Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chơi Mario Kart cực kỳ đã với bộ MKLive: Tạo đường đua, đua xe thực tế tại nhà rất vui

Nam Air
19/10/2020 9:39Phản hồi: 116
Chơi Mario Kart cực kỳ đã với bộ MKLive: Tạo đường đua, đua xe thực tế tại nhà rất vui
Nintendo luôn có nhiều phụ kiện và đồ chơi rất vui rất thích cho máy game Switch của họ, và bộ Mario Kart Live (MKLive) này cũng vậy, đây là bộ phụ kiện giúp bạn chơi đua xe điều khiển bằng chính cái Switch, xe sẽ chạy trong nhà của bạn, bạn xem hình từ camera truyền về màn hình Switch hoặc cắm ra tivi to, chơi rất đã luôn!

Mời anh em xem video xem nó là gì nhé:

Hiện nay chỉ mới có 2 phiên bản được bán ra là bộ MKLive Mario hoặc MKLive Luigi, tương lai không biết sẽ có các mẫu khác như Công chúa Peach hay Walugi gì hay không?

Xin cám ơn Haloshop đã cho Tinhte.vn mượn đồ để trải nghiệm, anh em cần mua thì lên Http://haloshop.vn mua nhé!

Hộp đựng rất to thế này

Trong hộp sẽ có các dụng cụ AR để anh em tạo đường đua, sẽ có 2 cái hình mũi tên

Và 4 “cổng”. Anh em sẽ đặt các cổng này trên sàn nhà để tạo thành một đường đua khép kín, kích thước phòng tối thiểu cũng phải 3m x 4m chơi mới được, còn rộng hơn thì chơi đã hơn.

Quảng cáo

Các cổng này có chân để đứng, chân là chân giấy giống như cổng luôn.

Còn đây là chiếc xe, chiếc xe được làm rất rất rất đẹp luôn!!!

Quảng cáo

Từng chi tiết sắc sảo đẹp bóng, cầm mà thích mê luôn.

Camera này sẽ chuyển hình ảnh "đường đua về phần mềm MKLive trên Switch.

Nhìn ngang thì chiếc xe thế này.

Xe sử dụng cổng USB-C để sạc, sạc mất khoảng 3-4 giờ để đầy pin.

Phần mềm MKLive miễn phí, anh em cứ lên store tải về.

"Đề máy"

Cài xong chạy phần mềm lên, chỉa camera vô cái QR code là pair được xe.

Xong là có thể dùng Switch điều khiển xe chạy lòng vòng trong nhà được rồi, rất thú vị luôn, tuy nhiên cái vui vẫn còn phía trước.

Tạo trường đua thôi!

Tạo trường đua xong anh em để xe xuống, xe sẽ ngay lập tức nhận diện được các cổng và mũi tên

Anh em thoải mái tùy biến đường chạy, quá trình xây đường đua thực sự rất thú vị

Cần tạo track đua thì bánh xe sẽ được đổ mực, xe chạy tới đâu sàn nhà anh em sẽ được “tô màu” tạo đường đua đến đó.

Khi đua thì sẽ có các chướng ngại vật, hộp đồ chơi như vỏ chuối, mai rùa vv và vv để ném xe khác

Nếu chơi một mình thì có thể đua với máy, không thì mua thêm xe về đua với nhau, hỗ trợ tối đa 4 máy và 4 xe chơi cùng lúc local.

Hỏi đáp về MK Live:
  • Chơi đã không? Thực sự chơi rất thích luôn, nhà mình chơi thấy rất vui và thú vị! Rất thích khi chạy thấy mặt Mario biểu cảm rất vui.
  • Tốc độ xe ngoài đời chậm thôi, nên tung không có sợ hư xe, nhưng vô game thì thấy chạy cũng rất bốc.
  • Thời lượng pin chơi được trong bao lâu mới hết? Nếu anh em cho xe chạy tối đa tốc độ thì liên tục 90 phút mới hết, tuy nhiên một buổi chơi còn có làm đường đua, lúc làm đường đua thì xe chạy chậm và thú vị hơn, nên tổng thời lượng sau mỗi lần sạc pin chơi chắc khoảng 3-4 giờ mới hết pin
  • Một máy Switch kết nối được với mấy xe? - Chỉ pair được với 1 xe cùng lúc thôi, không điều khiển 2 xe cùng lúc được
  • Có thể chơi tối đa mấy người? - Có thể chơi tối đa 4 máy Switch + 4 xe cùng 1 map
  • Chơi bao lâu thì chán - Mình không biết nữa, tùy bạn chứ, như nhà mình chơi mấy ngày nay mà vẫn chưa chán, vì có thể tạo bản đồ đua khó hơn, tạo chướng ngại vật vv và vv làm cho trải nghiệm chơi hấp dẫn hơn hẳn
  • Switch Lite chơi được không? Chơi tốt
  • Chơi cầm tay được không - Chơi tốt
  • Chơi cắm ra tivi được không - Chơi tốt
  • Giá sao? Giá tham khảo MKLive Mario : 4tr080, MKLive Luigi 3tr880
  • Giá tham khảo Nintendo Switch từ 4.9tr: https://bit.ly/3dE6kZk

