Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi anh Hiệp: tất tần tật về iPhone 12 series

Chill With Dan
26/10/2020 8:23Phản hồi: 182
Hỏi anh Hiệp: tất tần tật về iPhone 12 series
Tiếp tục series Hỏi anh Hiệp, chủ đề lần này chúng ta sẽ cùng bàn luận cũng như đặt những câu hỏi về những chiếc iPhone 12. Anh Hiệp và mình sẽ cùng tổng hợp các câu hỏi và cũng giải đáp nhé.

Mọi người hãy bắt đầu bình luận dưới bài viết này những câu hỏi về iPhone 12 ngay nhé!
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mức chênh lệch khoãng 6tr giữa iPhone 11 ProMax và iPhone 12 ProMax cho: 2 Gb Ram chênh lệch, 64Gb bộ nhớ, Chip A14 và Cảm biến LiDAR thì có xứng đáng ko aHiệp. Mình định nâng cấp từ 8Plus lên 1 trong 2 con này.
@Tweener Lob Vậy thì có chém gió khi ko biết chắc.
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
@barrettroyal mua ở đâu hàng VNA giá ổn áp nhất vậy bác nhỉ 😁 e cũng hóng
@Yo Phim nếu có thẻ visa bidv, standar thì mua cellphones, còn ko có thẻ thì hoàng hà. 2 chỗ này mình thấy giá ổn nhất.
Có nên mua iPhone 12 khi vẫn đang dùng iPhone 5s làm máy chữa cháy? 😂
umumti
CAO CẤP
3 năm
@maidng Khi nào cháy lớn không thể chữa được nữa thì khi ấy hãy mua iphone 12 bạn à.
@maidng Không nên vì có khác gì nhau đâu ông
@maidng Ko nên vì ko khác gì cả 😁
@maidng đang cùng suy nghĩ vs fen. tui cũng dùng 5s nè. đc 4-5 năm năm nay rồi. vẫn dùng tốt. chỉ là ham hố update lên bản mưới nhất nên dùng nó delay vcđ. đang tính giá mềm mềm chút xúc tạm con 12 😁
Co nên mua ip12pro max không
Run4yrlife
TÍCH CỰC
3 năm
@Vũ nguyên tĩnh Bạn còn không biết thì ai biết được?
@Vũ nguyên tĩnh Thích gì mà còn không biết nữa thôi nghĩ xài cho rồi
xedieu
CAO CẤP
3 năm
“Anh” Hiệp ơi làm thế nào để anh cho em tiền mua iPhone 12 Bờ rồ mắc?
Run4yrlife
TÍCH CỰC
3 năm
@xedieu Ko mua thì đi chỗ khác 😅
@xedieu Chai dầu ăn nhé 🤣😝
@xedieu Đi uống bia vs anh rồi a cho😃
hkifan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Theo anh, màu sắc nào đẹp nhất trên iPhone 12?
Và nhược điểm của iPhone 12 là gì ạ?
Kelamtro
TÍCH CỰC
3 năm
@hkifan không
hkifan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Kelamtro Thanks
@hkifan Màu đẹp nhất là màu trắng, nhược điểm là khá đắt.
hkifan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@fuaka93 Update: Anh cuhiep đã trả lời xong câu hỏi
Câu 1:
Màu sắc anh thích nhất đó là màu Trắng. Tuy nhiên mọi người cũng có thể chọn màu xanh Mint.
Câu 2:
Nhược điểm: Viền làm bằng nhôm, mỏng nên khả năng trầy xước, vỡ màn hình là cao.
Bao giờ ip12 giảm còn 8tr sếp
@lamtien338 3 năm nữa
@lamtien338 lol sao ko hỏi bao giờ hết tai thỏ
@lamtien338 Khi mà I bị B đá khỏi top
Cũng chỉ chụp, web... chát chít ... hỏi j
@Bão Sài Gòn Vãi lều z cũng vô cmt điểm danh
branchlight
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đan Anh có người yêu chưa nhở :p
betalu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@branchlight Mặt hơi thô 😌
@branchlight Bạn có thể lên FB của Đan Anh tìm hiểu.
Hơi bóc lửa á.
@branchlight Câu hỏi vô lý nhất 😃
Cho em hỏi vài combo củ sạc và cáp sạc nhanh 20W cho Iphone 12
Với cả nếu dùng củ sạc 20W bên thứ 3 sạc cho airpod có được ko vậy??
Thanks bác Hiệp
A hiệp cho em hỏi...cái gì đáng giá nhất để Từ 11 pro nâng lên 12 ????
Và viền 12 có dễ xước ko a ơi ..em cảm ơn chúc team Tinh tế thật nhiều sức khoẻ
@Tuấn Hưng Soni Chưa cần thiết, ip12 chưa có quá nhiều đột phá ngoài 5G chưa thông dụng ở VN, để tiền đầu tư kinh doanh đi bạn, iphone cứ 3 năm thay 1 lần là phù hợp
@Tuấn Hưng Soni Đang ở 11 pro hay 11 pro max trừ phi quá rủng rỉnh tiền thì ko bàn còn nếu ko cứ tiếp tục dùng chứ nâng cấp lên 12 pro hay 12 pro max ko bõ lắm đâu bạn.
a hiệp sẽ mua 12 hay 12pro!?
Cho hỏi Cu Hiệp có thể mua cho mình ip 12 không ? Hoặc khi đổi sang ip12 có thể cho mình con đt cũ xài tạm không?
Cho hỏi iphone bảo vệ môi trường chỗ nào?
@nbqvdp Môi trường tiền tệ và người dùng phải chi nhiều hơn để mua phụ kiện
@johnny dũng Apple chơi trò mị thần dân thờ Táo, gọi mỹ miều cho hợp với họ là Lừa Tình
- Bỏ củ sạc trong bộ sản phẩm Iphone 12 bán ra, lợi về hộp giấy, bao bì, trọng lượng, khối lượng khi vận chuyển. Sau đó họ bán riêng củ sạc + dây, bao bì đâu vào đấy, nhưng doanh thu lại tăng rât nhiều.
- Mánh kinh doanh là thế, được tiếng thơm là bảo vệ môi trường. Còn các phụ kiện bán riêng có dám lên tiếng bảo vệ môi trường không?
Làm sao có tiền để mua iPhone 12 hả cụ
@hoangmk Điện thoại gần như là mặt hàng thiết yếu rồi. Nhiều người cứ sợ rớt giá mà ko tính giá trị món đồ đó đem lại trong khoãng thời gian đó.

Bạn bỏ tiền ra mua giầy dép, quần áo, ví, đồng hồ, máy tính, xem có rớt giá ko. Xem nó như 1 món đồ sử dụng hằng ngày thôi.

Với mình, 1 cái iPhone bỏ ra 20tr xài trong 2-3 năm là ko hề phí, đem lại trải nghiệm tốt, đáng đồng tiền.
hoangmk
TÍCH CỰC
3 năm
@Nguyên Hardy Ở đây cụ thể là nói đến iPhone 12 chứ không phải nói điện thoại chung chung
@hoangmk Bạn có vẻ thích cà-khịa nhỉ, trong comment trên mình đã nói rõ là iPhone xài 2-3 năm rồi còn gì??
hoangmk
TÍCH CỰC
3 năm
@Nguyên Hardy Mình đang nói với người khác, bác nhảy vô nói linh tinh thì ai cà khịa ?! Không lãng phí là chuyện của bác, quote comment của mình làm gì ?
zoozsi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn Đan Anh nhìn rất bản lĩnh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019