cái đồng hồ có dây đeo thời xưa ấy nhỉ
crazycoder
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bỏ qua chất âm, nếu chỉ so về khả năng chống ồn thì tai nghe này so với Sennheiser Momentum TW2 như thế nào nhỉ?
haikhiemhtv7
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đẹp ghê
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
3 năm
Chất âm hay ko biết,😕😕
@honghai12a1 mấy con này thì sao mà so với Sen được về chất âm 😃.
@quancayda mình đang dùng sen 2 mà khi nghe bài chỉ còn những mùa nhớ của bảo trâm có cảm giác như treble khi lên cao bị rè nhẹ bác thử xem có như thế ko?
@honghai12a1 rè chắc bác nghe file chất lượng cùi quá
Như hạch mà xưa nhiều tay đú khí thế, cũng từ TT nâng bi với lũ người dùng thông thái VOZ rẻ mà ngon đề xuất
Khôn như mày :D
pin hơi hẻo
dongnajlinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hóng review
Steve Chu
TÍCH CỰC
3 năm
3tr8 thì ít cũng phải đc 3,8 giờ chứ 😁
MoNoJi
CAO CẤP
3 năm
lại quảng cáo phần cứng cho to thế chứ padmate 3.8tr thì thêm tí xúc dc con WF-1000 ngon hơn 69 lần
Ông nào nâng bi mấy con của Pamu chứ tôi là tôi ko ngửi nổi
Từ lúc đặt con Pamu scroll tới Pamu slide bên indiegogo về là tôi cạch luôn thằng Pamu này
10 con scroll + 10 con slide là 11 con chết (nghe một bên tai còn bên kia thì tạch)
Bảo hành thì email 6-7 cái vẫn ko thấy reply.

Tóm lại: Đừng nghe quảng cáo nâng bi, mua về mà trải nghiệm =)))
tunguyen2991
ĐẠI BÀNG
3 năm
@r2kin Bác mua nhằm hàng bh ko đang hoang rôi, chue tui xai pamu slide mini tơi bây gio gân 1 năm vẫn ngon chán lỗi gì đâu
@tunguyen2991 Không phải đâu bác, con Pamu này có 1 đặc điểm là hư một cách rất "hên xui". Hên thì xài ngon lành ko vấn đề gì (như mình và bạn), nhưng xui trúng đợt hàng nó lỗi tanh bành luôn. Kiểu như chất lượng hoàn thiện ko đồng đều đó.
Riêng mảng support thì Pamu cực kỳ tệ. Mình từng order 2 cái, nhưng giao chỉ có 1 cái, xong request giao cái thứ 2 thì chờ hơn 4 tháng nó mới chịu ship, mà lẽ ra đơn ship thiếu phải được ưu tiên trong khi trước đó đã chờ rất lâu để được ship con đầu tiên rồi
@phuctran.iuerd Đúng rồi bác, trải nghiệm khá tệ. pre-order mà làm ẩu
beluxubu
TÍCH CỰC
3 năm
Tai Pamu đeo lâu đau tai bỏ xừ
tunguyen2991
ĐẠI BÀNG
3 năm
@beluxubu Vân bt nha bác
Huy Mori
TÍCH CỰC
3 năm