Chia sẻ với anh em bộ hình nền mặc định mới nhất của macOS Big Sur

vn_ninja
16/10/2020 13:42Phản hồi: 45
Chia sẻ với anh em bộ hình nền mặc định mới nhất của macOS Big Sur
Vào ngày 14 mới đây thì Apple đã phát hành bản beta thứ 10 của hệ điều hành macOS Big Sur đến cho các lập trình viên và bản cập nhật này cũng mang đến rất nhiều hình nền mặc định mới. Có tổng cộng 11 hình nền mới với đa phần là các hình ảnh của vùng Big Sur như ảnh của những ngọn núi, chân trời, thảm thực vật và các tảng đá, vách đá lớn.

Mình đã tìm được bộ hình nền mới này với độ phân giải siêu cao 6016 * 6016, anh em có thể tải về theo link dưới đây.

Đây là hình demo.

Apple vẫn chưa tiết lộ ngày ra mắt bản chính thức của macOS Big Sur nhưng theo nhiều nguồn tin thì phiên bản chính thức sẽ xuất hiện trong một sự kiện trong tháng 11 của Apple cùng với máy Mac chạy Apple Silicon mới.

Trong lúc chờ thì dùng hình nền đỡ vậy, chúc anh em vui vẻ 😁
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tưởng tháng 10 này có rồi, ai ngờ chưa có, có thông tin cho là cuối năm mới có. hi vọng không phải chờ lâu.
@lehuuthe1202 Hy vọng cuối tháng có bản final Big Sur luôn, chứ đợi đến sự kiện tháng 11 thì quá lâu. Tầm 29/10 ra bản GM rồi 30/10 có final là đẹp.
hipppo
CAO CẤP
4 năm
Không chấm đc hình nào cả. Vẫn dùng hình nền đụn cát của Mojave.
@hipppo Ít ra thì nó đẹp hơn hình của iOS 14
đang dùng bản beta khá ổn, chờ bản chính thức.
Các bạn tải Unsplash Wallpaper cho macOS, đổi hình nền siêu tiện, siêu đẹp 😃
KhanhNX12
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đức Khánh thanks nha 😁 hay quá
Thanks mod
bản beta10 xài ok đó các Bác.
Big Sur beta lâu quá... đang ở Catalina chờ mãi mà chưa có bản final 😔
Hôm bữa cập nhật Cata gần 10 G oải đạn ... nằm ngủ luôn 🤣
Beta 10 xài rất ngon luôn
Nhớ lần trước có thằng ngu nào đó nói là Apple không bao giờ ra mắt được macbook chip silicon, không biết hắn tên gì quên mất rồi, hú hú
tintin.com
TÍCH CỰC
4 năm
Chấm
Hóng mãi chưa có chính thức nhỉ
đẹp quá
Ae dunf Big Sur rồi cho hỏi nó hơn gì Catalina ko ạ chứ quanh năm đi Up với cài Mac ớn quá.
dùng lắm lỗi, Adguard vẫn phải fix thủ công
có gì mới hơn so với catalina ko các Bác?
@Anh Minh Tuti Giao diện thiết kế lại cho đồng bộ với iOS và iPadOS, nhìn chung về mặt UI là có cải tiến đáng kể rồi đó, ko biết hiệu năng và mấy tác vụ khác có còn mượt và nhanh hay ko thôi

Vẫn đang ăn dằm nằm dề dưới Catalina
thinkpark
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hơn 500MB mà cho cái link Mediafire. Chào thân ái quyết thắng
phamvietloi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@caocaolatre199x bác xài gói gì mạng gì vậy mà tốc độ ổn áp thế ạ, giới thiệu em với
Yêu quá
@thinhphat1986 do net nhà ông chứ tải nhanh mà
@phamvietloi Em đang ở Nhật bác ạ. Gói này tính ra tiền VN là ~800k 1 tháng, 200Mb/s 😁
Cơ mà có dùng gói gì đi chăng nữa thì xưa nay Mediafire vẫn ko hề giới hạn tốc độ như bọn fshare 4share đâu.
phamvietloi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@caocaolatre199x cơ sở hạ tầng bên Nhật tốt thật. em đang làm home server nên nhìn cái screenshot của bác mà thèm rỏ rãi.
mediafire nó ăn tiền quảng cáo trên site chứ ko giới hạn tốc độ rồi bán gói thành viên. cơ mà chắc tại server của nó đặt ở nước ngoài nên anh em VN download tốc độ thua fshare là đúng rồi bác ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019