Xin cám ơn Haloshop đã cho Tinhte.vn mượn đồ để trải nghiệm, anh em cần mua thì lên Http://haloshop.vn mua nhé!
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay đấy, để bữa nào mua về cho 2 đứa nhỏ ở nhà chơi thử 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
tuana1191
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sáng tạo thực sự 😁 sản phẩm AR đầu tiên mình thấy ổn
@tuana1191 Rất vui luôn bác!
@tuana1191 hồi trước Apple có dự án Anki gì đó cũng hay phết mà không phát triển nữa.
trời má ơi nhìn thích vậy
@hochoimoinguoi Trò này mới gọi là hay nè, còn nhiều trò trên Nintendo xàm quá trời xàm.
@hochoimoinguoi Thích lắm bác! E mê luôn mà!
tiachop22
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thì hay cột con Gopro lên cái xe tăng rồi cho con điều khiển, màn hình live qua gopro app, cũng vui phết.
NamAnn
TÍCH CỰC
3 năm
@tiachop22 Sáng tạo quá
hieunguyen68
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sướng thế, đợi ít bữa kiếm thêm sẽ mua cho con hihi
@hieunguyen68 Chúc bác mua sớm nha!
thấy hình ảnh thằng con trong khung hỉnh rồi, có nguy cơ trên tay phải mua luôn. đời trên tay khổ quá, thằng trên tay máy game thì mua game, thằng trên tay gts thì mua xe 😁
daivigold
TÍCH CỰC
3 năm
@cuhiep Còn ko biết tăng lương ngay và luôn
@cuhiep Vãi giáo chủ.
@daivigold hợp lý
Sợ quá, sợ con nó thấy nó đòi mua 🤣
@If you dont mind Chứ gì nữa kkkkk
tuyệt, rất thích hợp cho tụ hợp gia đình
@Methylamine Siêu vui nha bác!
Con này nhìn đã thật, mà có vẻ độ khó không cao, hay muốn khó hơn phải tự sáng tạo
@nh0ktam01 😁 phải chơi thực tế mới biết khó không nha:D
@nh0ktam01 Độ khó thì game đua xe nào cũng vậy mà. gameplay không thay đổi mà.
Phụ thuộc thêm từ việc tạo đường đua và các thứ cản đường (cả thực và ảo)
máy mình hack rồi ko online đc huhuhu
Quá chất đẹp vãi luôn
@nguyenkhangpt92 Thực sự chưa bao giờ thất vọng với Nintendo!
@Nam Air quá đẹp và quấ hay bác ạ
mjhungvit
TÍCH CỰC
3 năm
đây là cái tôi tìm kiếm bây lâu ahaha
Khôn như mày :D
@mjhungvit Xúc liền bác ơi!
Xịn xò
Yêu quá
NemGl
ĐẠI BÀNG
3 năm
Phạm vi điều khiển xa không thớt? Sao không thấy đề cập ta? Hay chỉ chơi trong phòng đc thôi?
@NemGl Trong phòng tối đa 15x15 nhé.
Con xe đã thiệt á!!!!
kemkem87
TÍCH CỰC
3 năm
thú vị quá haaaaa
Yêu quá
từ lúc hệ máy switch ra là đã thấy sáng tạo rồi , lúc trước có bộ labo giờ tới trò này
khoa318
CAO CẤP
3 năm
Mấy thánh nước ngoài toàn dùng test với "Quàng Thượng" không nhìn vui phết 😁
@khoa318 :D chơi thực tế thấy đã lắm bác!
cabk
TÍCH CỰC
3 năm
tinhte tổ chức giải đâm tường mở rộng đi nào
@cabk Quá vui luôn á bác. Tổ chức được nhưng anh em mỗi người tự mang xe đến chơi nha! Để mình xin ý kiến sếp!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019